PS Nioh

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi dautroc47, 25/4/16.

1. DarkSlayer

DarkSlayer Yojimbo GVN LEGENDARY ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Tại nó build đồ tự do hơn, nặng cày kéo, nên càng sau càng dễ, chứ lúc đầu đúng là cực hình.

2. trinhhainam1996

trinhhainam1996 Dragon Quest

Thực sự thấy mấy con boss đầu dễ hơn, ít nhất có moveset để học. Mấy boss humanoid về sau toàn spam combo liên hoàn, cách đánh duy nhất là hit and run

3. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

đánh nó out ki rồi tha hồ combo, quickdraw, night rain final blow các kiểu

4. dread_nought

dread_nought The Dragonborn Lão Làng GVN

nói về elixir thì theo mình thà offer đồ ko xài để kiếm còn nhiều hơn là đi kiếm kodama :))

Tommy_VC thích bài này.
  5. an133334

an133334 C O N T R A

Chắc nói về số lượng tối đa có thể đem theo, chứ kiếm thì khó khăn gì, trong warehouse mấy trăm cái xài không hết =))

6. kairi_loan

kairi_loan Youtube Master Race

công nhận elixir quan trọng khiếp, đánh boss mà boss còn 50% máu mà elixir còn 1 bình là thấy tâm lý nặng trĩu rồi, 99/99 bình elixir là bao các loại boss :))

7. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

elixir chỉ mang được tối đa 10 cái thôi hả mấy bác ?

8. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

11 cái

9. dread_nought

dread_nought The Dragonborn Lão Làng GVN

có cái bùa hồi máu mà, hồi còn nhanh hơn xài elixir :-? sau này có cái bánh ăn 1 phát full máu nữa :))

10. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

Elixir nhiều ko quan trọng. Mấy con boss tốc nhanh nó đánh làm sao bú bình kịp :)). Quan trọng kỹ thuật né tránh với xài đỡ đòn. Xài bùa thì phải buff trước khi vào đánh

11. kairi_loan

kairi_loan Youtube Master Race

mấy con dâmge to, 1 hit die mới ko bú dc thôi, chứ thần thánh nào mà đánh boss ko uống 1 bình nào? kiểu gì cũng bị boss nó cho 1 hit, siêu tank thì cũng 1/3 cây

12. Tiger Tank

Tiger Tank C O N T R A GameOver

bùa phép chưa cho học phép ra chiêu nhanh , rút bùa múa may quá chậm thành ra đánh boss ko xài bùa được
    elixin vẫn kịp uống chứ nhanh mà , lăn ra xa uống vẫn kịp né đòn
    muốn unlock các độ khó cao hơn phải đi lại hết main quest đúng ko các bác
    thiếu gì thánh đánh boss ko bị dính đòn , như bác asm up vid lấy danh hiệu giết boss ko dính đòn đó . mình gà chứ thiên hạ lắm thánh pro lắm , kể cả dark soul vẫn có thánh phá đảo ko mất máu cơ mà

13. khanhbonmat

khanhbonmat One-winged Angel ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

em thấy combat DS tù vãi cả ra, Niọh còn change weapon, rồi lên xuống stance này nọ, rất biến ảo. Còn mấy quả build oneshot thì khỏi nói nhé, cả 2 game đều có mấy kiểu build dạng đó. =))

an133334 thích bài này.
  14. trinhhainam1996

trinhhainam1996 Dragon Quest

Đến giờ vẫn ko biết cách đánh con bánh xe lửa, cũng biết phải đánh vào cái mặt vàng mà nó xoay kinh, ko đánh dc =))
    Mà có bác nào chỉ chơi dc spear ko ? Thử qua đủ loại weapon cuối cùng vẫn quay lại với spear, theo em đây chắc là vũ khí toàn diện nhất game, range, damage, speed, move đa dạng, đặc biệt high stance đánh mấy con yokai dễ vl. Trc đú cái kurisagama nghe nói dps cao nhất mà recovery chậm quá, ko chịu dc

15. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

Lấy ví dụ cái DS Prepare To Die so với Nioh là thấy, nội boss đầu của DS PTD cũng đã khiến nhiều kẻ phải drop game kèm chửi thề quăng tay cầm rồi, sang con thứ 2 thì thôi khối ông phải drop cả mình cũng chết không dưới 20 lần nhưng sang Nioh thì nhờ combat tốc độ cao + kiểu đánh đập nhả nhờ Ki Pulse bá quá nên mình giết boss đầu chết tầm vài lần là qua, con 2 cũng qua được lần thứ 5 sang con Tachibana mấy ông kia bảo khó cỡ nào cũng vẫn qua ngon.

Dễ của Nioh mình nghĩ chính nhờ kiểu combat linh hoạt sở hữu từ mấy game chặt chém điên cuồng của Techmo + Koei mà nó dễ ứng biến đối phó hơn, đồ đạc hỗ trợ cũng nhiều thứ ngon, còn DS nó mang đúng nghĩa là khoai cực kì. Mình luôn lấy DS 1 PTD với Bloodborne làm giá trị so sánh thể loại soul này làm mốc, nói tù cũng không sai nhưng đó là cái hay khiến nhiều gamer sẵn sàng lao vào hardcore vì nó để tận hưởng cảm giác vượt khó đúng nghĩa. Tuy nhiên dễ hơn không có nghĩ là không đáng để thử và Nioh là 1 game hay, chơi chống vã trong khi không có 1 tựa Soul nào ra hay cái BB2 không có mặt thì đúng là toẹt cmn vời :''>.

Tiger Tank thích bài này.
  16. asm65816

asm65816 Mega Man

Cứ đứng yên mà thủ, đợi nó phụt lửa thì né ra rồi chạy vòng sau lưng, đánh vào cái mặt vàng. Còn không thì đợi nó phun xong thì bay vào chém 3, 4 nhát rồi lui.
    Vũ khí toàn diện, cân bằng nhất chắc phải là Katana. Thương thuộc dạng vũ khí cực đoan rồi.

aragon0510 and GHOSTS01 like this.
  17. Tiger Tank

Nioh khó mà con boss đầu tiên qua ko chết mạng nào mới tài chứ ( trong khi bị tụi mob dọc đường hành sấp mặt :8onion10: , ko trainer nhé ) , soul thì thử bản 3 qua được con boss đầu xong ko biết đi đâu bí đường drop luôn

kiểu Nioh phương tây có Lord of the Fallen , soul phiên bản dễ của phương tây , game đấy mình phá đảo rồi , cứ giáp nặng và khiên nặng . game đấy giáp trụ Heavy nhìn cực đã . game này lên di động luôn

GHOSTS01 thích bài này.
  18. GHOSTS01

GHOSTS01 Youtube Master Race

làm sao để gặp waifu lady maria vậy anh em :6cool_smile:, chơi game này cũng vì em ấy :3cool_shame: , tui mới đánh qua boss nữ cầm dù à , thank you :2cool_sad:

hình như sau này còn được play em nữa phải ko ta

p/s à mà tui chọn odachi với dual, sau này thay đổi sang sword được ko anh em

19. an133334

an133334 C O N T R A

DLC, mơi tới em cầm dù thì còn lâu lắm, cứ chơi đi.

20. Tiger Tank

đổi vũ khí vô tư , có điều điểm stat ko cộng vô Heart thì dam sword thấp