Những điều vô lí trong các game RPG

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi D President, 31/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Yo ! vậy mới là game chứ ! hãy chú ý chữ game dù cố găng thế nào vẫn là game thôi, không vô lý sao được.

2. hacma

hacma Youtube Master Race

Theo tui nhận thấy thì thời của game ff đã qua rồi và bây giờ là đến thời của các game online ,đặc biệt là thể loại World of Warcarf III hay IV .Đây cũng là thể loại game pha trộn giữa hành động và chiến thuật .Game đặc biệt hay nhờ hình ảnh tốt ,lối chơi đa dạng .Bây giờ các loại máy PS2 tui chỉ thấy chơi có mỗi đá banh thôi ,ít ai còn chơi các thể loại game hành động trên đó cả .Cái gì cũng phải có thời của nó cả,theo tôi là như thế,phải có lúc thịnh hành và suy tàn.Nhưng mà cũng chưa hẳn là mất hẳn và cũng không phải líc nào cũng thịnh hành mãi được.Cái gì đến rồi sẽ phải đến thôi.Có điều game chỉ là một trò chơi ,đã là chò trơi thì phải tuâm theo sự sắp đặt của người làm ra nó.Bạn không thể nào làm khác đi được(chỉ trừ khi bạn là người làm ra nó theo ý bạn mà thôi).Mà một game thì luôn mang tính giải trí,nếu như bạn kết thúc quá sớm thì game đó quá nhàm chán và sẽ không có sức thu hút bạn lần sau, mà nói rõ hơn thì đó là các loại game "mì ăn liền".Các loại game như thế khó "sống lâu".Bằng chứng là game FF được rất nhiều bạn biết đến và bàn luận đến.Đồng ý rằng game và thực tế khác xa nhau nhưng bạn ơi so sánh như thế hơi khập khiễng đấy.Vì sao vậy?Vì bản thân game là một trò chơi và nó chỉ là chò trơi mà thôi chứ nó không là gì khác nữa đâu.Nếu có gì khác là do từ nơi các bạn suy diễn ra mà thôi.Nói một chút về tình yêu trong trò FF.Cái này bạn có thể bắt gặp trong không phải ở các game hành động mà luôn luôn hiển hiện trong các game khác hay ngay như trong các phim hành động cũng thế.Nói chung chủ đề tình yêu ở đâu cũng có cả thôi bạn ạ!

3. hacma

hacma Youtube Master Race

Theo tui nhận thấy thì thời của game ff đã qua rồi và bây giờ là đến thời của các game online ,đặc biệt là thể loại World of Warcraff III hay IV .Đây cũng là thể loại game pha trộn giữa hành động và chiến thuật .Game đặc biệt hay nhờ hình ảnh tốt ,lối chơi đa dạng .Bây giờ các loại máy PS2 tui chỉ thấy chơi có mỗi đá banh thôi ,ít ai còn chơi các thể loại game hành động trên đó cả .Cái gì cũng phải có thời của nó cả,theo tôi là như thế,phải có lúc thịnh hành và suy tàn.Nhưng mà cũng chưa hẳn là mất hẳn và cũng không phải líc nào cũng thịnh hành mãi được.Cái gì đến rồi sẽ phải đến thôi.Có điều game chỉ là một trò chơi ,đã là chò trơi thì phải tuâm theo sự sắp đặt của người làm ra nó.Bạn không thể nào làm khác đi được(chỉ trừ khi bạn là người làm ra nó theo ý bạn mà thôi).Mà một game thì luôn mang tính giải trí,nếu như bạn kết thúc quá sớm thì game đó quá nhàm chán và sẽ không có sức thu hút bạn lần sau, mà nói rõ hơn thì đó là các loại game "mì ăn liền".Các loại game như thế khó "sống lâu".Bằng chứng là game FF được rất nhiều bạn biết đến và bàn luận đến.Đồng ý rằng game và thực tế khác xa nhau nhưng bạn ơi so sánh như thế hơi khập khiễng đấy.Vì sao vậy?Vì bản thân game là một trò chơi và nó chỉ là chò trơi mà thôi chứ nó không là gì khác nữa đâu.Nếu có gì khác là do từ nơi các bạn suy diễn ra mà thôi.Nói một chút về tình yêu trong trò FF.Cái này bạn có thể bắt gặp trong không phải ở các game hành động mà luôn luôn hiển hiện trong các game khác hay ngay như trong các phim hành động cũng thế.Nói chung chủ đề tình yêu ở đâu cũng có cả thôi bạn ạ!

4. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Chà tui nói thiệt nghen mấy u muốn có một game mà làm theo ý mình ư muốn chém muốn giết thì mặc ư , nếu co thì quá đã rùi nhưng cũng phải thông cảm với nhà sản xuất đi chứ .
    tui nhớ u D President co nói Điểm kinh nghiệm gì đó ở trang 1 , tui thấy nếu mà có một game như u ấy thì chuyện luyện level sẽ o còn là nỗi ám ảnh của dân gamer , nhà sản xuất đâu cho mấy u chơi phá đảo trò chơi của họ một cách nhanh chóng vậy được , họ tạo bao nhiêu gai góc cho mấy u chơi , cho mấy đi đây đi nọ nhờ ngừơi này đi giúp nhờ người nay lấy món đồ này gíup(u nào co thì thui)
    Còn mấy điều mây u nói còn lại thì tui bó tay . Nói thiệt có một game hoàn hảo như vậy chắc tốn nhiều tiền công sức vô lắm số đĩa chơi sẽ tăng . Nếu mây u muốn chơi như vậy thì thôi sao o chơi Mu .

5. senxic

senxic Youtube Master Race

he he he!!! có trò nào ta sài trò đấy !!!!!!! trò nào cũng hấp dẫn chứ ko thì đĩa game để vứt ra sọt giác á!!!!!! mỗt trò có một cái hay riêng của nó !! nhưng một trò cũng phải có một các gì gọi là khyếm khuyết chứ ko có" lỗi thì nhưng game pát hành sau làm gì có đất mà tiêu thụ chứ!!!!!
    he he he với nhưng dân nghiện gamen thì ko có trò nào là chán cả nhứng đó chỉ là cách nói khách quân vậy thôi vì tôi thấy game cũng chọn người mà người cũng chọn game mà chơi: mỗi người có một khả năng và chọn cho mình một gamen thích hợp nhất chơi chứ bộ chứ ta đâu hơi đâu mà đi chơi nhiều game mà trò noà cũng dở tệ !!!!!!!!

6. Darth Valder

Darth Valder Youtube Master Race

các bạn à ,các bạn bình chọn đánh giá ,cải nhau ,cuối cùng có ai nghỉ mình đang sống trong thời đại nào sao ,chúng ta chảng phải sống trong tương lai như phim khoa học viễn tưởng đâu ,làm gì mà có game nào muốn làm gì thì làm đâu ,mỗi game đều có 1 cốt truyện riêng dẩn đến 1 kết cục nào đó ,nếu bạn tự ý làm theo ý mình thì bạn đâu còn là chơi game nữa ,VD : câu chuyện muốn bạn giải cứu 1 cô gái ,mà sau này cô gái đó sẽ là người yêu của nhân vật bạn đang nhâp vai ,cả hai sẻ kết hợp để tạo nên sức mạnh mới giết được trùm cuối ,nhưng giả sử bạn không thích cô gái đó ,hay muốn "tự do" như President ,bạn kô cứu cô gái đó ,rồi thì sao ,cô gái chết queo ,nhân vật chính của chúng ta ko có tình yêu ,và muôn thuở kô giết đươc trùm cuối ,bởi vì đâu có cô gái để tạo nên sức mạnh giết trùm ,và rồi ý định của nhà sản xuất sẻ bị "bể" ,còn cô gái đâu mà giết trùm ( ngẻo rồi #-o ) lúc đó sẻ không có kết cục ,và game coi như bị lổi ,lổi nặng luôn ==> game bị sếp xó ==> nhà sản xuất lổ to [-( .Cũng có 1 số game cho bạn lụa chọn tình huống hợp lí để giải quyết ,đó chỉ là cải tiến để game thêm hấp dẩn và kích hoạt sáng tạo của bạnh thôi ,nhưng bạn sẻ có bao nhiêu "sáng tạo" để vượt wa tình huống ? he he he...cho dù bạn có "sáng tạo" ,nhạy bén lém lỉnh tới đâu thì những lựa chọn của bạn củng đã nằm trọng dự tính của nhà sản xuất rồi .Bạn sẻ vượt wa bọn lính gác cổng bằng cách nào ,giết , mua chuộc ,đột nhập ,giả trang ...v..v... thế nó có cho bạn dàm phán kô ,thuyết phục ,... hoặc dùng sức mạnh của bạn "hù" chúng ,nhưng chúng là game ,làm gì có cảm xúc mà sợ cơ chứ .Tôi củng là 1 người rất thích rất ghiền game nhập vai ,cho nên khi nghe President bình luận như vậy ,tôi kô đồng ý ,người ta gọi nó là nhập vai ,tức là ban phải nhập vào nhân vật chứ kô phải nhân vật nhập thành bạn và bạn phải thể hiện đúng với nhận vật của mình củng như ý định của nhà SX .chơi game nhập vai củng giống như bạn đang đọc 1 câu chuyện ,ban phải đi theo từng diển biến của chuyện và ko thể tự do thay đổi nó được [-x . Trong thời đại này của chúng ta thì công nghệ game chỉ đạt được trình độ như hiện nay thôi ,điều tất nhiên là sẻ có nhiều thay đổi củng như cải tiến để game thêm phần hấp dẩn và thực hơn ,nhưng thực đến đâu ,hấp dẩn đến đâu thì củng chỉ là game thôi kô như cuộc sống mà ta muốn làm gì thì làm ,mong sao President đọc được bài viết này sẻ thay đổi cách nhìn về game nhập vai ,hảy suy nghỉ thoáng hơn đi bạn .Cuối cùng game củng chỉ là game ,nó sẻ kô thực như ta mong muốn được.

7. final summom

final summom Donkey Kong

Viết gì mà dài thế , MP có đáng để tốn thời gian vậy không nói chung một câu là game RGP rất hay và không có điều gì vô lý cả chĩ có đĩa bị lỗi thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.