những kỷ lục trong FANTASY VIII

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi mắt quỷ kyo, 20/12/03.

1. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

12s có thể cho Zell đánh được 600000hp đó (chắc chắn )còn rinoa khi dùng Angel Wing mà sử dụng Meteor thì chắc chắn là 300000hp ...còn SQ thì may ra khi dùng Renzokuken mới ra Lion heart
    Tôi nói là nếu thôi nhé nó mà ra như trên thì Omega Die

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

U thử nghĩ coi nếu trong cùng 1 đơn vị thời gian ....ví dụ trong 1 phút đồng hồ , tất cả các nhân vật cùng đánh , thời gian chỉ cho có 1 phút thui, 1 phút ở đây là tính theo thời gian thực tế ấy thì ai là người đánh được nhioều HP nhất
    - ví dụ lấy omega làm chuẩn, nó đứng im cho quân mình đánh, cho các nhân vật xài limit thì ai là người kill chết nó đầu tiên
    lấy Zell đánh mất thời gian lém, tui nghĩ khi Zell đánh được 1 triệu HP thì Squall đã đánh được 2 triệu HP rùi, vì vậy mà tui không chọn Zell trong nhom'

3. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

U chơi trên ps hả đánh zell thế cũng mạnh thật tui thấy đúng là zell đánh khá lắm nhưng dùng lion vẫn hơn độ mạnh và tốc đọ ra đòn nhanh hơn nh tui thấy thực dụng hơn nh tui ko hè phủ định zell nhưng tui nghĩ dùng lion luôn là sự lựa chon nh ng chơi ff8

4. LeonKnight

LeonKnight Youtube Master Race

Tui cũng chưa bao giờ dám nghĩ đến chứ đừng nói trong 12s zell có thể tước của Omega được 600k hp, mà 12s thì cũng hiếm lắm, mỗi lần hắn đánh chỉ khi ra chiêu học trong Combat King mới đạt được 9999, còn lại chỉ là vài nghìn như Sq dùng limit thường thôi, thậm chí còn kém hơn, mà không hiểu Zell ra kiểu gì mà có thể lấy được 600K hp nhỉ ? Tui thì thường dùng Ir và Ri chắc ăn hơn, ít nhiều mỗi lần Ir ra đòn cũng được 3x9999, may mắn ra đúng sau limit của Sq thì có lúc còn được 6,7,8 x 9999 có phải là bằng 1/2 lionheart rồi không, Ri thì cho cast vô tư meteor, chắc là cũng nhanh chết thôi. Tôi thấy có một hiện tượng này nói ra xem các bác có thấy thế không nhé: Cứ mỗi khi trong nhóm tui có một kẻ die (đánh nhau với bất cứ con nào) thì khi dùng limit Sq rất hay ra Lionheart (khoảng > 50%), không hiểu có phải có kẻ die là dễ ra Lionheart không nữa, có bác nào gặp hiện tượng này không ?

5. Final000

Final000 Donkey Kong

Cái này nghe có vẻ lạ à nghen, mà tui cũng không để ý mấy việc linh tinh này, đơn giản là cứ biết đi, đánh và tìm hiểu nội dung game, thế thôi (lần chơi đầu)

6. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

kỉ lục mới kỉ lục mới đánh omega không mất giọt nào , à không không mất một HP nào mới đúng chứ , tên này tui biết cách đánh omega không mất HP rùi he he he , vậy lkà câu đó hốc búa của ultima_86 đã bị phá

7. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Đánh Omega ko mất giọt nào hả,ngoài cách dùng hero ra thì còn cách nào vậy,nói ra anh em thêm kiến thức coi.

8. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Thì tất nhiên là ùng hero rùi,hoặc là str 255 rồi đánh omega nhanh chóng ko cho nó đánh.Còn cách nào nữa thì nói lên cho tui nghe đi.

9. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

Ko dùng Hero thì ko thể đánh ko mất máu được
    Dùng zell thì ko nên đánh đẹp mà chỉ nên đánh nhanh thui như sử dụng :O.X;lên xuống ..chứ ko dùng tuyệt kĩ như My final Heaven

10. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

cái đó dễ ọt dúng hero là dc mà có gì đâu cha khoe hay cha lại bảo ko dungtàng hình mà vẫn ko mất giọt nào chắc con omega ăn tiền đút lót hả cah

11. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

Sao mình nghe ở đâu (lâu lắm rồi) là Squall ăn meltdown thì ra lion heart hỉ? Cái này đúng không?
    Đánh Omega mà không dùng hero thì chết chứ không mất máu gì nhỉ?
    Zell đánh toàn 4000, 5000 lấy đâu ra tổng được 600k bây giờ, tôi nói bác đừng chê chứ giỏi lắm tôi đánh được gần 100k thôi. (Chỉ số kịch kim hết rồi, còn mỗi luck thôi!)

12. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Kỉ lục:lúc lên tàu ở timber khi đánh với thèng president mình gọi ifrit ra thấy rõ ràng cục đá nó bay vào tàu mà tàu vẫn ko hề sứt mẻ:)). Điêu quá xá

13. okia

okia The Warrior of Light

Squall ăn Meltdown thì ra Lionheart => sai. tùy vào Luck và máu còn bao nhiêu thôi.
    đánh Omega thì cần Wé gì Hero.
    máu của Zell mà cứ để 1 sau đòn Megido Flame mà đánh xem, hầu như đều là 9999.

14. Final000

Final000 Donkey Kong

Hic, chỉ số luck là quan trọng không kém Str mà bác chưa max thì đánh limit của Zell không mất nhìu máu là phải, đấm có mấy phát thì lấy đâu ra mamàt nhiều máu.

15. okia

okia The Warrior of Light

cậu này tài nhẩy, ừ thì các chỉ số khác cậu lên hết òi, thế Eva cậu lên hết rồi à, làm thế nào thế, chỉ tui với :)) :))

16. Final000

Final000 Donkey Kong

Tròi oi, bác okia câu... tôm à nha, ổng nói vậy là chúng ta phải hiểu là những chỉ số có thể lên được của ổng đã max chứ ai lại nói ổng lên max eva.

17. M_108chuyenanhFF

ủa sao lại nói về cái tin vịt max evade thế này rõ chán điểm evade là điểm né , nếu mà max thì FF VIII coi như bỏ không rùi , mà báo trước evade max chắc là 100 % thôi chứ hơn thì thua

18. Final000

Final000 Donkey Kong

Bác M_108chuyenanhFF à, muốn biết thì bỏ mấy giây lên trên xem mọi người nói gì rùi hãy vô viết bài à nha, bác viết mà như câu bài nhzậy.

19. M_108chuyenanhFF

thế mà tui thấy có người nói tới chuyện max evade đấy , vả lại còn cãi lộn câu tôm , mà cái chuyện này tui nhớ bàn nhiều lắm về cái chuyện evade này rùi

20. Final000

Final000 Donkey Kong

Nghe có vẻ như bác vẫn chưa đọc mấy bài ở trên hay sao nhzậy, bác M_108chuyenanhFF, lên đọc thử coi đi rùi hãy nói.