Những điều bí ẩn của TS2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi padkids, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. triheo92

triheo92 Youtube Master Race

Nhưng Mà làm sao vào quân đội,em không giỏi tiếng anh lắm,mong mấy anh chị giúp em

2. human is me

human is me Fire in the hole!

thì kiếm việc làm ( find job ) thấy cái nghề nào mà có "chiếc xe tăng" là quân đội đó , lương quân đội cũng rất cao , mới vào nghề đã 700 T_T

3. Darshia

Darshia

Cái đó nó có mở ngoăc là militaire thì phải (thông cảm mình chơi tiếng Pháp mà) nhưng nếu hông bít thì ban cứ thử từng Job cũng đươc, sau đó xem cái hình ở mục "Job" trong thanh điều khiển, cái nèo hình xe tăng ý là công viêc đó đó, cái nì phải luyên Mecanic, Body và Charisma.

4. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Chỉ có cái bực mình là liên tục phải kiếm bạn để ... Tăng lương . Mà kiếm bạn được thì phải gọi điện hỏi han nó , không nó lại bỏ mình ...
    Hồi đó chỉ vì mấy vụ bạn bè mà không thăng chức gì sất ....
    Đã thế phải cố Fall in Love với nhìu đứa cho chắc ăn ...

5. human is me

ặc !! Cái vụ làm bạn đó cũng dễ :D :D , bạn của em toàn là girl , mà đứa nào em cũng Woohoo cả chục lần :D , tổng cộng có khoảng 9 đứa em đang love mà trong đó có thằng boy mới ghê T_T , Kô biết sao nữa , chắc là Gay . Mà em cũng chưa đưa nó lên giường thử Woohoo , nếu woohoo được chắc là lỗi của the sim 2 :))

6. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

hic,mình thì hẳng hỉu sao đang bạn bè bình thường mừ tự nhiên con sim hàng xóm chạy xồng xộc vào nhà mình,chửi mắng con sim của mình khiến nó ôm mặt khóc huhu,ghét thế ko bít.Trong Sim1 chỉ cần nói chuyện vài câu,tặng cho tí quà là bạn bè vô tư,thế mà trong Sim2 ngày nào cũng gọi điện cho hàng xóm mà mãi mới thấy cái mặt xanh hiện lên,mệt hết cả người.

7. triheo92

triheo92 Youtube Master Race

em vào findjob rồi,nó ra tùm lum, nó chỉ nó lương,thời gian làm chứ đâu có hình xe tăng

8. linhchrist

sao lại không?nếu bạn bít tiếng anh 1 chút thì bạn đọc qua thông tin về công việc đó mà thấy từ gì như là military thì là quân đội đó,mình nhớ ko nhầm ngay phía trên bảng thông tin về job có biểu tượng của job đó lun mà.

9. Darshia

Darshia

Vậy bạn cứ tạo Sims thể loại....Romance cho... ^^
    Bạn có...Tán ai trước mặt người đang có tim đỏ hay hồng với bạn không ?
    Thì đấy, bạn cứ thử Job như mình chỉ trên kia kìa

10. linhchrist

Ko,đây là ông bạn hàng xóm của tui mà,ông Motimer đó,đang bạn bè bình thường tự nhiên chạy qua mắng mỏ sim của tui,hic

11. human is me

vậy là coi chừng bạn tán tỉnh vợ của nó hay là người yêu của nó nó mới chửi đó , mà có khi còn đánh lộn nữa :D

12. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Người ta (linhchits) đã bảo là ông Mo-ti-mơ rồi mà, ổng già òi.:cool: Còn bà vợ của ông thì không thấy đâu(cái bà Bella Goth, tìm không thấy, mặc dù trong cây gia đình hình bà vẫn sáng(nếu hình xám đi là đã chết)). Đánh lộn thì thấy rồi, vào nhà Pleasant mà xem, miễn phí...:cool: Hai đứa con nhà ấy cứ thấy mặt là đánh nhau...:devil: #>:)

13. GuybrushMarley

Ặc ! Còn cả cái vụ thỉnh thoảng có thằng già chạy vào Toa-lét của nhà mình
    Mình không cho nó vào "..." Nó đái dầm xong quay ra chửi đánh mình vì cái tội .. . " Cản trở người thi hành công vụ " =))=))=))
    Đôi khi cũng có con Sim điên điên ra đạp thùng rác nhà mình ...
    Còn cái bí ẩn nhất là : Mới đây em tìm được con mụ Bella ở Strangetown á , trông nó thế nào ấy . Cái con Bella phần 1 thích hơn nhỉ ?

14. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Thỉnh thoảng vào ban đêm có mấy con Sim lục thùng rác nhà mình nữa.Hình như mấy con Sim đều có tình cảm với 1 trong những con Sim nhà mình(người yêu cũ hay đã thầm yêu 1 con Sim của mình:)))

15. linhchrist

uh,lúc mới chơi sim mình có đọc về câu chuyện của mấy ngôi làng đó,thấy nói đến vụ mất tích của bà vợ ông Motimer,nhưng chỉ nghĩ đấy là chuyện người ta đặt ra cho li kì thui chứ ko nghĩ là sẽ có lúc tìm thấy bà ý (như thế thì đúng là còn hơn cả li kì).Vậy Guy tìm thấy bà ý thật hả?Sao ko kết bạn với bà ý rùi hôm nào đó hẹn ông Motimer và bà ấy đến chơi cùng 1 lúc xem thế nào?(ko bít có ôm nhau khóc nức nở như trong phim ko nhỉ?).Mà bà ý mất tích ở PleasantView cơ mà,sao lại tìm thấy ở StrangeTown nhỉ???

16. linhchrist

Vụ có thằng hâm đến đạp đổ thùng rác tui gặp rùi,mà nó lại đến gây sự đúng wedding của nhà tui mới đau chứ,thế là wedding của tui bị xếp vào loại "đám cưới kinh khủng" đó,hichic

17. GuybrushMarley

Uh nỉ sao lúc đó mình không nghĩ ra cái vụ hẹn hò ? :lol:

18. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

hẹn hò á, chắc là ko được đâu, vì kí ức của bà Bella sạch trơn, có nhớ được cái gì nữa đâu >___<

19. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Sao tui vào Stragetown mà không thấy bà Bella đâu dzựa? Cụ thể bả ở nhà nào?

20. GuybrushMarley

Không phải bả ở chỗ nào mà là ... " Bả đi ngang qua nhà mình "

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.