Nơi thảo luận của HDA

Thảo luận trong 'Hiệp hội Duelist Việt Nam' bắt đầu bởi heo heo, 31/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kid_magic99

kid_magic99 Donkey Kong

anh minaki ơi,anh rảnh kô,trưa 7/7 anh đem cái decklist của em lên nhật quang dùm,hình như em bị mất 1 lá nào đó mà em kô nhớ,đem lên cho em xem coi còn dư kô bổ sung,nếu kô còn thì em thay bằng con khác,à mà em đọc thông báo decklist dời ngày nộp là 10/7 hả,vậy chủ nhật này lên sửa lại được chứ anh,nếu được báo em dùm,thank nhiều

2. quank300i

quank300i Youtube Master Race

Sau nhiều đêm trằn trọc, bâng khuâng giấc chẳng thành...

Quyết định: tui chơi !!!!!

Không thể cưỡng lại sự hấp dẫn khi nhìn thấy mấy lá bài...

Cho tui tham gia nhá! Chủ Nhật tuần tới tui sẽ mò lên nơi hội họp của mọi người !

Hy vọng sẽ dzui như mình đang tưởng tượng!

Nội trong tuần này phải đi kiếm mấy lá bài cầm cho sướng tay đã. hix... giờ tay trắng vẫn hoàn trắng tay.

3. SilenceEmperor

SilenceEmperor Youtube Master Race

Hehe, có người cùng chung ý nghĩ ^^ , tui cũng trằn trọc do dự trước khi tham gia lắm.

Nhưng rồi vì niềm đam mê thôi thúc, nên cuối cùng sáng nay đã mạnh dạn bước chân vào quán Nhật Quang để gặp hội HDA, cũng khá đông và vui ^^

Coi mọi người đấu bài mà vỡ lẽ ra nhiều chiến thuật, ko biết sau CN còn có ngày nào khác nữa ko???

4. Spirit_Reaper

Spirit_Reaper Donkey Kong

Còn có ngày thứ tư nữa,lâu lâu bùn thì có thứ 6! Tá lả hết! :D

5. SilenceEmperor

SilenceEmperor Youtube Master Race

Vậy cho hỏi: có chơi buổi chiều ko? Hay là chỉ chơi tới trưa???

Vì thứ 4, mình kẹt buổi sáng ^^

6. quank300i

thú thật là tui chưa bao giờ real duel cả. hồi truyện yugioh mới phát hành thì có chơi chút xíu với thằng em trai nhưng dĩ nhiên là hồi đấy chơi chẳng theo luật lệ j (nếu có thì chỉ là luật của trẻ con).
    vì vậy xin cho tui hỏi real duel và cái game quê mùa joey mà tui vẫn chơi có khác biệt j lớn ( về số các quân bài chẳng hạn). vì thật sự khi tui xem các list của các real duelist thì thấy có nhiều card mà trong joey chắc chắn k có. có thể bổ sung mấy card đó vào joey bằng cách nào không?

mem nào kỳ cựu có thể vui lòng giải đáp thắc mắc cho tui nhé!

thankz.

chủ nhật này lên NQ để mở rộng tầm mắt nhưng giờ tui muốn mua trước mấy card mà sợ nhất là mua fải những card k đc dùng trong real duel.

7. quank300i

thú thật là tui chưa bao giờ real duel cả. hồi truyện yugioh mới phát hành thì có chơi chút xíu với thằng em trai nhưng dĩ nhiên là hồi đấy chơi chẳng theo luật lệ j (nếu có thì chỉ là luật của trẻ con).
    vì vậy xin cho tui hỏi real duel và cái game quê mùa joey mà tui vẫn chơi có khác biệt j lớn ( về số các quân bài chẳng hạn). vì thật sự khi tui xem các list của các real duelist thì thấy có nhiều card mà trong joey chắc chắn k có. có thể bổ sung mấy card đó vào joey bằng cách nào không?

mem nào kỳ cựu có thể vui lòng giải đáp thắc mắc cho tui nhé!

thankz.

chủ nhật này lên NQ để mở rộng tầm mắt nhưng giờ tui muốn mua trước mấy card mà sợ nhất là mua fải những card k đc dùng trong real duel.

8. Spirit_Reaper

Khác biệt ở chỗ banlist,và có số lá trogn joey ko có trogn TCG (trading card game)!Với lại ko thể bổ sung bài thiếu vô joey dc đâu!

9. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

t4 vẫn tập trung ở NQ từ sáng tới chìu,vì...hè mà =))

còn quan,CN cứ đem tất cả card mình có lên NQ,tới đó mọi ng sẽ giải đáp kĩ hơn chứ ở đây lười type wa' =))
    sẵn tiện lấy quĩ bài của hội,làm 1 deck tàm tạm óanh

còn về chỗ mua bài thì các topic bên ngoài có ghi cả rùi,ra ngoài mà check nhe,giá thì rẻ thôi

10. quank300i

thanks spirit_reaper nhé!

to Kaorou: CN tui sẽ lên! hấp dẫn quá ! chỗ mua bài thì cũng đã consider wa, chiều nay định đi check nè.

À, tên tui là Hoàng Minh Quang. còn nick này là của thằng em tui, nó k dùng nữa nên cho tui đấy. tên nó mới là Quân.

rất dzui khi sắp có cơ hội tham gia cùng mọi người.:hug:

11. YGO_Duelist

YGO_Duelist Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi chút : HDA chủ nhật này 15/7 tập trung ở quán NQ từ 8h sáng đến 6h chiều chứ? tui thi xong buổi chiều, liệu có tới được kô nhỉ? (15/7 bữa thi CĐ)

12. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

yên tâm đi , HDA tập trung tới chiều mà

13. Kaorou

nếu ko có gì trục trặc thì t4 này,ai rảnh có thể lên NQ để làm các việc sau

1/ lấy thẻ HV,tuy nhiên chỉ mới có thẻ dưới dạng hình in,chưa cắt và dán mặt sau;và dây đeo + miếng nylon ép cừng để bỏ thẻ vào;kiểu như thẻ NV của mấy cty vậy đó
    nếu thích,có thể ngồi cắt dán liền tại chỗ
    nguồn card tốt để dán sẽ do đại ca Luna tài trợ,cho đại ca 1 tràng pháo tay nào =))
    bữa đó ăn mặc đẹp nha,sẽ đc chụp hình trao thẻ với hội tr? Kaorou đó =))

(với những ai ko lên NQ vào t4 đc,thì t7 iu cầu tới sớm,tầm 8h tại gian hàng YGO ở nhà thi đấu ND để lấy thẻ)

2/ tập huấn lần cuối trước giải

3/ phụ BTC đưa ra các câu hỏi đố về ruling,về các thế bài...trong YGO,kèm theo câu trả lời lun;vì chúng ta sẽ dùng chúng cho tiết mục quiz show của YGO hôm t7 tới
    các bạn có thể soạn trước ở nhà và mang tới,hay gửi tại đây cũng đc;nhưng nếu gửi tại đây thì tốt nhất là pm cho nick Kaorou cả câu hỏi và câu trả lời,t4 sẽ đưa ra xem xét lại;các câu hỏi đc chọn sẽ kèm theo tên người hỏi,khỏi sợ tình trạng ăn cắp bản quyền

phần thường cho tiết mục này hôm đó sẽ là card thật JP và EN do HDA tài trợ

lưu ý : ai tham gia phần thảo luận về câu hỏi với 3 pé mina-lu-K thì hôm t7 sẽ ko đc phép tham gia tiết mục này,để tránh tình trạng vừa đá bóng vừa thổi còi =)) vốn đang thịnh hành gần đây

còn phần thưởng cho người có câu hỏi đc chọn sẽ là...1 tráng pháo tay =))

tạm thời là thế đã

14. lordly_nova

lordly_nova Mr & Ms Pac-Man

sorry pà kon, hồi tối bị nhốt ở ngoài :( cả đêm không ngủ được, nên sáng hông lên NQ :(

15. barcano1

barcano1 Mega Man

Đi VLTK về muộn nên bị nhốt chứ gì :p

Hồi sáng này lên thấy HDA phát triển mạnh cả về số lượng lẫn chất lượng thật đáng mừng ::). Hôm sau nếu có đk sẽ lên để cổ vũ cho các duelist thi đấu :D

16. kid_magic99

kid_magic99 Donkey Kong

à à,anh N trốn nha,cho cơ hội cuối :-P là thứ tư lên NQ lấy thẻ hội viên :D

17. kid_magic99

kid_magic99 Donkey Kong

à anh N,em vào team của anh nha

18. Spirit_Reaper

Anh LN ko tham gia giải tháng 7 à?Tiếc nhỉ!Mất 1 người để củ hành! ;)) =))

19. Hori

Hori Mr & Ms Pac-Man

À , theo em thì giải thưởng ko nhất thiết là bài thật , bởi câu hỏi chúng ta đặt ra ko nên quá khó để cả người chưa biết chơi Yugi sau khi đc ta hướng dẫn những luật vả eff của từng lá bài cũng có thể giải đc ( cho nên nếu thưởng card thật chắc là ... ) . Vì cái chúng ta cần ở đây ko phải là tìm kiếm cao thủ mà là thu hút khách , để họ biết đến TCG cùng sự lý thú của nó . Tất nhiên cũng sẽ có những câu hỏi khó dành cho đối tượng khác và phần thưởng cũng khác .

20. Kaorou

câu hỏi sẽ có từ dễ đến khó,bao gồm từ cả ruling,ý nghĩa của các thuật ngữ...cho đến cả các thế bài..
    và phần thường card thật cũng tương ứng với mức độ câu hỏi

còn card thật EN thì sẽ là mấy lá common mà chắc ko bao giờ xài đến;cùng với khoảng hơn 30 card thật JP do K tài trợ nữa
    nói chung t4 sẽ tổng hợp nguồn card lại rùi quyết định lun

nhắc hori thứ 4 lên NQ lấy bộ monarch nhá,bộ monarch này gom từ stell,K và L lại vì lý do là lazy xuống Q12 lấy bộ monarch của tiến wa'
    nhân tiện ghi lại decklist lun

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.