Nơi dành cho tất cả những thắc mắc không biết post vào đâu!

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi kekhongtim, 9/9/05.

1. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

Ặc, tại bu chưa cài bản Superpatch 2.0 đóa mừ, có thể dùng kitserver để khắc phục, hay hơn thì cài bản SP2 roài hãy up lên SP3!

2. ciditin

ciditin Mario & Luigi

thử cài lại cái 0_text xem sao, chỉ mỗi 0_text thôi. Nếu không thấy gì thì đến 0_sound, rồi e_text :> :cool:

vô trong phần edit trong game rồi chỉnh mấy đội trong ngoại hạng Anh dùng quần áo "default" xem sao? :> Hay là cá patch đó có option file đi kèm thì dùng nó coi xem sao?

3. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Các bạn ơi ! Kitsever là chương trình gì thế ? nó tác động ra sao vào PES5 ? sử dụng như thế nào vậy ? mong được gỡ thắc mắc.

4. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

À, Anh Ciditin, cái nì là do bác ronaldo không cài bản SP3 trên nền SP2 nên không có áo quần á mà, không phải riêng giải Ngoại Hạng mà tất cả các đội không có bản quyền đều bị, dùng Kitserver là hết thoai, hông thì cài bản SP2 roài hãy up lên SP3, đơn giản hơn là dùng cái Optionfile Fankon giè giè đóa cũng được thì phải, hắn có vẽ lại áo nhưng vì là đồ vẽ nên xấu, không sắc nét được!
    @De: kitserver là để bỏ áo quần vô game, giày, bóng hình như cũng được, bỏ vô chỗ cài PES, bật setup lên để dùng nhưng trước hết phải có đồ trong cái KGB đã!

5. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

OK ! Mình hiểu rồi, nhưng bây giờ lại gặp vấn đề sau mới lộn tiết chứ. Phần chọn bóng mình chỉnh Random nhưng sau khi đá 1 trận từ các lần sau vào đá không còn quả bóng trên sân nữa thế mới bỏ xừ chứ (đúng ra là quả bóng tàng hình mất tiêu)...Giúp mình với các bạn...

6. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Sau khi sử dụng Dkz Studio để nâng cấp từ Patch 2 lên Pactch 3 rồi Remove nó khỏi máy thì các lần chơi sau Patch 3 có bị ảnh hưởng gì không ?

7. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

Không!
    Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp

8. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Bác Ghost_Danang ơi, sao tui làm như bác, chép thư mục kitserver 181mb vô thư mục cài PES5 rùi setup, mà sao vô chơi vẫn bị như cũ à, là sao do. !!!!

9. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Các bạn ơi ! Hình như các cầu thủ mua được trong SHOP ko được đọc tên hay sao ý (cả đội Hà Lan cũng vậy) có cách nào khắc phục không các ProPES ? Mình thấy thiếu nhiều CLB hay lắm; ko có trong bảng chọn, chắc là đăng kí Berni rồi nhỉ.

10. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

À, chéc là bác chưa tải cái folder mask về đóa mà, kitserver cung cấp trong cái SP3 nớ hắn thíu cái folder mask, định đưa link cho bác lun nhưng mạng bị lag, không vô được mấy trang nước ngoài, bác vô đây lấy link down nhớ!
    http://www.gbase.ch/forum/viewtopic.php?p=46606#46606
    Note: down về, chép cái folder ni vô trong folder KGB, còn nếu dùng kitserver5.1.2 thì hắn đổi tên là GDB thì phải! :D

11. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Link die roa`i bác ơi !!!!!!!!!!!!!!

Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp Mp

12. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Ôi dời ơi ! Các bạn ơi ! Có cách nào để tác động vào TEAM NAME trong mục EDIT không vậy ? Mình muốn sửa lại tên cho đúng một số đội tuyển....Giúp mình với nhé !

13. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Dùng Hexedit mở .exe rồi sửa trong đó chứ không sửa trong game được đâu. Mà sửa cách này thì chỗ có giới hạn nên đừng có bỏ nhiều chữ quá.

14. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

À, ngoài cách của anh Ciditin thì còn có thể dùng WES editor hoặc PES tool để đổi, trong đó đặc biệt PES tool có thể đổi được tên dài ngắn tùy thích, không có giới hạn số chữ, ngoài ra hắn còn đổi được các thông số của sân vận động như sức chứa, năm khánh thành,... link down tui có post trong mục download roài, có thể vô đó tìm!
    @Ronaldo: không phải link die, tại mạng bị lỗi, không truy cập được mấy trang nước ngoài á, vô thử mấy trang khác của nước ngoài là bít ngay!
    http://www.gbase.ch/forum/viewtopic.php?p=46606#46606
    fix mask:
    http://rapidshare.de/files/13171322/masks.rar.html
    Còn cái nì là cái fix nữa cho ai xài SP3 nè:
    http://s27.yousendit.com/d.aspx?id=1RR07P5GIMESX2TXZNW5TYODT8
    http://rapidshare.de/files/14780112/patch.rar.html
    Note: Đã thử, link còn sống!

15. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Quên mất là dùng mấy cái đồ nghề đó thì không lo tên ngắn tên dài. Nhưng chỉ ghi lại trên OF.

Từ nay, mọi thắc mắc, ý kiến liên quan đến WE/PES thì vào đây mà câu!

16. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

À, về việc down trên Megaupload, nếu ai down mà hắn bảo hết chỗ (100 slot...Vietnam) thì dùng Hide IP để đổi qua nước khác là down được!
    @Ciditin: Đâu có, đổi lun trong pes5.exe lun, em thử roài!

17. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Thử đổi và ghi tên Porstmouth hay là Borussia M'gladbach trong exe xem sao :>

18. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Thế còn việc mấy đội ở Châu PHi bị thay đổi thì giải quyết sao đây các bác ? Quốc tịch của Fortune sai rồi nè, khắc phục ra sao đây ? Mong chỉ dùm mình với..

19. deco8

deco8 Youtube Master Race

nếu mình xài đĩa gốc thì có xài mấy bản patch được ko vậy ca'c bạn ? nếu được thì các ba.n nói mình cách làm nhe'.

20. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Sẽ có 2 bản Patch cập nhật (nâng cấp) lên cho nó. Còn về cách làm thì đã có hướng dẫn cụ thể ở các trang bên rồi. Bạn hãy chăm chú đọc lại nhé..Cuối cùng anh góp ý riêng với em nhé: đầu 9 (thế hệ 9X) lần sau Post bài hỏi lên đây nhớ chú ý câu chữ khi xưng hô nhe em, đành rằng diễn đàn là bình đẳng nhưng nên trọng câu "Kính lão đắc thọ" cho phải phép lịch sự chứ... ::(