những người chơi assyrian thì vào đây

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi nguoi_hung_thanh_roma, 25/2/04.

1. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

He he ...Assy doi 3 da khong noi lam gi roi.....Neu doi 3 manh thi len doi 4 ai bao khong co quan danh chu....Phao ban da va phao baslista nay,.....Neu khong cu cho limit ngua nua.....Neu khong gap quan khac tinh thi thang chac roi...

2. ca com

ca com Mario & Luigi

điều này là tất nhiên rồi,ko có quân nào yếu,chỉ có người đánh yếu mà thôi

3. nguoi_hung_thanh_roma

nguoi_hung_thanh_roma Youtube Master Race

các bác có công nhận là ngựa r của ass bắn nhanh như c đen ko tuy ko có lửa nhưng ko phải là loại vừa đâu

4. pfiev

pfiev Youtube Master Race

Tôi thử với 7 thằng cung gỗ,đời 3.Với 3 quân là Assy,Egy,Hitt ,lần lượt cho từng đoi một giao chiến thì Vô địch là assy,nhì là Egy,cung hit đứng thứ 3.Tất nhiên là đời 3 hoặc chưa lên lửa,đánh giáp lá cà.

5. (S)

(S) T.E.T.Я.I.S

Assyrian vô địch đời 3 là đúng rồi. Ngựa R Chariot bắn nhanh hơn các đế chế khác. Lên đời 4 có pháo, cẩu đá, ngựa cung C+nông dân làm nhanh. Chính vì vậy mà có rất nhiều người thích đánh Assyrian. Tiêu biểu như bác: hungcongtu chẳng hạn.

6. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

úi giời, khen cái thằng hungcongtu làm cái gì. tôi gạ nó cho xem mặt mãi mà nó có dám đâu (nó ko dám gặp tôi vì trình độ AOE cũng bình thường mà mặt mũi thì xấu xí nên nó ngượng, vì ngày xưa nó khoe tôi nó trông ko đến nỗi nào). Bi h thì trốn tiệt luôn vì dính vào vụ đóng phim :)) Nổi hứng mún làm diễn viên. Ngu cho die :))

7. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

mới nghe thấy lần đầu đấy nhé , ai bảo đời 3 là cung ass mạnh nhất hả ? Đánh đời 3 thì cung Egy mới là mạnh nhất ,nhiều hơn cung ass những hơn 20 máu (vì có nâng cấp đầu người) thì cung ass bắn làm sao lại được chứ hả?

8. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

tôi thấy ninja nói có lý đấy.
    tuy nhiên ai bảo là dân của egypt làm việc tốt hơn dân assy nào.
    chính vì thế quân ass lúc nào cũng đông hơn quân egypt.
    vì thế 2 quân đấu nhau chưa biết được ai ăn ai.
    muốn đánh dập ass chỉ có cách dánh nhanh, để ass lên ngựa rồi là thua.

9. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Chưa hẳn,tôi ko hề ngán Assy mặc dù quân tôi dùng ko có lợi thế gì và tôi lên đời cũng chậm hơn đối phương,có thể đối phương 12'30 và tôi hơn 14'. Đó chính là Shang ,nếu tôi ở trong góc thì ko hề ngại Assy , tôi có 20 cái ruộng,7,8 cái nhà quân ra quân liên tục thì ngán gì ai chưa kể còn thừa gỗ và thịt để xây thêm BN phát triển.Nhiều người phì cười khi tôi bảo là sở trường Shang vì họ đánh Shang chỉ được mỗi cái lên đời nhanh hơn các quân khác,đánh Shang còn thua cả Assy nhưng khi tôi đánh thì ko ai dám cười vì sở trường lên đời BE đã giúp cho tôi tuy hơn 14' mới lên đời nhưng có gần 50 nông dân,khi lên xong Bronze xây BN thêm vẫn đủ bắt dân và quân liên tục,lên đời như nhau mà điểm chênh nhau cứ như đời 3 với đời 4 ấy.Hi hi,nhiều khi độc diễn ngựa cung làm cỏ hai nhà còn ngựa đôi làm nốt hai nhà còn lại rất sướng,có thằng đồng đội Yamato ở nhà thủ dâm lên C thần chưa kịp đi đánh đã vỗ tay chiến thắng cười đau bụng.Có chú phát biểu là mình đánh càng nhiều dân họ càng ko sợ nhưng sau mấy trận mình Shang họ sợ hay ko thì ko biết nhưng cứ mình Shang là họ lại hè nhau đánh quẩy mặc dù họ cũng được Shang.Còn dân Egy làm ăn tốt hơn Assy thì chỉ có về làm vàng thôi chứ thịt gỗ thì đương nhiên Assy lợi hơn vì dân chạy nhanh,vậy thì Egy sao chiến được Assy,ai đó cho tôi lấy Assy và họ lấy Egy chiến thì dù tôi có hơi gà 1 chút nhưng cũng liều mà chiến liền nếu ko chơi quẩy.

10. langgiangboyz

shang lên đời nhanh hay chậm vẫn cứ là shang thôi.
    đánh chậm thì đánh được 2 nhà với tới nhà thứ 3, còn đánh nhanh thì đánh được 2 nhà cũng là hết.
    arabia nói là đánh chậm cũng có lý cả, lên đời xong có đến 50 con dân ai chả ngán.
    nhưng vấn đề đồng đội có đỡ được đến lúc ấy ko mới là điều quan trọng.
    nếu đồng đội ko hiểu bạn mà tức tối resign cả lượt thì uổng công bạn.
    đánh đế chế bây giờ lắm chiến thuật lắm.và khả năng lên đời cũng cải thiện nhiều lắm, arabia cẩn thận kẻo lối đánh của mình hết thời nhé.
    àh, chơi shang mà ở trong cánh thì cách của bạn hay đấy, còn nếu ở ngoài, sao lại ko chơi quẩy và với cách lên đời của arabia thì ko phải là ác mộng lắm àh.
    lên đời xong với 24 đân, và đem quẩy đi đe` nhà thứ nhất còn đang ở đời 1 kiếm ăn, sang nhà thứ 2 thì mới lên đời xong.
    nhà thứ 3 và 4 vì sợ quá mà resign, haaaa.....
    egypt và assyrian ko mạnh mà cũng ko yếu, chỉ có ng` chơi là kém hay giỏi thôi.cũng như yamoto và palmiran, ai bảo là yamoto yếu thế hơn.

11. nguoi_hung_thanh_roma

cứ cho là cung Egy nhiều máu hơn đi ,nhưng độ chính xác có bằng assy ko hả kể cả tốc độ tên bắn ra có bằng assy ko .Đưng quên cung r của assy bắn nhanh như c đen dấy :>

12. langgiangboyz

cũng chăng phải đâu, tôi thấy c đen và các con ngựa bình thường đều bắn nhanh như nhau, cái chủ yếu là c đen bắn khoẻ hơn các con ngựa khác nên ta có cảm giác đấy thôi.
    tôi thấy c đen là một con ngựa hoàn hảo, vừa có giáp đỡ tên vừa có giáp đỡ chém, chạy lại nhanh.
    đấu pháo thì chắc là die, nhưng để dùng đi rỉa thì thật tuyệt.
    egypt thì là quân R vô địch đời 3 ass ko cương được đâu, bạn đã bao giờ gặp R egypt có cả ngựa cung lẫn ngựa đạp đi cùng nhau chưa???nếu ko tin thì bạn hãy thử đi.
    tôi đánh và tôi thấy ngựa ass qua nhà thứ nhất thì ko có kháng cự, nhưng đến nhà thứ 2 thì ko điều thêm quân ở nhà đi nữa thì tới nhà thứ 2 thì hết quân, nhưng với R egypt thì khác, qua nhà thứ nhất đến nhà thứ 2 thì vẫn thế, chẳng cần quân hỗ trợ.
    mình thấy ass chỉ đánh tốt khi nhà mình có 1 đạo ngựa R đầu tiên khoảng phút 15,16 lúc đấy ass tung hoành, nhưng càng về sau càng đuối.
    tôi thích đánh ass, nhưng ko phải là nhà ở đầu cánh, và cũng ko phải nhà ở trong cánh, bởi 2 vị trí này cực bất lợi cho ass, ng` hung` thấy thế có đúng ko?
    một vị trí thì đễ bị đánh nhanh, còn một vị trí thì được đồng đội bo cho nhưng cũng chẳng để làm gì.tôi đánh ass còn thấy một điểm nữa, nếu gặp nhà thứ 2 đánh mà là egypt hoặc hitti,ko công phá được thì tốt nhất về nhà thủ dâm.sau đấy chờ khi đồng đội mình hét toáng lên rằng :"ôi, nhà hitti nhiều ngựa lắm". thì lúc đấy mình mới đem quân đi thẳng vào nhà hitti luôn, mặc kệ đồng đội kêu gào.có thế mình mới dẹp được nhà hitti chứ, 1 đổi 1 cũng được mà.

13. nguoi_hung_thanh_roma

đáy là bác nói phối hợp các loại cung chứ , em chỉ bảo là cung r thôi mà , bác thử lại đi xem cung r của assy và cung r của egy loai nào hơn ,đảm bảo bác sẽ đổi ý kiến ngay thôi mà . Mà bác bỏ cái từ "thủ dâm" đi nghe bất lịc sự lắm bác ạ (mong bác tha lỗi cho em nha)

14. pfiev

pfiev Youtube Master Race

Phải rồi.Nhưng đó là bác cảm thấy mà.Em thử là thử khi Egy chưa nâng cấp đầu người.(Vì vào senec tạp bản đồ)Thắng nào bắn trước thằng đấy thắng.Nếu đông từ 7 thằng trở lên thì assy thắng .

15. (S)

(S) T.E.T.Я.I.S

iem vẫn thích Egg hơn vì lên đời 4 có song mã mà đời 3 thì cung R cũng khá mạnh<Chỉ sau Assy>. iem cũng thích Ass vì nông dân làm nhanh, ngựa R bắn nhanh==>đời 3 cực mạnh. Nói chung iem thích tất;;-)

16. langgiangboyz

hì hì, cho tui xin lỗi cả mạng nha, tại quen miệng gọi nhau như thế.
    tất nhiên tôi ko bảo là ass yếu ngựa đâu, nó là một con ngựa khoẻ, và chỉ khoẻ ở đời 3 thôi.nhưng ai dám đánh như thế này nào, có bao nhiêu ngựa thì đem hết đi, chẳng có đến một mống ở nhà thủ nhà nào.chính vì thế mà nếu egypt và hitti quyết định đóng cửa để thủ thì ass thực sự ko vào được.
    bởi ng` có tư tưởng đấy lúc nào số quân và số dân đẻ ra ổn định hơn nhiều.
    nhưng egypt mà đánh với ass thì tôi nghĩ ai cũng có tư tưởng đẻ thêm cả ngựa sọc nữa, chứ ko chỉ đem cung ra đấu cung đâu.ngựa sọc nhiều máu đánh khoẻ, tại sao ko chơi chứ.

17. nguoi_hung_thanh_roma

Nói chung là ai lên đời nhanh có nhiều quân là thắng chắc , đông quân thì phối hợp nhiều cánh ,vừa ở nhà thủ vừa mang quân đi đánh xứ người .Em nó có đúng ko các bác

18. langgiangboyz

đúng, cho nên chẳng cần tranh luận với nhau về vấn đề này nữa.mỗi ng` một cách đánh mà, cho nên cứ thấy cách của mình là đúng thì quả thực ko ổn một tý nào.
    như thế khác gì ếch ngồi đáy giếng, phải ko ng` hùng.
    bạn thường đánh ass bao nhiêu dân.bạn có hay như tôi, nếu ass ở đầu cánh thì đánh lạc đà ko???quả thực mình cũng khoái ass lắm.
    hiiiiii

19. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

tui lại không nghĩ thế.ngựa cung đời 3 của Ass chỉ thắng ngựa cung của Hit thôi chứ gặp Ey thì gần như ngang ngửa tuy nhiên phần thắng vẫn thuộc về Ey

20. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Hờ hờ đúng vậy, nếu đông quân thì chơi kết hợp cả ngựa sọc nữa, rất hay đó chứ, ngựa sọc công mạnh hơn cung nhiều mà, tui cung hay khoái kiểu kết hợp này lắm đó, nhưng phải nâng cấp nhiều cũng hơi tốn, thường hay nâng cấp máu và chọn loại chủ yếu để nâng cấp, nhưng tui thường ưu tiên là nâng cấp cho cung tên R hơn