Những loại súng trong Call of Duty !!!!!!

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi phucminh17, 18/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oOMoonOo

oOMoonOo C O N T R A

game ở đây tớ hiểu là cod, tự nhiên lôi splinter cell vào 8-}

2. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Vãi IW, ACR thế mà bọn nó làm sao đếch có recoil hay vãi 8-}

3. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

đây đang bàn về cái gì ??? :-/ nếu là game thì ko phải splinter cell, nếu là thực tế thì cần quái gì phải stinger, chỉ cần RPG thôi nó nẹt 1 phát là cha con thằng nào mà ko biết nó từ đâu ra :| spam xàm đít

4. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

Đúng là quên box này là box của COD nên mới nói vậy , mình mới vào box này vài lần chứ mấy :) , ảnh Avatar của DuyAnh nhìn râu ria quá hèn gì khó tính , mình xin lỗi bạn và những người nghĩ là mình spam ha , mong mọi người đừng chấp vì mình không có ý spam đâu , mình vào GameVN từ 2005 , tới giờ mới có 277 bài nên đừng nghĩ mình spam ha .
    Đây là lần đầu tiên mình thật sự quan tâm tới súng ống và chiến tranh vì project yêu cầu phải vậy , trước thì có thích nhưng không quan tâm lắm , trước giờ mình toàn Design & Modelling Character trong đó Monster là chủ yếu và rất ít khi đụng tới người và súng ống , người thì mình chỉ vẽ tay làm mẫu chứ chẳng bao giờ Modelling nó cả chứ đừng nói tới súng ống .( Nhiều lúc mình thở không ra hơi vì phải kiêm luôn hỗ trợ Animation Group khi họ làm không kịp tiến độ project )

Chỉnh sửa cuối: 9/3/10
  5. Longvn1987

Longvn1987 Legend of Zelda

ACR trong COD6 multi giống M4A1 1 cách kỳ la. Còn ngoài đời thế nào tớ không biết, chỉ thắc mắc làm thế nào mà recoiless...Giờ đang ghiền FAMAS + Stopping Power, bắn xa vô đối .Mỗi tội close range cùi bắp quá, thua M16A4 trong multi.
    Mình thắc mắc sao trong COD6 không đưa dòng HK vao game. Dòng này khá phổ biến trong quân đội Mỹ tại Iraq. Nhìn kiểu dáng cũng cool phết .
    Ai cho ý kiến khẩu USP và M9 akimbo ngon không so với DE hay Mag ?

6. Hide-tan

Hide-tan Youtube Master Race

DE thì quá ẹ, Magnum thì chính là DE của CoD4 với RoF giảm và mag 6 viên =).
    Nói chung chơi USP/M9 hay Magnum cũng được, tùy sở thích thôi. Magnum có vẻ nhiều người dùng hơn nhưng vẫn có 1 số pro thích chơi USP/M9 như lão face 8-}...

7. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

Từ tất cả các bài viết ở đây , chắc phải mua COD6 xịn về chơi để khảo nghiệm cũng như có thêm kinh nghiệm quá , cho hỏi mấy bạn , súng cũng như equipment ở đây unlock theo Exp hay theo màn vậy , có thể chép profile của acc khác về chơi cho đỡ tốn time không vì mình quan tâm tới kiểu dáng súng là chủ yếu chứ không nhất thiết phải chơi , bạn nào tốt trả lời dùm , cám ơn trước !!! :D:D:D

8. oOMoonOo

oOMoonOo C O N T R A

theo lvl (exp) , nếu chơi cho biết thì làm cái key cho rẻ, box làm j
    cả muốn unlock hết cho nhanh thì cũng dc, thấy có người dùng ko bị ban nhưng cũng có người bị ban chả biết thế nào

9. alexkid1942

alexkid1942 Mr & Ms Pac-Man

sao sever cod 3 ngày nay hok vô dc , có phải là đang bảo trì hok ??

10. AMRAAM_Missiles

AMRAAM_Missiles T.E.T.Я.I.S

Hình miêu tả đúng là M16, nhưng lại nghe rằng là bắt đầu từ khẩu M4 :|.
    Nói chung tuy chưa chơi Multiplayer, chỉ chơi đúng Mission "Cliffhanger" và "takedown" đã đủ thấy khẩu ACR có Recoil cực thấp, trong khi khẩu M4A1 ưa thích của em được unlock default, sướng ghê :D.
    Trong khi M16 tăng gấp đôi Power, unlock ở level cao hơn :|
    Hồi trước có anh gì bảo em là "nòng dài thì bắn mạnh hơn", em không hiểu chỗ đó? thường nòng dài sẽ giúp bắn có Accurate cao hơn và overheat chậm hơn thôi chứ ảnh hưởng gì đến sức mạnh của đạn 5.56? Giải thích cho em cái? :|
    @calabolg_tidus: khẩu Bushmaster M4A3 khác gì phiên bản Colt M4A1 hả anh?

11. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Nòng dài => tăng thời gian xoáy => tăng lực xoáy => tăng sát thương.
    Đoán thế. :P

12. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

;)) thế sao ko nghĩ nòng dài, xoáy nhìu => ma sát nhìu => giảm tốc độ ;))
    Nòng dài thì dài đến 1 mức nào thôi, chứ ko phải càng dài càng bắn mạnh. Quyết định sức công phá của 1 viên đạn thì cơ bản lý thuyết vật lý là muzzle energy = 1/2 mass x (impact velocity)^2 => tốc độ đạn ảnh hưởng lớn đến muzzle energy.
    Đương nhin còn phụ thuộc vào vật liệu của 2 mặt va chạm = đầu đạn vs mục tiêu => đầu đạn càng cứng càng tốt :-"
    Cái quyết định tốc độ viên đạn khi ra khỏi nòng sau khi xét cùng khối lượng đầu đạn là lực đẩy do thuốc phóng tạo ra. Các nhà sx có nhìu công thức pha trộn thuốc phóng, cho nhìu tốc độ giãn nở của thuốc phóng khi cháy khác nhau => lực đẩy khác nhau, đương nhin, recoil đv từng loại thuốc phóng cũng khác nhau. Xem như là cùng 1 loại thuốc phóng, 1 viên đạn. Khi viên đạn còn di chuyển trong nòng súng là còn đc lực đẩy thuốc phóng tác dụng, khi ra khỏi nòng => lực đẩy phát tán ra xung quanh tạo tiếng nổ, hết tác dụng đẩy. Thế cho nên nòng càng dài ( trong 1 giới hạn nào đó ) thì viên đạn càng sử dụng đc lực đẩy càng lâu => tích tụ gia tốc nhìu => vận tốc ra khỏi nòng càng cao => càng mạnh :-". Nhưng nòng dài quá 1 mức cần thiết thì khi đó lực đẩy thuốc phóng hết tác dụng thì ma sát lại lấy đi năng lượng của viên đạn :))

13. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

^Hâm mộ quá :-*

From xì-ke:

+Giữa nòng dài và ngắn (cùng 1 lượng thuốc súng) thì thời gian cháy ở nòng dài lâu hơn nòng ngắn => động năng lớn hơn tăng lực đẩy, accuracy và stopping power.

+M4A3 là hàng custom made : thay iron sight-bỏ carrying handle-thay handguard
    (không phổ biến vì là hàng custom)

14. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

cám ơn cám ơn b-) ta hồi xưa giỏi lý thuyết ứng dụng của vật ný lắm, mấy cái này thường thôi :>

15. AMRAAM_Missiles

AMRAAM_Missiles T.E.T.Я.I.S

Nhưng em thấy khẩu M4A1 trong MW2 (có thể là M4A3 thật) hơn M4A1 SOPMOD ở chỗ là RIS nó kéo dài từ Handguard về đến tận Iron Sight như SCAR lẫn ACR. Và Iron Sight mới, không như ban đầu (ở COD 4) và em thấy cái Iron Sight này dễ Aim hơn :D
    Màu vàng nhìn cũng hay hay =))

16. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

Ris = ??? :-/

17. oOMoonOo

oOMoonOo C O N T R A

rail interface system :>
    ta thì cứ hiểu nôm na là nòng dài thì range xa hơn nòng ngắn mà như thế nếu so trong cùng 1 khoảng cách thì power sẽ hơn nòng ngắn :">

18. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

Cái mục này chắc chắn là do update hoặc auto link mà ra , 1 trong những tai hại của những kẻ có mạng ở nhà , mình MẦN modelling chuyên nghiệp
    để mưu sinh trước khi làm làm chuyện lớn oOMoonOo à , cầm cái đĩa game lậu mồ hôi công sức nước mắt của mấy thằng còng lưng trước máy tính như mình mình buồn lắm oOMoonOo à , thật sự rất buồn nhưng vì nước ta còn nghèo nên chỉ có thể nói vậy thôi , thật sự buồn vô cùng :(( , mình mong sau này người VNam mình sẽ không còn nghèo để chơi game lậu , để tất cả những gì mình và những thằng như mình bỏ ra sẽ được trả công xứng đáng với những gì mình và những thằng như mình bỏ ra , thật sự mong cái ngày đó sẽ đến sớm , thật sớm để dân mình không còn phải cầm cái điã soft lậu cũng như đĩa game lậu nữa , thật sự mong như vậy :(
    Em chào bác PHẠM DUY ANH ạ , cái câu hồi xưa ta giỏi lý thuyết ứng dụng vật lý lắm làm em liên tưởng đến thầy của em ạ , em chào thầy PHẠM DUY ANH , chúc thầy ngủ ngon ạ , hà hà hà :D:D:D

19. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

^ wtf :-/ nãy giờ nhớ có đá ai đâu ? hay là tại dạo này mình tới ngày nên nhạy cảm :o:|
    nếu chỉ mún tham khảo gun modelling thì cứ chơi game offline nổi tiếng nhìu khi còn nhìu cái hay hơn, BiA 2, GRAW 1 &2, CoD 4, việc gì cứ phải CoD 6 rồi online mà phải khóc chuyện game lậu với ko ??

20. oOMoonOo

oOMoonOo C O N T R A

nói thật là ko hiểu?
    khoảng cách giữa key với box là vấn đề khó nói nhưng mà nếu ko nhầm thì bọn IW vẫn dc đủ 60$ =.=

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.