Nơi trao đổi đĩa Re và các vật dụng liên quan #2

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi AlbertWesker, 25/12/07.

1. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Ok ! Thx, để tớ thử cài đặt xem !

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Này các bạn ! đĩa re2 của ps1 chơi được trên máy ps2 ko ? mình mới được Thánh Sứ biếu hai đĩa mà chưa chơi thử xem được ko. Ai thử rồi cho biết kết quả nhé.

3. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

được chứ, mod chip từ dòng mesiah trở lên đọc được PS1 mà ko reset, hiện nay là chip super 7. Bạn cứ bỏ đĩa vô chơi bình thường. Sao lại ko thử ngay đi.

4. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

mình lưu ý các bạn đã đặt mua đĩa game Re 4 PC EU, trước khi unistall các bạn nên copy lưu trữ file save đã chơi trên Bio 4 và chép vào thư mục cài game của Re 4, nó tương thích với file save của Bio 4.

Và Re 4 Eu PC có 1 nhược điểm nhỏ là nếu bạn chơi bằng bàn phím thì nó sẽ không hiểu phím lên xuống trái phải (nằm độc lập) mà bạn thường dùng, thay vào đó là lên: 8, xuống: 5, trái: 4, phải 6.

5. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Bạn này có vẻ rành phần cứng trên ps2 nhỉ :D. Hôm qua đi hỏi ở quán, ông chủ bảo chỉ máy slim mới chơi được đĩa ps1, còn mấy cái đầu full ko chơi được. Chắc mod chip đời cổ quá nên bó tay !

6. Gordon13

Gordon13 Dragon Quest

Bạn ơi m,bạn ở đâu vậy?
    Cho mình đặt Re 1,2 ,3 ,4 cho PC( tất cả tiếng anh nhé)
    Riêng bản Re4 bạn làm cho mình cái bản patch có thể sử dụng chuột đc nhé
    Tức là Re4 ý,bạn copy cho mình cái bản patch để dùng chuột và ghi luôn hướng dẫn sử dụng để cài cái bản patch mà dùng chuột đó
    Bao nhiêu k ?

7. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

8. tò mò™

tò mò™ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ai có đĩa Re2 chơi trên ps1 bản full thì bán cho mình nha giá cả thương lượng
    -nhớ là đĩa phải còn xài tốt đấy

9. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

albert ơi, cái bản re mà bạn đưa mình ko có cd key sao cài ?o_O

10. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

Bạn vô đây coi nè, vì mình quên mất, không nhớ bỏ CD Key vô trong file ISO. CD Key: re15120631133116, vô trong topic này đọc kỹ hơn nha
    Cài đặt và nâng cấp Bio4 và Re4

11. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

Albert !
    -Tớ cần 1 bộ đầy đủ RE chơi trên PC bản đẹp các phiên bản tiếng anh(ko cắt xén phim nhé!).Cài đặt an toàn, dễ sử dùng ( hướng dẫn cài chi tiết,trọn bộ!)

-Các game khác:Parasite Eve 1-2,Dino Crissis,Silent Hill,Fanta Frame......gì gì bạn có thì báo giá nhá!

Cho tớ biết cấu hình PC cần thiết để chơi được tất cả các game trên!

Liên lạc với tớ :Silkroad_asian@yahoo.com

12. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

Mấy game bạn yêu cầu thì chỉ có fatal Frame thì m ko có vì ko thích chơi thể loại đó, nếu thích thì mình cũng có thể mua đĩa cho bạn, mua giùm thôi, trên hệ PS2, bạn có thể liên lạc với m để biết chi tiết qua Y!.

13. athrunzalax09a

athrunzalax09a Youtube Master Race

to Albert: bạn có đĩa phim VCD RE1 (tập kích Tổ Ong) không, nếu có bán mình với. Còn không bạn bít chỗ nào còn bán phim này kô chỉ giúp mình với mình kiếm bộ này mãi kô ra, chỗ mình nó del vì cũ rùi T_T

14. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

Mình thì chỉ mê sưu tập đĩa game chứ k có sưu tầm phim, mà từ hồi đó tới giờ, k có thích coi phim Re, nếu làm giống y điện tử thì m mới coi, chứ nếu làm khác m k coi, m hơi bảo thủ chuyện này. năm 2003 thì bản Resident evil apocalypse phát hành thì mình có coi, nhưng thấy k có hay, từ đó chẳng bao giờ coi phim re nữa. Ủa mà Tập kích tổ ong là phim re nào thế , mình chưa có nghe, Re 1 là Apocalypse mà, vì nó ra đời trược.

M k biết chỗ nào bán đĩa đó hết, k có giúp đc cho bạn. Thông càm nha.

15. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

vô bittat down về, speed cũng nhanh lắm ! chừng 50kb/s trở lên! khi bùn bùn nhìu ng` seed thì khoảng 250kb/s trở lên :D

16. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

To Albert!
    Tớ chẳng thấy ấy Online bao giờ!~ Hix ! Vậy phải làm sao?

17. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

mình luôn online, ẩn nick, bạn cứ vô nói chuyện thì mình sẽ trả lời.

18. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

dạo này minh để máy 15/24, nếu bạn online mà muốn mua đĩa thì phải pri với mình, có khi mình k trả lời bạn vì bận hay vì đi đâu đó, bạn cứ để lại lời nhắn, mình về là trả lời.

19. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

anh albert có cái save RE4 max trên PS2 không cho em mượn em cóp cái thèm cái khẩu handcanon quá và cả chicago nữa.Nếu anh có thì reply cho em nhé baolo_TDB_Dead626@yahoo.com

20. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

hi, e post lộn topic rồi, topic này chỉ là nơi trao đổi và bán mà. E muốn copy đường nào, gắn card vô save qua card em hả, vậy phải đưa cái card của e cho a, mà a đi re 4 pc sau đó mới có ps2, mà cũng lười đi lắm, đi hết pro mà làm biếng cày để mua súng, không có súng vô cùng nào hết. Giờ cũng hết muốn chơi game rồi. Nếu vẫn muốn save thì đưa card đây, anh đi down cái code breaker về nhà burn ra rồi hack cái Re 4 cho, muốn súng gì có súng đó, muốn bao nhiêu tiền có bấy nhiêu, hình nộm.... Còn k thì anh down breaker về e mua đĩa đi. Về tự hack.