Những bí mật của Brigandine English

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi phamminhtuan1234, 13/9/06.

1. oblivion

oblivion シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

sẽ lấy được helrato hoặc kazan nếu như layoneil và shihara không theo mình, với điều kiện phải đánh bại nước có mấy đứa đó

2. phamminhtuan1234

phamminhtuan1234 T.E.T.Я.I.S

1. Halley không thể theo bạn nếu bạn không chơi New Almekia

2. Aldis chỉ theo thành nào yếu nhất và dùng rồng ít nhất trong chiến tranh. (Thường 3 thành là hợp lí nhất)

3. Shred ngày xưa bị Cador tống giam vào ngục ở thủ đô to nhất của đạo tím. Rất đơn giản, bạn chỉ cần rình sao cho Cador đứng ở thành chính, đồng thời lúc lúc bạn tấn công đạo tím còn 3 thành thì Cador bỏ đi. Nếu lúc này Shred bị giam ở thành chính nhìn thấy Cador bỏ đi thì sẽ thoát ra và phục vụ cho đạo tím. Muốn thu phục tướng này chỉ cần cho một đạo quân khác ngoài bạn tiêu diệt đạo tím.

4. Helrato/Layoneill/Kazan: Bạn không thể thu phục được Helrato vì Layoneil luôn luôn theo bạn nếu bạn đi quest. Helrato sẽ tham gia phe đối lập với Layoneil. Tương tự Kazan sẽ tham gia phe đối lập với Shiraha.

5. Chưa nghe đến vụ đấu với Buniol, chỉ thấy bọn nó nói chuyện với nhau thôi.

Best regards.

3. phamminhtuan1234

Bổ xung chi tiết vụ Aldis này, tỉ lệ thành công 100%. Bạn có bao nhiêu thành khi gặp Aldis không quan trọng. Điều quan trọng nhất là tướng nào đã gặp Aldis trong khi đi làm quest thì cho ở nhà đi cùng tướng chính. Bỏ hết các thành trì còn dưới 3 thành là OK. Và tối quan trọng nhất là từ khi gặp Aldis không sử dụng rồng để đánh nhau nữa. Một vài turn sau Aldis sẽ tự động đến tìm bạn và gia nhập đạo quân. ::)

4. provitamin

provitamin The Warrior of Light

Chới cái trò này mà ko có bản E, chơi bản J thế là chả hiểu gì mang quân đánh loạn lên luôn. Tức mỗi cái là đến con trùm cuối cùng thì lỗi Runtime Error. không đánh đc :((

5. narutoargai

narutoargai Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi trước vì mình ko có thời jan đọc mấy bài trên nên nếu cấu hỏi của mình đã có nguời hỏi rôi thì các bạn phiền chút trả lời lại dùm mình
    brigandine bản E thì cầm quân đỏ làm sao đánh chùm cuối? ngoài quân đỏ ra còn quân nào đánh chùm cuối ko? (ý mình là cái con tg đầu trọc mà có ghẻ nữa đỏ:devil:)

6. death_me_game

death_me_game Youtube Master Race

tiếp theo bài tôi đã viết nhăm bên bản GE nên tui vô đây đánh lại cách đánh thằng bunoil cửa bản brigandine ENGLISH kaka....
    thằng phe vàng và thằng phe xanh là cơ hội gặp cao nhất nhưng tui lai chỉ thích mỗi thằng đỏ lance nên tui chỉ post bài về nó còn ai có nhu cầu về các phe khác thi pm tôi death_codon@yahoo.com
    nếu chơi phe đỏ khả năng gặp la trung bình nhưng lại dễ xảy ra neu bạn lam theo cách nhu sau....
    đạo quân cuối bạn diệt phải là quân tím Esgares
    nếu thu phuc đưoc haley nên để cô ấy găp mặt Cador và giết anh ấy
    để haley gặp mặt IRIA và cũng giết cô áy .......
    khi CADOR đi thì HAley cũng phai bỏ đi ......chơ khoảng hon 1 year sau .sau đó ta sẽ gặp cảnh haley đi viếng mộ của leland (cador ) và láy đươc món đồ gì đó hình như la cây kiếm gì gì đó cho vai thằng tuớng đi quest ta sẽ đc 1 cuọn giấy hình như là snape of chaos thì phải sau đó mới tiêu diệt quân tím ...
    và điều cuối cùng dễ làm nhất là các tuong của ban phải co vai tưóng cực mạnh
    lv dạt 30 .......va thằng tuóng lance bắt buọc phải 30......
    sau khi màn đối thoại giữa haley bunoil va leland ( cador ) kết thúc cũng tức là lúc chúng ta đấu với snake

7. T*M*H

T*M*H C O N T R A

cái bản E hình như chỉ có diệt hết các đạo quân khác là xong rồi

8. dieday82

dieday82 Youtube Master Race

có pro nào chỉ dùm em với ,sao em down Brigandine bản tiếng Anh về rùi mà khi chơi lại ko chọn dc quân nào khác ngoài quân cớ màu vàng vậy??

9. phamminhtuan1234

Dùng EPSXE mới nhất 1.7.0 .

10. dieday82

pro có ko share cho em bộ full với .thx pro

11. dieday82

pro ơi, em ko kiem dc EPSXE 1.7.0 , pro share cho em với. em đang xài ver1.6 mà sao khi vao trận đánh là nó treo luôn ko choi dc nữa .AI biết làm sao chỉ em với .huhu

12. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Bình thường Fox nghe có gì mới mà hỏng thấy có share gì thì tự động lên google gõ từ để kiếm đó...

13. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

Này lão cáo, có người nói chơi Brigandine E đánh Bunoil được kìa, thử kiểm chứng đi.

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nếu được thì chụp hình lên cho xem cái. chứ nói ko thì khó tin lắm

15. witfox

Fox chơi trước giờ phá băng hết 3 xanh đỏ tím vàng...hỏng thấy...mà chơi bản 1 đâu còn thú vị nữa...bản GE tha hồ mà...
    có điều trước giờ chưa lần nào thu phục được Aldis, Kazan, Heralot nên kì này có bạn chỉ là đứa nào đi quest gặp Aldis thì cho nó ở lại bên tướng, chi tiết này Fox chưa thử nên giờ thử....

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

đương nhiên là được rồi, kiểm chứng cái quái gì nữa cho nó mệt..........chơi thành đỏ chỉ cần cho con tóc vàng đi quest vài lần tìm ra cái mộ bạn trai nó, rút thanh kiếm ra, rồi cho nó giao chiến với thằng đầu lâu bên thành tím (thực chất là bạn trai của nó, nó sẽ nhảm nhảm mấy câu rồi gỡ mặt nạ ra.........), rồi cứ thế mà đi cuối cùng chiếm hết thành sẽ đấu đc với Bunoil thôi
    mấy thành khác làm cũng đc nhưng hơi mệt.........

trùm cuối toàn lv30, satan với archangel , rồng riếc cả đống.............

17. witfox

Cái vụ đó thì Fox sure rồi vì khi dò code class thấy có class Brunoil của trùm cuối mà

18. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

Mà có cần đi đúng như cái ông gì đó nói không? Tui chơi bản E chỉ chơi đúng có phe tím và phe Leona rồi thôi, còn nhiêu chơi bản J không.

19. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

đối với phe đỏ thì phải đi đúng như thế.........vì phe đỏ có mối "thù" nhiều tập với phe tím........mà trùm phe tím lại chính là Bunoil.........

20. phamvu7000

phamvu7000 Youtube Master Race

Nói về THập Tự Chinh bản Tiếng Nhật hầu như là tui tìm hết được các bí mật của nó rùi và làm sao để có thể build cho tướng dc mạnh nhất với mức sát thương tối đa ..
    Nhìn xung quanh thì chua thấy có ai nói về cách " làm sao để mà có thể thu phục được Halley trong cái năm đầu tiên " giống như thằng computer hay làm ý nó hay có con đó lúc đầu ..