Những câu hỏi thường gặp - Titan Quest: Immortal throne (Epic Thread v1) Part 1

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 5/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

cái vụ đó hôm nọ tớ cũng bị nhưng có cách này của bác hungblack001 chỉ cho thì h đã chơi đc.cậu vào chỗ chứa file save của TQ rồi đổi tên thư mục đó thành Titan Quest - Immortal Throne rồi vào IT là có sẵn rồi

2. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Tớ copy save bên TQ rùi paste thẳng sang IT >>> Đi tiếp.

3. gaconff

gaconff T.E.T.Я.I.S

Chịu khó way lại chỗ teleport ở chân núi Wusao, chạy từ đó chạy lên, gít con telkin thứ 3 xong rùi đặt lại fountain ở olympia

4. vilden

vilden Mario & Luigi

Tuy tớ tìm thấy hướng dẫn cụ thể cách dùng vLan , Wippien để chơi co-op với bạn nhưng đã làm đúng cách như thế mà vẫn ko chơi đc ( 1 máy host , máy kia ko nhận Host để Join ) , mình đã tắt all firewall , check IP ===> 2 máy vẫn thông nhau ( Máy này vẫn thấy đc files của máy kia ) . Muốn chơi với bạn lắm nhưng ko tài nào chơi đc mặc dù đã làm theo hướng dẫn . Chấp nhận ăn thẹo nếu post thừa topic , chỉ mong trước khi bị ăn thẹo , tớ sẽ chơi đc TQ qua Lan ::( .

2 máy đã log in wippien , vào game ko thấy chi tiết nào gọi là direct IP cho máy khác join , vấn đề là vậy .:whew:

5. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Vấn đề này ko phải là mối mẻ.Mới vừa rồi,mình với Narnia chơi Wippien,Narnia làm host thì mình ko thấy dc.Đến khi mình làm host thì chơi đc...Cài lại win và game càng tốt

6. ShrekRita

ShrekRita Youtube Master Race

Cho mình hỏi:
    - Mình đang chơi Titan Quest - Immortal Throne bây giờ mình muốn qua chơi bản Titanquest đươc hok?
    -Nếu được thì mình phải làm thế nào? Và lever cũng như đồ đạc skill khi mà mình chuyển từ Titan Quest - Immortal Throne sang Titanquest bản đầu có được giữ nguyên ko? Hay reset hết luôn?

7. im_find_guanyu

im_find_guanyu Donkey Kong

Cho mình hỏi có ai thử đổi font chữ hệ thống của game Titan Quest chưa vậy? Mình thấy trong
    http://www.titanquest.net/forums/modifications-editor/26757-sharing-my-font-type.html nó có nói cách đổi font mà mình thử chưa được ::( Mình thử đổi tên file font chữ thành Fonts.arc rồi copy vào C:\Program Files\THQ\Titan Quest\Resources mà vào game bị mất hết font. Chỉ hiểu được tạm tạm là nhân file font chữ ví dụ Arial làm 3 lần rồi đổi tên thành arial.fnt albertus mt light.fnt albertus mt.fnt >> rồi gõ lệnh gì đó trong cmd nó tự động tạo thành file Fonts.arc (chả biết có đúng không) Ai biết chỉ mình với nhé, thử chuyển font mới cho đỡ nhàm chán ::) Thanks rất nhiều!!!

8. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

cho ga` hỏi 1 tí nhá....
    em mua 2 dvd TQ va` TQ IT vế cài vô chơi nó hiện là v1.1 .vậy của em có fai bản 1.11 ko vậy ( nếu phải sao em tải path về up từ 1.11 lên 1.15 ko chạy được vậy)
    em muốn chơi x2 thì fai3 làm sao cài nè :wink: .em đã tải về roài bun ne'n ở /IT tự tạo cái thư mục custommaps luôn roài ,chép 2 cái thư mục bun ne'n từ x2 vô cái custummaps luôn roài....nhưng sao vào cái customs quest phân map ko có gì hết....
    help em với

9. im_find_guanyu

Mọi thứ đều giữ nguyên tất cả như cũ bạn ạ, khi mới vào Immortal Throne nó chỉ mất vài giây import nhân vật của mình từ bản cũ vào thôi.

10. leezin

leezin Donkey Kong

X2 bạn chỉ cần bung nét vào thư mục custommaps rồi vầo game chọn Custom quest .... đợi nó load 1s......2s..... nó sẽ tự động chuyển về chế độ singer cho bạn ... như thế là típ tục chơi bình thường ..
    lưu ý : bung nét ra ... thì nó sẽ có 1 thư mục lớn chứa 2 thư mục con copy nguyên cái thư mục lớn đó vào custommaps chứ ko phải 2 thư mục con ...còn đơn giản bạn cứ copy vào trong custommaps rồi bung nét cho chắc ăn ^^!

11. ShrekRita

ShrekRita Youtube Master Race

Không ý tớ hỏi là ngược lại cơ. Tớ đang chơi bản Imortal Throne giờ tớ mún chơi lại bản đầu tiên của Titanquest có đc hok? Cách import của titan bản cũ cũng giống nhưng bản mỡ rộng Immortal Throne hả?

12. im_find_guanyu

Ồ thế thì không được đâu bạn ạ. Nhân vật của bản mới không chơi được trong bản cũ, mà chơi bản cũ làm quái gì hả bạn :p

13. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

ặc chơi lại đc bt mà.bạn chỉ cần copy lại file crack của TQ trong đĩa TQ hoặc TQIT vào nơi cài TQ là chơi lại đc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    có ai cho tớ hỏi cái kho báu ở trên là ở đâu thế?

ê ai cho tui hỏi cái cast speed là j và có quan trọng ko?
    P/S:mod merger hộ bài này cái

14. KFR

KFR Donkey Kong

Cái nhiệm vụ kho báu đấy ở Fayum Oasis(Action 2).Từ ốc đảo Fayum đi lên phía trên là thấy.
    Cast speed là tốc độ cast skill,rất quan trọng đối với những char kiểu caster(nói chung là mage).

15. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

ặc tui là melee(conquero)thì có cần lắm ko)

chỗ nào thế post hình lên đc ko

16. sparta301

sparta301 T.E.T.Я.I.S

Conqueror đâu phải là mage nên chẳng cần cast speed cao làm gì:D Chỉ cần AT và movement thôi.
    Side quest "A hidden treasure" thì từ làng đi lên chui vô cái hang 2a mà làm.

17. buonthat81

buonthat81 Youtube Master Race

Tôi mới chơi TQ IM muốn hỏi là làm thế nào để có được artifact. Công thức ép đồ tìm ở đâu bây giờ?:-/

18. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

em mua 2 dvd TQ va` TQ IT vế cài vô chơi nó hiện là v1.1 .vậy của em có fai bản 1.11 ko vậy ( nếu phải sao em tải path về up từ 1.11 lên 1.15va` v.v ,.. ko chạy được vậy)

19. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

@sparta301:thanks nhé
    @buonthat81:[​IMG]
    đây muốn có artifact cần các charm và relic(đôi khi cả scroll nữa).chỗ farm xem bảng trên

20. darkprince

darkprince Youtube Master Race

hix!! mình nhìn bảng trên mà chả nhìn đc ra chỗ fam cái saber claw ở chỗ nào cả bạn chỉ giúp minh với đc ko

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.