Nơi dành cho tất cả những thắc mắc không biết post vào đâu!

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi kekhongtim, 9/9/05.

1. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Các bác cho tôi hỏi với.
    Cái PES6 nhà tôi bị làm sao rồi, chỉnh button ko đc, mà sau khi vào chơi thì L1-->L2, R1-->R2. Ko hiểu làm sao nữa. Cả bàn phím cũng ko dùng đc.
    Hay bác nào up 1 cái option file chuẩn lên cho tui cái.

2. Super Pippo

Super Pippo The Warrior of Light

PES6 phần chỉnh nút chán quá, cứ làm như PES 4 và 5 có phải tốt ko
    Có ai dùng được KB đá với người khác dùng GP ko? Mò lung tung mà vẫn ko đá nổi :|

3. tratida

tratida Legend of Zelda

Vào thư mục cài PES6, chọn cái file .exe còn lại (setting hay config gì đó), chạy rồi tìm mục chỉnh sửa nút, sửa trong đó là được. Cái mặc định không đúng đâu, mình cũng phải sửa lại.

4. navnhim

navnhim Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bác phải chỉnh GP ở Player 2 mới chơi được (Player 1 chỉnh Keyboard).

5. nguyenbaotuan

nguyenbaotuan Youtube Master Race

Tui chỉnh mấy cái đó rồi mà sao đá keyboard với gamepad ko được luôn. Nó chỉ cho 1 cái đá thôi! bác nào biết chỉ dùm với

6. kingbee9999

kingbee9999 Youtube Master Race

Xin hỏi mem nào chỉ giúp vì minh ko biết , mình đã down wemerica_3[1].0_bin_cue.rar rồi và giải nén xong luôn, được 2 file con, vậy 2 file này mình save vào thư mục nào để có được những bản update mới nhất về trang phục thi đấu, cầu thủ, v.v...Xin Cám ơn member nào quan tâm chỉ giú

7. kingbee9999

kingbee9999 Youtube Master Race

Xin hỏi mem nào chỉ giúp vì minh ko biết , mình đã down wemerica_3[1].0_bin_cue.rar rồi và giải nén xong luôn, được 2 file con, vậy 2 file này mình save vào thư mục nào để có được những bản update mới nhất về trang phục thi đấu, cầu thủ, v.v...Xin Cám ơn member nào quan tâm chỉ giú

8. haiha1808

haiha1808 Mr & Ms Pac-Man

tại sao PES vơi WE nó ko ghi đúng tên đội bóng như FIFA , cả logo câu lạc bộ nữa , sao ko giống nhỉ

9. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Vì Konami chưa mua được bản quyền của mấy đội đó. với FIFA 07 thì có sự hỗ trợ của FIFA nên ko lo chuyện bản quyền :D

10. haiha1808

ặc vất vả nhỉ , vậy là mình phải tự đổi thôi , nhưng chơi WE lâu nên h cũng quen rồi

11. haiha1808

ặc vất vả nhỉ , vậy là mình phải tự đổi thôi , nhưng chơi WE lâu nên h cũng quen rồi

12. Minh Chu Vo Lam

Minh Chu Vo Lam Youtube Master Race

Cho mình hỏi trong pes6 , khi đá Master League kô có phần chọn Match Mode Members và Creat new team nhỉ ???
    Có bạn nào biết cách unlock 2 mục đó kô ??
    Cám ơn trước nha !!

13. haiky

haiky Youtube Master Race

Làm sao để chép option file với may cái kit, patch vô mem card cua PS2 vậy mấy bạn, chỉ giúp mình nhé,
    Thankz

14. ciditin

ciditin Mario & Luigi

không chép patch vô memory card được. Còn muốn chép OF vô memory card, thì cách lẹ nhất là ra tiệm nào có OF cập nhật nhất, bảo họ mở game lên với memory của họ trong máy. Khi game load xong thì rút thẻ họ ra, bỏ thẻ mình vào rồi lưu OF vô thẻ mình. Còn cách khác thì phải có Maxdrive hay làm vài thứ nhiêu khê lắm. Tui đã có link cho tài liệu này trong phần edit hay download, vô mà kiếm.

15. minh†hu

minh†hu Youtube Master Race

Em cần 1 hướng dẫn cụ thể về cách edit game PES6 trên PS2, em mua đĩa về chơi mà thấy logo,kits,stadium .... lộn xộn và ko giống nên hơi tức, em muốn tự edit và burn lại 1 disc khác theo ý mình, bác nào có lòng tốt hướn dẫn em từ A-Z với, em chỉ chơi được trên PS2 thôi.

16. IllicitAwakening

IllicitAwakening Legend of Zelda

Các bác cho hỏi cái card cùi 9250 chơi PES 6 có được không, chơi ở chế độ low thui chứ không cần hơn. Hỏi trước để nếu không được thì đi mua cái khác.

17. Super Pippo

Super Pippo The Warrior of Light

Mã:
    Các bác cho hỏi cái card cùi 9250 chơi PES 6 có được không, chơi ở chế độ low thui chứ không cần hơn. Hỏi trước để nếu không được thì đi mua cái khác.
    Chơi được, yên tâm đi ;)

18. quangtraubeo

quangtraubeo Youtube Master Race

Tui chơi Wining for fun là chính nên ko có thời gian tìm hiểu nhiều. Bác nào hảo tâm giúp tui một cái bài đại loại như " Guide for newbie" hoặc cho tui xin đường link cũng được.

19. ciditin

ciditin Mario & Luigi

"guide" gì cho "newbie" đây?:> , bác có đọc xem các chủ đề (phần chú ý) chưa? Bác hỏi một câu thật là .... đại loại quá cho nên không biết phải chỉ cái gì.:cool:

muốn làm gì thì tìm đọc hướng dẫn có hình của tui trước. PES6 trên PS2 chắc là khó mà sửa theo ý muốn được. Đợi một thời gian đi, tui là chuyên về PS2 mà cũng chưa đụng tới nhiều. Chủ yếu là banh, biểu ngữ, giày và huy hiệu là có thể làm được. Còn các thứ khác, cứ theo dõi chủ đề này có gì tui cho hay.

20. babyandlove

babyandlove Youtube Master Race

Cho em hỏi muốn chơi PES soccer 5 network thì phải làm sao?(ko bít đăng ký sao hết!)