Những bài hát hay nhất trong Game

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi kuja_trance, 23/10/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Love will grow hồi trước có trong VCD FF do FFFC làm,hay lắm! Mình vẫn còn đĩa, nhưng chả biết bài này lấy ở đâu( chơi cả FF6 rùi mà hổng thấy.)

2. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

love will grown hả
    bài đó cool đó
    mà dạo này sao cha chủ topic chưa lập pool nữa có bảng bầu chọn mới coi bài nào hay nhất chứ

3. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

trốn rồi.....bảo đảm (nói khích vậy để chả lên =))) nếu có lập thì tui sẽ vote ngay cho: "Riders on the Storm" - Snoop Dogg hay phết, hay "Give it All" cũng được......

4. duabemoiyeu

ê ám chỉ ai vậy ông hei :>
    tui nói hay thì là tại vì tui thấy hay chứ gì mà ông chỉa vô chi dạ:D
    giỡn thôi đừng giận tui thấy hay thật mà

5. duabemoiyeu

oh sory ông nói chủ topic hả
    tui tưởng ông nói tui chứ:'>
    heheh cái bài ở trên chắc ông hei biết tui làm gì chứ nhẩy ở dưới cũng vậy đó :cool: =))

6. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Nói đến các bài hát trong game thì không thể không nhắc đến series FF đâu nhá, gần như main soundtrack của series game này, bài nào cũng hay cả ( kô nói đến phần lyric nhá )

7. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

tui bầu cho bài hát cuối game của LOTD được ko?
    nghe áp phê lắm đó nhe, tui chỉ trên PS1 nhưng cũng có nhiều bài hát cool lắm
    tiếc là hồi đó còn nhỏ nên chưa biết thưởng thức.

8. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Các bồ toàn nói về Game RPG thôi nhỉ?
    Với game RPG thì tôi thấy trò Chrono Chross có nhạc theme khá hay. Bài Radical Dreamers là bài là tôi kết nhất vì mình có thể học đánh guitar theo bản nhạc của bài này. Đó là theme game duy nhất mà tui chơi được biểu hiện dưới dạng unplug. Ngoài ra tôi cũng thích các bản theme của Wild Arm vì chúng cũng được thể hiện bằng guitar thùng. Phải công nhận là kỹ thuật chơi guitar của các nghệ sĩ Nhật điêu luyện không kém gì các nghệ sĩ Châu Âu.
    Với các game Tactic thì tui kết mỗi theme của dòng game Gundam. Nhóm Two-Mix và ROmantic-Mode là hai nhóm tui thích nhất. Đặc biệt là nhóm Two-Mix không chỉ tham gia trong game Gundam mà còn làm theme cho cả anime Conan Detective nữa.

9. duabemoiyeu

nói chung nhạc game của dòng serie ff cũng hay nhưng tui không thích bài của ffX hát tiếng nhật nên tui ghét

10. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Trời! Các bài hát của Nhật tôi thấy dễ tiêu hóa nhất đó: Giọng nữ hay giọng nam đều rất truyền cảm. So với các bài theme = tiếng Anh thì dễ hiểu hơn nhưng đôi khi tôi thấy ngang phè. Mà mọi người khoái nghe nhạc FF thế. Toàn là thể loại New Age nghe nhiều chỉ làm mình viển vông thôi. Có ai chơi N4S không? Khi đua xe được nghe nhạc Hip hop, Punk, hoặc Jam thấy phê lém.

11. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Nghe ca sĩ Jap hát bài tiếng Anh chưa :)) ? Rảnh down bài " It only the fairy tale " về mà coi <:-P...IMAO,đồng ý kiến với SATOSHI.Nhạc Jap nghe rất êm tai,nhiều bài hát có cảm giác về thôn quê.Nếu được thì cứ down bài " Diễm Xưa " Jap nó remix lại,bảo đảm thay đổi thái độ ngay :P.

12. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

chời, nhạc của trịnh công sơn mà Jap cũng khoái nữa hả, ranza có link ko đưa load về nghe thử xem
    còn về chuỵên FFX có ca sĩ thanh trúc ca lại tiếng việt đó, hoài an viết lời, nghe cũng êm lắm, lam trường cũng đã việt hóa bài hát trong VLTK, nghe thử xem, phê lắm

13. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Không còn link nhưng sẽ ráng up lên qua yousendit cho Nô nghe :))...btw,cchs cũng có đấy.Nhanh hơn thì hỏi pé ấy cái link là xong :-".

14. duabemoiyeu

không ý tui là nghe nó hát tiếng anh kìa chứ không phải là người japan hát hay người nào hát:D
    ai hát cũng được thôi nhưng quan trọng là tiếng anh:D
    biết sao không?
    tiếng japan không hiểu :'>

15. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Ca sĩ Nhật hát tiếng Anh thì không hiếm, nhiều bài hát rất hay: Bài "Change the world" của Eric Clapton được nhóm CHEMISTRY remix lại dưới hình thức Arcademy khá tốt. Tuy nhiêu tôi thấy ca sĩ Nhật phát âm nhiều khi không được chuẩn, nhấn nhiều quá vào âm /s/ (có lẽ vì có phụ âm /sh/ trong các từ Nhật, nhất là "tsu" là âm câm nhưng nhiều khi phát âm khá nặng). Ngoài ra, tôi cũng có nghe nói 1 số game có ca sĩ nước khác thể hiện theme song = 2 bản tiếng Anh và tiếng Nhật nữa. Tôi sẽ tìm kiếm thông tin thêm.
    FF có theme song khá hay và được nhiều người ưa chuộng ^__^ ,nhưng tôi lại thích theme song của Wild Arm và Shining Force hơn.

16. duabemoiyeu

ff8 đỉnh
    lần đầu nghe tui buồn rã rượi
    eyes on me của ff8 tui thấy hay vì có ý nghĩa nghe lúc thất tình đi sẽ biết thế nào là buồn

17. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Chưa chắc bài Eyes on me đã đỉnh bằng bài Melodies of life đâu, nghe vãi phê. Đã ai nghe bài Time is changing của game Dark Chronicle (Dark Cloud 2) chưa vậy. Bài đó cũng hay lắm đó.

18. kuja_trance

kuja_trance Youtube Master Race

chài cuối cùng thì cái topic của mình cũng thành hồ câu mất rùi buồn quá nhưng dù sao cũng xin cám ơn mọi người đã bỏ chút thời gian để mà câu bài ở cái topic của tui có người hỏi tại sao dạo này tui ko lên gamevn nữa(còn có đứa nói mình trốn nữa chớ cú thật)xin thưa với các bác là vì dạo này em bận quá và còn 1 số lí do ko tiện nói ra nên ko thể lên đây đc monh các bác bỏ qua cho vì dù sao tui cũng là người tạo ra cái hồ này cho các bác câu cá .Mà nhân tiện có ai chơi ptv ko nó mới ra phiên bản mới tui đang chơi lại nhưng ko hỉu sao cả 2 cái nick cũ đều ko vào đc cứ vào đập đc khoảng 5-10' là lại bị kick ko hỉu nữa đau quá chả lẽ lại bỏ à tiếc con pri5x với con magic4x quá
    à mà có bác nào chơi l2 mà bỏ rùi ko cho tui xin cái nick cầy thử xem nào nhìn cái bọn chỗ tui chơi thấy hình đẹp mà thèm quá

19. duabemoiyeu

ê chỗ này không phải chổ hỏi ptv nha :D
    dạo này ông bỏ bê quá không ai thèm vô đây câu nữa rồi hé hé:D

20. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

tui thích nhất là bài eyes on me
    nghe êm đềm, thư giản, có đoạn cao trào
    vào hơn nữa là nó có ở đoạn lãng mạn nhứt của game
    tương tự như suteki dane của FFX vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.