Những thắc mắc linh tinh liên quan đến FFM08 - Post here!

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi xiahou_dun, 31/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Forever_HN

Forever_HN A ways away

trong ngày đầu tiên của mùa giải mới sẽ có phần hứa hẹn, đặt mục tiêu...chỉ hứa những gì mình có thể làm được và cố gắng bằng mọi giá thực hiện những gì đã hứa, nếu thực hiện được, cuối mùa Trust sẽ tăng trở lại.

2. kimnganne

kimnganne Youtube Master Race

minh hieu rui nhưng bạn có thể giải thíc va hướng dẫn thêm về các lời hứa ko nguyen vuong.còn lời húa cá nhân nữa.Bạn có phương pháp tối ưu nào giai quyết vấn đề nan giai nay ko.Nếu đội hình cua mình ko tin mình nữa thì hau qua se ra sao?Thanks

3. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Nghĩa là sao :|, phần Team Promises thì quá dễ hiểu rồi, đây là phần hứa hẹn về thành tích sẽ đạt được trong mùa, cảnh báo về các hình thức kỉ luật hay hứa hẹn nâng cấp cơ sở vật chất.

Còn phần Players, hứa hẹn cá nhân, thì gồm có 2 phần nhỏ, một cái là hứa hẹn về vị trí thi đấu của cầu thủ đó, VD như sẽ xuất phát trong đội hình chính hay phải thi đấu ở đội Reserve, lời hứa càng cao thì ngay lúc đó Trust sẽ tăng nhưng nếu không thực hiện được thì sẽ giảm thảm thiết.
    Cái thứ 2 là Special Promises, đây là những lời hứa đặc biệt, như hứa cho nó làm đội trưởng, hứa sẽ giúp nó thi đấu ở tuyển quốc gia...

Phuơng pháp tối ưu thì tớ nói rồi, cố gắng hoàn thành những gì đã hứa thì mọi chuyện sẽ ổn, đừng hứa những gì không làm được, như đang nắm Sunderland mà hứa đoạt vô địch EPL thì 8-}. Nếu trust giảm quá thấp thì lúc Extend contract sẽ khó khăn hơn, sẽ phải trả lương cao hơn để giữ chân cầu thủ.

4. heoconbusua

heoconbusua One-winged Angel Lão Làng GVN

có 1 cái điên rồ ở đây là nếu mình làm wá mức điều đã hứa với cầu thủ thì nó vẫn unhappy như thường, trust vẫn giảm.
    Điển hình là em hứa với Gary Neville :" You'll play mót ò the matches" nhưng do ko có hậu vệ cánh phải tốt nên cả mùa nó đá tới 54 trận~~> vẫn ko hài lòng.
    zzzzzzzzz

5. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Bất cứ việc gì sai lời hứa đều dẫn đếm giảm Trust, như có lần tớ hứa cho thằng Richard nghỉ ngơi, nhưng trận sau thằng thay thế nó chấn thuơng, buộc phải tung nó vào đá. Hết trận nó chỉ mặt mình bảo "Rất ngạc nhiên vì mình đã hứa cho nó nghỉ mà còn bắt nó đá" 8-}

6. intermilanfc

intermilanfc Liu Kang, Champion of Earthrealm

có lần hứa cho crespo đá chính
    vào trận quên sắp nó vào danh sách
    qua trận nó chửi mình =))

7. kimnganne

kimnganne Youtube Master Race

Hic cam on moi nguoi bon cau thu nay phuc tap thiet neu vay chac ko the tao tao dc 1 dream team rui.Vi mua may thang hay ve ma ko cho no đá thì no chửi.Còn cho nó đá thì mấy thằng co san thì xử lý sao.Nếu mình ko hứa cái gì hết thì sao nhỉ.

8. findingu2kill

findingu2kill Legend of Zelda

uhm, nói chung vụ mục tiêu này nhảm nhí lắm, cứ để ý mới vào có đặt mục tiêu dc mấy cái cup với mấy cha board, mình vượt chỉ tiêu cũng bị cho là miss (như mục tiêu vô chung kết, mà mình lại "lỡ" đoạt cúp)

còn trust thì làm đúng như lời hứa với nó là nó ok à

9. Forever_HN

Forever_HN A ways away

muốn vượt chỉ tiêu thì lúc hứa nhớ đánh dấu cả phần surpass objectives nữa :D

10. intermilanfc

hứa mới chả hẹn
    mà bản 07 cầu thủ già, chỉ số tụt kinh, kiu nó nghỉ hưu nó nói ok, cố cống hiến hết mùa này
    bản này già mà đỏ chót, kiu nó nghỉ hưu nó toàn từ chối, nó nói nó biết nhìn hợp đồng, mình có bảo nó đui đâu mà nói nói thế nhể =))

11. vubinhminh151

vubinhminh151 Donkey Kong

Thế vào đâu để nói với nó lời hứa

12. Hayate2103

Hayate2103 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi tí :

1. Sao em đá M.U đội hình tòan cầu thủ hàng khủng mà hết 1 mùa thua từ 8-14 trận ... thấy đá đội yếu mà thua hoài >.< .
    2. Sao ký hợp đồng thêm với cầu thủ mà ko cần tăng lương quá cho nó ... hồi trước lương 1 thằng trung bình đòi 80.000-100.000 Pound , giờ từ 200.000-300.000 Pound , mà nếu ko đồng ý giá đó là nó ko chịu gia hạn hợp đồng :(( .
    3. Có cách nào để mua cầu thủ của CLB đối nghịch mình ko ? Nhưng MU với Arsenal ấy ?
    4. Làm sao giữ cho tài chính mình gia tăng và giữ vững ko bị giảm xuống còn âm tiền ko ?
    5. Làm sao xây mấy cái nhà nâng cấp như sân tập ...v...v... , hồi chơi FFM 04 em xây 1 đống nhưng ko thấy cải thiện tiền bạc gì cả :(( , còn giờ thì ko biết xây .

Mấy bác có thể post hình chỉ bảo giúp em hay sao cho thằng dốt này dễ hiểu tí ... thanks các bác ...

13. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Dress room Chemistry.

1. Đội hình mạnh nhưng thua hoài thì nên xem lại cách xếp đội hình, set Individual players và tactic. Cũng cần ngó qua xem Energy của cầu thủ đang ở mức nào. Tất cả những phần này đều có nói ở các topic ngoài kia. Cậu xem thêm nhé.

2. Không muốn tăng lương thì tăng các khoản thưởng theo bàn thắng, theo số trận không để thủng lưới...Cố gắng để Trust đạt 10/10, khi đó đàm phán gia hạn hợp đồng sẽ dễ hơn, số luơng tăng thêm sẽ không quá cao.

3. Các CLB Arch Rivals ở EPL không có cách nào mua cầu thủ của nhau được.

4. Để không âm tiền, hãy cố cân đối thu chi. VD như cắt giảm lương thưởng cầu thủ, bán bớt những thằng ăn hại, chịu khó tham gia thị trường chuyển nhượng, mua rẻ bán đắt (kiểu Arsenal =))), cố gắng đàm phán bán quảng cáo, tài trợ giá cao, cố gắng thi đấu tốt, đoạt cup nhiều :)).

5. Vào trong Club Facilities, chọn Extend .... Trong đó có thể xây dựng cơ sở vật chất tập luyện, nhà cho thuê, các cơ sở kinh doanh...Cơ sở vật chất cho trung tâm huấn luyện sẽ không cho ra tiền mà còn...mất tiền bảo trì, các nhà cho thuê, cơ sở kinh doanh sẽ cho ra tiền, nhưng số tiền bỏ ra để xây một căn nhà cho thuê cũng thuộc loại...chết tiệt 8-}

14. intermilanfc

sao ko đưa vào guide
    giải thích mãi thế này ko mệt àh :|

15. Forever_HN

Forever_HN A ways away

có ma nào thèm đọc trong đó đâu :-w

16. findingu2kill

chậc, lương trung bình khủng thế thì phá sản là đúng rồi, tớ cày e real mà lương trung bình cũng chỉ tầm 50k-60k E thôi, = 1/4 của bác :|
    ANW, bác nào lái MU cho tớ hỏi thằng CR7 đá 3D tn, hay ko. thằng đấy khủng quá, chả bao giờ mua dc :|

17. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

3-4 năm sau tính từ lúc chơi là mua dc thôi trong đây hok có ai là ko mua dc trừ phi sunderland =))

18. heoconbusua

R7 đá 3D thì khỏi phải chê, ghi bàn cứ như là rầm rầm ấy, xem chú lửa wa cả hàng hậu vệ mà sướng, decided goal thì khỏi nói, tuyệt vời, hàng tá ấy chứ :D

19. findingu2kill

đắt quá, đắt quá, đắt quá, mà k bít cắn răng cắn lợi mua rồi nó già bán lại có ai mua k nhỉ;))

20. heoconbusua

R7 trong game tớ chẳng bao h dưới 90M cả, bạn mua bao nhiu thế???? ( àh tớ nắm MU :D)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.