Những điều "sạo" trong RE đê anh em

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi tuanvu123, 28/11/05.

1. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Hãy tưởng tượng tất cả các con zombies đều mở cửa cùng 1 lúc :lol:

Vì tầng dươí ăn thông với tầng trên đó pố, vì ông đi lòng vòng nên thấy xa nhưng thực sự phần rễ và thân chỉ cách nhau có vài tấc

Rebeca chính là thành viên của Bravo team - Bravo chính là thằng đội trưởng, người mà bị zombies xơi tái trong đoạn phim đầu tiên. Giải thích thêm cho cậu hiểu đây: S.T.A.R.T có 2 biệt đội đặc nhiệm bao gồm: Alpha team và Bravo team... sau chuyến mất tích của Bravo team - có cả Rabeca ở trong đó thì S.T.A.R.T quyết định cử tiếp Alpha team để truy tìm tung tích của bravo. Trong đoạn phim vào game ông thấy có 1 nhóm người gồm Jill, Wesker,... chính là Alpha. Rebeca là thành viên cuối cùng còn sống sót của Bravo. Những người còn lại thì người bị zom xơi, bị quạ tấn công, rắn cắn... tất cả đều chết.

Đạn dược tuy nhiều nhưng được phân bố rộng rãi và khá hợp lí tại một số nơi nhất định - nếu chơi thì sẽ thấy ngay: có khi nào bác nhặt được hộp đạn mới toanh giữa đường đi ko vậy?? =))

Đúng là chi tiết này ko thực và có phần hơi vô lý, ngay cả jill khi trúng đạn của NE vẫn ko hề hấn gì - nhưng nếu để banh xác hết thì nhìn ghê và quá bạo lực ^^
    Vì đây là Game bạn à, tưởng tượng phong phú chút đi. Đừng nói với tôi là bạn ko bao giờ than inventory của mình bé quá nhé!!!

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

nếu vì tiền thì tui tin chắc game này sẽ nhảy sang share cho cả xbox và pc nữa ,capcom nó không chừa đâu .nếu đúng vậy thì đây là tin vui cho mấy mọt pc đó. ;))

3. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

tức , bị khóa topic rồi , thằng cha aluco này độc tài quá anh em ơi.ok

4. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Đừng to tiếng thế chứ pác. Nhưng topic nào bị khóa thế, tui thấy topic này vẫn bình thường mờ.

5. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

ủa ông lào bị khóa topic đó topic này vẫn bt mờ :-?
    cái inventory đó chỉ nên để thế thui thì độ khó của game mới tăng lên đc chớ,còn kô thì các bác cứ vác hết cả đống đi như chơi serious sam thì bố thằng Ne cũng chả diệt đc các bác =)) -> thế càng phi lý :|
    còn về chuyện vũ khí không hiện ra ngoài : vì đây là GAME mà,có gì là lạ đâu,cứ thật hết thì chít hả pác :|

6. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

ừm còn vài điểm vô lý nữa là :
    1.Zill mặc áo nhìn mát thế mà Zom cắn vẫn vô tư nhỉ ?
    2.Lúc bị 1 đống Zom quây thì chúng nhường nhau từng con cắn một chứ không cắn hội đồng .
    3.Bọn Zom có ăn thịt lẫn nhau mà sao chúng không tự triệt tiêu nhau nhỉ ? Chúng bít đẻ chăng ?

7. truongduchung123

truongduchung123 Youtube Master Race

Con` sao. nua~ chu' may' u ,chang~ han nhu:
    1/ Khi ta giet' xong may' con zom xong phong` roi` vao` lai. la` bien' mat' ,hong~ le~ no' boc' hoi hay kien' tha di roi` ha~ sao ma` le dzay. ta??
    2/ Khi ta bi. zom can' di~ nhien la` bi. thuong ,neu' noi nhe. hon la` tray xuot' ,thay vi` xai` bang keo de~ bang bo' , the' ma` lai. xai` may' cai' cay xanh xanh de~ chua~ ko pit' chua~ sao nhi~??
    3/ trong re 3 moi' vao` choi la` Jill dc trang bi. cay sung' va` ..... cai' may' lam` dan . cua~ sung', ko le~ Jill pit' truoc' dc la` se~ co' chuyen. nen mang theo trong nguoi` 24/24 luon ha~ cai' nay` la` vo ly' wa' luon roi` ne`

po' tay la` po'tay :hug: :hug: :hug: po'tay la` po'tay

8. thanhdh

đề nghị bạn này đánh bài cho có dấu một chút kẻo bị chết đó ..hic,,
    trời ạ !! bạn không thấy cái trò này chơi dựa theo hồi ức của jill à ?!!nếu mà trên tay ko có súng thì lấy chi m,à diệt zom chứ ,re3 khi vào căn phòng ware house thì mới lấy con dao trong thùng save room được chứ > nếu đoạn này mà ko có vũ khí coi như bạn bị tiếu mất ,bởi vậy ''tác giả '' mới cho nhân vậy jill có súng ngắn (hard m) và một cây AR(easy m) là lẽ thường ..
    game mà bạn ,hư cấu hết .

9. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Thử hỏi Xbox và PS2 cái nào bán được nhiều hơn nhỉ ????Capcom cũng phải tính muốn port một game nào sang một hệ máy khác thì phải trả phí thêm cho hệ máy mình port vả lại đây game trên multi-console nên giá sẽ cao hơn là 1 game trên Only For...

vả lại RE thì chưa có bản nào ra trên XBox nên ai tính và Capcom cũng có một game chùi làm tiếp từ phiên bản Dino Crisis trên PS2 sang Xbox.Còn ít nhất trên Playstation cũng có bộ RE từ 1-3 .Còn trên PC thì dạo này chú Capcom cũng dẹp qua 1 bên rồi hồi trước nhớ Chaos Legion trên PS2 ra bán không chạy nên Capcom chuyển sang PC kiếm một chúp tiền gỡ vốn,

Chơi RE 1 remake trên GC chưa vậy? Mấy con zombies vẫn nằm ở đó chờ 30`-1h sau tỉnh dậy dí mình như điên(tùy theo mức độ đi)

10. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

kịnh dị nhất là mọi người trong re bị cắn bao nhiêu lần mà không thành zom

11. queen_ala

queen_ala Mr & Ms Pac-Man

Yêu cầu post bài nhớ đánh dấu vào nha!
    Có phải bài viết "Ý tưởng cho RE mới đây" hông nhẩy? Theo tui thì topic đó lập ra hơi ...thừa (bạn đừng giận) lí do là đã có topic tương tự do Thanhdh lập ra rùi nên bạn lập ra cũng ko có ...đóng góp là mấy. Hơn nữa trong đó quả thực là cũng có chat nhảm và mod aluco cũng đã nói rằng muốn mở lại topic thì nêu ý kiến và pm cho aluc ấy.
    Tui đồng ý với pác. Hehe bộ các nhân vật của chúng ta có hệ thống miễn dịch đặc biệt hay sao mà bị cắn liên hồi chẳng ..."si nhê" rì cả =)). Chẳng bù trong mấy cai phim có liên quan đến RE thì tui thấy bị cào nhẹ cũng biến thành zom(phim "Dawn of the death" ấy, có chiếu trên HBO rồi).
    Còn có vụ đó sao trời :o. Tui chưa chơi thư nên chưa biết. Nhưng nếu có vụ đó thiệt thì đạn đâu ra mà tỉa zom hả trời ???

12. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Trời, đến giờ vẫn chưa biết hả? Capcom cũng mêm GameCube lắm nên phiên bảng RE nó ưu tiên cho GC trước.

13. thanhdh

nhầm rồi queen ơi !! đây là cha nói cái topic ''hỏi mod một chút'' chứ đâu có phải là cái topic ý tưởng của tuanvu123.
    tất nhiên là ps2 bán chạy hơn rồi mà bác ,ps2 thông dụng nhất hiện nay thì capcom nó dại gì mà ko làm ,biết đâu xbox cũng có thì seo nhẩy :-? giống như cái vụ đĩa gtasa nó cũng share cho cả xbox chứ ,capcom thấy lợi thì cứ làm tíêp mờ .kịch bản thì có sẵn rồi ,chỉ vịêc đổi hệ là xong thôi chứ :-?

14. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Bởi vậy chơi RE 1 remake đạn cực kỳ quý hiếm. Gặp nhất là mấy con zom sau khi chết được 1 giờ tự nhiên sống dậy thành con zombie mặt đỏ. Chạy như điên cắn 2 phát là game over. Và có con zom mang bomb đi theo mình nữa chứ(unlock) bắn nó là mình cũng đi theo nó luôn.

Grand Theft Auto của RockStar thử hỏi game của nó bán chạy đựoc bao nhiêu bản(hơn cả Halo)trong khi Capcom làm game bán được bao nhiêu. Đổi hệ còn nhiều việc làm lắm nào là tiền bản quyền,tiền chuyển 1 game sang hệ máy khác cho nhân viên, tiền quảng cáo....chứ đừng có game là cứ chuyển là chuyển. Hồi trước Me cũng nghĩ như bác nhưng từ khi đọc mấy tạp chí EMG,Play,OPM thì mới biết rõ về công nghệ gaming.

15. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

1. Càng mát mẻ cắn càng khoái =))
    2. Tinh thần chia ngọt sẻ bùi của zom đấy bạn =))
    3. Nếu bạn chờ đến lúc ch1ung triệt tiêu nhau thì sẽ có lúc đấy thôi... nhưng sẽ phải đợi =))
    Nghe mấy bồ lôi mấy cai điểm vô lý trong RE mà muốn cười chết đi được... thế có ai biết mình đang chơi game ko nhỉ???

16. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Tui thấy trong Re2 và Re3 có 2 điểm phi lý sau đây (có thể là do lỗi lập trình) : Trong Re2, trước sở cảnh sát Racoon (R.P.D) bạn gặp Brad Vicker đã bị con NE cho lên dĩa và giết anh ta để lấy được chìa khóa đặc biệt (Special Key) để mở cái tủ khóa trong Dark Room và thay đồ (bộ của Claire nhình hot lém :))). Còn trong RE3 thì bạn cũng gặp anh ta nhưng lúc này Brad chưa chết mà đang bị con NE vờn 1 hồi rồi mới cho anh ta lên thiên đàng. Vậy ai có thể biết rõ về 2 điểm này thì giải thích nha :-/

17. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Bạn có nhầm lẫn ko vậy. Bản Re1-The Remake đâu có trên GC mà mới có ở PS2 à. Chắc bạn lộn sang bản RE0 rồi, RE0 thì các con zom ko bao giờ chết mà nó chỉ giả chết thôi.

18. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

riết rồi tự nhiên muốn lập topic phải xin phép ổng mới ngộ chứ , riết rồi thấy cái box này mất tự do quá , làm gì cũng khóa , cũng del , chán.ok

19. thanhdh

thui làm mấy cái hồ câu mod khóa đúng rùi ,tại mấy đứa bên đó chửi nhau chí chóe quá mà ,tiếc chi nữa bạn ,lập cái khác mà hỏi ;))
    rắc rối như vậy sao kid !? vậy mà bấy lâu nay tui cứ nghĩ đơn giản nữa chứ ,quả thật là rất khó khăn khi làm cho hệ khác .
    ps:mà nhà ông có gcb hay sao vậy ..

20. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Thì "hông hay"Del là đúng chứ còn gì.
    Topic tào lao Block là chính xác.
    Không xin phép thì bị gì đó aluco chả co lỗi.
    Mà đúng như lời pác aluco nói đấy nhỉ,sao pa hay "thêm dầu vào lữa" thế nhỉ.