Những điều quái lạ trong Fallout 2

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi Seni, 23/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

có cái này hả??? :o :o
    lộn rồi bạn ơi, FO làm gì có master cho shotgun.....chỉ có tăng skill chung cho các loại súng thôi: small gun, big gun, energy gun...

2. HiểngYO

HiểngYO Youtube Master Race

:;) Ý mình muốn nói bất kì game nào producer cũng không nghĩ đến rằng các gamer thời nay quỷ lắm #>:) .
    Mình chơi FO2 tới gần chục lần :hug: nhưng chưa thấy chán chỉ chán cái dĩa hư mất dùi X( .Dù vậy rất may mình còn giữ cái Save loanh hoanh đâu đó rùi hehe chép qua máy thằng bạn tình cờ mình phát hiện khi xưa ta tài năng đến thế :cool: .Mình có trình độ Scient và Speak khá cao đến mức vào máy cái trung tâm mình xin xỏ mấy cha bác học cho mình một bộ từ trên xuống tay chân mình mẩy toàn là máy . Vì vậy gặp thằng chùm cuối mình phát hiện za ui chùi nó giống mình đến ko ngờ ::( : toàn là máy.
    Còn về cái súng lửa của mình mình cho nó bộ turbo xịn nhất dùi xơi loại xăng xanh lè lè phải đi xin mới rẻ còn mua cực mắc( :'> mình quên tên xăng) , đem xịt thằn lằn lửa ôi chao nếu có hổ trợ nghe mùi chắc khét lắm hehe.
    Còn mấy bác cãi nhau về Shotgun master ơi hình như FO2 đâu có cái này , chỉ có biggun, smallgun ,etc...

3. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

đó là bộ giáp chứ đâu phải là mình biến thành máy đâu???còn thằng trùm thì gần như là máy rồi, chính xác là nửa người nửa máy :D

4. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Tôi thấy mấy cái nì đâu phải là điều quái lạ trong FO2 nhỉ?
    Big Gun à, tôi thấy Bozar bắn sướng nhất, súng năng lượng bắn chán chết, nhưng xem cảnh các chú chảy ra, cháy ra bột, người bốc lửa chạy nhặng xị kể ra cũng vui.
    Bộ áo giáp xịn nhất Advande Power Amor Mark II (??? không nhớ lắm), đâu có giống với thằng cuối, nó phải to gấp đôi mình ý chứ.
    Bác Hack à?

5. HiểngYO

HiểngYO Youtube Master Race

Bác nào có nhớ súng plasma đạn tím kô.Bắn dính nó nhão ra như cháo trông tội lắm.Thiệt ra bộ giáp cuối còn có thể nâng cấp lên xịn hơn , tui không nhớ là tên gì , chỉ nhớ nó đen xì :;) .
    Nhân tiện đây bác nào có chơi X2-Thread Thorn ko? Nó cũng dạng gần như FO2 nhưng ở trên trển.Nếu có ai quan tâm bác Mod lập cái topic cho mọi người thảo luận (hoặc giả như có rùi em không thấy thì các bác tha lỗi cho nha :p )

6. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

làm qiái gì có cái plasma nào đạn tím ? đó là cái pulse đó mới chơi ra đạn như vậy thôi, giáp cuối là APA xịn nhất còn nâng cấp được sao, nâng cấp dc lả cái PA lên HPA thôi, có lẽ bạn chơi chưa kỉ nên còn chút lầm lẫn thôi

7. rockmoonlight'84

Đạn plasma chỉ ra màu xanh thôi thì phải, bắn phát nó chảy người ra thấy ghê.
    Hì, lâu ngày không chơi lại FO2 mà vẫn nhớ APAII là xịn nhất. Trí nhớ của tôi cũng tốt đấy chứ, nhẩy?

8. papen

papen Dragon Quest

trùm cuối mà là người tôi chết liền. Người gì mà lúc thằng Chosen One của mình coi phim. Thằng boss đấm một phát vào thằng nào đó giống mình (chắc ông cố) đứt nửa người. Thằng cha này mà đi đấu boxing thì thề nó sẽ làm trùm tiếp. :D

9. rockmoonlight'84

Thì nó nửa người nửa máy mà lị!
    Vậy mới hay chớ, một thằng đột biết Gene như nó mới đủ mạnh để đối đầu với mình. Chứ chỉ là người thì cũng như mấy thằng mặc APAII và không có súng. Đoạn này bùn cười chết!

10. cecilpaladin

óe, thằng này là cái kon gì chứ ko phải người , bắn đứt 1/2 người mà còn ráng lết tới cắn mình, may mà chích ngừa gồi đó, mặc APA rồi mà hình như mới đứng tới tai nó vai nó à, khổ...

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

hình như nhân vật trong FO2 không cần tắm đúng không :)) chẳng thấy bàn chải, khăn mặt, quần áo đâu nữa .
    Anh hùng phải thế chứ o->

12. papen

papen Dragon Quest

ai nói ko có quần áo, có mấy bộ giáp đó. :D

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

áo giáp chỉ là phòng thủ , còn quần áo bên trong mới là vấn đề , Chosen one của chúng ta mặc 1 bộ 13 suốt từ đầu đến cuối , không cần thay. Đây là loại quần áo đặc biệt có khả năng tự làm sạch (hoặc nó có chức năng làm tịt mũi người mặc, khỏi sợ mùi hôi làm khó chịu người anh hùng)

14. papen

papen Dragon Quest

Và bác có biết bộ này thuộc dạng đồ cổ ko ? Được gần 100 năm (làm ra trước fallout 1) rùi đó thế mà vẫn ngon :D
    mấy bác có biết ý nghĩa số 13 là gì ko ??? số 13 là số xui --> Hèn gì chàng trai nhà ta phải vác hòn đá Chosen One (sự lựa chọn số 1---> Cái này giống Harry Potter :D) với nhiệm vụ kiếm nước. Chàng ta nghe xong liền nghĩ --> tưởng gì, kiếm nước chỉ là chuyện nhỏ nhưng ai dè đâu khi ra ngoài: "Má ơi ở đâu sao lắm Death Claw, Monster, mấy thằng đột biến gien với tụi gangster lắm thế " Nhưng với sự dũng cảm (của một champion) và trí thông minh ( của một evil) chàng ta đã hoàng thành nốt nhiệm vụ là lấy được nước về cho làng. Nhưng sau khi về xong chàng ta nhận được tin làng đã bị tấn công (bố ai biết được có bị tấn công thật hay ko hay thằng cha trưởng làng đéo có tiền trả cho Chosen One nên xai người đi cắt dây cầu và dụ chàng ta đi trả thù) ---> Chàng lên đường đi làm một nhiệm vụ mới.
    PS: công nhận thằng Chosen One này lên đời nhanh thật. Từ cây giáo --> Bozar. Từ cái áo cũ mèm ---> Power Armor cấp 2 (loại xịn). Và chàng ta ngày càng gấu hơn sau khi chen chân vào cuộc sống xô bồ ở thế giới bên ngoài. Bằng chứng là gặp ai cũng bắn (lớn ko bỏ, già ko tha, trẻ con thấy ngứa mắt cũng go luôn), khoái cãi lộn để có lý do bắn và trở thành một Hitman thứ thiệt #>:) mà ko có một nhiệm vụ nào ko thể thành công (có bản hướng dẫn mà :D)---> ko biết Chosen One mà ở trong GTA thì chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ? #>:)

15. cecilpaladin

hehe, chứ ông không thấy sinbad cũng có tắm rửa gì đâu, 2 phần mà chì có 2 bộ quần áo thôi đó, sinbad còn "sạch sẽ" vậy , huống gì chosen 1 :hug:

16. rockmoonlight'84

Khiếp các bác toàn nói chuyện kinh dị!
    Các bác có xem phim không nhỉ (đặc biệt là phim chưởng)? Nội dung kéo dài có khi mấy chục năm, nhưng người hùng của chúng ta y phọc Chosen One, chẳng bao giờ thấy mặc đồ mới (thỉnh thoảng lắm mới tả cảnh các nàng tiên nghịch nước thôi :D ), vậy mà vẫn đẹp trai, vẫn có một đống tình nương đẹp chim sa cá lặn (vụ này Chosen One thua rồi). Tôi đoán thế này, FO là tương lai, chắc lúc đó công nghệ cao đã phát triển, mặc dù thời điểm xảy ra thảm họa không phải là quá xa, dù sao cũng đủ để phát minh ra bộ quần áo không bám bẩn, cứ gặp bẩn là đẩy đi (còn tế bào chết vứt đâu nhẩy :-/ ), còn thời xưa, các hiệp khách với nội công thâm hậu thì đến bố bẩn cũng chẳng đến gần được chứ đừng nói là bẩn. Thế hóa ra lại hay, đỡ phải thay đồ, đỡ phải... tắm, chẳng tốn tiền mua quần áo mặc dù Steal một lúc là có cả đống (tiết kiệm vẫn hơn :D ), lỡ đi lạc ở đâu chăng nữa, người ta vẫn nhận ra: Ô, thằng Chosen One 10 năm chưa tắm, vẫn mặc áo có số 13 kia kìa. Hay là: Xin hỏi các hạ có phải Lệnh Hồ Xung 5 năm chưa tắm không? Nổi tiếng quá =))

17. yeucamap

yeucamap Youtube Master Race

Giáp xịn nhất của FO2 là Advanced Power Armor. Quả thật mình chưa nhìn thấy Advanced Power Armor Mark II bao giờ mặc dù trong bản Walkthough có đề cập

18. rockmoonlight'84

Trong phần cuối lấy được bộ II mà.
    Bác phá đảo chưa vậy. Tôi cũng không nhớ chính xác tên lắm

19. lodsaber

lodsaber Youtube Master Race

cái bộ Advanced Power Armor Mark II lấy được trong Enclave đó , đoạn giải mã để đi wa cái mê cung điện ấy
    , ngoài ra trong đóa còn có 1 cái Geck cho những bác quên híp ơ lộn quên help mí chú DeathClaw ở Vault 13 ;)) cùng với một đống đạn dược , vũ khí , cùng những "chiếc bia" bít đi để ta tập bắn nũa >:)

20. ThirteenDeath

ThirteenDeath Mr & Ms Pac-Man

Advanced Power Armor Mark II là giáp bọn bảo vệ của thằng Frank Horrigan ở Enclave đó ( 4 thằng thì phải )
    cố kill mấy thằng đó cũng lấy được mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.