những ai đã và đang chơi shadowheart convenant thì dzô đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi acquyduongpho, 30/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Godslayer

Godslayer Mr & Ms Pac-Man

Chỉ tui cách hoàn thành mission : Fort of Regrets nha chúa tể những chiếc nhẫn :D
    À cho tui hỏi cái này luôn . món item ETERNAL KEY có chức năng gì vậy ????

2. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Eternal key cũng như Thirdkey, FiveKey, hay sevenkey thui, nó giúp ta đánh được nhiều Turn hơn . E.key là cái xịn nhất nếu ấn được thì vòng quay sẽ không bao giờ dừng lại, tuy vậy ấn thì siêu khoai vì khoảng ấn cực hẹp và tốc độ càng lúc càng nhanh
    Nhân tiện hỏi luôn kỉ lục ấn E.key của các bác là bao nhiêu, tui chỉ ấn được 5 vòng là hết bơ

3. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

bác Lord MT9999 chỉ giùm tui cách mở các dugeon bí mật của trò này đi

4. Godslayer

Muốn mở thì chơi cho đến khi chỗ đảo cuối xuất hiện ( Asaka Flonte ... ) gì đó , rùi quay trở lại mấy chỗ khác nói chuyện với mấy đứa nhiều chuyện thì sẽ xuất hiện chỗ mới thui :D

5. Secret

Secret The Warrior of Light

To: TCNET
    Đầu tiên là cách lấy Neo Amon (sẽ có 1 dungeon mới đấy ^^), sau khi vào vùng Asuka Stone Platform bạn thoát ra World Map qua tới Florence nói chuyện với ông mặc bộ đồ véc trắng mập, rồi ra World Map thì bạn sẽ thấy 1 dungeon mới thôi !
    Thứ 2 bạn vào hòn đảo St. Marguerite Island vào cái nhà kho bên trái phòng giải mật mã, ở đó sẽ có 1 căn hầm !
    Thứ 3 bạn quay lại làng Inugami Village nói chuyện với Saki !
    Thứ 4 bạn vào đường Yokohama Streets và nói chuyện với người đàn ông ở bên trái điểm Save !
    Thứ 5 bạn tới Le Havre (cái này tự tìm nhe, quên béng rồi ^^) !
    Nếu còn thắc mắc gì nữa thì cứ hỏi nhé ^^...

6. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

vậy thì tiện cho hỏi trò này có bao nhiêu trùm ẩn,và làm thế nào để gặp được hết vậy.bác nào có thể lên danh sách và chỗ chú ngụ từng con ko.vì tui thấy bảng danh sách montes của tui thiếu nhiều quá.

7. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Nói trước nha, tui chỉ cho bác làm sao để có các dungeon bí mật thui, còn chuyện làm sao qua thì từ từ, đợi tui viết xong phần hướng dẫn đi cảnh đã rùi sẽ tới phần phụ lục này

Tiffauges Castle
    ----------------
    Điều kiện để có: Nói chuyện với cha mập đứng gần hồ nước ở Florence( Sau khi bạn từ Japan ở đĩa 2 trở về châu Âu bằng máy bay của Roger)
    Những điều quan trọng có được khi hoàn thành nhiệm vụ này:
    ----1. Thu Neo Amon
    ----2. Làm nhiệm vụ Wolf Bout 13
    ----3. Gặp Lottery Member 4
    Items: Ronnove Crest, Petrify 3, The Devil tarot card, Daphne Fruit, Crucifix,
    Seal of the Urn, Amon Crest
    Monsters: Duergar, Muscida, Peg O'Nell

Trở lại Neam Ruins
    -----------------
    Điều kiện để có: Nói chuyện với Roger ở Wales sau khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện
    ----1. Lấy Shanghai Heaven, Hieroglyphics, Eternal Key
    ----2. Lấy chiêu Euthanasia bằng cách snapping con trùm Euthanasia
    ----3. Lấy vũ khí cuối của Yuri- Chimera Claw
    ----4. Lấy bộ đồ thứ 2 của Karin và là một phần trong nhiệm vụ Fort Of Regret.
    ----5. Lấy Orobas Crest
    Items: Seal of Wisdom, Thera Extract, Delay 4, Shanghai Heaven, Strike Expand, Pure Extract, Seal of Speed, Eternal Key, Seventh Key, Hieroglyphics, Daphne Fruit, Bat's Gold, Zodiac Bracelet
    Monsters: Ofnir, Otheon, Calamity Orb, Aerolite, Talos, Onlooker

Fort of Regrets
    ---------------
    Requirement: Trở lại St. Marguerite Island sau khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện. Trở lại nhà kho và bạn sẽ tự động tiềm thấy lối vào hầm mộ bí mật dưới lòng đất.
    ----1. Lấy vũ khí cuối của Joachim- Nautilus
    ----2. Lấy vũ khí cuối của Karin- Durandal
    ----3. Gặp Lottery Member #3
    ----4. Nhiệm vụ này là một phần nếu bạn muốn lấy bộ đồ thứ 2 của Karin-Outfit.
    Items: ko có
    Monsters: ko có

Dog Shrine
    -----------
    Điều kiện để có: Thu tất cả các Fusion monster lv 3 của Yuri, Amon và Neo Amon phải đạt lv 10
    Sau đó đế nói chuyện với Saki ở Inugami Village.
    ra ngoài bản đồ và khu vực Dog Shrine sẽ hiện lên, ngoài ra bạn cũng nhận được Dog Shrine Map và vài viên stones
    ----1. Get Kurando's ultimate fusion- Jutendouji
    ----2. Get Kurando's ultimate weapon- Mumeiro
    ----3. Get Anastasia's second costume
    Items: Strongoids, Talisman of Mercy, Poison 4, Seal of the Urn, Ultra Belt,
    Mana Extract
    Monsters: Otoroshi, Waira, Dog Guardian

8. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

Doll House
    ---------
    Điều kiện để có: Nói với người đàn ông mặc bộ đồ màu tím kế bên điểm save ở Yokohama Streets, bạn chỉ có thể làm nhiệm vụ này khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện
    ----1. Lấy vũ khí cuối của Gepetto
    ----2. Lấy Silver Angel cho Anastasia
    ----3. Học chiêu Nightmare cho Anastasia
    ----4. lấy Flare Brooch
    ----5. lấy Baal Crest
    Items: Thera Extract, Petrify 4, Crucifix, Silver Angel, Lottery Ticket
    Monsters: Bailey, Torso

Black Forest
    ------------
    Điều kiện để có: Nói chuyện với gã say rượu ở cửa quán rượu của Joachim tại Le-Havre. Bạn chỉ có thể làm nhiệm vụ này khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện.
    ----1. Lấy Aurora Oil
    ----2. Lấy bộ đồ thứ 2 cho Lucia
    ----3. Lấy Gaap Crest
    ----4. Lấy The Seven Stars
    Items: Pure Extract, The Chariot tarot card, Slow 4, Seventh Key
    Monsters: Beatrice, Golden Beetle, Penangglan

Man Festival
    ------------
    Requirement: Sau khi hạ Gama 3 lần đến nói chuyện với ông ta tại Nihonbashi. Bạn chỉ có thể làm nhiệm vụ này khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện.
    ----1. Lấy thể biến hình cuối Joachim- Great Question (với thể này anh ta sẽ trở thành nhân vật gây ra một lượng sát thương cao nhất trong tất cả các nhân vật, hơn cả Dark Seraphim của Yuri và Tenkudouji của Kurando)
    Items: Demon Earrings, Ashra's Earrings, Seventh Key, along with some minor
    items like Thera Roots etc.
    Monsters: Murgh Korma

9. Godslayer

Chỉ tui cái này đi Lord mmt , sao tui tìm hoài mà hông thấy thằng cần món Broken Watch vậy :cry:

10. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Phần này hơi bị dài bác ơi, tui định vào viết phần hướng dẫn cho hết đĩa 1, nhưng thui, giúp đỡ anh em trước.

-Tới St. Marguerite Island, Đi tới chỗ nhà kho lúc trước. Sau đoạn phim bạn sẽ tự động tiềm được lối vào hầm mộ. Karin sẽ làm người dẫn đầu ở khu vực này.

-Đi tới trước và bạn sẽ gặp hồn ma của một ông tiến sẽ. Sau cuộc nói chuyện với ông ta, đi lên phía trên bên trái lấy Engagement Ring từ một con ma. Còn con ma nữa đang bị giam ở phòng giam phía trên bên phải, nói chuyện với nó và đưa cho nó 1 cái tissue và hắn sẽ biến mất.

-Bạn cần phải đưa Engagement Ring cho một người phụ nữ tên là Irene ở Le Havre (hic, thật đáng tiếc cho con ma khi nãy, người iu của nó ngày xưa qua năm tháng đã trở thành một bà lão, thật đau long vì nó đã chít cách đây hơn 50 năm), bà ta đứng trước quán rượu của Joachim đó. Sau đó trở lại Fort of Regrets nói chuyện với con ma khi nãy, và cánh cửa tầng thứ nhất sẽ mở ra cho bạn.

-Lottery Member #3 ở phía tây, ráng lấy món Mind's Eye của nó nhé
    bạn cần phải chơi với nó 3 lần mới được đó.

-Nói chuyện với cô nhóc tên Crybaby Kazuna ở phía tây bắc căn phòng lấy Ogress Mask. Sau đó sang phía đông bắc nói chuyện với tên thuỷ thủ lấy Broken Watch.

-Ra ngoài chọn đi tới Paris>Cathedral. Nói chuyện với gã đàn ông đứng ngoài junk shop và đưa cho hắn cái Ogress Mask. Sau đó ra ngoài chọn tới Foreigner's Cemetery ở Yokohama. Tiềm nói chuyện với ông già thứ nhất bạn thấy ( tên Iwai) và bạn sẽ tiềm thấy tên của người thuỷ thủ sau cái đồng hồ bị vỡ. Trở lại hầm mộ và nói chuyện với 2 con ma đó và cánh cửa tầng 2 sẽ mở ra cho bạn.

-Ở tầng 3 này chỉ có 1 con ma duy nhất là ông giáo sư nọ, nhưng ông ta ko nhớ ra mình còn lưu luyến ở thế gian này chuyện gì. Chọn tới Cannes và đi ra bãi biển, nói chuyện với ông già đứng ở đây, ông ta sẽ nói cho bạn nghe vài chuyện về một người bạn của ông ta. Trở lại hầm mộ và nói chuyện với ông giáo sư, sau đó ông ta sẽ nói với bạn rằng ông ta cần một món item gọi là Hieroglyphics, bạn có thể lấy món này trong khi làm nhiệm vụ phụ ở Neam Ruins. Nếu có món đó rùi thì cứ nói chuyện với ổng. Ra ngòai, chọn tới Cannes, ra ngoài bãi biển và bạn sẽ thấy một vật lạ ở đây, kiểm tra nó và đó chính là vũ khí cuối của Joachim- Nautilus. Sau khi lấy nó, rời khỏi bãi biển và bạn sẽ tự động gặp giáo sư Stein (là ông già lúc trước ở bãi biển, ông ta là bạn của hồn ma ông giáo sư ở hầm mộ đó). Sau đó tới hầm mộ nói chuyện với ông giáo sư và cánh cửa cuối cùng sẽ rộng mở chào đón bạn. Vào trong và bạn sẽ có cuộc nói chuyện hơi dài với bà ngoại (hay nội gì đó) của Karin , sau cuộc nói chuyện này, bạn sẽ nhận được cây kiếm Durandal vũ khí cuối của Karin. Kết thúc nhiệm vụ nhé.

11. Godslayer

À thì ra là phải chơi Lottery 3 lần mới được cơ đấy ( chỉ cần 3 lần là ok ?????? )
    Tui làm cho 2 đứa kia biến mất rùi , chỉ còn thằng Lottery thui hèn gì cánh cửa ko mở ra , thanks lord mt nha

12. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Ko có chi, nếu ai có thắc mắc gì về trò này cứ post lên nha, tui sẽ trả lời cho, hỏi càng nhiều càng tốt để tui kiếm tí exp luôn, hehehe

13. Godslayer

Thằng Solomon king uýnh nó lâu ko lord mt , híc kiếm hết các Crest mệt thiệt ta ơi :cry:

14. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Chả Solomon là thăng tôi đánh dễ nhất trò này. Mấy thèng nàm trò này rrất nà ngu
    các bác thấy không phải làm hết quest phụ mới đánh được nó lúc đấy mình mạnh tổ bố rồi thì 1 Solomon chứ 10 thằng cũng là con nít
    1 turn là em giết nó rồi ặc ặc cười chết mất (nàm mình thức 1 đêm để nghĩ cách đánh) Theo tôi nếu máu nó nhiều gấp 20 lần đánh mạnh gấp 3 thì mới xứng đáng

15. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

- Bữa nay nói về khu vực Black Forest cái, theo tui thì chỗ này chẳng có gì khó cả, chỉ cần biết vài chữ tiếng Anh là OK thui, nhưng thui post lên cho mấy bác tham khảo có gì góp ý nha.
    Black Forest
    ------------
    Điều kiện để có: Nói chuyện với gã say rượu ở cửa quán rượu của Joachim tại Le-Havre. Bạn chỉ có thể làm nhiệm vụ này khi khu vực cuối cùng của trò chơi xuất hiện.
    ----1. Lấy Aurora Oil
    ----2. Lấy bộ đồ thứ 2 cho Lucia
    ----3. Lấy Gaap Crest
    ----4. Lấy The Seven Stars
    Items: Pure Extract, The Chariot tarot card, Slow 4, Seventh Key
    Monsters:
    +Beatrice:
    HP : 352
    MP : 190
    Element: Light
    Weight : Light
    Exp : 2980
    Cash : 1600
    Souls : 3
    +Golden Beetle:
    HP : 360
    MP : 100
    Element: Earth
    Weight : Normal
    Exp : 3000
    Cash : 1570
    +Penangglan:
    HP : 368
    MP : 0
    Element: Water
    Weight : Normal
    Exp : 2900
    Cash : 1592

-Khi vừa vào khu vực này bạn sẽ được một bông hoa cảnh báo, và đây là những lời cảnh báo của nó:
    1. Khi thấy Hoa Vàng và Hoa Đỏ cùng lúc, Hoa Đỏ sẽ nói thật.
    2. Khi thấy Hoa Đỏ và Hoa Xanh cùng lúc, Hoa Xanh sẽ nói thật
    3. Khi thấy Hoa Xanh và Hoa Vàng cùng lúc, Hoa Vàng sẽ nói thật
    4. Hoa Trắng luôn nói thật.
    5. Hoa Đen luôn muốn bạn ra khỏi khu vực này.

Mở cái hộp kế bên điểm save lấy Pure Extract. sau đó đi lên hướng bắc.
    1. Hoa Đỏ và Hoa Xanh (nói với hoa đỏ trước, sau đó là xanh): Quẹo trái sau đó đi chính giữa
    2. Hoa trắng: Phải, phải và quẹo trái. Bạn sẽ lấy được The Chariot tarot card ở khu vực thứ 2.
    3. Hoa Xanh và Hoa Vàng: Trái, giữa, giữa, phải. bạn sẽ tìm được Slow 4 trong một cái hộp ở phía bên phải trong khu vực thứ 3.
    4. White: Go right, middle, right, left, then left.
    5. Hoa Vàng và Hoa Đỏ : quẹo trái 6 lần.(bạn nên đếm cho kĩ đó, nếu lộn sẽ phải làm lại từ đầu)
    6. Chỉ nói với hoa xanh thôi nha: Phải, giữa, trái.

-Phải save 1 cái. Quẹo trái (bây giờ hoa đen sẽ nói cho bạn sự thật). Nếu quẹo phải nhóm của bạn sẽ mãi mãi bị kẹt trong khu rừng đồng nghĩa với gameover đó, nên phải save 1 cái trước.

BOSS: GAAP
    HP: 7500 MP: 860
    Element: None
    Difficulty: Normal
    Reward: Paralysis 4, Ashra's Earrings(nếu bạn đánh nhiều hit, tui đã đánh được 47 hits đó)

-Con trùm này máu hơi bị nhiều và đánh khá mạnh đó. Buff up and combo,
    nó còn có thể gậy ra trạng thái paralysis cho bạn, khi trúng chiêu giải độc liền nha. Dùng combo càng nhiều càng tốt và cố gắng đừng miss để lấy phần thưởng phụ.

-Bạn sẽ lấy được Gaap Crest khi bạn hạ nó và Aurora Oil sau một đoạn phim. Trở lại Black Forest. Quẹo phải và bạn sẽ đến một ngã 3, đi chậm và sát vào bức tường bên phải của con đường ở giữa và bạn sẽ lấy được The Seven Stars, nhẫn đặc biệt cho Lucia. Đeo vào và bạn sẽ gặp nhiều may mắn trong tarot card của cô ta. Còn một món đồ nữa là cái Seventh Key ở bức tường bên phải của con đường bên phải. Sau đó ra ngoài chọn tới Florence nói chuyện với Carla. Ra ngoài chọn tới Port of Southampton. Đi lên cầu thang và nói chuyện với Mr.Lawrence. Sau đoạn nói chuyện ông ta sẽ cho bạn Bride's Dress, một bộ đồ hơi bị tươi mát của Lucia.

16. t_tidus87

t_tidus87 Mr & Ms Pac-Man

mình fải nói chuyện với hoa nói xạo trước rùi mới nói chuyện với hoa thật, khi đó mới đi típ được.Vd : gặp hoa vàng và đỏ thì nói chuyện hoa vàng rùi tới hoa đỏ . Còn nếu gặp hoa đen thì đừng nói với nó. Riêng ở cái cuối cùng, thì fải nghe lời hoa đen thoai, nhưng đừng lo, trước đó nó có cho save .

17. Godslayer

tui làm xong black forest rùi quay lại nói với lão già Carla mà sao ko lấy được bộ thứ 2 cho Lucia ta ơi :cry:

18. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Bác vào phần trên coi lại nha, tui viết đầy đủ rồi đó. Mấy bữa nay ăn tết lớn làm biếng lên web quá, sory nha.

19. Godslayer

Giết con Solomon king có được món item nào xịn ko vậy ?

20. nam_way

nam_way Youtube Master Race

bác nào lam ơn chỉ dùm lấy cá kiếm phổ 9 của karin o dau đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.