Những phi vụ gamer Việt gây xấu hổ trước thế giới !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi luandaik, 11/5/12.

1. little fox

little fox C O N T R A

Một số bạn hiểu nhầm, ở đây ko ai gạch đá hay chối bổ gì dân tộc cả. Chắc chắn dù trong hoàn cảnh nào, khi được hỏi bạn đến từ đâu, tất cả những ng đã có mặt ở đây đều sẵn sàng trả lời mình là người VN. (Toàn thấy Lão Làng vào bàn luận có thấy mặt tên trẻ trâu nào đâu :6cool_boss:).

- Thực ra trẻ trâu tuy đông và rất hiếu chiến nhưng trình độ thì rất có hạn. Thường chỉ dám manh động ở những game cũ, đã có bản tiếng Việt. Nhờ đó với cái vốn tiếng Anh (và cả vốn tiếng Việt) có hạn của mình mới có thể bám trụ ở những sv nước ngoài này.
    - Với những game mới, vừa CB, OB hay chưa có bản tiếng Việt thì thành phần trẻ trâu khá là hiếm. Chưa nói đến những game hardcore hay P2P.

2. luandaik

luandaik T.E.T.Я.I.S GameOver

Kick thì kick chứ bác mình phải có lòng tự tôn cùng lắm nghỉ game .:))

3. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

ko ai bất mãn với dân tộc cả chỉ bất mãn với đám trẩu tre thôi:4cool_confuse:

4. luandaik

vậy ông ko hiểu ý tôi rồi xem kí cái comment nhé :))

5. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

dù trẻ trâu có nhiều thì chúng ta luôn tự hào về dân tộc của mình :))
    nó kick khỏi G thì thôi ta tự kỉ :))

6. xvienmonkey

xvienmonkey Mr & Ms Pac-Man

Mà đúng thật những game mà nặng cày cuốc bằng tay...CB hoặc vừa OB thì khá hiếm các thành phần hiếu chiến
    Giờ nhìn đâu đâu cũng game kiếm hiệp, hệ thống ngũ hành, Web game thì cũng na ná nhau, rồi kiểu dàn trận Tam Quốc Chí..nhìn mà chưa chơi đã thấy hại não...
    Thôi ra xem phim tình cảm chiến đấu hardcore mà ít thấy hại não hơn à

7. phongquan

phongquan Youtube Master Race

Nhục nhã, ảnh hưởng xấu đến hình ảnh VN >.< !!!!!!

8. little fox

little fox C O N T R A

Mà VN trước giờ cũng có hình ảnh gì vip lắm đâu mà sợ bị hủy hoại :4cool_baffle:

9. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

câu này chuẩn
    vốn VN cũng chẳng có danh tiếng gì to chỉ có tai tiếng vì tụi trẻ trâu thì nhiều :4cool_confuse:

10. luandaik

Thế bạn lại nói không đúng rồi phải làm sao để cho người ta thấy đc con người Việt ta như thế nào chứ . :D Trước h các bạn không thấy người nc ngoài đánh giá người Việt cần cù ,chăm chỉ , thân thiện và hiếu khách à .:))

11. little fox

little fox C O N T R A

Nếu lấy chúng làm mục tiêu phấn đấu thì được. Mình, và tất cả mọi người ở đây đều hy vọng, ở 1 tương lai ko xa, Chứ dẫn chứng từ đâu mà bạn bảo người nc ngoài đánh giá như vậy :6cool_surrender:
    Chỉ thấy bảo VN là 1 nước nông nghiệp, đang phát triển. Xuất khẩu gạo xếp thứ 2 trên thế giới. Do đó lực lượng trẻ trâu cũng rất đông đảo, nhiệt tình, mỗi tội hơi ngu 1 tí. Mà nhiệt tình + ngu dốt = cái gì thì chắc ko phải nói mọi người cũng biết nhỉ :2cool_misdoubt:

12. shockgame

shockgame Mario & Luigi

:D
    tương lai còn xa vời lắm :D, anh em mình bực thì đập phím tụi nó bực nó chửi:2cool_misdoubt:
    đập phím nhiều chuyển qua đập chuột, các bé ko đập nên xông vô hack chửi:1cool_byebye:

13. little fox

little fox C O N T R A

Nhớ tới có lần đang đi dungeon DN Sea, bực cái gì đập đập vô bàn phím, gãy luôn cái chân của nút space. Nửa đêm, nửa hôm kiếm đâu ra chỗ nào mua bán phím. Thế là kêu cả team đợi tí, chạy ra mua lọ 502. Hì hục 1 hồi chít chít, gắn gắn, sửa xong nút space còn nhạy hơn bình thường =)).

14. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

^ thế là ko tốt, mình bực thì mình chỉ tát thằng ngồi cạnh thôi :)).

15. xvienmonkey

xvienmonkey Mr & Ms Pac-Man

Đã nữa đê mà còn chỗ bán 502 à...đi đường buổi tối nguy hiểm quá..từ bữa chàng nào đó đi công viên bị 2 tên ko phân biệt giới tính hiếp..từ ngày đó mềnh ít dám đi về khuya qua công viên

16. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

Lạng vạng trên gamevn này mà ko cẩn thận xíu là gạch bay đầy mặt chứ đừng nói khi các cháu ấy máu rồi thì hỏi bố cháu là ai còn ko bít =)) đụng vào là táp :1cool_byebye: . Vào garena đánh war vài trận đi rồi thấy dc trình độ phong phú của tiếng Việt :1cool_byebye: . Tại vì trình ENG nước mình thấp nên toàn phang RAW máy câu chửi vào ko chứ ko đá xoáy chém gió dc như trình ở nước mình nên mới bị nước ngoài nó ghét đấy thôi :2cool_misdoubt: chứ đụng nhiều thằng khựa nó còn ác chiến hơn mình :6cool_boss: nhớ hỗm bắn CF China vào nó cứ bấm tên con mình liên hồi kèm 1 dòng tiếng tàu chả bít là gì :7cool_feel_good: cứ tưởng em ấy bấn thì cuối ván còn kèm theo 1 dòng chữ "****" thế mới bít là nãy giờ em ấy đang táp mình :7cool_feel_good:

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  17. TommyVC

TommyVC T.E.T.Я.I.S

Hồi chơi Lineage 2 SEA, một đám pinoy vào xổ toàn tiếng gì ra trong khi GM nó bảo phải nói tiếng Anh
    nghe du khách được lên tivi phỏng vấn phải không =)) bớt tin vào cái tivi đi bạn ;))

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  18. tekken2123

tekken2123 Donkey Kong

Túm lại 1 câu nhe:

" Internet phát triển quá xa so với ý thức + văn hoá con người việt nên có tình trạng thế, song phát triển cũng chẳng là gì so với thế giới, cho nên ta mới thấy ý thức + văn hóa của đa số gamer việt như thế nào. "

19. VladimirPutin

VladimirPutin C O N T R A

Toàn trẻ trâu, chơi ko chơi toàn vào phá =="

20. ChuBeIII

ChuBeIII Donkey Kong

Đọc thấy nhục ghê....lâu lắm rồi ta ko chơi game do VN phát hành...vô nghe tụi nó chửi ko đã mệt rồi stress thêm....VN chắc sẽ chẳng bao giờ tiến thêm đc nữa....cứ chơi game cấu hình cao khỏe..ko gặp mấy thể loại này nhìu..