Những bức hình đẹp của Sim 2, các bác hưởng ứng giùm!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi xuantam, 20/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. benb00n

benb00n Mr & Ms Pac-Man

Sim 2 PC tớ không cài được nhưng hồi đó chơi Sim 1, mấy đứa con sinh ra, thằng nào xấu xấu là tớ.... cho nó die. Bằng cách: xây 1 hồ bơi, cho nó xuống bơi, rồi... bán cái cầu thang đi => Một lúc sau kiệt sức nó sẽ... die :)) :)) :))

2. luky89

luky89 C O N T R A

Ác quá........Ác quá !!!!!!! [-x [-x [-x [-x . Con nào chả là con, ko được......ko được [-( [-( [-(
    To all: Sorry các mem, 2 cái comunity up lên ko được phải bỏ ngỏ vài bữa ::( ::(

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Trò đó hơi bị ... thất đức à nghen => Hổng chơi !!! >,<
    Có ai có mấy tấm hình dzìa cái tổ chức bí mật trong khu College không ?? Jak tìm hoài vẫn chẳng thấy cha nào hết. Bực ghê !!!

4. xxxtTtxxx

xxxtTtxxx Youtube Master Race

thấy mấy bạn xây nhà rồi post lên cho mọi người chiêm ngưỡng mình thấy thích thật nhưng sao mình cũng cài the sim 2 rồi mà mình ko thể xây nhà hay trong lúc cài còn phải làm sao nữa giúp mình với

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mới chơi Sim 2 hả, cái vụ này nói nhiều rồi, do crk kèm trên bộ CD Sim 2 lỗi, tải bản crk trong mục "Hướng dẫn crk Sim 2 đẩy đủ bằng Diamon Tool...." rồi down DM 3.47 về là CD ảo mới xầy nhà được, mà xây nhà đẹp cũng không dễ đâu nhá :))

6. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mới chơi Sim 2 hả, cái vụ này nói nhiều rồi, do crk kèm trên bộ CD Sim 2 lỗi, tải bản crk trong mục "Hướng dẫn crk Sim 2 đẩy đủ bằng Diamon Tool...." rồi down DM 3.47 về là CD ảo mới xây nhà được, mà xây nhà đẹp cũng không dễ đâu nhá :))

7. luky89

luky89 C O N T R A

To All: Đây là 1 khu downtown của cobekhocnhe ko bít tên gì nữa, hình như là : Siêu thị Phương MAi thì phải.
    **340 Main Street & Silverland Community Park: Cái comunity đã up lên được cái package, ai thích thì down dzìa !!!! :hug:
    To cobekhocnhe: hình và package được post lên goài đó, nếu chưa hài lòng thì PM cho mình để chỉnh lại.
    To Yu & Leo: Nếu có cộng điểm thì cộng cho cobekhocnhe nha vì u ấy ko bít cách up nên nhờ mình up lên giùm +_+ (Rắc rối wé)

Các file đính kèm:

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Cố gắng xây ngôi nhà mấy tầng đẹp đẹp vào chứ ngôi nhà nay trông hơi xí :))

9. xuantam

xuantam Dragon Quest

Cố gắng xây ngôi nhà mấy tầng đẹp đẹp vào chứ ngôi nhà nay trông hơi xí :)) . Cần tạo thêm nhiều vật thể, cây cảnh bên ngoài ngôi nhà nữa

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

lần sau up thì resize lại nhé, nó hơi bự đó, không attractment lên cũng được
    chứ để vậy tui khó coi quá, với lại hơi mờ, góp ý chân thành đó

11. luky89

luky89 C O N T R A

To xuantam: Ẹ, cái này mình ko có xây (vì hiện giờ ko có chơi TS2), có gì thì để sis cobekhocnhe trả lời.
    To Toi5: uh, đáng lẽ là để size nhỏ, ai thích thì nhấp vào, nhưng thấy box toàn để hình cỡ lớn nên cứ để vậy cho mọi người dễ nhìn. Hình mờ thì có lẽ tại lúc chộp... +_+

12. Tydus29791

Tydus29791 Youtube Master Race

Tui chưa có chức vụ gì lớn nhưng cũng xin mạo muội đề nghị một điều: Sao không tổ chức hẳn một cuộc thi thiết kế nhà đẹp rồi nhờ các Mod chấm điểm (hoặc để các Member bình chọn). 3 người dẫn đầu sẽ được tặng một phần thưởng (EXP chẳng hạn). Mình chỉ gợi ý vậy thôi, chứ quyết định là ở Mod và Admin. Cứ chờ xem.

13. luky89

luky89 C O N T R A

Chuyện này ko cần ai nhắc cả, tự mod (Ét min seo lại dzô đây :p ) sẽ lập 1 topic thi thố tài năng ...... ;))
    Còn bi giờ là căn nhà của mình đây, các bạn vào đây bình loạn nào !!!!!!!! :hug: Phù xây đi xây lại mãi mới xong :whew: . Tính xây cái hầm mừ ko bít xây thía nào, ai bít chỉ mình đi :D
    [​IMG].......[​IMG]
    Bà con thấy seo! Góp ý cho mình nha !!! :whew: (có điều nội thất bên trong ko được đẹp mắt cho lém, có gì mọi người down về goài thay toàn bộ nội thất của nó vậy)

Các file đính kèm:

14. kinado

kinado The Warrior of Light

hhcic. luky ui. Minh thấy bên trong bạn chia cũng tạm ổn nhưng ngạoi hình của căn nhà bạn sao sao í..
    Nhìn bên ngoài có vẻ hơi buồn. Phía sau thì có vẻ đơn điệu. Luky thử thê một hàng hoa nhỏ nhỏ phía sau coi. hoặc có thể xây một lang cang (khoảng 2 ô thôi) phía sau mình nghĩ sẽ hay hơn.

15. luky89

luky89 C O N T R A

Rất tiếc Kinado à! Lúc đầu mình định xây house nhỏ nên mua đất nhỏ nhất, ai dzè ::( nên bi giờ ko thể thêm cái già quanh nhà được nữa, ngoại trừ xây lầu hay hầm, hố gì đoá ....... :D
    **** À..... còn 1 điều nhắc pà con cô bác nữa, nhà tui xây là nhà cho bình dân nên nội thất hơi nghèo nàn 1 chút, mong thông cảm :hug:

16. kinado

kinado The Warrior of Light

hehe. Tui có chỉ luky cách mua nhà mắc tiền bên topic kia rùi đó. TIền chùa mà, lấn sau cứ vô tư dùng để mua nội thất xịn nha. Để tui lấy luôn khỏi cần sửa..hêh. Ah, Có gì chỉ tui xây cái mái nhà luôn heng luky

17. xuantam

xuantam Dragon Quest

Luky muốn up cái hình nó đẹp đẹp và sắc nét thì đề nghị ko save theo định dạng .JPEG mà nên để định dạng .PNG, chất lượng hình sắc nét và rõ hơn nhiều so với Jpeg mà dung lượng ảnh ko lớn lắm, chất lượng gần bằng ảnh BITMAP 24bit đó

Cái nhà Luky xây trên cũng tàm tạm, muốn đẹp hơn thì nên xây nhà có nhiều góc cạnh rồi chia tường thành các phòng nhỏ hơn, mái nhà sẽ tự động điều chỉnh cho phù hợp

18. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

Chris ít chụp lắm nên chẳng có đẹp nhưng cũng up vài tấm cho mọi người xem đỡ buồn

Các file đính kèm:

19. luky89

luky89 C O N T R A

Ặc....... định dạng vậy seo được, ko bít :-/ nhưng mừ nó cũng đâu có mờ gì đâu, vẫn sắc nét như Bmp đoá thoai, với lại up cái Bmp lên nặng ký wé đi :-s
    Tay nghề yếu mới xây + PC rùa ko thể xây nhà lớn và đẹp (chỉ có thể xây nhà cho bình dân hehe :D )

20. xuantam

xuantam Dragon Quest

Sao lại không định dạng được, chụp cái hình rồi paste vào Paint, khi save lại thì chọn *.PNG thay cho *.JPEG, đảm bảo không nặng hơn Jpeg là mấy mà đẹp và nét gần bằng BMP luôn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.