Những vấn đề về lỗi game post vô đây !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi namcoibongro, 27/5/08.

1. unholy fire

unholy fire Mega Man

Hix ! Tui cũng bị lỗi giống như bạn trên mà không biết làm sao hết. Tui đã thử tắt hết Firewall của các chương trình Anti-Virus và Windows. Thậm chí còn uninstall luôn mà kết quả vẫn không vào được.

Điều đặc biệt là trường hợp này xảy ra khi tui đang chơi ngon lành tự nhiên bị server disconnect 1 cái sau đó mọi người bạn tui vô lại được còn tui bị cái lỗi như vậy. Và đặc biệt là tui không vào được luôn cả trang chủ của game Rohan nữa. ( www.playrohan.com ). Ping thử các trang khác bình thường ngon lành chỉ duy nhất ping trang đó thì báo là "Request Time Out". Giờ không biết làm sao nữa. Đau khổ quá hic hic... Ai có cách nào hiệu không giúp tui với hoặc đơn giản là lên Forum ROHAN post hỏi xem có ai bị lỗi giống như tui không yêu cầu nhà phát hành kiểm tra và khắc phục lỗi xem ( TUI VÔ WEB ROHAN KHÔNG ĐƯỢC )

P/s : Tui dùng mạng FPT Mega Styles. Chơi game và download bình thừơng không hiểu dạo gần đây FPT bị gì mà download chậm thê thảm còn game thì lag te tua... :(

2. wind7

wind7 Youtube Master Race

Đến thời điểm này đã có ai xài FPT HCM vào được game chưa?

3. XIII:BLACK_CAT

XIII:BLACK_CAT Sonic the Hedgehog

Giảm toàn bộ cấu hình xuống thấp nhất . Thấp nhất rồi mà vẫn bị thì mua máy mới là tốt nhất .

4. mr.anthony

mr.anthony Mr & Ms Pac-Man

có ai chơi mà cứ khoảng 15-20' lại dis 1 lần kô vậy??? Nhiều lúc vừa log vào, buff xong là dis, lỗi 5101 với cả 5002 đó, ai bị thế kô?? Có cách nào sửa đc kô?

5. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cái này mình nghĩ do đường truyền mạng của bạn có vấn đề. Mình cũng gặp hiện tượng lỗi disconnect như bạn nhưng thỉng thoảng mới bị thôi, thường disconnect vào lúc buổi trưa hoặc giờ cao điểm lúc đó mạng như con rùa thì mới bị thôi.

6. kelangthang0902

kelangthang0902 Youtube Master Race

Mấy winh ơi chỉ dùm em , sao em download rồi cài đặt xong xui thì nó cứ báo : " Failed to load Gem.cfg -0 và Game reset failed! " là sao vậy T_T . mấy winh giúp em với

7. LonThon

LonThon Youtube Master Race

Lúc trước chơi dù sv full vẫn ko bị như vầy!Giờ mình vô là bị lag,tưởng do 2 sv silva và torion full mới bị vậy,ko ngờ qua 3 sv còn lại cũng bị!Từ hôm qua đến giờ ko chơi được,đánh được 1 cái bị dis lỗi 5101 ji` đó?ai biết cho mình hỏi lổi này do máy mình yếu hay do đường chuyền nhà mình?Mình đang sài Mega Vnn gói 250k .máy mình thì cpu 2 g dual,ram 1 g,card thi 256 !

8. athrunzalax09a

athrunzalax09a Youtube Master Race

không phải riêng một mình bạn laggg đâu có nhìu người cũng bi laggg vậy những khoảng tối lúc 7h + thì bớt laggg rùi còn cái lỗi thì mình bó tay không bít :(

9. LonThon

Lúc tối còn kinh khủng hơn nữa!Mình mới đánh con quái 1 hit,là con mình đứng yên,nó nghỉ ngơi tí,1 lúc sau thì nằm,đêm qua mình choi 5 h mà con mình len được lv 4!Mình nghĩ buổi sáng tụi nước ngoài ít chơi nên vào!Ai ngờ vẫn bị!

10. athrunzalax09a

athrunzalax09a Youtube Master Race

không bít bên bạn ra sao nhưng tối wa lúc sau 7h mình chơi rất bình thường đâu có bi laggg gì nữa đâu

11. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

Trước tui cũng bị cái lỗi quái gỡ này , kiểm tra đường truyền , máy móc , file setup vẫn bị , lên 4rum của tụi nn chỉ thì chỉ có cách Setup lại từ đầu rùi update lại thui , giờ tui chơi ngon lành roài chẳng còn bị lỗi gì nữa hết :D

12. bangbang35

bangbang35 Youtube Master Race

hic hic cái lỗi error 5101 cứ ám ảnh tui mấy bữa nay roài , hóa ra ai cũng bị giúng tui cả ta zui ghê ta , ai cũng bị cả bạn ơi hồi nãy còn đang ngon lành giờ lag tung đít luôn nè dô lại thì lag nữa mệt quá trời ơi sao admin chưa can thiệp ta ...

13. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

Híc sry anh em về bài viết mới nãy , lúc này là gần 12 giờ tui vô chơi nó lag kinh khủng , có mấy ông pt cùng đội cũng chịu không nổi , điển hình như Nopk1 , DarkAngel ... thoát game luôn , chẳng hiểu do lỗi server hay đường truyền nữa , mới sáng chơi chẳng vấn đề gì , giờ thì ...

14. Ketra

Ketra Legend of Zelda

lag dis liên tục ức chế dã man
    mặc dù đã làm công tác cứu hộ siêu cấp =)) uninstall >>> setup lại . mà vào game vẫn lag + auto dis >>>> bó tay .

15. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Mạng tớ chơi Rohan chẳng dis tý nào.Có dis thì do mạng tớ thỉnh thoảng lắm mới bị dis thôi ,chứ Game tớ thấy quá hoàn hảo :D

16. zZNewAssassinZz

zZNewAssassinZz The Warrior of Light

mấy bác nói gì chớ em chẳng thấy lag lần nào :hug: , cũng chưa biết dis là gì :devil: . Các bác biết vì sao ko ??? Nhà em xài mạng Mega VNN gói 1m/tháng đóa :o . Ai muốn ko dis ko lag thì hãy dùng Mega VNN !!!!:>:>:>

17. jamesktm

jamesktm Mr & Ms Pac-Man

không biết tương lai ra sao chứ giờ lag quá chơi hông nỗi,chán kinh ...................................................................

18. LinhMoi22

LinhMoi22 The Warrior of Light

bạn ơi topic download ở đâu vậy bạn ?? chỉ dùm mình đi :|

19. LonThon

Hix,xóa luôn cái Rohan cũ rồi,giờ down lại từ đầu,cách này là cách cuối cùng rồi,nếu ko được thì đành tạm biệt Rohan vậy!Mình thử remove và setup lại,thấy vẫn ko ăn thua!Chán thật!

20. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

link download đây nè http://elb.vectranet.pl/~tubylem/Rohan_nomusic.7z
    vẫn còn vứt file này trong flashget mỗi lần vào game là lại phải giải nén ra rồi update để chơi