Nói chuyện triết học của người ngoại đạo: Bóng đá và tiền

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi wonbin11, 20/12/09.

1. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

Tớ thì thấy nhìn nó ngớ ngẩn :-< .

Ai rành bóng đá cho tớ hỏi vụ này là sao ?

2. Align88

Align88 Mr & Ms Pac-Man

Đêm danh dự người ta ra chà đạp mà bảo trúng thì may?? Trượt thì thôi?! Danh dự đối với cậu cũng mấy đồng xu lẻ thôi nhỉ?!:|

3. hanhito

hanhito The Warrior of Light

Cậu align88 nói chuẩn đấy.

Về lý trí thì "một người ko có tội khi chưa có bản án của tòa án". Về đạo đức thì ko nên nghĩ xấu cho người khác (nếu ko mắc công rơi vào "lấy dạ tiểu nhân đo lòng quân tử" =)))

Không có chứng cứ thì đừng nghi ngờ lung tung [-x

4. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

thôi xin các bố "cổ động viên trung thành" của VN
    Khi thắng thì "tôi yêu VN quá" "cám ơn ca lít Tô" "VN muôn năm" "VN vô địch" "chúng tôi hoàn toàn tin tưởng vào các cầu thủ"vv.... Lòng yêu nước yêu cầu thủ bao la rộng lớn như lũ năm 2012
    Khi thua thì...tình yêu đi đâu hết ko biết? Thay vào đó là "đ* đá như đặc sản!" "VN như ***" "bán độ à?" =)) =)) Tình yêu đội tuyển là đây sao??
    bóng đá thắng thua là chuyện bình thường cứ thua là đổ tại thế này thế nọ là sao nhỉ, vậy sao khi thắng thì tung hô lên tận mây xanh, khi thua thì cố moi ra 1 cái lý do thua cho nó ngoài chuyên môn (VD đội ta đá hay nhưng bán độ, do trọng tài, do sân trơn..vv..vv..) mệt! Mà đek chịu thừa nhận 1 điều đội bạn đá hay nên mình thua! Có thế thôi

5. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Gãi đầu , mình có phải người tung hô Việt Nam đâu nhỉ , nghi ngờ chút xíu mà ai cũng quay qua chụp mũ là thế này thế nọ vậy cà :D . Nó đá hay hay không thì nhìn là biết , nói ra nghe buồn cười ghê :)) .
    Còn chà đạp lên danh dự thì có vẻ mình phạm tôi nặng thật , đúng là nên suy nghĩ lại . Hi vọng cái này không có thật , chứ nếu thật thì danh dự vài triệu người Việt được đặt vào đâu ? Đã từng có lần như thế .
    Thôi cười trừ .

6. huyasoi

huyasoi T.E.T.Я.I.S

Đã gọi là phong độ còn đòi trận nào cũng như trận nào. Trận trước có thể thăng hoa nhưng trận sau có thể lại ko ra gì.

7. hanhito

hanhito The Warrior of Light

Nhắc đến bóng đá VN thì khéo lát lại chửi nhau vì 1 bên bênh vực, 1 bên "nghi ngờ" =))

8. Odisey

Đúng , khổ là lại ngay trận chung kết nữa :D , phong độ nó đại diện nhiều thế đấy ^^
    Giờ kêu gọi fan bóng đá nữ đi ;))

9. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

nói đơn giản nhé: khi cậu đổ mồ hôi, nước mắt và cả máu ra làm 1 việc gì đó, khi cậu hoàn thành được 1 phần tất cả mọi người đều tung hô cậu, cậu có thêm sức mạnh dốc hết tâm huyết vào để hoàn thành nốt việc đó nhưng ko phải cái gì có tâm huyết là thành công: Cậu thất bại! Và giờ cậu quay sang mọi người ai cũng nghi ngờ cậu bán độ! Cậu nghĩ sao?? Khi mà bao nhiêu công sức, mồ hôi và máu của mình đổ ra chỉ vì 1 chút ko may mắn mà giờ đây bị mọi người gạt đi hết và coi cậu là kẻ bán độ, là tội đồ. Cậu còn niềm tin để tiếp tục làm lại công việc đấy ko??

Nếu cứ thua mà bị coi là bán độ thì chắc trận chung kết C1 BM gặp MU là 1 pha bán độ lớn nhất trong lịch sử. 1 số trận bán độ khác làm cho Hàn Quốc vào đến bán kết world cup, Hy lạp vô địch euro?? hay như đan mạch kẻ lót đường rồi cuối cùng vô địch euro chắc các ông lớn gặp nó đều bán độ cả.

Chắc ở đây ko ít người chơi DOTA nhỉ? Có tự hỏi vẫn cùng 1 hero hôm thì mình feedlike, hôm thì mình godlike ko? Bóng đá mà vuông như toán học: Đội mạnh = thắng, đội yếu = thua thì vứt mịe nó bóng đá đi từ 100 năm trước rồi.

10. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Cái này đọc từ trước trên blog của tác giả rồi, nhưng lười reg cái nick vào đấy chửi.
    Thằng này chắc bác sỹ sản khoa, tối ngày chui đầu dưới háng nên đầu nó nghĩ đến thế là cùng.
    Ko nói có bán độ thật hay ko, nhưng mà cái kiểu viết một bài rồi chối trách nhiệm kiểu ai muốn nghĩ gì thì nghĩ là muốn đạp vào mặt rồi. Thứ nhất danh dự người khác ko phải cái để nó đem ra suy với chả nghĩ rồi phán lung tung. Tiếp nữa chắc nó ko biết câu "innocent until proven guilty", mà có guilty ko thì éo đến lượt một thằng bác sỹ rởm đời như nó phán.
    P/s: mình nói thằng tác giả thôi, chưa đọc comment trong này nên ko nhằm vào ai cả nhé.

11. -VVN-

-VVN- Donkey Kong

thắng làm vua, thua làm giặc, thế thôi \m/

btw ko CF nữa hả con sis :-?

12. Odisey

Buồn cười , tôi vốn từ đầu chỉ nói là nghi ngờ vu vơ thôi như ý bài viết ở trên tôi có khẳng định không mà cậu lại nói ra vẻ như tôi đang xỉa xói hay sỉ nhục vào mặt cầu thủ nước mình ? Cậu mượn những con ngựa ô trong thể thao để dẫn chứng cho những cái bất ngờ trong thể thao thế tôi hỏi cậu có phải bàn tay đen trong thể thao là luôn có không ? Cậu có dám phủ nhận không ?

Dư luận thì lúc nào cũng có , tốt hay xấu lúc nào cũng tồn tại song song cả . Nếu có minh chứng rõ ràng thì đã không phải có những luồng tin như thế ? Mà tôi cũng chẳng đại biểu cho những người giơ lá cờ đòi điều tra hay mắng cầu thủ là tội đồ , tôi cũng chẳng phải người cuồng nhiệt . Bản thân chỉ là người ngoài lề và phát biểu cảm nghĩ riêng của mình đồng cảm một tí giữa đồng tiền và thể thao như người viết bài ở trên thôi .

Ngáp , là trắng hay đen giờ vốn không quan trọng nữa . Đã có kết quả rồi , tốt nhất là nên nhìn về tương lai đi .

Mịa , nói cứ như thể bảo vệ chính nghĩa còn mình là người xấu vậy :D
    PS : Viết kiểu tao nghĩ thế đấy , tao chắc chắn thế đấy khi chưa có chứng cứ gì thì ngu quá . Khéo lại mang tiếng bẩn hơn đấy chứ :))

13. Crazy Angel

Crazy Angel Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Cái chính ở đây là cái cách thua của VN mà sẽ bị chửi là "đá ngu" or "bán độ" ....

Lấy ví dụ 1 thằng giỏi toán nó toàn làm bài 9 -10 co hôm tệ lắm thì 5-6 , giờ đùng cái nó dưới TB , nhưng nếu nó dưới ở cái mức 3 4 không ai thắc mắc vì nghĩ có thể xui rủi do học tài thi phận học sinh giỏi làm bài dưới TB là chiện thường tình , còn đằng này đểm nó chỉ có 1-2 thậm chí là 0 ....điều đó tạo cho ta sự hoài nghi và ng` ta sẽ đặt ra các giả thuyết do kết quả tồi tệ một cách không ai ngờ tới ......

14. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Lỡ tối qua thằng nhóc đi với con nhỏ nào đó và vì thế nó làm bài điểm kém.
    Đặt trường hợp đó vào U23 thử xem :)).

15. Odisey

Khó nói , khó nói ...mê gái bỏ học ...có lý do ngầm :))

16. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Ko dám chịu trách nhiệm về lời nói của mình thì đừng nói. Dù sao thì cũng là thế giới ảo, nó viết vậy có thể có mục đích lấy tiếng, nhưng tóm lại mình cho thằng tác giả này 2 chữ : rẻ tiền.

17. wonbin11

wonbin11 Mario & Luigi

Đá thua vì cái hàng tiền đạo bắn trym thì còn đc. Nhưng còn cái hàng tiền vệ với hậu vệ toàn mắc lỗi vị trí để nó thoát xuống như chỗ ko người thì cũng đáng để nghi lắm chứ :)) Như hôm qua Mu thua Fulham 3-0 trong 1 thế trận tương tự nhưng cách đá của cầu thủ Mu vẫn khác xa lối đá "bắt được thì được, éo dược thì thôi" như của VN ;))

18. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Tớ ko đồng ý
    VN thua, vì sai lầm, vì phong độ và vì tinh thần
    Nhưng khả năng có lí do đặc biệt là ko cao.

Ai theo dõi thể thao cũng sẽ rõ.Như cỡ Barca/MU/Chelsea hay real cũng có thể thua 1 trận nhảm nhí trước các đội yếu.Theo cái cách tớ hay suy luận vui thì đó là có vấn đề.Nhưng trên thực tế, phong độ của các cầu thủ như biểu đồ hình SIN, có lên có xuống...và lúc nào xuống thì chỉ có trời và..HLV biết. ...
    Cả 1 giải căng sức và hưng phấn, nhưng chỉ có bác sĩ đội tuyển khi kiểm tra toàn diện (máu , nước tiểu v..v. ) cho cầu thủ mới nắm được là liệu họ mất sức thật, mệt mỏi thật hay giả vờ.Bởi vậy tớ ko ủng hộ những giả thiết rẻ tiền như bài viết đầu topic.

Sai lầm là sai lầm.Trong thể thao đỉnh cao, chỉ cần 1 sai lầm duy nhất có thể dẫn đến thua trận.Ko thể nói "mình đá vòng ngoài hay thế mà trận CK đá chán thế?" làm lí do nghi ngờ có bán độ.
    Tớ liên tưởng sang đội Nga, luôn là 1 đội bóng được đánh giá cao dưới thời Guus Hiddink , nhưng lại bị loại trước Slovenia quật cường....trong 1 thế trận tệ hại.Với túi tiền khổng lồ và quyền lực Mafia của Abramovich hay to hơn là Putin thì bố con thằng nào dám bán độ ? Đó là do tinh thần xuống dốc..người Nga đá như ko phải chính họ.

Thể thao là thế.Thua trận là chuyện bt.Ai cũng có quyền nghi ngờ, nhưng đừng động cái là nghi ngờ..ko hợp lý cho lắm

Dưới con mắt 1 thằng làm thể thao, xem thể thao nhiều năm và ... ko thích tuyển VN vô địch giải này..tớ cho rằng VN thua vì kém hơn ( tâm lý và thế trận ) chứ ko có lí do nào khác

19. Odisey

Bác Fly có quan niệm của bác , nhưng người khác cũng có quan niệm của riêng mình . Nếu bất kỳ lời nói nào cũng chịu trách nhiệm thì cũng thật là làm khó đấy ;)) , với lại ông bác sĩ này ổng cũng viết lên Blog của mình chứ có rêu rau cho ai xem đâu :D
    Riêng tớ thì thấy phải có trach nhiệm với lời hứa thôi , còn ngồi tán phét và mọi lời nói hàng ngày vẫn phải gánh vác quá nhiều thì ... ^^
    PS : rồi , vốn luận điểm ở trên không vững chắc vì thiếu bằng chứng và cũng khá chủ quan . Bên cạnh đó kết quả cũng đã diễn ra nên phần tranh luận của tớ chỉ thế thôi .

Nếu ko nói tập trung vào tuyển bóng đá Việt Nam mà nói chung chung thì ....phong độ cũng là nguyên nhân , nhưng mặt trái của thể thao luôn tồn tại ....không thể quên nó được :D .

20. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Tớ hay ngồi tán dóc hàng nước, nghe giọng điệu của nhiều ông xem bóng đá hàng nước nhận xét rồi...nên tớ hiểu cái cách nói của cái ông bác sĩ kia =))
    Thậm chí hôm đó tớ mới có dịp xem SeaGames ( đến nhà 1 ng VN ở BK có kênh VTV4 )...cùng xem với rất nhiều người khác...những gì họ nhận xét, gào thét suốt và sau trận đấu..tớ chỉ cười chứ cũng chẳng biết nói gì hơn..bởi lẽ họ nhìn sự việc theo 1 con mắt khác kiểu mình vẫn hay nhìn :D...đặc biệt có thể họ còn cuồng nhiệt quá..nên đôi khi khi thua thường có những cảm giác khắc nghiệt hơn ,đặc biệt so với 1 thằng ngồi xem mà "bên nào thắng chẳng được, cho nó thua đi có khi còn hay hơn" như tớ =))