Nơi hội tụ các bản Mod của "Legend of CaoCao" (Mediafire)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi gcnn, 13/9/10.

1. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

ah` cho mình hỏi luôn bản shuhan mình down về cùng 1 bản nhưng 1 máy chơi được một máy không chơi được cùng là win xp bạn nào có thế chỉ giùm mình không chọn file exe nó toàn báo don't send không hiên ra cửa sổ

2. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Không biết mấy bạn lão làng chơi dòng game "Legend of .." đâu mất rồi ? Chắc lo chơi online hết rồi quá ! Lại thêm mấy ông Mod ở khu vực này nghỉ mất. Diễn đàn dạo này xuống cấp khu vực Offline, đặc biệt là khu "Vườn Đào" này.
    :(
    Mình xin trả lời câu hỏi của các bạn như sau :

- Bạn "lubuvodich" : ở vòng đầu chịu khó rút lui về cái làng ở phía gần nhất, và đánh ăn theo bọn lính liên quân. Sau khi diệt hết đợt lính đầu, đánh qua bọn Trương Bảo bên phải, vừa đánh vừa nhử chúng về cái làng cũ. Đánh 1 lúc thì có quân tiếp viện đến, 3 anh em Lưu-Quan-Trương. Nếu mình nhớ 0 lầm là như vậy, vì chơi đã lâu.

- Bạn "huysatthu" : cứ hy vọng là bản full, mình chưa chơi nên 0 biết. Thấy bên diễn đàn của Trung Quốc cũng vẫn đang chơi và bàn luận về bản này.

- Bạn "jolucchi" : bản "ShuHan" là bản full (theo lời quảng cáo), nhưng riêng mình thì thấy lỗi lập trình rất nhiều, rất kén hệ điều hành. Diễn đàn làm ra bản này đã chết nên 0 biết cách gì để tìm hiểu. Mình đang thử down lại theo đường link trong diễn đàn mình. 0 biết do ai đưa lên, có lẽ người đó có bản gốc.

Cám ơn các bạn đã hỏi !
    :|
    Mong rằng các bạn Mod sẽ trở lại, hoặc chúng ta sẽ có Mod mới.
    Thê thảm quá !

3. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Mình đã sửa được lỗi bản "ShuHan", đang đưa lên lại MF bản hoàn chỉnh.
    Những bạn đang sở hữu bản bị lỗi sẽ lấy file sửa lỗi "Pmapobj.e5" tại nơi mình vẫn để phần sửa lỗi tất cả các bản.
    :)

Link down sửa lỗi : http://www.mediafire.com/?83jph5w6xc6b5

;;)
    *Lưu ý : bản "ShuHan" (Quần Anh truyền kỳ) cực kỳ kén Win, dòng WinNT 0 được hỗ trợ (NT, Server 2003-2008, Vista, 7). Bản này cũng hay nhưng nó là bản đầu tay nên 0 hay bằng bản "3 kingdoms" (Saint Three Kingdoms).

4. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi bản này bạn chơi đến bài mấy rồi sao đánh khoai thế mấy thằng đồng minh thì cứ cắm đầu cắm cổ lên đánh chết thì lại gameover

---------- Post added at 20:30 ---------- Previous post was at 20:21 ----------

quên bản "Saint Three Kingdoms" mình đang chơi bản này đến bài 4 rồi mà quân mình vẫn 3 thằng

5. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

Bản DW bị lỗi rồi...Up lại đi... đừng chọn Nomal hay Stone nhé... :(

6. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái bản three kingdom bạn theo dõi ở diễn đàn nào không mình chơi thì chỉ đến màn mình truy đuổi viên thuật sau đó tôn sách cho thái sử từ tưởng khâm chu thái tân công mình xong là lỗi bản này là bản cập nhật ngày 15/05/2010 các bạn có biết bản nào mới hơn không có gì chỉ mình với nhé cám ơn rất nhiều

---------- Post added at 19:54 ---------- Previous post was at 18:16 ----------

bản thục hán các bạn cài visual c++ 2008 redistributable là chơi được

7. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Chào các bạn !

Rất vui khi thấy mọi người vào bàn luận.
    Giá mà các bạn chịu khó học lập trình C++ thì chắc chúng ta sẽ có nhiều bản Vietnamese.
    - Legend of "Ly Thuong Kiet".
    - Legend of "Tran Quoc Tuan".
    - Legend of "Nguyen Hue".
    v.v...
    :>
    Mình học về mạng nên cũng 0 rành lắm về lập trình.

Bản "ShuHan" chắc phải cài hỗ trợ C++ như bạn "jolucchi" chỉ.
    Bản "Sanit 3 kingdoms" chắc có lẽ chưa full, để mình xem lại bên diễn đàn của Trung Quốc.
    Bản "Dynasty Warriors" thì hôm trước mình đã đưa lên lại bản hoàn chỉnh, bạn nào bị lỗi thì chắc do lấy về bản cũ.
    Bình thường mình nén chương trình thì đều theo đúng chuẩn, chọn "Best" và đặt "Put recovery record" (10%), nén xong cắt file rồi up từng file chứ 0 up nhiều file một lúc. Sau đó, mình thử ghép lại và giải nén.
    Nói chung là mình làm đúng theo qui trình.
    Bạn nào phát hiện lỗi cứ báo mình, mình sẽ kiểm tra lại.
    Cám ơn nhiều !

8. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

xem lại hộ mình cái lubu new không down được không hiện link

9. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Đã đưa lên lại bản Mod "Legend of LuBu-new" với đuôi tập tin là "zip". 0 hiểu sao Mediafire cứ báo lỗi bản này hoài nếu để đuôi "rar".
    :(
    Lưu ý mọi người là phần "visual c++ 2008 redistributable" rất nhỏ gọn, chỉ có công dụng bổ sung đối với hệ điều hành, 0 thể thay thế bộ "Visual C++" đầy đủ.
    Do đó, những bản Mod nào 0 hỗ trợ hệ điều hành thì có cài phần "visual c++ 2008 redistributable" cũng 0 thể chơi được.
    Ai muốn lấy về thì có thể dùng đường dẫn này của mình :

http://www.mediafire.com/?esp2vs8neey8psy

:P
    Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

10. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

Có ai có bản mod thủy hử full up lên hộ cái

11. huysatthu

huysatthu Youtube Master Race

bác gcnn nhớ kiếm bản full 3 kingdoms giùm em nha , cám ơn bác nhìu nhìu , em đang ghiền bản đó nhất , nghe chưa full nản quá trùi , hehehe

12. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Bản Mod "Thủy Hử" lúc trước mình cũng có nhưng lỡ xóa mất rồi !
    Bạn nào có hoặc biết đường dẫn thì chỉ hộ dùm.
    Cám ơn nhiều nhiều !

Bạn "huysathu" muốn chơi bản full "3 kingdoms" thì có thể chơi bản "ShuHan" (Thục Hán hay Quần Anh truyền kỳ). Bản này làm nền cho bản "3 kingdoms", kén hệ điều hành nhưng chơi cũng hay lắm !

Chỉnh sửa cuối: 1/10/10
  13. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Mình đã chỉnh sửa lại tất cả các bài viết cho hay hơn và hợp lí, 0 làm loãng chuyên mục, giúp mọi người dễ hiểu.
    Bạn MOD xem thử và đưa vào góc download nào đó đi !

14. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hôm qua mò ra cái web xycq , thấy cái bản Thủy Hử quên mất ko save link , hôm nay format máy nên mất rồi ... lười ko muốn mò lại
    bạn gcnn chắc có nguồn lấy game , ko biết là bên xycq hay fanqq gì gì đó

15. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

mới tìm được bản thủy hử với bản quần anh full 94 map thấy giới thiệu là đi theo ba hướng không phải bản không phải bản mà gcnn up nhưng vẫn dùng chung save được thấy có 2 bản đều ghi là full 1 bản 63 map đi 2 đường xanh đỏ đang chơi không biết thế nào nhưng được cái là khó kinh

16. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Mình đưa lên thêm bản Mod "Legend of SunCe-English" (Tôn Sách truyền kỳ).
    Bản này có lâu rồi, chơi cũng tạm, 0 hay lắm.

Bạn "jolucchi" có bản nào thì đưa lên thêm hoặc cho mình đường dẫn để mình gom vào chung. Nếu bạn ở tp.HCM thì liên lạc Yahoo với mình, khi nào rãnh mình sẽ ghé bạn chơi và lấy "game".
    Mình và bạn của mình đang theo dõi các diễn đàn của Trung Quốc để lấy thêm các bản Mod.
    Diễn đàn "the-scholars.com" hiện đang hấp hối phần "Legend of ..", 0 thấy họ có hoạt động gì đáng kể.
    Bạn nào có gì mới thì chia sẻ với mọi người.
    Cám ơn nhiều !

17. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Đúng là bên các forum Trung Quốc có nhiều bản Mod mới. Mình đang tìm hiểu và sẽ đưa lên từ từ.
    Hiện tại đã đưa lên thêm bản Mod "Legend of KongMing-new". Bản này là bản làm lại "KongMing" cũ với nhiều chỉnh sửa hấp dẫn hơn. Cốt truyện, nhân vật, bản đồ, binh chủng thấy đẹp hơn và hấp dẫn hơn trước. Dung lượng cũng lớn hơn do có nhiều đoạn phim hoạt hình được lồng vào hơn.
    Có 1 điểm buồn là vẫn kén hệ điều hành.
    :P

18. z_boy1412

z_boy1412 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình xin cái Audio Track 37 ,giải nén lỗi file này

19. huysatthu

huysatthu Youtube Master Race

đúng rồi minh cũng bị lỗi này , úp lai nha bạn , mà thíu file đó chơi nữa chừng có sao không , mong bạn gcnn kiếm dùm mình bản thánh tam quốc full , minh kiếm hoài không thấy , huhuhu

20. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Các bản mod của LoCC rất nhiều nhưng mình chỉ mới chơi qua 2 bản, là bản gốc và bản Legend of Lu Bu.