Những nơi có cảnh đẹp để chụp hình ở HCM ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi king_game2, 4/5/09.

1. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Khu Mĩ Viên ở PMH củng rất đẹp , có đồng cỏ , có 1 cái công viên rất đẹp , chụp hình ko chê đc đâu ;)) ;))

2. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

từ hàng xanh mà lên PMH thì khoảng bao lâu hả mấy huynh :D mà chỗ đó có gởi xe ko vậy ;;)

3. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Hàng Xanh -> Điện Biên Phủ -> Võ Thị Sáu -> CMT8 -> Cầu Khánh Hội -> Cầu Kênh Tẻ -> Nguyễn Văn Linh -> PMH.

Đến giao lộ chỗ có 2 cửa hàng KFC & Lotteria quẹo phải đi hết đường sẽ thấy bãi giữ xe. Hoặc gửi xe tầng hầm khu Sky Garden cũng đc.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đi từ Nguyễn Thị Minh Khai ra cầu Khánh Hội cũng đc. Đường nào cũng tới mà. ^^

Thích khu PMH vì tầm nhìn khá thóang (ko có cọng dây điện nào trên đầu)

Thèm 1 cái apartment ở đó quá.

4. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Phú Mỹ Hưng mấy cái đồng cỏ trên đó thì cẩn thận chút, chúng nó hút chích quăng đầy ra đó, có cả BCS chứ chả chơi=)). Cẩn thận chân cẳng nhá..... đừng để có gì khóc ròng đấy! Mang giầy dép cho dày vào!:|

Cái ap bèo bèo tầm 1 tỷ 5 ah, nhào vô đi chú, giao nhà xong bán lại 2 tỷ vẫn có người mua! (chú ý là ko có dây mơ rể má làm vậy dễ ăn chém)

5. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

hihi , PHM thì ko phải bàn , 1 biệt thự sân vuờn tầm trung ở khu Mĩ Viên giá tầm 55 tỷ VND =)) . Còn thức ăn thì mình vào thử 1 cái trà sửa HHD là 35k cho 1 ly trà chocolate :"> , cơm gà tầm 80k 1 dĩa , pizza hải sản 120k khá ngon (sry chút vì tâm hồn ăn uống ) . Đã đặt ước mơ là sao này sẽ có 1 căn nhà ở PHM !! :X :X

6. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Khúc Nguyễn Huệ q1 và công viên cây xanh ở gần chợ Tân Sơn Nhất cũng đẹp lắm.

Ngoài ra cậu leo đỉnh mấy tòa nhà cao nhất mà lấy cảnh, TPHCM nhìn thấp thấp thấy nó oải oải chứ nhìn từ trên xuống được phết.

Thực ra tớ còn thích cả cảnh nghĩa trang nhưng cái đó đến thăm thì được chứ cho vàng cũng chả dám chụp sợ mang tội bất kính :">

7. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

Cái chỗ này tớ hồi đó cũng hay gởi, mà bảo vệ chúng nó chỉ cho người sống ở sky garden gởi thôi, làm mắc công nhờ thằng bạn xuống nói giùm vài câu :D.

Mà cái này ở đâu vậy, có gần bệnh viện Việt Pháp ko?

8. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Biết lựa chỗ thì giá cũng nhỉnh hơn ở ngoài chút thôi. Đồ ăn thức uống làm sẵn dâng tận miệng thì giá đó. Còn nếu có điều kiện để chế biến nấu nướng thì vào siêu thị mua đồ sơ chế, bớt đc 1 mớ.

Bảo mắc thì đúng là mắc thật, đc cái của đáng tiền, đồ ăn thức uống bưng ra coi ko đc mắt thì mạnh mồm quạt bọn nhân viên đc.

Chắc mới đến lần đầu mặt lớ ngớ nên thằng security nó vặn. Tớ thì cứ xộc thẳng vào bãi xe, dừng lố lên trên 1 chút cho anh security nhìn cái biển số để ghi vào vé xe, nhìn thấy anh ý ghi xong thì lùi lại 1 chút cho anh ý bấm vé, xong là vù thẳng. Khỏi hoạnh họe.

Thực sự ko khoái PMH ở 1 chỗ, dân Hàn Xẻng hơi bị đông, mà Eng. của các cậu các mợ Hàn Xẻng thì ô hô ai tai, X_X

9. anhvu4321

anhvu4321 Youtube Master Race

Qua khu Trung Sơn bên Q8 đó bạn , hay khu Phú Mỹ HƯng Q7 cũng dc , cảnh đẹp khỏi chê

10. squall2710

squall2710 Donkey Kong

còn thiếu, có gangster nữa bạn, chỗ đó lộn xộn lắm. Đừng nghịch dại mà tắm ở đó nhé, đầu năm 2009 tới giờ teo hơn 5 mạng sinh viên do tắm ở đó roài :p

11. king_game2

king_game2 Mario & Luigi Lão Làng GVN

sao mà sợ mấy vụ gangster quá :-ss , cả đám con gái mà có mình là con trai , kô lẽ có gì bắt mình hứng đạn hết :-ss

ai có dùi cui hay roi điện cho mượn cầm theo vài ngày :>

12. squall2710

squall2710 Donkey Kong

giết người hiếp dâm trấn lột ở đó cả đấy bạn, nhiều nữ sinh mất tích ở đó roài :( (nó xử 1 lần còn đỡ, đằng này nó bắt cóc luôn mới tội). Nhưng dạo này đỡ rồi,công an quan tâm hơn rồi, chứ hồi trước mới thật khủng khiếp

13. MrCooley

MrCooley Legend of Zelda

Nếu các bạn gái nhiều thì nên tới nhà tớ, sạch, thoáng mát :">

14. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Tìm nơi đông người. Đi ban ngày.

Cứ tìm đồng cỏ bụi cây mà bang vào thì cứ phải chuẩn bị tinh thần.

Huấn luyện cho các bạn gái thuần thục, nhuần nhuyễn chiêu 'Nhất cước hoại ngọc', nếu đc.

15. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

@chủ topic: đi đâu cho xa, vào toilet nhà cậu mà chụp ;;). Tui thì tui thấy ko đẹp nhưng nhiều bạn teen cứ khoái chụp trong đó, hay là tại tui ko có con mắt nghệ thuật :-?.

Ở thành phố thì ra Phú Mỹ Hưng ngoài quận 7 có nhiều khu giống vậy. Mà chụp hình gì mà phải chui vào trong mấy bụi cỏ thế này ;)), ko khéo lại xảy ra cớ sự không may :'>.

16. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Nguyễn Chí Thanh. Có nhiều em siêu mẫu chuyên chạy xe vòng vòng đeo khẩu trang và các anh hổ báo để bạn làm mẫu. Có sẵn công viên Hòa Bình super dơ cho bạn làm phong nền luôn.:|

17. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

Nhà Thờ Đức Bà lúc trời mưa :x :x :x. May mắn được một lần trông thấy tòan bộ khu vực Nhà Thờ Đức Bà lúc trời mưa vắng tanh. Không có một bóng xe :x :x :x. H vẫn còn nhớ.

18. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

chụp ở nghĩa trang Bình Hưng Hòa là đẹp nhất rồi :)) ,ko thì ra sông Thị Vãi mà chụp =))..còn 1 cách nữa chụp đẹp nữa là ra gần mấy cái lô cốt ấy :))

19. hai_tac_den

hai_tac_den Dragon Quest

Ai biết tên cái đường trong phim đẹp từng centimet ko ? ( 2 bên là 2 bãi cỏ với hàng cây ấy , thấy ca sỹ nào cũng chọn khúc đường đó quay clip hết )

20. Winter nice

Winter nice Donkey Kong

lên chỗ gửi xe hơi ở big-C chụp cảnh =)) đỡ tốn tiền

chạy wa mấy bụi cỏ ở khu công nghiệp cũng đc =)) nhưng xe ko biết để ở đâu :-?