Những điểm "Tuyệt vời" và "Thất bại" của CLTB.

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi boykhanh20, 25/7/06.

1. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Chắc lúc đó trong lòng hồi hộp, tinh thần bất định nên mới ném trượt cục đá :D

2. serger

serger Legend of Zelda

Cái này tui đông ý với bạn. Tuy nhiên, game play như vậy vô hình chung làm mất đi chiều sâu của game đó bạn à. Tôi ví dụ 1 game khác nhé:
    AOE so sánh với War craft thì rỏ ràng AOE thua sút War rất xa. Nguyên nhân là do...sự giống nhau của các loại quân của các Đế chế trong AOE vô hình làm cho AOE nhàm chán hơn so với WAr (1 game rất đa dạng về đặt tính, chủng loại và rất cân bằng). Liệu 9D cũng như vậy chăng??
    Vài lời góp ý của kẻ ngông cuồng:'> :'>

3. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Các bác chỉ chơi có vài tuần của bản CB ở VN mà đưa ra kết luận về gameplay là wa' sớm , các bác nên tham khảo các bài viết của Mod Thạch Sach bên gamethu để tìm hiểu rõ hơn, theo như 1 người bạn của tôi chơi 1 con lvl cao bên HQ thì phải mất mấy tháng các bác may ra mới khám phá hết gmaeplay đó !!!!

4. serger

serger Legend of Zelda

Tui Quote lời nói của bác Thạch Sanh mà. Chứ tui có biết gì đâu??!! Bác Thạch Sanh nói sao tui nghe vậy à :D . Ý tui là nếu bác thạch sanh noi như trong Quote thì tui mới trả lời như vậy.
    Thân!

5. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Còn 1 lần chuyển class nữa bạn ạ. Mới chỉ có 1 lần chuyển class mà bạn đã thấy sự phong phú của các build như vậy rồi, sau lần chuyển class thứ 2 đi vào đặc thù từng môn phái nữa.

Còn 4 thuộc tính khí công khác nhau chưa thêm vào. Bạn bấm bảng nhân vật lên sẽ thấy các thuộc tính Âm, Dương, Thân, Hồn. Đó là các thuộc tính khí công sẽ được thêm vào sau.

6. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

ĐỀ nghị bác TS đem các bài hướng dẫn về CLTB rất hay và có ích của bác bên forum gamethu wa bên gamevn để anh em tham khảo, dạo này chắc bác TS đang bận rộn cãi nhau bên đó wa' nhỉ :wink: , cái topic CLTB vs SRO dài gần 100 trang rồi :whew: !!!

Mà bên HQ còn chưa full mà, sau này còn nhiều lần update lém, giống như võ lâm mới up lên bản "giang hồ xã tắc" vậy đóa !!!! MỖi lần up lên là game lại hay lên !!!

7. flame1602

flame1602 C O N T R A

Game chưa dừng tại đây. Vẫn còn rất nhìu cái chưa biết. Client mới ~400Mb trong khi bên bản hàn hình như là 500. Kết luận còn sớm quá

8. dreamweavermx

dreamweavermx Mr & Ms Pac-Man

Chiêu Ma giáo và Lục lâm giống nhau nhưng Lục lâm đánh chậm hơn Ma giáo -> giống thì giống mà đánh xong Ma giáo thắng .

9. flame1602

flame1602 C O N T R A

Hình như dmg thương cao hơn đao. Chậm nhưng mạnh hơn. Lục lâm vẫn có thể ăn

10. Cfants_dang

Cfants_dang Dragon Quest

thì nhìn là biết lục lâm là trâu bò nhất CLTB mà , chậm mà chắc ,mà khỏe

11. serger

serger Legend of Zelda

Nghe bác nói dzậy tui mừng quá. :D :D
    PS:Mà hi vọng nó có thêm tuyệt chiêu riêng của từng môn phái, từng class khác nhau(khắc nhau giữa các class và các phái thì càng tốt) chứ thêm các đặt tính âm, dương thần hồn tui thấy cũng tựa tựa như...đế chế: Quân Huns không xây nhà, quân Aztec công trâu...tức là không thay đổi nhiều lắm( vẫn không làm phong phú gameplay lên dc)

12. DraculaHunter

DraculaHunter Youtube Master Race

Không hiểu sao lag thế nhỉ? Mọi người có bị lag không ? Tui toàn bị delay 10s. Chán hết biết.

13. mftdead

mftdead Mr & Ms Pac-Man

tui lag đền nỗi chẳng thấy mob đâu hết mà mình cứ mất máu nè T_T

14. DraculaHunter

Vậy mà tui cứ tưởng mỗi tui bị, chửi loạn cái bọn isp cả lên. Lag kinh dị, 10-20s là chuyện thường, mob thì thấy mình chém tới tấp mà máu vẫn đầy trong khi máu mình thì cứ sụt, sau đó mob biến mất mình cũng biến về làng luôn. Chán quá đành quit.

15. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Ram tui 768 chơi kô lag tí nào, chắc các bác Ram thấp hơn, nếu vậy thì nên tắt tất cả các chương trình đang hiện or ngầm trên máy cũng đỡ cho cây RAM lắm đó !!!!

16. DraculaHunter

ram tui 2g, card video 256, dual core amd, adsl 256. Mỗi tội không ở VN nhưng không ngờ delay lại kinh khủng thế. Bảo phát 100 thiếp mà sao người đông vậy? hay là phát thêm thiệp rồi ?

17. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

100 thiếp là thế nào, tui nhớ là hơn 1000 thiếp thì phải, ko nhớ rõ lắm nhưng ko phải con số 100 mà là số lớn hơn.
    Tui chơi ko lag tí nào cả chắc là do bác ở nước ngoài nên nó thế, hay bác về VN mà chơi ko lag tí nào với cấu hình máy đó của bác :-"

18. jackalcodon

jackalcodon Mr & Ms Pac-Man

adsl 256k choi online lag la phai roi, tui xai 2M ma con "lag" muon xiu lun, choi o chau au cung lac huong chi connect toi may chu o vn ,ma gap vn chi co moi "1 cong" thien ha ai cung chen vao !!!! lam gi ma k lag

19. chutchit363

chutchit363 Legend of Zelda

tui ở nước ngoài nè chơi có hơi lag chút nhưng rất ok

20. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

tui tưởng ông ở VN chứ nhỉ, hóa ra nước ngoài, thế anh em nước ngoài có nghe thấy anh em trong nước nói gì ko :-", :D.
    mà chutchit vẫn bí cung à, cấp mấy rồi