Những vấn đề cần giải đáp về AOE ROR !!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 27/7/06.

1. uranusk87

uranusk87 Youtube Master Race

Các bác giúp em với , khi em vào multi internet chọn showgame thì nó lại bắt mình điền số điện thoại và tên modem gì đó . Em không thể kết nối vào để chơi , mong các bác giải đáp hộ em . Em cám ơn các bác ^^

2. leduy87vnhn

leduy87vnhn Donkey Kong

có ai biết cách khắc phục lỗi này không? ở AOE 1
    mình không tài nào chơi được

hic chẳng biết làm sao up được ảnh, mọi người cứ bấm vào cái biểu tượng ảnh bị lỗi ý, nó sẽ ra cái trang anhso.net đấy.
    Cám ơn nhìu :(

Chỉnh sửa cuối: 7/2/11
  3. BáoĐen

BáoĐen Mr & Ms Pac-Man

Híc,bác nào biết chơi AOE RoR ở chế độ cửa sổ ko,chơi trên màn 22' nhìn khó quá

4. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince Lão Làng GVN

cho hỏi mọi người thường dùng phần mềm j` để quay phim màn hình ? như tại 1 số giải người ta quay tường thuật trực tiếp ấy
    có nhiều trận đánh hay muốn quay lại cho bạn bè cũng xem

5. snacktom

snacktom Youtube Master Race

cái này cũng chỉ là phần mềm quay màn hình thông thường thôi mà

google đi bạn

6. Vinny

Vinny Dragon Quest

sopcast thì phải zzzzzzzzzzzzz

7. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince Lão Làng GVN

có ai biết cách chia đạo nhà để mua quân nhanh liền 1 lúc như mấy pro hay làm mà ko phải CTRL +A rồi click từng con ko

8. ghost_mcafee

ghost_mcafee Youtube Master Race

cái này đơn giản. Bạn gom các nhà mua quân thành 1 đạo - ví dụ đạo 8 chẳng hạn. Xong đến lúc mua quân thì ấn số 8 rôi ấn nút Tab kèm thêm nút gọi quân. Giả sử như tôi đánh minoan, xây 10 nhà BA, thì Ctrl các nhà lại lập đạo 8, lúc mua quân thì ấn số 8, sau đó ấn Tab + A để mua cung A. Tương tự các quân khác mua ngựa gỗ thì ấn Tab + R.

---------- Post added at 10:45 ---------- Previous post was at 10:39 ----------

Tiện thể đây cũng xin hỏi các bác luôn vấn đề này:

Tình hình cụ thể như sau:

Em chơi AOE trên Lap Asus N80VM (X83vm) qua GG và CGA. Mạng ngon, ổn định. không giật. Chỉ có điều, lúc load AOE rất chậm.

- Lúc ấn vào Multiplayer, chờ khoảng 7,8 s nó mới nhảy màn hình sang bảng tiếp theo.
    - Lúc ấn tiếp vào IPX connection... thì lại phải đợi tầm 7,8s nữa mới hiện phần : show, join, creat... ( các máy tính khác kể cả lap em thấy bấm chỉ mất 1,2s là vào được bảng tiếp theo).
    - Lúc ấn vào show thì chờ khoảng 5,6s nó mới load đc các mạng. Chính vì thể những phòng 6/8 chẳng hạn, là ko vào kịp vì lúc mình vào thì full rồi. Nhưng cái này cũng ko tồi tệ lắm. Vì:
    - Lúc nháy kép hoặc ấn vào join để vào phòng thì phải đợi khoảng 10s nó mới vào khung hình chọn quân và team. Mặc dù mình ko lag nhưng do vào chậm nên toàn bị hiểu nhầm là lag, thành ra toàn bị kick. hãm vãi.

Máy tính cài win 7 64 bit, tốc độ thì khỏi chê: CPU P7450 2.1 GH, Ram 4GB, VGA rời 1GB.... nói chung là chơi ngon game này.

Một điều nữa là khi chơi qua GG hay CGA đều bị hiện tượng chậm delay như trên. Nhưng khi chơi offline đánh với computer thì lại load rất nhanh!

Bác nào biết khắc phục cái lỗi tốc độ này thì giúp em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

( đã kiểm tra lại bản win, bản AOE, vẫn chuẩn. Driver cài cho máy đầy đủ và ko bị lỗi )

9. avada kedavra

avada kedavra Mr & Ms Pac-Man

quẩy đá là gì vậy? đọc không hiểu gì cả
    tộc nào mới có xe bắn cung ở nhà BK

10. breaker910

breaker910 Youtube Master Race

pháo bẹt ở nhà bk thì 1 số tộc có như choson, roman, greek, assy, minoan

11. linhchau1989

linhchau1989 Youtube Master Race

Ai cho mình hỏi với , sao mình chơi ở chế độ single player mà vào phần settings lại không chỉnh lên giới hạn 200 quân được vậy , lần nào đánh cũng chỉ giới hạn 50 quân à , tìm hoài trong settings ko thấy chỉnh giới hạn quân đâu cả , mình chơi AOE 1 Rise of Rome đó , single player rồi chọn random map

Vào phần multiplayer thì chỉnh lên 200 quân được nhưng máy nó chẳng thèm đánh đấm gì cả , vào trận nó chỉ cho dân đi lấy gỗ và xây đúng 2 cái nhà BE là thế nào nhỉ , mình có cho nó tiền luôn mà nó cũng chẳng thèm làm gì khác , cứ thế mãi , có trận nó còn ăn vạ để mỗi cái nhà chính và 3 con dân đứng chơi thế suốt , không biết phải bản crack lỗi ko nữa , mình down crack no-cd trên trang gamecopyworld

12. coreduo

coreduo Dragon Quest

Có ai giải thích cho mình các thuật ngữ trong AOE đc k ạ
    Kiểu ngựa R, ngựa đạp ngựa chém, pháo bẹp các thứ ạ
    SR em ms chơi

13. thuyetasia

thuyetasia Youtube Master Race

ai có giáo an chuẩn chút về chiến thuật aoe cho mình xin đc ko?

14. giatran

giatran Youtube Master Race

Bây giờ ít người chơi quá thì phải ? muốn tìm người để đấu mà k thấy ai chán kinh khủng

- - - Updated - - -

Cần gì tới giáo án hoàng tráng thế cứ chơi rồi rút kinh nghiệm thôi

15. lindamiu

lindamiu Youtube Master Race

tại sao e lùa hươu hay voi đều bị chết dân . e mới chơi chưa ai chỉ e cách khắc phục