nơi đăng kí vào CLB và cách để chơi cờ vây trên Yahoo !

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi Alexandera, 31/12/03.

1. hikaru1412

hikaru1412 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng xin đăng ký nữa
    Nick trên GVN:hikaru1412
    Nick trên yahoo:nv2a1412
    Room hay vào nhất :room 2
    Thời gian online :không cố định
    Mình chỉ mới biết chơi và muốn nâng cao trình độ nên cũng tập luyện khá nhiều nhưng vẫn còn rất yếu. Mong các bạn giúp đỡ nhiều. Lúc nào đó ta làm vài trận nhỉ

2. vongxoaynghietnga

vongxoaynghietnga Donkey Kong

tui : youlove_i
    room hay đánh : 1,2,3
    rating :1200

3. Triple_H91

Triple_H91 Mr & Ms Pac-Man

nick yahoo:the_rock912003
    room hay choi nhat:3,4
    hay len mang ngày 3,5,7.

4. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Nhiều người đăng ký quá mà sao anh Alex chỉ đưa ra vài cặp đấu thôi nhỉ?Cũng đúng thôi vì các mem đó đăng ký lâu rồi mà...
    Bi giờ đi hết rồi lấy đâu mà onlibne nữa chứ.......Anh Alex này..đối thủ cũa em xử thua đi,em gửi tin nhắn rồi mà không thèm trả lời..mấy tháng rồi không thèm vào Box này tghì làm sao mà chơi ...

5. king_ruby

king_ruby Mr & Ms Pac-Man

So No Mi này, nếu hết ngày 17 mà đối thủ của bạn không liên lạc với bạn để tham gia thi đấu thì lúc đó mới bị xử thua do bỏ cuộc. Còn bây giờ mới có ngày 15 mà, sao mà chưa chi bạn đã đòi xử thắng rồi. Chịu khó đợi thêm 2 ngày nữa ha. Nhưng mình mong đối thủ của bạn sẽ online đúng hẹn để thi đấu. Còn hiện tại So No Mi có rảnh ko, nếu rảnh đấu giao hữu với mình một trận đi.
    2 vuongtukhanh & hikaru1412: ở chỗ ông có thể thi đấu cờ vây được ko. Cố gắng online đi ha. Chớ thắng mà không đấu không hay tí nào.

6. So_No_Mi

Bây giờ thì hết hạn rồi...đối thủ của tôi chả thấy động tĩnh gì cả...tôi đã gửi 1 bức mail nhưng không thấy uh ấy nói gì cả....thế thì thua là đúng rồi,nhưng ăn thua không quan trọng,chỉ cho vui thôi....
    To king rubi;bạn muốn online cờ vây với tôi à/ok thôi...hẹn ngày giờ đi rồi chơi

7. [LoL]

[LoL] Youtube Master Race

lên yahô chơi cờ vây đi các bạn ơi
    vui lém đó

8. senxic

senxic Youtube Master Race

he he he chú sumoukher thậ tình là ..... vô cùng kém cỏi đó....... chú biết sao ko!!!!!!!!!!........ cờ vây là một trong nhưng loại game online vô cùng hấp dẫn vậy mà chú lại chẳng biết gì!!!!!

anh giám cá với mọi người rằng chú mày chỉ biết nghe tiếng mà chăng có miếng đúng ko.........

chắc chú mày nghĩ rằng cơ vây chỉ rằng cho nhưng người thùa thãi thời gian ... chỉ có những cụ già ...... và những người có đủ kiên nhẫn đẻ có thể đâm đầu vào mội ván cờ mà theo dân chơi cờ chuyên nghiệp thì mỗi ván thì như một lần cân lão!( nhưng người có trí tuệ kém hay là những người ko có đủ sưc kiên nhân để có thể ngồi hàng giờ chơi cờ!!!!!!.....

anh bạn cứ thử bước chân vào giới cờ vây xem sẽ thấy nó vui đến thế nào! nó vô cùng háp dẫn đấy!.........
    như chú mày đã đánh tiếng thấy thì ; cờ vây bây giờ ko cong như trước nữa mà có phổ biến vô cùng ngay cả trên mang chúng ta cũng có thể chơi cờ vây và chún kiến nhứng ván cờ của những kì thủ chuyên nghiệp( đương nhiên là ít thôi!) anh bạn có thể học cách đánh cờ vây trên manh cũng như trong các truyện , sách báovv.....

điều có thể nhận thấy trong cờ vây rằng ; chỉ đối với những người mê cờ vây thiệt sự thì thế giớ cờ vây vô cùng sâu rộng và trí tuệ nữa! mỗi nước đi của những người có tâm huyến với cờ vây thì luôn ẩn chứa một điều gì đó về cá tính .... phẩm chất!!!!!( đó là những con người có cách đánh thiên về cá nhân ) mà với chúng ta thì khó lòng nào mà đuổi kịp được họ !
    Mỗi nước đi ta có cảm giác như là chính mình là một vị thần của vũ trụ mà chính ta xây dụng lên những tiêu hành tinh những ngôi sao!! một khi liên kết nó lại thì ..... chúng sẽ tạo ta một thiên hà công thủ có thể vây chặt đối thủ của mình.... những lúc như vậy quả thật là sung sướng thà rằng ko chơi nhiều mà chỉ cần một ván cờ như vậy ta sẽ muốn có nó mãi mãi:
    to sumo..: anh bạn hoc chơi cờ đi!

ko biết thì ko cảm thấy hay nếu biết chơi rồi chắc ông bạn cũng nghiên cờ như tôi thôi!((((((((( he he he tôi chơi kém lắm hi vong nếu có ngày tay nghề cao thì cắc tôi sẽ tìm một trong nhưng cao thủ thật sự mà có thể đang ẩn chứa trong những con người như các bạn đây!))))))

9. dohoanganhducminh2003

dohoanganhducminh2003 Youtube Master Race

chỉ cho mình cách tính mục (điểm) trong cờ vây đi

10. king_ruby

king_ruby Mr & Ms Pac-Man

Mình định kêu bạn qua bên topic nhập môn cờ vây, nhưng thấy topic này có cả cách chơi nữa nên nói cho bạn biết sơ sơ về cách tính mục. Chúng ta tính mục (điểm) trong cờ vây khi ván cờ đã kết thúc (nghĩa là cả hai đều đồng ý dừng ván cờ). Lúc đó chúng ta sẽ di chuyển những quân cờ nằm rải rác trên lãnh thổ của mình thành các hình (như chữ nhật) cho dễ đếm. Các quân cờ chết kỹ thuật sẽ được lấy ra và tất cả các quân cờ chết (tù binh) đều được xếp vào lãnh thổ của mình. Sau tất cả các công việc trên thì chúng ta đếm số giao điểm trong lãnh thổ của mình (còn gọi là mục). Ah, bạn phải nhớ rằng không được đếm vào đất giao tranh (cái này bạn tự hiểu ha). Ai có nhiều mục hơn người đó sẽ thắng. Riêng quân trắng được cộng 6,5 mục chấp.

11. markfeehily

markfeehily Mario & Luigi

nick game VN: markfeehilly
    nick Yahoo Game: squallvoz Yahoo messenger: westlifevnfan
    thời gian trên oánh trên Net: từ 10h tối trở đi........
    room nay đánh: mấy cái Beginer Room........

12. kakalot1990

kakalot1990 Youtube Master Race

nick trên GVN :kakalot1990
    nick trên Yahoo : kakalot1990
    thời gian trên net : lung tung
    Room hay đánh nhất :beginnerrom

13. GB_Advance

GB_Advance Donkey Kong

nick trên net: kingofrap_eminem
    nick trên diễn đàn : GB_Advance
    thời gian trên nét :lung tung
    room hay đánh :beginnerrom

14. khakhasochet

khakhasochet Youtube Master Race

tôi rất muốn tham gia chơi cờ vây nhưng matồi chưa biết thể lệ ra sao
    có ai có chút lòng thành
    chỉ hộ cách chơi với có được không
    vô cùng cám ơn

15. So_No_Mi

Cuộc thi về cờ vây thì tạm thời chưa có,vì đã tổ chức rồi..sẽ tổ chức nữa nhưng là sau này....
    Bạn có thể tham gia đang ký chơi cờ caro đi,bạn phải đăng ký đã....lên topic của cucngu đó....ok?

16. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Nói trung trước khi đang ký cần cân nhắc kỹ là có chơi được không, nếu đăng ký chỉ để cho vui (câu bài) thì thôi, đừng đăng ký nữa, mất thời gian ban tổ chức.

17. solis

solis Youtube Master Race

vậy mình cũng làn theo cho mấy ổng khỏi khi dễ
    nick trên GVN: solis
    nick trên YH: mastrict41176
    thời gian trên net: từ 2h-7h thứ 4,6 và 2h-4h thứ 2
    room: mìnnh không biết room ở đâu
    xin chỉ giáo

18. solis

solis Youtube Master Race

mình cũng muốn đăng ký nữa
    nick trên gvn: solis
    nick trẽn yh : mastrict41176
    thời gian trên net: từ 2h-7h thứ 4,6 và 2h-4h30 thứ 2
    room là ở đâu vậy

19. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Trời ơi, toàn là không chịu đọc kỹ hướng dẫn rồi lại đi hỏi lại, ai cũng như thế thì làm sao trả lời cho hết chứ, không thể hiểu nổi.

20. bão tố 2004

bão tố 2004 Youtube Master Race

nick trên GVN :Bão tố 2004
    nick trên Yahoo : chang_trai_co_don200320042002
    thời gian trên net : còn tuỳ rỗi thì lên thôi.
    Room hay đánh nhất :2,3

Cho tôi hỏi luôn ở Hà Nội có nơi nào tổ chức giạy đánh cờ vây không vậy các bạn cho mình biết nha mình xin cám ơn nhiều nhiều .