Nơi giải đáp mọi thứ về Pokemon cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi MarineLord, 21/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. XZeroX14

XZeroX14 Youtube Master Race

Cách này ko ăn thua rồi bạn ơi, còn ai biết cách phá cheat ko za? :((:((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mà gym thứ 8 của E nằm ở đâu ta?

2. tuan189

tuan189 Dragon Quest

định chơi bản HG/SS nhưng toàn tiếng nhật với vừa chọn nv xong để vô game thì đen thui luôn ko biết vì sao ai có cách nào chơi = tiếng anh và ko bị đen như vậy ko em chơi = Desmume :(

3. [Gemini]

[Gemini] Aqu

4. XZeroX14

Tui vào Sky Pillar của E ko đươc? Bị đá chặn rồi, coi bản hd nói dùng March Bike la sao?

5. [Gemini]

[Gemini] Aqu

đã nói rồi mà phải đến Sootopolis gặp Wallace trước thì cửa mới mở

6. XZeroX14

:)):)), xong lâu luôn oy, cám ơn Gemini nhìu...:)):) à mà khoan, sao tui đấu xong voi E4 là nó kết thúc game lun à? Sao típ phần 2 để bắt mấy con huyền thoại đây? Nó trở lại từ đầu ngay lúc gặp ông tiến sĩ Birch (để thằng chả lảm nhảm mấy câu về pokemon...)????

7. sieuheo

sieuheo Dragon Quest

Lảm nhảm khỉ gì, nâng cấp cho pokedex cậu thành national dex đấy. Thì cứ chơi tiếp thôi, chưa kết thúc đâu.

8. XZeroX14

Giỡn wai, đấu E4 xong tự nhiên tui bị trở lại lúc bắt đầu game luôn đấy? Tức là lúc giới thiệu mình là boy hay girl với tên... rồi giúp ông tiến sĩ giải quyết con pokemon (quên tên) đuổi theo ổng ấy?? Có thấy nâng cấp pokedex chi đâu? :((:((

9. Invul212

Invul212 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho tui hỏi chút tui có đọc bài viết về EV nhưng có một số thắc mắc:
    1.khi đánh 4 rattata và 4 mankey thì sẽ được 4 EVspd 4 EVatk, vậy khi lên lv thì sẽ tính cái nào?hay tính cả 2? và nếu có 8 EV cùng loại hay 12 EV thì sao?
    2.tui thử lúc mới vào đánh rattata ko, nhưng khi lên lv có lúc ko tăng spd, có lúc những chỉ số khác tăng 2 là tại sao?
    3.còn cách nào khác ko chứ chẳng lẽ lv cao lại về đánh mấy con lv 3,4 thì lâu lắm

10. NokiaTTC

NokiaTTC Youtube Master Race

1. cả 2
    2. cái đó không quan trọng, không cần để ý
    3. lâu thì đành chịu, vấn đề là cậu muốn thành cao thủ thì phải thế, người ta còn ấp trứng để lấy IVs còn lâu hơn nhiều

11. XZeroX14

:-w:-w:-w đợi lâu quá, ko sư huynh nào trả lời hết trơn zậy trời?

12. eros2610

eros2610 Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

đập E4 sau 1 hồi quảng cáo &%$%$&$ rồi vào phần continue bắt đủ 60 loại pkm rồi đưa oak là được [..]

13. sieuheo

sieuheo Dragon Quest

FR, LG có Birch:))?
    Vào option->emulator->save type->128kb rồi chịu khó chơi lại thì phải?

14. XZeroX14

Tui chơi Emerald bồ tèo ơi, chứ có phải FR hay LG đâu? =))=))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Trời đất ông nội ơi!!! bảo tui chơi lại hả? thời gian đâu mà chơi wai? :((:((đấu E4 luôn rồi chứ ít? Tự nhiên đâu ra game nó bắt chơi lại mà chả có phần Continue ji hết, chỉ có New game+ Option thoy àh...:((:((:((

15. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

Đó là cái lỗi nghiêm trọng nhất trong VBA.Hầu hết game pokemon đều dính lỗi này(nhưng tập trung vào FR/LG).Nếu ai không biết về cái lỗi đo mà cứ chơi ào ào thì cũng gặp tình trạng như bạn thôi :)Trên GVN thì cuyện này đâu phải là hiếm.Nhân tiện mình thông báo với các newbie khi chơi tất cả game thuộc gen 3 thì mới vào phải save để phát hiện ra lỗi.Chứ cái kiểu chơi như bạn zero thì chịu khó chơi lại nhé :)

16. Yuki_Sapphire

Yuki_Sapphire Youtube Master Race

Mọi ngừoi cho hỏi: Mình chơi Pokemon Emerald VBA(nó ghi là GDB)vesion1.7.2 và khi chơi thì không save được! Tuy mình đã thử cả 2 cách:
    _Cách 1: Nhấn Enter =>Save(cách thông thường) thì nó bị đứng mãi! Save không được! Chỉ hiện ra: SAVING........DON'T TURN OFF PỎWER rồi đứng luôn! khi em đánh xong E4 ở Ruby nó cũng thế!
    _Cách 2: File->Save Game->.............(tự chọn ô save) thì lại không áp dụng được cho pokemon chơi trên đĩa(pokemon Emerald)! Còn khi chơi bản Ruby trong máy thì em save được = cách đó!

17. Centurio

Centurio Mr & Ms Pac-Man

FR/LG và Emerald dùng Flash 128 nhé :)), ông nào quen tay quicksave mà ko chịu kiểm tra từ đầu thì chỉ đánh được đến hết elite 4 là kịch.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      56.3 KB
      Đọc:
      37
  18. lordiga

lordiga Mr & Ms Pac-Man

em đã chơi qua tất cá các game pokemon trên gbc gba va DS nhưng em vẫn không biết làm cách nà để hoàn thành pokemon yellow( gbc) đoạn Cinnabar island ( em vo gym lửa được rồi nhưng không thể nào đi tiếp đước hỏi thằng đứng đầu đấy thì nó kêu là muốn gặp blain thì phải làm xong cái quiz nhưng cái vái quiz đấy ở đâu và làm thế nào thề làm xong cái quiz đấy

pokemon siver thì bị vướng ở ngay thành phố thứ 3( thành phố mà vừa mới lấy skill cut xong rồi đi lên ) em không biết làm sao mà đánh được cái gym đấy ( trong gold thì cai gym đấy có con bò sữa :d )
    anh chị nào có thể giúp em được không ah em chơi trò này từ 5 năm trước nhưng vận kẹt ỡ đây :d

19. Yuki_Sapphire

Yuki_Sapphire Youtube Master Race

Cảm ơn Bạn nhiều lắm! Nhưng mình đã chỉnh như bạn hướng dẫn àm vẫn không save được theo cả 2 cách! :(

20. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Xóa cái save cũ đi . Chơi lại từ đầu hoặc dùng cái quicksave gần nhất để chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.