Những câu hỏi thường gặp - Titan Quest: Immortal throne (Epic Thread v1) Part 1

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 5/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quaden133

quaden133 Donkey Kong

hix cuối cùng cũng chơi dc rùi ko vấn đề gì, tháo bản cũ ra format hdd rồi cài lại chơi ngon lành. Mà mình chép luôn cái crack 1.30 bản cũ nó mới chơi dc hay sao ấy

2. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi druid ví dụ như đến lúc kiếm được cả bộ -100% recharge nhưng bộ đó res + everything đều rất yếu so với bộ đang mặc thì có nên dùng ko nhỉ?
    Thêm nữa ko có cách nào để xem được damage của phép mình cast à? mình chơi druid chủ yếu dùng phép mà nó toàn ghi damage khi dùng vũ khí::(

3. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

mình cũng đang chơi lại druid , mình nghĩ với class này thì 100% - re là quan trọng nhất , res có thể yếu 1 chút cũng kô sao vì có pet với máu cũng kô ít do co aura rồi , quan trọng vẫn là dam để dứt điểm quái trước khi nó kịp sờ mình :D hoặc có bị sờ vài phát cũng kô đột quỵ :;) chịu khó hit and run 1 tí là ngon ngay ý mà :D! ( đang nói xmax còn class này khi hoàn thành đánh bình thường chết được hơi khó :( )

4. sau_bo_lam_nguoi

sau_bo_lam_nguoi T.E.T.Я.I.S

sao tui cài bản IT xong, vào game nó đòi update cái gì gì đó rồi out lun @-) cái này do crack lõm hay sao mấy bác

5. M00nPr1nc3

M00nPr1nc3 Mr & Ms Pac-Man

Vừa có trả lời ngay ở trang trước mà vẫn hỏi cho bằng được :o

6. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

Chẳng biết khi nâng bản IT lên thì mỗi lần giết 1 thằng quái thì cột kinh nghiệm nó tăng lên một khoảng vàng trước khi biến lại thành xanh >>> không biết càng dài thì càng cộng thêm EXP hok hay đơn thuần là để biết được là mình mới đánh được bao nhiêu EXP thôi :-/

7. changuangle

changuangle Youtube Master Race

mình mới mua bộ đĩa TQ nhưng khi dùng Daemon toll( phần mền hỗ trợ cài nó cho trong đĩa) cài thi hok dc. Nó kêu là file c:\window\system32\config.nt ko thích hợp để chạy các ứng dụngcua WD trong MS-DOS. Ai có cách nào giúp mình với. Mua về ko cài dc ức ứa rui:((

8. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Cây vàng là khi chết bạn sẽ mất hết, còn cây xanh thì mất ít thôi. Màu xàng phải đứng 1 lúc mới thành xanh dc, có nghĩa là nếu bạn chết trong khi chưa chuyển hóa hết vàng thành xan thì ci như mất hết vàng.

9. quaden133

quaden133 Donkey Kong

cho mình hỏi mấy cái cấp normal, epic hay legendary gì đó là như thế nào vậy, chơi đến 1 lv nhất định nào đó hay nv nào đó thì sẽ có dc 2 cái độ khó đó ah, mình mới chơi nên chưa biết gì nhìu::(::)

10. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

Cứ qua một cấp thì quái sẽ tăng lên 30 lv , hô hô , nhưng mà hok sao , quái lv thì đồ VIP thôi ::)

11. nonzion

nonzion Donkey Kong

Hic, bác nào có file cr@ck của Editor.exe va ArtManager.exe (bản IT nhé) thì xin up lên với. Cám ơn rất nhiều ::)

12. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Nếu trong lúc cột xanh nó chưa lấp hết cột vàng thì bạn đánh chết được thêm nhiều quái thì sẽ được thêm bonus,tức là cột vàng nó sẽ tăng nhanh hơn,hay nói dễ hiểu là giết 10 con cùng 1 lúc sẽ được nhiều exp hơn là giết từng con 1

13. M00nPr1nc3

M00nPr1nc3 Mr & Ms Pac-Man

Khi bạn kill được boss cuối của mỗi phiên bản: Typhoon ở Titan Quest gốc hoặc Hades ở bản mở rộng Immortal Throne sẽ unlock được độ khó kế tiếp :'>.

14. quaden133

quaden133 Donkey Kong

oc hix vậy còn khá xa nhỉ vì mình mới tới egypt :D. Trong box có chỗ chỉ farm đồ tím mà chỉ ghi cho epic và legendary thui, vậy normal có farm dc đồ tím ko, tại đồ hình hơi bị cùi, toàn đồ xanh ::(

15. over11pm

over11pm Youtube Master Race

Chào mấy bro!
    Cho em nhờ cái này cái, máy của em P4 3.0Ghz, ram 1G , VGA 128m onboard
    nhưng sau khi cài xong titan Quest bản demo nó cứ báo couldn't itianlize graphic engine em hổng biết là thế nào các bro chỉ em với

16. quaden133

quaden133 Donkey Kong

game ko hỗ trợ cảd onboard :hug: .Hồi đó mình cũng ko bít gì vác về cài vô cũng teo thế này::( .Giờ đang xài vga second hand chờ mua cái mới
    Mà cho hỏi thêm là cái xmod là tăng gấp 2 gấp 3 lần quái đấy hả

17. ngminhdao1995

ngminhdao1995 Youtube Master Race

Đồ tím chỉ có ở Epic và Legendary, mà ở normal có đồ xanh là vui rồi :'>
    5.Lỗi Couldn't initialize graphics engine
    Thó trong topic "Tổng hợp những bài viết đáng chú ý" của bác kimkaphan :'>

18. sparta301

sparta301 T.E.T.Я.I.S

Xmax là nhân số quái lên, ví dụ x2 thì nhân đôi số quái. Lưu ý là hầu hết các boss khi chơi xmax thường nhân 3 (x mấy cũng vậy).

19. ChabiChabi

ChabiChabi Youtube Master Race

Khó khăn lắm mới cày lên được lv 60, thế mà lúc 6h chiều nay xẹt 1 phát cúp điện, khi có điện vô lại thì mất nó luôn, Import cũng chẳng thấy đâu hết=((.Đồ trong hòm Chung và các nhân vật khác vẫn còn, chỉ có nhân vật đang chơi lúc cúp điện là mât thôi:-/Ai chỉ dùm em cách phục hồi lại nó với .(Em còn giữ file Save )Thanks:x:x:x

20. Nutac_2108

Nutac_2108 Fire in the hole!

Nhiệm vụ ở Lower Nile bắt mình đi giúp 1 thằng Farmer, trong quest bảo là khi trời tối gì đó thì mấy con quái ra phá, thế mà làm ko ra đc =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.