NHỮNG BÍ MẬT CHƯA BAO GIỜ KHÁM PHÁ CỦA FALLOUT 2

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi Johnny, 22/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hot4verdog

hot4verdog Youtube Master Race

cac ban cho minh nhieu ma nua di !!!!!!!!!!!1

2. big_baby

big_baby Youtube Master Race

uh dung roi !
    tui cung gap cua do 1 lan roi sau do ko the gap duoc nua
    cac bac co biet thi noi cho tui cach gap nhe
    khau sung do ban cung da qua mà

3. akazn

akazn Mr & Ms Pac-Man

Bác nói khẩu nào cơ, khẩu plasma rifle bắn có gì đâu, may ra khẩu nâng cấp của nó thì còn được, bắn IK42B Pulse Rifle, dùng cùng 1 đạn mà đã hơn nhiều, cần thì kiếm thêm 1 khẩu nữa cho Marcus dùng là ngon lành ngay.

4. totti

totti Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy rằng trong fallout thì không nên chê súng mà phải chê kĩ năng của nhân vật mình luyện chưa tới nơi tới chốn thôi! Chỉ với khẩu .223FMJ một phát đạn có thể đạt trung bình 70dmg nếu kĩ năng tốt còn thậm chí với YK42 mà kĩ năng chỉ 100-120 thì bắn cũng như không mà thôi!

5. akazn

akazn Mr & Ms Pac-Man

Một khi mà đã lấy được IK42B PulseRifle thì không bao giờ 3 khả năng bắn súng được dưới 160% đâu bác ạ. Trừ ông bạn em chơi thân tốc để lấy được GECK trước khi Enclave đánh làng nhưng mang về làng cũng chả được gì. :P

6. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Xin lỗi , ông có chơi thần tốc mấy thì cứ đem Geck về làng cái làng cũng tan hoang ( kịch bản mờ ) chỉ trừ khi ông chơi ăn gian Geck thui , nhưng đem về làng cũng chẳng được cái qué gì cả , quan trọng là tìm ra Vault 13 ấy . Còn về mức sát thương thì với cách bắn đặc biệt của tui có thể đưa mức sát thương chuẩn chỉ từ 16-24 ( súng sỏm ý ) lên >100 mỗi phát bắn lẻ như chơi , súng gì ko quan trọng .

7. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

trùi mấy bác càng cải thì càng lại hậu , vào Navarro ư nói chuyện bình thường là xong , thằng lính hỏi mật khẩu hả chọn cái từ "sheekeep " (đại khái ) là nó cho vô ngay , không cần speak cao đâu 20 - 30% đủ rồi
    Còn xác thương thì chỉ cần súng lục pistos cũng có thể hạ 1 Enclav sau 2-4 phát bắn vào mắt (nếu chọn cái perk có hình người cầm súng bắn tan xác đối thủ - cái này tui wên tên rôi ) với perk này thì đôi lúc chỉ cần làm mất của đối thủ 30% máu là nó die ngay , không cần phải luộc hết máu đâu

8. Rassen

Cái đó thứ nhất ko phải là Perk mà là Trait , thứ 2 là nó ko có tác dụng như bạn nghĩ đâu , đó là cái Perk tăng thêm mức bạo lực cho trò chơi thui ,
    bảo đảm chọn nó xong sẽ có những cảnh banh xác rùng rợn hơn mong muốn. Còn những tính năng bạn đề cập đến thì sẽ có nếu biết chỗ nhắm và có khả năng về súng cao.

9. TDT_Bahamut

TDT_Bahamut Mario & Luigi

Ai nói nó ko có tác dụng chứ hihi
    Nó sẽ có tác dụng khi mà máu của đồi phương ít thì bình thường nếu như bắn được 10damage nhưng máu của kẻ địch là 11 thì nó vẫn còn 1 giọt nhưng nếu có thuột tính này thì damge sẽ tăng lên tới 13 14 damage lận đó...! Đó là kinh nghiệm chơi của tui thui chứ ko rõ lắm ( tui rất khoái cái này đó)
    Khi chơi thì tui sẽ chọn 2 trait đó là Skilled và cái ở trên thế còn các bác ????

10. Rassen

Hì hì , tui thực dụng hơn , xài Gifted và Fast Shot , nói thêm là điểm Percentage của tui lên tới 9 ( sau này +1 nữa là tối đa) bảo đảm trang bị thêm cái Perk Sniper là bắn hay quên sầu luôn , lúc đó cảnh bạo lực gì lại ko có , khỏi cần xài Bloody Mess :twisted:
    Tuy nhiên chọn Fast Shot vì tui muốn chơi thần tốc thôi , còn vài cái Perk cũng lợi hại hoặc thú vị lắm như Sex Apeal ( cái này nói nho nhỏ thui nhé)
    :lol:

11. Maybaylenthang

Maybaylenthang Mr & Ms Pac-Man

Hê hê, The chosen one của tôi có gift và Sex Apeal đấy. Tại vì chọn xong cái Gift mình thấy cái còn lại k0 hấp dẫn lắm, chỉ có mỗi cái này trông là có vẻ cool. Cái trait của TDT_Bahamut đúng là chỉ có tác dụng trông cho đẹp thôi, nhìn bọn nó nổ tan xác, hay cháy rụi cũng hay nhưng đâu có tác dụng khác đâu?

12. akazn

akazn Mr & Ms Pac-Man

Bác rassen không tin là lấy được GECK trước khi làng mình bị tấn công à. Tôi có hẳn file save đó, đến Vault 13 rồi, có GECK trong người rồi, mặc Advance PowerArmor rồi, chạy lung tung trong làng rồi, chưa bị báo mộng lần 3. Nếu ổ cứng của tui không bị dính quả Gozzila đểu mất sạch nếu không tôi cho bác xem. Có thể hôm nào đi lấy lại cũng được.

P/S: Nhưng có cóp lại chắc cũng không cho được mất, file save của fallout về sau to tổ chảng, mạng của VN chậm rì. :P

13. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

Tui thì không xài Fast shot , nếu xài fast shot thì chỉ thích hợp với mấy cây Bozas thôi , tui xài Sniper nên sử dụng cái trait ở trên cộng với Skilled là đủ về nước , chú Boss trùm tui kết liễu chỉ trong 1 nước đi mà thôi (Hp của nó >900 nhưng nhờ mấy cái perk more critical + sniper nên tui chỉ bắn 3 phát và tụi đệ tử đánh vài cái là nó die luôn)

14. Rassen

Xin lỗi , ông nhầm rồi , tui ko xài Bozzar hay bất cứ 1 loại Big gun nào khác , cái tui xài là những khẩu súng lục dùng loại đạn 12mmHP thui , và với Fast Shot tui bắn được 6 phát 1 lượt đi , đồng nghĩa với 6 người ngã xuống .Còn Skill thì chẳng được tích sự gì , chỉ giúp cho lúc đầu dễ chơi hơn thôi , ông bị vẻ hào nhoáng giả tạo bên ngoài làm mờ mắt rồi , Gifted mới là lựa chọn chiến lượt thật sự cho tất cả ,nó đem lại 1 hiệu quả lâu dài . Còn về trùm cuối thì thiết nghĩ ở trong Box Fallout này hầu như ai cũng giết trùm cuối trong vòng 1 nước nên ko cần đề cập đến. :wink:

15. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

nhưng chơi súng lục chẳng khí thế gì cả làm vậy là sỉ nhục trùm rồi

16. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

tui không khoái súng lục chỉ khoái khẩu năng lượng mặt trời thôi với khẩu này thì tui bán hết đệ tử rồi biến thành Hittle đi tới đâu kill tới đó dân thường cũng kill luôn

17. Rassen

Thì ông cứ gặp lính cùi là xài súng lục , còn trùm thì rút bazooka hay YK42 hay bất cứ thứ gì ông thích ra xài cũng được , có điều xài súng lớn tiếc đạn lắm ,như khẩu YK42 đó , đạn Micro Fusion Cell đâu dễ kiếm đâu mà nó bắn vèo vèo , chưa kể đạn kim khá nặng và đắt vậy mà bozzar cứ vãi khắp nơi , đến là tiếc ( lưu ý tui nói đây là nhìn 1 cách khách quan chung cho người chơi Fallout thui , còn với tui thì đây là sở thích ) 8)

18. Akai Shuichi

Akai Shuichi Youtube Master Race

Con trùm thì có cái giè đâu ? em bỏ hít đệ tử ở ngoài , không xài cái khẩu súng ngu ngốc ở đó mà chỉ bắn bo với trùm thôi . Chả thấy có cái gì khó khăn cả . Trùm của fallout ẹ quá ..... híc

19. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

đạn thì tui không bao giờ thiếu , xài cây mặt trời 1 tay , bozzas 1 tay , đạn dư thừa , ban ngày thì xài mặt trời , ban đêm mặt trời không bắn được đổi wa xài bozzar

20. TDT_Bahamut

TDT_Bahamut Mario & Luigi

Từ những bí mật mà bây giờ chuyển thành cái gì vậy nè...!
    Mà các bí mật thì hình như bác Johny nói gần hết rồi hihi
    Mà trong game fallout thì quan trọng ko phải thằng trùm mà là các nhiệm vụ nhỏ trên quá trình mình chơi...thật sự thì các nhiệm vụ mình nhận được mới thật sự hấp dẫn chứ nhỉ hihi
    Như vậy mới thể hiện tính tự do của Fallout chứ!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.