Nơi post bài hỏi đáp FFX-2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi lufucaosu, 9/4/05.

1. nguyen_minh

nguyen_minh Mario & Luigi

à quên cho em nói cái này nữa
    cả ba lần đều bấm x rất đầy đủ
    lần 1 thì gặp được thằng nhóc
    còn 2 lần kia thì không thấy

2. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Cho em hỏi:Nếu không đánh được Trema thì cũng không lấy được Mascot phải không hả mọi người???

3. holy_mascot

holy_mascot Youtube Master Race

calabolg_tidus : việc đánh trema ko liên quan gì tới việc lấy mascot hết, u cứ hoàn thành tốt nhiệm vụ của cả 15 vùng đất từ chap 1 đến chap 4, sau đó tới chap 5 sẽ có hos ở cả 15 vùng đất.
    -cho hỏi luôn , làm sao lấy được key to succes( có tác dụng duoble all ) vậy?

4. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Chơi xong cái giải bóng ở chap 5 đi

5. Pro-gamer

Pro-gamer Mr & Ms Pac-Man

cái này rắc rối lắm , u wa topic hdhc mà tìm

6. lnthanhthanh

lnthanhthanh Youtube Master Race

Sang chapter 5 , ở Djose Temple mình đã làm đúng như chỉ dẫn : lần thứ 2 đánh xong cỗ máy ở LV5 rồi vậy mà ko co Espisode Completed là sao .
    Còn cái vụ bắn súng ở Besaid có ai có bí quyết gì : cách bắn sao cho hay nhất để lấy Adamantine ko , mình thèm nó muốn chết
    Ở Thunder Plains đánh xong con Humbaba rồi mà ko Espisode Completed là sao vậy . Bevelle Isaaru đã trở về rồi , Espisode Completed rồi vậy sao trên bản đồ còn Hotpots , ko hiểu nổi

7. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

Các sư huynh ơi em đã làm đúng hướng dẫn nhưng sao ở chapter 3 ở MTGaZet em kg thể lấy được viên sphere Train do Kmahari đưa vậy chỉ dùm em với.

8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Quái lạ nhỉ ? Rõ ràng là hướng dẫn này ko sai mà . Bản thân tôi chơi lại bên bản Inter vẫn lấy được Trainer DressSphere muh >< !
    Thôi thì tạm thời mấy bạn LÀM ĐẦY ĐỦ CÁC NHIỆM VỤ giùm ^^ , đừng bỏ sót cái nào hết .

9. Flash-01

em đã làm đủ hết kg thiếu cái nào cả nhưng em nghĩ có lẽ em sai về cách nói chuyện với Kimahari đó anh Leon à anh xem co phải kg?

10. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Ở chap 1 phải nói chuyện với Kihmari 3 lần

11. Flash-01

Ở Chapter 1 nói 3 lần chapter 2 cũng nói 3 cũng vậy nhưng Kimahari nhat quyết kg cho

12. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Và nói chuyện với những đứa đứng quanh đấy nữa(Lần này mà không đúng thì bó tay thật)

13. holy_mascot

-cái này thì tùy chứ, tôi vừa chơi xong chap 3 nè, có lấy dược đau, mặc dù có nói chuyện với Kimahari ở cả chap 1 và chap 2, cũng ko có sử dụng miếng dịch chuyển luôn, vậy mà có lấy được đâu.
    -sau khi lấy lady luck xong là ko thể lấy trainer được, ko phải tui nói nhé, mà 1 tây chơi rành x-2 nói đấy, ảnh nói là nếu lấy lady luck ở newgame thì wa newgame full mới lấy được trainer, cũng ko cần phải ko sử dụng miếng dịch chuyển nữa, tôi thấy ảnh đi miếng dịch chuyển hoài mà sao chap 3 vẫn được trainer đó thôi :-/ , có lẽ để lấy viên trainer này thì cần phải hiểu nguyên tắc nào đó, thế thôi.
    -à, quên cho hỏi cái này, vụ thử trí nhớ tại 10 cái cột ở chap 3 đó, ko thực hiện thì có ảnh hưởng đến việc lấy mascot sau này ko?
    -thực ra, tôi chơi phá băng lâu rồi, cũng đi lại newgame+ 5,6 lần nhưng chưa lấy được lady luck và mascot, bây giờ tôi đi lại từ đầu cho vui, sài save mới, nên quên hết 1 số cái nhẫn quan trọng trong trò rồi, chơi lại thế mà lấy được lady luck, thiệt mừng, đấu vơi shinra hóa ra dễ hơn tôi nghĩ, chẳng qua là ko biết cách đánh nên hồi trước ko thắng nổi hắn.

14. Flash-01

Thôi vụ Trainer để sau vậy.
    Bây giờ các anh chỉ em cách đánh thắng shirna với em đánh hoài mà kg thắng nổi nó để lấy ladyluck.Em cũng ngại đánh nữa vì sau khi đánh trận thứ 3 thì đấu ngay với shirna mà em thắng 3 trận kia thì đã "Đổ mồ hôi.Sôi máu mũi rồi" mà con phải đánh tiếp kg được save nữa chứ.Điều kiện khắc nghiệt quá.

15. holy_mascot

-ha ha, gặp bạn bè rồi, lúc trước do ko biết cách đánh nên ko thắng nổi shinra nhưng bây giờ biết cách nên thắng hắn dễ ẹt, tôi mới lấy xong bộ lady luck nè, lấy được mừng lắm vì gian khổ quá >_<.
    -mình chỉ chỉ bạn theo kinh nghiệm của mình thôi, theo qui tắc thì đấu thắng 3 trận bạn mới được đấu với shinra, cứ thắng mỗi trận bạn nên save trước, chú ý sau khi thắng trận 3 thì bạn sẽ được đưa vô đấu với shinra ngay, ko thể save nên nêu thua shinra thì load lại bạn sẽ phải dấu lại với trận thứ 3( quá oải), vì thế bạn phải thắng ngay trong lần đầu tiên này.
    -cách đanh thắng thì tương đối dễ, cứ đánh comlus 3 cho nhiều vào thì ok, đừng đánh hết các coin trong 1 luợt nhé, tuy như vậy điểm cao nhưng shinra sẽ cho ra các coin 1 điểm đấy. nên nhớ mỗi luọt cứ đánh comlus 3 là ổn, đủ 50 điêm khi hết 15 lượt thì u win rồi, tui thì được 54 điểm ^^, chúc u lấy được lady luck.
    -à, nếu u ở tp hcm thì lên http://dumuc.net.tf/ tìm tobiaswasist nhé, tôi sẽ chỉ rõ hơn cho u.
    p/s: mấy trạn đầu chọn nhân vật nào 2 sao mà đánh, dễ hơn nhiều, mới vô thì đáng hết coin đi, giống tôi vậy đó, mới vô tôi đanh hết coin luôn, nên chỉ 4,5 luợt là dư 20 điểm để thắng rồi^^

16. Flash-01

Rất cảm ơn bạn nhưng tôi có một câu hỏi mong bạn trả lời giùm và đừng giận nhé câu hỏi đó là: "Chỉ cho tôi biết cách chơi Sphere Break như thế nào vậy?" chỉ rõ ràng chi tiết giùm nhé.Thanks

17. Leon Kenshin

Phần Sphere Break :
    Còn Trainer DressSphere thì tui đã xác định lại và kết luận : phải nói chuyện Kimahri 3 Chapter + gặp 2 đứa trẻ ( hình như trong CH1 , 2 ) + nói chuyện mấy tên sói xung quanh cho hết + ko dùng dịch chuyển . Thử lại xem .

18. Flash-01

Tôi có 1 bản hướng dẫn FFX-2 hoàn chỉnh có phần hướng dẫn lấy từng % trong game nhưng trong đó lại viết sai tên nhân vật quá nhiều(toàn tên quan trọng mới ác chứ)vì vậy kg bao giờ tôi lấy đủ 100% Story cả vậy cho hỏi có bản hướng dẫn nào hoàn thiện hơn kg?
    Xin phép hỏi thêm 1 câu là new game+ có những sự việc nào mà ở new game đầu mà ta kg làm được kg?

19. Leon Kenshin

Tốt nhất là bạn nên lên gamefaqs.com , hướng dẫn %STORY đầy đủ hơn .
    Còn bài cũ của Alviss tôi định chỉnh sửa lại thì ai đã del luôn rùi >< !
    Newgame+ : để lấy Gippal Sphere ở Mihen Hight Round ( CH5 , trong lần đầu đi là lấy Ranagrok Acc ) , tìm thêm % ở đầu CH2 ( bạn còn nhớ 2 sự lựa chọn ở đầu CH2 mà mình chỉ được chọn 1 ko ? ) , làm những Mission bạn đã thiếu ở lần chơi đầu tiên ...

20. holy_mascot

vậy cho hỏi là nhiệm vụ thử trí nhớ ở 10 cây cột ở thunder plain đấy, nghe nói nó ko quan trọng, vậy bỏ wa có bị mất mascot dessphere ở ch 5 ko vậy.