Nightmare Edited Version

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi whisky137, 22/9/12.

1. whisky137

whisky137 Dragon Quest GVN Veteran

Đây là bản sửa chữa, bổ sung lại bản Nightmare cũ của mình. Bản mod này được căn chỉnh lại nhiều thứ, loại bỏ nhiều unit, thay hiệu ứng, thay đổi damage, range... nhằm mục đích làm game nhẹ hơn, cách chơi phù hợp hơn. Một số yếu tố làm lag game hay phức tạp quá đã bị lược bỏ.
    Bản này mình làm xong cả tháng rồi nhưng làm biếng quá ngại up ^^
    =============================================

A. Cách cài đặt:

1. Đầu tiên là phải cài bản Yuri's revenge
    2. Xóa các bản MOD cũ(nếu ko xóa thì game bị chồng chéo, lỗi):
    Xóa (hoặc move) các file ecacheXX.mix, expandmdXX.mix (XX là số tự nhiên từ 00 tới 99, ko phải XXX ), rules(md).ini, art(md).ini, ai(md).ini
    3. Down bản MOD về, giải nén ra. Các File trong đó cho hết vào thư mục cài game. Nếu có file trùng tên (file gamemd) thì cứ đồng ý tất cả.
    Thế là xong, vào chơi.
    4.
    Với lỗi Don't Send khi chơi Yuri's Revenge, xử lí như sau:
    Click chuột phải vào Application và chọn như sau rồi OK

B. Cách chơi:

So với bản gốc, bản mod này được bổ sung thêm nhiều đơn vị mới, một số Super weapon ở dạng tăng damage, tăng máu..., nâng cấp AI.

1. Các Super Weapon:
    - Heal Special (Có khi có nhà chủ): Chụp nó lên 1 đám lính nào đó, nó sẽ hồi phục 100% máu.
    - Repair Special (Có khi có nhà sửa chữa): Chụp lên đám tăng hay nhà nào đó thì sẽ dc hồi 100% máu.
    - Stronger Special (có khi xây Future Technology): Chụp vào đám nào thì damage và máu của chúng tăng 25%.
    - Tank Drop Special (Có khi xây Tank Drop Tower): mỗi phe sẽ thả dù tank đặc trưng phe đó.
    - Invisible Special (Có khi xây Invisible Tower): Chụp vào quân, nhà nào thì đám đó tàng hình (vĩnh viễn, chỉ hiện hình khi tấn công).
    - Upgrade Special (có khi xây Machine Shop): Chụp vào đám nào thì nó dc cộng thêm 1 sao (quân đó phải có khả năng lên cấp nhé)
    - Ion Cannon Special (có khi xây Ion Cannon Tower): chiếu vào đâu thì nơi đó bị ăn 1 lượng damage lớn.
    - Para Drop Special (có khi xây Master Barracks): Thả dù quân lính với số lượng lớn

2. Tech Level:
    Bình thường Game có Tech Level=10. Thang chỉnh Tech Level vào game là thấy. Ở bản này Tech Level lớn nhất là 12. Bình thường mình cũng chỉ chơi với Tech Level=10. Còn Tech Level=11 thì có thêm Ion Cannon Special. Tech Level=12 có thêm cái cột Thunder Force.

3. AI:
    Bản này có 3 cấp độ AI: Normal, InsaneLegend.
    Normal mạnh ngang với Hard trong bản bình thường.
    Insane mạnh hơn hẳn Normal, tấn công đa dạng
    Legend mạnh vượt trội so với Insane
    Lưu ý, COM phát huy tối đa sức mạnh nếu chơi ở các map có địa điểm xây nhà rộng. Khuyến khích ko dùng các map có sẵn vì quá nhỏ :-"

4. Bản này đã up lên NPATCH nên file gamemd đã bị thay đổi. Từ nay để game có thể vận hành cần phải có cặp đôi gamemdNpatch.mix

5. Từ nay bạn có thể thay đổi tốc độ game khi chơi Campaign (chắc ai chả ngán cái tốc độ rùa bò sẵn có). Chỉ cần thêm -speedcontrol vào Target của shotcut. Ví dụ của mình là:
    "F:\Game\Red Alert 2 - Yuri's Revenge\YURI.exe" -speedcontrol

6. Vào phần Campaign, có phần Campaign List, tất cả các Campaign đều dc mở. Bạn không còn lo việc không qua dc Campaign nào đó nữa.

7. So với bản Nightmare thông thường, ngoài một số thay đổi phía trên, bản này đã bỏ chế độ farm tiền và bổ sung vài map mới. Map Siberi vì có cầu nên đôi khi gây ách tắc giao thông cho BOT, ở đây mình bổ sung map Siberi v2 đã bỏ cầu ở nhiều đoạn. Trong 2 map mới thêm vào, mình tâm đắc nhất với map Fast war (2-8). Map làm rất đơn giản, nhỏ nhưng lại phù hợp với bản mod này. Nếu muốn thử cảm giác Crazy thì cứ làm một ván Free for all 8 nước hoặc chơi team 4-4. Bản thân mình chơi kiểu này với Normal nhiều ván đi sạch sau 4, 5 phút :))
    Goodluck and have fun !

Link download:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?v84l7trzd1rzliq
    hoặc
    https://drive.google.com/open?id=0B3YgOZsuXQDkbFQxd1lkVTR1cTQ

Chỉnh sửa cuối: 30/6/16
    truonghlcot5 thích bài này.
  2. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

sao tui down về , kis 2012 phát hiện virus trong gamemd.exe là sao hả whisky ???

3. whisky137

Chịu thôi, vẫn là gamemd.exe trong bản cũ mà :(
    Có giữ bản cũ thì lấy gamemd.exe đó cũng được.

---------- Post added at 23:20 ---------- Previous post was at 23:12 ----------

Ec, có con zbot.f thật. Con AVG trong máy ko báo là sao nhỉ. Quét thì lại thấy báo có. Thế để mai mình up link mới vậy. Link bản mod và link npatch riêng.

---------- Post added 23-09-2012 at 01:06 ---------- Previous post was 22-09-2012 at 23:20 ----------

Link chuẩn rồi đấy :D

4. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

whisky còn mod à? down về ăn cắp vài con mới dc :))
    mà tia laser đẹp thế, làm sao vậy, chỉ mình đi :)

5. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

bản này mà gặp pro chơi online, ko bao giờ win đc luôn :(

6. whisky137

Đã edit lại link download mới, gộp cả NPATCH vào trong. Ngoài ra ko có thay đổi gì.

Sever gamevn dạo này chán thế ? Mãi mới vào được.

7. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator GVN Veteran

buổi tối thì vào dễ. Kiểu này đuổi mem đi hết chứ làm sao thu hút mem lại đc

8. whisky137

Load forum lỗi liên tục, trong khi load liên xô cứ vèo vèo. Lúc nào cũng phải đăng nhập lại. Mấy lão admin đang cắm torrent download JAV hay sao mà chán thế chứ. Hay nà sắp dẹp forum rồi :(

9. traiswiss88

traiswiss88 Waiting to respawn GameOver

Bản này có map mới ko whisky?

Đang down, cầu mong ko bị lỗi gì.

10. traiswiss88

Có cách nào làm cho nó nhanh nhanh lên ko nhỉ? Chậm quá, hic...

Cái này là do game hay do cấu hình máy vậy?

11. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator GVN Veteran

thuờng thì vào game nó chạy lẹ lắm, chơi đc 1 lúc thì máy bị lag đúng ko ;)) do COMP nó mua lính nhiều nên lag đấy, ko phải do cấu hình đâu

12. apocalypsetank12

link Nightmare Edited Version mới up này dc bao nhiêu người down rồi whisky ;;);;);;);;);;)
    Mà ông làm cameo đẹp thế? Tui làm cameo xấu quá nên phải nhờ bạn làm giúp, mà ổng lại bận tối ngày nên ko làm dc, thành ra bản mod của mình vẫn nằm ở nhà chờ up... :(:(:((:((

13. darkmagician2500

darkmagician2500 Mario & Luigi

Cho mình hỏi cái tên nhà ioncannon là gì thế vd [natech] mình tìm ko thấy

14. whisky137

Bản này mình chơi trên máy lap Core i3, chơi 7 Normal vẫn bình thường. Chơi trên dual core 2.2 thì ko phải quá trơn tru, đôi lúc hơi giật, nói chung vẫn chơi tốt. Khuyến cáo là nên dùng Core 2 duo trở lên :D
    Cameo thì tôi chọn mấy hình đẹp đẹp trên mạng, na ná với unit thêm vào. Nhiều cameo sang shp xấu lắm.
    Nhà Ioncannon cho super weapon Ion cannon ấy mà.

15. apocalypsetank12

vào rulesmd.ini gõ "Ion Cannon Tower" là ra (tên biến là [GAPRISM0] cho allied, GAPRISM1 cho Soviet và GAPRISM2 cho Yuri

16. Ngoisao9999

Ngoisao9999 Youtube Master Race

Bác whisky cho tui hỏi làm sao edit các giá trị ( tiền , dam,máu ...) của các loại unit vậy ,tui muốn edit cái máy bay .Cái máy bay ném bom nó mạnh quá ,mỗi lần rớt máy bay mà nó rớt ầm ầm trong nhà hoài (đánh cấp legend nghe nó nỗ ko biết bao nhiêu lần @@ )

17. whisky137

Dùng XCC mixer để giải nén file rulesmd.ini ra bạn ạ

18. traiswiss88

Cho mình xin mấy cái map 8 nước mà có 1 nước ngoài đảo rộng rộng được ko whisky?

Mình toàn đánh 6 nước phá cầu mới chơi lại nó, mình chơi legend luôn. Nay muốn thử cảm giác 8 nước mà trong bản này mấy map 8 nước toàn trên bờ, đỡ bằng niềm tin, hic.

Mình nhớ bản Ra2 có 1 map tương tự như vậy, bạn nào biết giúp mình nhé.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/12
  19. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

hình như trong bản ra2 battlezone 2.0 với 2.5 có map đó thì phải, tên là gì mình quên rồi, lục lọi trong đó thử xem.

20. apocalypsetank12

Whisky nè, viết AI cho nó dùng Engineer sửa cầu đi, chỉ cho Insane và Legend xài thôi, khi đó phá cầu vô ích :))

(ngoài lề xíu)@earthman: sao em thấy có mấy bản mod, kể cả M.O sao tụi nó ko cần thêm CABHUT (Bridge Repair Hut) vào "NeutralTechBuildings" mà Engineer của AI vẫn đi sửa cầu như thường?