Những ai tự nhận mình noob thì come zô come zô

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Angel_of_racing, 15/12/04.

1. nhóc LiênXô

nhóc LiênXô Legend of Zelda

battle thì tui khó có đk ở ngày thường , t7 và cn thôi . còn ngày thường có lẽ phải hẹn đến quán nào đó .
    à cho tui hỏi : tui vừa up thừ bản 1.06 lên 1.12 , ko biết cách nào xem replay được (mới chép 1 mớ về mà ko coi được tức quá !!!)

2. Angel_of_racing

Angel_of_racing Mario & Luigi

à, nếu muốn xem rep thi` cop rep vào phần map nhé, lập một folder mới có tên là rep. bạn hãy copy và save rep vào phần này. nếu muốn xem rep thi` tìm folder có trên là replay hay gì gì đó mà bạn vừa lập, tìm rep muốn xem, đại loại là như cre một game bt , có hiểu ko? sợ là ko hiểu, hic hic

3. super_banana1

super_banana1 Mr & Ms Pac-Man

Hiểu được chết liền đó angel ơi.......:) , nhưng mà nói gì thì nói lúc up xong thì anh vẫn coi rep được bình thường đâu có gì mà không coi được đâu. Nói vậy chứ không biết tại sao nữa hà.:-/

4. nhóc LiênXô

nhóc LiênXô Legend of Zelda

cho hỏi :
    - hiện nay trên thế giới ai là cao thủ Zerg , Terran và Protoss (hình như cao thủ Ter là Xellos thì phải ?)
    - có ai có replay của WCG 2004 ko ? (đã vào web site WCG nhưng ko có replay mấy trậN từ tứ kết trở đi)

5. titanclenk

titanclenk Mr & Ms Pac-Man

bây giờ zerg ko có ai hot hết(cách đây 1,2 tháng có nghe nói đến zulyzerg mà cũng chả thấy gì) :) terran chắc là thằng Iloveoov, toss là bác [Oop]Reach rùi. :P .hot nhất là 2 nhân đấy ^^

6. holyred

holyred Youtube Master Race

Thằnng này choi sc như dế, nói bậy bạ ko ah`:))

7. Angel_of_racing

mọi ng` à, trong tay em đang có một quyển sách của chính hãng blizz phát hành cùng quả ccd xịn của nó, may mắn thì em xin đc, bây giờ chia sẻ cùng mọi ng` nhé (đương nhiên là có cả ter và z nhưng ai có yêu cầu thì em sẽ post sau):
    Protoss là một race rất đặc biệt, nó có một sức mạnh tiềm tàng và trông ở một góc độ nào đó, nó rất đẹp.
    + các chiến thuật cơ bản:
    1)nh~ chú dân ko muốn bị sai khiến trước khi đi xây các công trình, nếu chưa đủ tiền xây nó, hãy cho chú dân đó chạy đi scout hoặc đi ăn vàng nhưng tốt hơn cả là căn chính xác tiền để đi ra xây là vừa
    2)gas là cần thiết, hãy sử dụng gas một cách hợp lí để sau này train ra nh~ quân có giá thành cao như templar, carier. hãy xây nhà gas ngay khi có thể vì nó cần thiết cho công việc của bạn sau này.
    3)b-c quả là một công cụ bảo vệ rất tốt vì chúng thực sự hữu dụng trong một số trường hợp mà bạn đã biết, hãy xây chúng thành từng nhóm và nên nhớ rằng : 3 b-c thì một pylon, bảo vệ pylon tức là bạn bảo vệ chính mình
    4)sử dụng arbiter để đi theo quân vì thứ nhất: nó cho quân bạn tàng hình và thứ hai: nó dùng để scout thì rất tốt vì máu nhiều (em ko thích cái này lắm)
    5)hãy sử dụng chưởng nhân ng` của templar và xếp chúng thành một hàng trước mặt, quân địch sẽ tốn thời gian để giết cái bóng của quân bạn
    6) cho một hoặc 2 vào một shuttle, chở chúng đến mỏ phụ của địch, công việc của bạn là gì thì bạn biết rồi chứ, ^^ , em hơi tự biên tự diễn cái câu này
    7)hãy train một số lượng kha khá obs, đưa chúng đến nh~ nơi mà ko phải mỏ của bạn, để làm gì nhỉ? biết rồi chứ, ^^
    8)hãy cho arbiter bvay theo quân địch và recall, gọi một nhóm archon đến, ha ha ha, bi kịch đó (ko hiểu có nên tin ko nhỉ, em chưa thử bao giờ)
    9) nếu sử dụng carier, bạn nên chủ động up armor cho tụi nó, bạn thử ko up lên xem, sẽ có một sự khác biệt cực lớn đấy, ko tin à, thử xem ^^
    10)thu phục là quyền năng lớn nhất đấy, thế mà lại ưu tiên cho đúng toss có mới hay chứ, ha ha, thích thật đấy nhỉ, này nhé nếu bạn thu phục battlecruiser mà có up lên yamato gun thì bạn đc quyền sử dụng đó, nếu mà bạn thu phục một máy bay chở của địch mà có quân bên trong thì chúng cũng thuộc về bạn, hay chưa nào? ^^
    kì sau sẽ post tiếp lên từng mẹo nhỏ trong các match up nhé, ^^
    nguồn : Sc BW stategies guide/ Prima games

8. titanclenk

titanclenk Mr & Ms Pac-Man

đọc cho vui thôi, chắc chả để làm gì. blizz chỉ tạo ra sc thôi, còn chiến thuật, kĩ thuật chơi sc thì ko. chia bùn :P

9. Angel_of_racing

sao lại ko để làm gì? tụi noobs chúng em có khi không mấy ai nhớ đc mấy cái này đâu, nếu mà nói thế là sai hoàn toàn. he he he ^^

10. super_banana1

Angel có chiến được trận nào không vậy mang lên cho anh coi cái với nào, dạo này anh ít lên bet nên không có rep cho em xem đâu, thôi thì tới lượt em vậy nha

11. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

theo mình thấy thì chiến lược đầy ra đó, xem replay thì vãi hàng, cao thủ chỉ dạy cũng ko thiếu, cái thiếu là mình thực hiện ko được thôi :((
    còn replay của noob à ? Coldboy thiếu gì ^_^ chỉ có điều là ko up lên được thôi ^_^

12. super_banana1

Chài đất ơi....dzậy mà cũng nói nữa, seo mà không up lên được vậy. Winzip hắn lại rồi up lên thui mà.

Gửi lên vài cái cho anh em bàn luận chút đỉnh xem coi nào coldboy....:)

13. Angel_of_racing

hiếm hoi lắm có đc một trận thắng, post lên mọi ng` cùng coi rùi nhận xết hộ, he he he , đừng có trừ MP , angel giận đấy

Các file đính kèm:

14. TieuLinhNgu

TieuLinhNgu Mr & Ms Pac-Man

Có cái replay pót lên cho vui.
    Hehe đáng gọi là pimpét for nôb
    Úi giời thêm vài chữ để các bác khỏi nói mình là post lên cho có thiếu tinh thần trách nhiệm #>:)

Các file đính kèm:

15. sinhradetansat

sinhradetansat Youtube Master Race

các bác xem cho tui trận này được chứ? mình oánh thì noob rồi nhưng Kay trận này quá, xem lại ko hiểu vì sao mình thua
    2 Zerg choảng nhau tôi quấy nó loạn xạ, expand trước t ku kia, nó chỉ bo bo nâng cấp, nhưng có lúc quân tui đông hơn nhiều mà vẫn thua ::(
    mong anh em bớt chút tg nhận xét cho nhé !

Thanks a lot !

Các file đính kèm:

16. Artanis

Artanis C O N T R A

cho hỏi làm thế nào để drop được lên một đường thẳng (Drop ship vừa đi vừa drop)??? làm thử mấy lần mà vẫn chưa được, xin hướng dẫn cụ thể !

thanks

17. ScProTossUsEr

ScProTossUsEr Mr & Ms Pac-Man

thế này nhé; cậu ấn u trong khi thuyền hay O đang bay ; rồi click chuột trái vào đúng O hoặc thuyền đó thì trong lúc bay nó sẽ tự thả rải rác ra; hoặc nó đang bay clịck chuột trái vào hình quân lính ở dưới nó sẽ tự thả từng con 1 :P!
    gl

18. super_banana1

Thấy bà con post rep mà thấy thèm luôn đó, tiện đây làm một cái cho đỡ tủi thân, rep này bị rush zelot lúc đầu ghê lắm chút xíu thua....:)), tưởng hắn ăn mỏ lung tung ai dè đâu bạn này quen với map nhiều tiền rồi.

Thôi dành phần cho các gosu và hasu bình luận dùm....:( Nói thật chứ không biết sử dụng hotkey nên chiến mệt quá, tiện đây cho hỏi thăm tập hot key như thế nào vậy.

Các file đính kèm:

• nghia.rar
      Kích thước:
      75.5 KB
      Đọc:
      1
  19. bestnewbie

bestnewbie Youtube Master Race

Các đại ca cho em hỏi phát!
    1- Làm thế nào để chống Terran chở quân lên vách núi phá mỏ phụ. Em xem rep thấy chả đứa nào nó thủ vách núi cả mà Terran cũng không chở quân lên, còn mình chơi thì toàn bị như vậy.
    2- Nếu nhà nó xa nhà mình, khi duoc khoảng 12 dân trở lên mà chưa thấy dân nó sang thì có nên cho 1 dân ra chặn cổng ko?
    (map Lost_temple).Thanks a lot.

20. ca_sau_

ca_sau_ Quy Ẩn Giang Hồ

Toss thì chở vài con Zealot hoặc Dark Templar lên. Nếu không có thì chở đỡ mấy con goon cũng được. Zerg thì có Mutalisk, Terran thì chống Tank lên rồicho 1 cái nhà bay ở vách núi :). Mà nói chung là tuỳ cơ để mà xử lí thôi. Không có kiểu mẫu nhất định.

Còn dân thì không cần chặn cổng đâu nếu đã là xa thì khi nó đến nhà bạn nhất thiết quân bạn ít ra cũng bằng hoặc họ rồi, dân họ đến thì ráng giết nhanh đểkhỏi bị dò nhà.