Những khoảng khắc của bạn khi chơi LoL

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi Phọt Ra Quần, 17/5/13.

1. [Mì Tôm Chanh]

[Mì Tôm Chanh] Igosu

[video=youtube;c8jmoBPN9Lk]https://www.youtube.com/watch?v=c8jmoBPN9Lk[/video]

2. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Vừa xong 1 game mà đoạn đầu gần như là 80% thua, 3 lane nát bấy, Ad bị 0-5, mid cũng kiểu 3-2
    Setup team mình - team kia
    Maokai - Darius
    J4 - Kha'zik
    Kata - Riven
    Leona - Blitz
    Quinn - Graves

1/2 đầu game bung hết 3 trụ, bot thì ad lớ ngớ feed vì toàn ... bật ngược về hướng đối phương, top thì do Jung ra trễ nên mình phải phụ -> thọt 1 lvl với Darius, mùi hành bắt đầu từ đây, bị cả jung lẫn Darius giết 0-3
    Combat team cũng tạch tầm 1-2 lần, mấy pha combat sau nhờ lao vô trước khi địch đủ ng` nên con Ad cũng ăn đc vài mạng -> xanh lại, thế là combat từ đó về sau xanh hẳn luôn. Vô J4 úp lồng, Maokai lao vô giữa R lên rồi spam QE, W, Kata bay vô giữa ulti, ad ở ngoài tỉa, Leona bảo kê, combat cuối còn 3 mạng Ad sp với top chạy vô p thẳng -> gg

p/s: Win phần lớn chắc cũng nhờ ko chửi nhau, con Sp cũng mấy pha tính chửi Ad nhưng bọn mình khuyên can, động viên -> Power UP! -> Lật kèo :6cool_sure:

3. Trùm online

Trùm online Leon S. Kennedy ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Pha epic thì có nhiều, nhưng sướng nhất và nghĩ lại vẫn khoái nhất là:

1 lần mình cầm Zed. Team mình afk thằng Jung từ phút thứ 10. 4v5. Team nát. Mất tất cả trụ ngoài. Số D gấp rưỡi số K. Team đòi sur, mình năn nỉ khuyên can, bảo def nhà tao đi p trụ. Thế là luồn lách trong rừng, cầm Zed và thật sự feel like a ninja. Thoắt ẩn thoắt hiện ở cả 3 đường của bọn nó mà chúng nó không tài nào bắt được. Nó all thì team mình phản kháng quyết liệt + mình kịch liệt đẩy vào. Nó cử 1 thằng ra phụ trách thủ thì trừ con trâu Mundo thì đứa nào dám 1 mình bước ra là bị giết hết. Nếu cử Mundo đi thì team nó thiếu tank, lợi thế 3v4 của bên nó không còn vượt trội vì team mình những người còn lại dồn damage cực nhanh, hơn nữa Mundo quá chậm chạp không thể ngăn cản mình đi ra cả 3 đường quấy phá. Team nó chửi bới liên tọi, chưa bao giờ bị chửi mà cảm giác... muốn cười đến thế :)). Cuối trận còn làm 1 pha xPeke chém nổ nhà nhà chủ mang lại chiến thắng cho team. Trận đấu kéo dài 55 phút. Đây là trận thắng sướng nhất của mình.

4. vietquybp

vietquybp Youtube Master Race GameOver

1.mình cầm caitlyn còn 1/2 máu đứng trụ, bên kia khazix, ashe, lux sp băng trụ, mình đặt 3 cái bẫy quang trụ, q,e rồi chạy vòng vòng trụ thế nào lại đc triple :))

2. cầm lux, giữa map tối tăm ko ward, chạy te te ra baron ulti bậy vì ko biết đối phương đang ăn 3ron, lại ăn may cướp đc luôn con 3ron + 1 mạng ---> team win :D

5. thiensu552t

thiensu552t Youtube Master Race

mình thì vừa tháng trước đánh trận cầm kz đi jung nói chung lúc đầu cũng ko gank đc nhiều nhưng team bên kia có 2 thằng cày thuê 1 mid xerath 1 jung ls, ls nó quẩy nát 2 lane top, bot mình thì chỉ gank đc 2 3 mạng, thằng mid bên nó thì đè bẹp mid ziggs bên mình 30' full đồ, sách 20d, mất thêm nhà lính đường giữa nữa. Team lúc ấy chửi nhau loạn hết cả lên rồi đòi surr, mình thì cứ im im đánh. Tưởng thua chắc rồi nhưng team kia cứ chăm chăm p mình mid thôi cả team mình cố gắng tử thủ, loay hoay thế nào mà combat lại toàn win. Mình kz toàn triple với quadra mà quan trọng là ad ap nó dù kiêu gì cũng toàn bị mình giết đầu tiên trong combat. Nhờ thế mà team kéo về late game đủ khỏe để p ngc lại và Win sau 1 pha quét sạch nữa. Đồng đội lúc này quay ra khen ngược mình cân team cảm giác rất sướng :)).
    /ps:Mình biết 2 thằng kia cày thuê vì trong trận nhìn thằng ls lên đồ linh hồn rồi rìu mãng xà thấy nghi nghi rồi. Hết trận ra tv.csm thì đúng ngay thằng Ls carry all đang stream đánh nick đấy dual cùng với thằng bạn nó thua trận đang chửi ầm cả lên còn bọn xem thì đang khen mình kz nữa :)) cảm giác sướng vãi ra.

6. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

Mundo
    Quăng q 1 phát an mạng
    Sếp gọi đi họp
    Afk -> bỏ cuộc :))

Jinx util k sign. Bắn con tris trúng con trym ăn bùa xanh xong đang hí hoáy b về.

Đa số : các lane khác + jung đều thọt. Xl a chỉ là thằng đi mid :6cool_what:

Lâu rồi k chơi :3cool_shame:

7. vn373498

vn373498 C O N T R A Lão Làng GVN

Leona ulti 1 cái có luôn 3ron
    Morgana Q 1 cái có luôn 3ron
    like a boss :))

8. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

cắm cờ JV cũng ăn dc con 3ron này :">

9. fucca

fucca Mega Man

cầm thresh Q cướp rồng trc mặt 4 thằng bao gồm cả jung nó
    cầm ls, cướp rồng + ulti chết 1 thằng, 2 thằng bỏ chạy
    leona cướp 3r = ulti cũng đc lần
    toàn trận thua =))

10. vn373498

vn373498 C O N T R A Lão Làng GVN

Thế thì bá rồi :))

Cũng vậy mà, có vài trận cướp đc 3r rất đơn giản mà vẫn thua -_-

11. Auditore

Auditore Mr & Ms Pac-Man

Cầm Riven bị 3 thằng dí, mình Q qua tường xong 2 thằng flash qua dí tiếp, xong Q 1 phát nữa qua tường, 2 thằng nản quá bỏ cuộc luôn LOL

12. tronghieu906

tronghieu906 Persian Prince Lão Làng GVN

Đệch, trận đấy t có coi! Khen Kz mấy lần, lúc sau có đứa lên cctalk nhận là Kz. Hóa ra là bác à :))
    :9cool_haha:

13. thiensu552t

hehe gặp đc người xem trận đấy rồi ^ ^. Đúng là đánh xong mình nhìn nó lên đồ nghi nghi mới lên stream của nó xem đúng ko :( nên ko đc xem mọi người bình luận mình thế nào hơi tiếc. Mình là thằng nhận là kz đấy :)). Đúng là đc trận xuất thần sau trận đấy mình canh coi nó bắt đầu tìm trận đấu là mình tìm cùng lúc luôn mong gặp nó trận nữa mà không đc :(

14. fucca

fucca Mega Man

cày thuê cc gì có ls với xe rác mà để bị kz giết, mình từng cầm kz cực kỳ xanh, bay vào sp mid nó chơi toàn hard cc + mắt tím vẫn đi

15. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:6cool_sure: chẳng qua ad bên nó nặng quá! 4 thằng cày thuê may ra mới gánh đc! Tấn chứ có phải tạ đâu mà gánh.

16. thiensu552t

:)) thế mới gọi là trận lên đồng chả hiểu sao trận đấy tự nhiên càng đánh càng tỉnh, thò ra thụt vào chuẩn vãi né cc như đúng rồi bon nó ko tài nào cản đc kz của mình giết người :)). Còn muốn biết trình thằng cày thuê thì cứ lên talkvn xem kênh Ls carry all nó hay stream cày thuê đấy. Nó với thằng bạn rank TĐ hay dual chung đấy :)) còn mình KC5 thôi ^ ^

17. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Vi 1vs4 , Quata ở hang Baron :D
    Sion 1vs5 , Penta . Riêng em Sion này thì sau khi tiễn 5 đứa nó về trời , bình máu vẫn đầy nguyên =))

Chơi mấy năm rồi mới dc 2 quả gọi là đáng để xem lại \m/

18. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Vừa bóp team xong ulti Sion hụt bay thẳng vào bệ đá ngay lúc team nó vừa hồi sinh xong tốc biến chạy ra gặp Tris ulti bắn ngược trở vô trụ bắn chết tức tưởi. DCM

19. Auditore

Auditore Mr & Ms Pac-Man

[video=youtube;5qSsdymHSTk]https://www.youtube.com/watch?v=5qSsdymHSTk[/video]
    Học hỏi trick2g :6cool_sure:

20. wespa198984

wespa198984 Legend of Zelda

mình thì có mấy lần qăng lại game cực hay :v 2 team đang ngang nhau nhưng team mình cb thì thua nhà chủ còn khoan 100 máu thì trym bay zo từ sát đúng lúc này nhà lình tái lập lại :V và dồn hết lên :v cb lần sau win nguoc lại :v lúc đo đánh 5-5 zui lắm