Nơi hội tụ các bản Mod của "Legend of CaoCao" (Mediafire)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi gcnn, 13/9/10.

1. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

31 31 cái khỉ 13 13 ông nội mịa làm save load 3 lần mới wa :))

Đến đoạn pang thống có một đoạn nửa vê lờ thật tình ju nào đang chơi thì đến đoạn này chọn dòng 2 nhé ko là end game tiếp :))

Chỉnh sửa cuối: 5/12/11
  2. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Bạn "kubo`m" có thể cho mọi người cái "save" nào mà bạn "hack" được các món đồ chơi hoặc thứ gì khác hấp dẫn 0? Mình cũng muốn xem thử các món đồ chơi như thế nào? Mà bạn đang chơi bản Mod nào vậy?
    Cám ơn bạn trước!

3. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

uh đc thôi mình đang chơi bản 1.5 thục hán của bản thaihuken , trình edit cũng do bạn ấy share đây là save mình edit lại đội quân thục thành đội quân thần thánh :))

View attachment New Folder.rar

ah mình up hết save lun đấy bạn nào lấy về thì cẩn thận kẻo mất hết save của của cái các bạn đang chơi

P/s : mình hoàn toàn có thể làm mấy thằng này siêu nhân hơn nhưng chơi vậy sẽ chóng chán nên chỉ ở mức độ đọ quân vs địch thôi , nhưng địch thì chẳng bao h thắng nổi đội quân này rồi :))

4. lubuvodich

lubuvodich T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

cho minh hoi sau man 26 minh` chon dong 1 thi nó nhảy tới màn 28 ( màn cho 80 turn đó ) luôn sao ko thấy màn 27

Chỉnh sửa cuối: 7/12/11
  5. thaihuken

thaihuken Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại thì bảng hướng dẫn cho bản SHUHAN của gcnn mình đã hoàn thành bên link
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?885235-Thu-c-Ha-n-1-5-mo-i-day
    Sắp tới mình cũng viết hướng dẫn cho bản 1.5 này mình cũng sẽ post hướng dẫn theo đường link trên nhé. Anh em nào khi chơi bản củ và bản mới 1.5 có thắc mắc gì thì post vào link trên mình sẽ giúp đỡ

6. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

Hỏi thì hỏi ở đây đi cho topic hướng dẫn đỡ lộn xộn bạn Thaihuken . Mình góp ý vậy thôi :D

7. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Bạn "kubom`" góp ý cũng đúng:
    Hiện thời cứ tạm hỏi đáp bên mục này, còn mục bạn "thaihuken" mới mở chỉ để chuyên cho việc hướng dẫn cách chơi. Hỏi đáp tùm lum sẽ làm khó xem hướng dẫn lắm!
    Khi nào viết hoàn chỉnh các hướng dẫn rồi thì phải nhờ Mod chỉnh sửa lại cho dễ xem.

Bản "ShuHan 1.5" mới thì nhân vật, cách chơi có cải tiến nhưng bản đồ thì tệ hơn bản cũ do lấy bản đồ của bản CaoCao.
    Cho mình hỏi ở bản cũ thì tấm khiên màu xanh lam, đôi găng tay màu bạc có công dụng gì nhỉ? Các món đồ chơi trong bản này có giống bản CaoCao chuẩn 0?
    Sau màn 7 thì chia tay với Triệu Vân và có 2 lựa chọn, 0 thấy bạn "thaihuken" hướng dẫn phần này?

Chỉnh sửa cuối: 7/12/11
  8. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

khiên đấy + né tránh phép thuật
    Găng tay + đánh vật lý chính xác

9. thaihuken

Các bạn nói có lý, anh em nào có thắc mắc post bên này nhé. Tất cả các bản Mod thì đều dựa trên bản caocao để mà phát triển lên mà nên 1 số map sẽ giống với caocao nhưng bạn cứ chơi đến các maàn sau sẽ thấy nhiều map mới lắm nhé.
    Còn cái kiêng màu xanh là + thêm deff magic ( trên thực tế theo mình thấy là giảm % khi địch đánh magic lên mình nên tỉ lệ miss cao)
    Còn cái bao tay màu xám là + thêm % đánh chính xác ( thấy khi trang bị bao tay vô thì % khi đánh là 100% ^^)
    Sau màn 7 hình như có 2 lựa chọn, mình k có save lại màn đó nên k nhớ rõ lắm, hình như cũng chỉ thay đổi đường xanh với đỏ thôi

10. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

bạn gcnn test save của mình chưa hầu hết các món đồ trong game bản 1.5 mình test cả rồi cũng có món biết công dụng món không ,
    nhưng những cái như đánh hai lần đánh xuyên hay đánh chùm crit này nọ thì mình trùm :D

11. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Cám ơn bạn "kubom`" đã gởi phần "hack"!
    Mình đang xem thử, 0 biết bản ShuHan cũ bạn có "hack" được 0? Còn bản Mod "Dynasty Warriors" bạn cũng "hack" được 0?

12. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

Miễn là làm từ bản Legen of cao cao thì đc tút !

13. thaihuken

Bạn kubom rãnh thì viết 1 bảng hướng dẫn dùng công cụ hack cho anh em nhé, vì mình đang bạn viết hướng dẫn cho bản 1.5 nên k có thời gian hướng dẫn các bạn xài công cụ edit. Thật ra thì nếu dựa vài công cụ nhiều quá thì game sẽ mất hay nhưng anh em cứ vọc thử sẽ rất thú vị đấy :-bd

14. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

cái này dễ sử dụng mà , vọc tí bít hết .

nếu hd mà ko có hình ảnh thì rất khó , mà up hình thì khá nhác :D

hiện đang làm đồ án môn học để thông xong , làm bài hd cho anh em vọc edit :))

15. boyhamchoi1989

boyhamchoi1989 Youtube Master Race

mấy bạn hack bằng j vậy? share cho anh em với, mình hack bằng artmoney, nhưng mỗi lần chơi mod khác thì lại phải tìm dữ liệu nên lâu quá, mà cũng ko hack dc số di chuyển nữa.

16. thaihuken

Link của bạn đây http://u.115.com/file/blkbadfm
    Link mediafire http://mediafire.com/?aebo2xubul9pdae
    Công cụ này thì đối với tất cả các bản mod caocao đều edit dc hết nhé

Chỉnh sửa cuối: 12/12/11
  17. boyhamchoi1989

thank bạn nha, mà công cụ này có sửa dc độ di chuyển ko bạn? mà bạn có công cụ để edit game ko? giống như loại rpgmaker đó!

18. thaihuken

Công cụ mình cung cấp có thể sửa dc di chuyển (có thể chỉnh di chuyển hết cả map), nhưng công cụ này k edit game dc vì mỗi bản mod đều dc lập trình khác nhau. Công cụ này chỉ hỗ trợ trong game thôi chứ k thay đổi game dc

19. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

ah ở trang 25 của topic này có 1 cái hd về edit cũng đủ để tìm hiểu về cái edit này các bạn xem tạm . nếu rãnh mình sẽ làm hd cụ thể hơn

ah cái bản này ko edit đc bản 1.5 thục hán đâu nhé các bạn nên down cái của bạn thaihuken về tốt hơn !

20. boyhamchoi1989

mấy bác có biết cách sửa độ di chuyển ko? chứ xài cái này thì chạy hết bản đồ còn j để chơi nữa, tìm hoài mà ko biết chỉnh sửa làm sao cả!!!