Nightmare Modules (dành cho các phiên bản từ FE3 -> FE8)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi moley, 31/7/08.

1. khicon_conkhi

khicon_conkhi Youtube Master Race

À em lại tưởng là max hp của game, hóa ra anh đang nói max hp mà mình chỉnh được :D
    Mà em thấy trong module của FE 6 k có chỉnh level cap và chest editor và mấy cái nữa đúng k ạ? Có ai có module đầy đủ như của FE 7, 8 k hay là FE 6 chỉ có vậy thôi ạ?
    Với cả có ai có thể hướng dẫn em chỉnh số unit được phép dùng của 1 chapter k ạ? Tại em thấy có phần army editor nhưng k biết có thể chỉnh ví dụ như 1 chapter được chọn tất cả unit k ạ?
    Em cám ơn trước ạ

Chỉnh sửa cuối: 10/5/12
  2. conghuy654

conghuy654 Youtube Master Race

ai có link down stealth patch không cho mình xin link cái :D

3. cau be yeu game

cau be yeu game Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi cho mình hỏi mấy cái modules này có đổi được các vật phẩm bán trong shop được không, mình muốn nó bán mấy cái dụng cụ để đổi class đó, hoặc có cách nào để kiếm đủ dùng cho tất cả các nhân vật không

4. betheone

betheone Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi vì đã đào mộ nhưng bạn nào còn giữ nightmare với các modules có thể cho mình xin không? Link chủ topic die hết rồi. Thanks ^^

5. khicon_conkhi

khicon_conkhi Youtube Master Race

Các anh ơi cho em hỏi làm thế nào để chỉnh max hp cho fire emblem 6 được ạ? Em vào class editor chỉnh lên 80 nhưng nó vẫn chỉ lên được 60 thôi à, các anh chỉ em với.
    Em cám ơn trước ạ.

6. anhnhai25

anhnhai25 Youtube Master Race Lão Làng GVN

7. bvqthao

bvqthao Youtube Master Race

Cho mình xin cái link down FE6, FE7, FE8 Nightmare modules mới đi ^^!
    ở FE8 mình mới thay đổi nhân vật Eirika thì vào game nó báo lỗi "Error reading image Fire Emblem 8.Gba" ai giúp với :5onion22:

8. CarlosSantana

CarlosSantana Youtube Master Race

link đó bạn
    http://serenesforest.net/forums/index.php?showtopic=26737

cái lỗi của bạn là do bạn ko hiểu hết các cái ability nhưng chỉnh lung tung dẫn đến game ko đọc được file
    cái nightmate này sửa trực tiếp vô file rom nên phải cẩn thận, hiểu thì sửa ko thì lưu lại trước khi sửa, mình nghĩ file của bạn ko hư gì mà do bạn ko biết chỉnh

@mod : link dưới bị hết hạn, mod vô chỉnh lại đi nhé
    http://forum.gamevn.com/showthread....Modules-danh-cho-cac-phien-ban-tu-FE3-gt-FE8-

9. LoverGod

LoverGod Youtube Master Race

Bạn ơi! Mình ko hiểu, lúc mình hack xong (làm theo y hệt hướng dẫn) thì mở rom lên vẫn vậy, k thay đổi! Bạn nào giúp mình vs!!! :5onion22:

10. Ngọc Trinh

Ngọc Trinh Mega Man Lão Làng GVN

:4cool_confuse: Vậy thui đừng hack

11. LoverGod

Nhưng mình mún hack lắm!!! Các pro chỉ cho mình vs! Mình cũng hack thử Eirika (FE 8), tăng thêm lvl và status rồi nhấp Apply changes --> Save rom --> Close rom, nhg mở rom thì các status vẫn ko thay đổi, Vì mình mới chơi cho đến chap 6 (Victim of war của FE 8) và lên lv 7 rồi (mình chơi hơi cùi). CHẲNG LẼ LẠI PHẢI RESET --> NEW GAME?! CÓ AI GIÚP MÌNH vs!!

12. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Cái này là lỗi do em rồi. Nếu em muốn hack bằng file save thì ko được đâu, chình xng chạy new game mới có tác dụng. Loading bằn file sẵn có dễ crash game lắm :6cool_boss:

13. LoverGod

:7cool_waaaht: :7cool_waaaht: Vâng, vậy cảm ơn vì đã giải đáp cho em! ^__^ :1cool_byebye:

14. LoverGod

Mình lại có 1 question nữa! Khi mà change item thì cũng lại phải new game nữa àh? Vì cứ đang chơi dở mà lúc hack lại k chắc chắn nên muốn hack lại lần nữa => new game => rất mất thời gian cho nên bác nào có giải pháp thì giúp mình nhé! :3cool_adore: Cảm ơn các bác (các thím nhg k có ý muốn xúc phạm :4onion56: )

15. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

^khi mà change item thì bạn chọn mục suspend gần mục endturn sau đó out ra ngoài màn hình ban đầu game. Tiếp theo tắt GBA đi rồi chỉnh sửa item và mở GBA chạy game chọn continue là được.

16. drigonsky9

drigonsky9 Mr & Ms Pac-Man

Lâu rồi mới vào lại topic này !! Mọi người cho hỏi dùng nightmare có thể chỉnh lại chỉ số của enemy ko ?? Cụ thể mình muốn tăng độ imba của địch lên thêm, đánh cho lâu lâu 1 tí thì làm như thế nào ? À mà mình tính hack 3 bản FE 6-7-8 !!

17. cau be yeu game

cau be yeu game Mr & Ms Pac-Man

Không biết có ai gặp trường hợp như em không, sao em dùng nightmare sửa Rom xong nếu load Rom đó thì nó báo không tương thích với chế đố aero, phải chuyển về chế độ basic mới chơi được, cái Rom gốc em lưu lại để đề phòng nó cũng báo lỗi không đọc được luôn

18. hackertotdinh

hackertotdinh Youtube Master Race

chế độ aero và basic là cái gì thế

19. SAGA13

SAGA13 Youtube Master Race

Có Modules dánh cho Fe 9 hok cho mình xin.

20. long tiểu muội

long tiểu muội Mr & Ms Pac-Man

mình thử chỉnh item durability cho FE7 thì nó chỉ tăng max durability chứ nó không tăng current durability là sao nhỉ
    vd mani katti durability là 45/45 mình chỉnh lên 90 thì vô game thấy 45/90