ninja manager v6

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi Tadasaka, 18/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

send link team bạn cho mọi người xem mới biết đc chứ. kế bên cái huy chuơng là tên của team bạn. bấm vào là ra team bạn, copy cái đường link đó lên đây.
    1 team mọi ngừoi hay dùng ở beginner là : startet Genin, 350 genin ( genin thuộc mấy cái team đánh thắng ở Q battle arena trong world map ấy), và FNG. Jounin thì thường có ít nhất 1 akatsuki ( sẽ có được sau khi đánh 5 element country) còn ko thích akatsuki jounin thì nên mua đứa mạnh tuơng tự vd: Gai CG của làng south leaf, Kabuto Crazy Medic của Hidden Sound. Kage thì chờ đánh xong Q Akatsuki Temple hay The Other World hãy mua. Summon thì Low seal xài SD, high seal xài gobi. Bê đê lẫn lộn low hìgh thì xài gobi nốt. :)) mình thấy mọi ng` hay xài vậy. Lúc đầu thì nên mua con Ryo Bird để kiếm ryo mua đồ còn ko thì con pakkhun lên lv ào ào beat game :)) Đọc kĩ đg` link để biết các khả năng của summon
    Link hướng dẫn các Q World map :http://www.ninjamanager.net/showthread.php?t=3431
    Link các gennin, jounin. kage, summon và cách kiếm + tiền mua : http://www.ninjamanager.com/help/game-guide
    p/s: thanks bác TVL. mới biết vụ 5' bị logoff nick 1 lần :|

2. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

3. quang342112

quang342112 Legend of Zelda

khiếp chọn team và element chuẩn thế hố hố team đó chắc beat game cần time khá nhiều đó ^^

combo của làng đó hình như là wind adv -> tăng sức mạnh của gió mà team bạn toàn water và lighting :D

4. tengichaduoc

đánh tạm về sau change sau, giờ bem arena với bọn cùng cấp win nhiều hơn lose :X

5. Hà Kiều Trang

Hà Kiều Trang Mario & Luigi

Cuối cùng cũng beat Medium @-) giờ lên HARD ko biết còn đc bao nhiêu charka nhỉ . Dự định dùng team Hard như sau ko biết đủ charka ko
    Gaara 0 charka
    Itachi FN
    Nagato FN
    Deidara
    Itachi FN Jounnin
    Orochimaru Kage
    Nibi

Tổng cộng 105 charka ở rank Redfox ko biết đc ko :)

6. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hard chỉ có 104 charka (C+) thôi

7. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

sao hôm nay lấy acc bác quang tự chal bản thân ko đc thế nhỉ? Nó báo đã chal acc mình quá nhiều. Qua ngày mới rồi mà :((
    team của tengichaduoc theo seal nào thế? high seal , low seal hay hybrid ( lẫn lộn low, high). tùy team mà mua gennin, jounin, kage, summon khác nhau

Chỉnh sửa cuối: 4/10/10
  8. tengichaduoc

đọc bài hướng dẫn thấy bảo nin > tai thì chọn low seal nên giờ con nào cũng low seal hết :|

9. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

:| nin low seal thì đúng rồi còn tai low seal thì phải là nin có crit cao. Con starter genin bác là con nào thể?
    Vậy nếu theo team low thì starter gennin, Haku , FNG : 27 chakra. Jounin : Itachi + Deidara,theo mình đây là 2 akatsuki low seal mạnh nhất : 43 chakra. Summon là Spirit Dragon 20 chakra. Còn dư ra 40 chakra cho Kage. Bất kì Kage nào cũng có thể mua đc với lượng chakra này. Khuyến khích mua Kage: Itachi, Nidaime 1800ryo, Shodai 1800ryo. Còn ko thích Haku thì có thể chọn các 350 gennin khác nhưng nói trước là nó rất tốn chakra và vì thế jounin và kage bạn sẽ yếu đi. Haku mạnh nhưng ko hao ryo + chakra nhiều, chỉ cần 9 chakra trong khi mấy con khác cần 17 chakra. Thấy 350 gennin mạnh nhất là Orochimaru (Disguised)
    FNG: thì thoải mái chọn con nào cũng mạnh cả trừ một vài con cá biệt do skill ngu. FNG mạnh cho low seal ngừoi ta thường chọn : Nagato,Itachi,Orochimaru, Gaara, Ino . Itachi 400 ability là ability mạnh nhất + 60 ninjutsu. FNG mạnh cho high seal : Rock Lee, Tsunade,Kimimaro. FNG rởm nhưng giúp cho tìm kiếm Legendary Weapons là con Rin; skill 1 của Nagato cũng giúp cho tìm Lws. Anko thì có skill + 95% lv5 death. Lv chia hết cho 5 gặp nó là chết chắc. Còn con Yahiko là crit cao, Obito là reroll cao.....
    p/s: thích con Kisame FNJ mà skill rởm quá [​IMG]

10. Hà Kiều Trang

Thích nhưng cũng lên Hard đi mà có khi lúc bạn lên Hard lại có 1 đống Ninja Fn mới cho mà xem , nhớ hồi mình bắt đầu chơi FN kage có mỗi con Orochimaru FN J thì có lèo tèo vài còn mà giờ cũng có bao nhiêu đấy thôi . Mà vẫn khuyên bạn 1 câu nữa là đừng nên thích con Kisame ấy làm j cả :-<
    @TVL : Ôi thiếu mỗi 1 charka nữa thôi thế là hỏng hết dự định của mình rồi :( , thôi thì làm như team trên vậy , có 98 Charka con Chiyo thì lại yếu hơn Orochimaru Kage bao nhiêu , chả lẽ lại thay Deidara = Zabura cho đủ charka Kage nhỉ . 3 con Genin của em thì lại có con Sasuke yếu quá nên thôi thà dùng Gaara 0 charka cũng chả kém là bao nhiu :(

11. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

nó đẹp :)) đơn giản là 1 chữ đẹp. Thấy FNJ có Kakashi, Kabuto, Itachi,Asuma,Kisame là đẹp còn mấy con còn lại xấu quá nhất là gai. Mà Itachi, Kabuto thấy ai cũng xài. Nên mới tính kiếm Kisame, Kakashi và Kabuto. Mà coi truyện thích nhất Akatsuki -> hốt Kisame. FNK thì thấy xấu tất có Tsunade + Lục đạo và Jiraiya là nhìn đỡ nhất. FNJ + FNK thua FNG nhiều :))
    Tính kiếm full team FN Akatsuki nhưng chỉ có 6 slot nên chả biết nhét sao đây ;))

12. Hà Kiều Trang

Dự định team Hard thế này
    Gaara 0 charka cho lúc đầu
    Itachi FN
    Nagato FN
    Deidara
    Itachi FN J
    Chiyo
    Nibi

Mọi người thấy thế ổn ko , sợ con Gaara yếu ko trụ đc 3 turn của Boss cuối

13. tengichaduoc

FNG hero mua ở đâu thế, trong làng mình toàn mấy con hero lởm có 50-100 đồng thôi
    con G starter của mình là Zaku, team như này giờ làm gì tiếp nhỉ http://www.ninjamanager.com/teams/176032

14. Tadasaka

Tadasaka The Warrior of Light Lão Làng GVN

xài 3 FnG , thay deidara = guren

Vừa đủ 104 chakra

Con gaara 0 chakra yếu lắm ko phải bất đắc dĩ đừng xài

nếu thấy Fn sasuke yếu quá thì thay = haku, deidara = zabuza cũng đc

15. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

FNG đánh xong 5 element country rank vàng rồi quay lại 5 nứoc đó + water country và trong map FNG sanctuary trong map Biju Island , đánh bại nó rồi kiếm. nằm trong game guide luôn đó

16. chip_chip_no1_vn

chip_chip_no1_vn Youtube Master Race

Mn xem team Medium the nay dc k0
    Orochimaru FN
    Itachi Fn
    Nagato FN
    Zabuza
    Deidara
    Chiyo
    Spirit Dragon
    thay team the nay nhin ổn ổn

17. tengichaduoc

dân naruto rất hiền + thân thiện nhé, topic thảo luận mà mọi người tham gia nhiệt tình, chả bù chỗ khác đi đâu cũng war với flame :(

18. quang342112

quang342112 Legend of Zelda

đã có auto acc hè hè ửng hộ mình vài chal nhể ^^

19. tengichaduoc

đang ở huy chương sắt ko chal được mấy bác huy chương đồng :( đợi mấy hôm nữa mình lên huy chương vàng rồi ủng hộ nhé

20. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

ngày mai có AE + acc event chuyển wa server thường rồi sẽ chal bác :)) h hết AE rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.