Những cậu ấm vi phạm pháp luật: Tại sao lại xử lý nửa vời?

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi tuốt c0n lươn, 8/12/09.

1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thật ra mà nói, các cô cậu ấm này chỉ lên giọng được với vị cảnh sát thôi, vì họ là những người có gốc gác, công việc ổn định, lại phải dựa thế nhiều, đâu có dám làm phật lòng với ông này bà nọ. :(

Muốn chỉnh các cậu ấm thì bác bạn hãy phấn đấu để hơn ông này bà nọ đã, hoặc đi theo cách ngược lại, làm thành phần ở tận cùng đáy xã hội. :))

Thử gặp bọn vô công rỗi nghề, đầu đường xó chợ, sống ngoài vòng pháp luật xem, tụi nó chẳng cần biết ông này bà nọ là gì đâu, lúc đó thì các cậu ấm cô chiêu cứ gọi là co vòi mà lạy lục nhé. :-"

2. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Ko biết trò cậy tủ nhà đem tiền nuôi lũ báo cô làm đồng đảng của mấy cậu ấm à ;)) ?!!

Chính là vụ đó chứ đâu.

3. Axit Sunfuric

Axit Sunfuric Mr & Ms Pac-Man

Cậu ấm Minh gọi điện cầu cứu

Chụp dc quả này dám đăng lên báo chắc anh phóng viên cũng phải thuộc hàng COCC =))

4. rekkhan

rekkhan Dragon Quest

chừng nào dân mình bỏ dc cái thói thiên vị, bao che thì sẽ ko còn COCC 8->

5. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Mình là 1 COCC nè :"> :">

....

6. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Tau mà là COCC, thằng nào chặn xe tau hỏi giấy tau tát cho bằng chết! \m/

7. grandmaster07

grandmaster07 Donkey Kong

Chỉ là con trai chánh án hay chủ tịch tỉnh mà xl` thế à =))

Nói thật loại này gặp mình mình phang chết thẳng cánh chứ ở đó mà xl 8-}(tớ là cocc, mà cocc trên tw lẫn lung tung nên cóc ngán :">)

Nói đi cũng nói lại, nhiều người cũng cocc nhưng rất biết điều, nhìn ở ngoài cũng ko tin đc đó là cocc đâu, tại cha mẹ họ giáo dục rất kĩ, đã có nền gia đình mà tính cách như vậy thì đã phát lại càng phát, còn loại rác ở trên chắc chắn nhà nó ko phát nổi quá 3 đời đâu mà lo :-j

8. Dracoon

Dracoon Mario & Luigi

COCC là cái gì vậy, có ăn được không ? :|

9. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

ko , uống thôi , nó là COCaCola đó bạn :D

10. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

COCC hay 5C thực ra cũng có loại tốt loại xấu, không phải cậu nào cũng như mấy thằng ml ở trên bài viết nói đâu :)

Cũng có nhiều kiểu, mình cũng thuộc dạng COCC "học đường", nhưng mà cũng khổ nhục đủ trò chứ đâu hẳn đã sướng :))

Với bản thân mình ghét việc dựa vào gia đình ra oai này nọ, rất ghét, Ở lớp nếu so sánh về tài chính thì chắc mình nhất ;;) nhưng vẫn chơi cùng 2 đứa bạn thân 1 ở Sơn La, 1 ở Hà Nam. Trong khi đó cũng có vài thằng dân HN thì tự cho rằng mình thuộc high class, nói chuyện vs mates rất kênh kiệu, loại đấy thì kệ mẹ :))

11. general_of_devil

general_of_devil The Warrior of Light

Bổ xung thêm là bố mẹ thằng đó chỉ có mỗi thằng đó. Còn ông bố có gửi nhờ ở đâu hay không thì hiện tại chưa rõ. Ông thầy giáo của mình là anh em đồng hao với bố thằng ấy nói thẳng với ông ta là "Từ giờ ông anh mất mịe phiên hiệu rồi". =))

12. 333536

333536 C O N T R A

thằng bạn trường mình vừa lụi 1 thằng cocc xuống mồ, ỉ thế cocc mà bố láo thì xuống mồ mà nằm

13. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

ngày xưa có thằng nhóc con CA (nghe thằng bạn làm bảo vệ thì chức cũng to) vào xông hơi matxa chung với mình. Cởi áo ra toàn xương vậy mà nói chuyện với thằng bạn kế bên nào là thể hình phải tập như thế nào, xài tiền ra sao mới xứng. Vào matxa đã khệnh miệng hỏi có mild seven để hút ko (trúng loại mình hút ;;) ), tất nhiên mấy chỗ matxa đâu phải chỗ nào cũng có, liền chửi bới cái quán rồi lúc em út ra thì kiu con này xấu, éo hợp blah blah ............

Lát sau nó ra thì thằng bạn mình cùng mấy thằng âm thầm đi theo, gần đến Bờ Kè tông thẳng xe vào thằng đó cho nó ngã, rồi mọi người lao xuống đập nó nhừ tử, riêng thằng bạn nó thì ko đập, nó đứng im mặt tái mét. Mình chạy theo dừng coi rất chi là sảng khoái =))

14. Dracoon

Dracoon Mario & Luigi

^
    ^
    Thế bạn cậu có "thân nhân tốt" không :|

15. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

tỉ lệ thuyên chuyển các bác sắp đến tuổi hưu về HN là cực cao
    theo thống kê thì HN có 10% các bác nghỉ hưu, cao nhất cả nước và cao gấp 5 lần các tỉnh thành khác
    > HN nhiều COCC nhất =))

16. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

công nhận là số lương COCC tại HN là đông nhất VN=))

17. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

HN thì hẳn rồi! Đầu não mà! Mới nữa thường là vậy, cái xác chết thì cái não nó thối trước!
    Hôm hè thằng bạn mình theo đoàn trường ra HN chơi, về nó kể nội mấy chuyện các cháu ngoài đó hễ lên dc tay ga là dc miễn khoản nón bảo hiểm nghe cứ như đùa! :))

18. 333536

333536 C O N T R A

vô bố lá rồi :|, kệ thằng sống cũng lời hơn thằng chết rồi, thằng đó nhà cũng giàu, chắc đút chút ít để đc ra sớm, mà thằng bị chết kia ông già nó làm trưởng công an hình sự hcm nên k biết thằng kia có đc cho ra sớm k

19. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Thằng bạn tớ có ông cậu sửa xe lu, hôm rồi vô tình không biết mà cán bẹp anh phụ sửa nằm dưới cái lu phải vào khám! Nó kể vừa vô là các chú trong đó đặt thẳng vấn đề luôn là muốn ở mấy năm! :|

20. NhatMomNhatMieng

NhatMomNhatMieng Donkey Kong

mình sống ko thẹn với lương tâm.ko trái với những đạo đức mà mình được học từ bé là được rồi.bọn nó sống thế nào là việc của bọn nó