[NS] Nữ sinh Marie Curie chuộng váy bó sát trong dạ tiệc cuối cấp

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi hgiasac, 24/5/24.

1. squallkid4ever

squallkid4ever Sith Lord Revan ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Thời học sinh áo dài vẫn là nhất peepo_dead

2. Gia đình bạn

Gia đình bạn snake, snake, snaaaake ✡ Shine Wizard ✡

Lấy giàu nuôi con gái, lấy khó nuôi con trai.
    Cơ mà chăm nó đầy đủ quá nó lại kêu tiền không quan trọng, đi yêu thằng ất ơ mạt rệp cũng khổ pu_pepesummer

RaRồi, hatavn, F22Raptors and 5 others like this.
  3. JCH

JCH C O N T R A

Chê vì nó quá nhỏ, chúng mình xem như con cháu thôi bạn ạ.

4. tronghieu906

tronghieu906 Persian Prince Lão Làng GVN

Chưa từng dc cởi áo dài cho ai pepe-38

5. naforever

naforever Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cuối tuần mình ngồi cafe, các cháu cấp 3 toàn đánh mặt dày phấn, trắng bóc thôi. Còn đi dạ hội thì đánh mặt dạ hội vốn đã phải đậm để ăn đèn, ăn hình rồi, gặp phải make thường, đánh 300 hoặc khá hơn 500k/mặt thì nó được vậy thôi. Gặp được make đúng gu, đánh đẹp thì trên 1 củ rồi.

Nói chung mình nghĩ phần là do các cháu chưa có kinh nghiệm đánh đi tiệc, chưa gặp được make chuẩn nên mới như hình thôi. Còn tiền chắc không phải là vấn đề lớn. Như bạn mình là chủ một công ty kinh doanh ô tô, tự hào con gái xinh lắm, tiếc gì không đầu tư.

ez125, KQHA0051 and snoopyy like this.
  6. Gin Melkior

Gin Melkior Manchester is red

Giờ thấy mấy đứa trẻ nó lười với luộm thuộm, ko biết có phải là do được nuôi giàu ko

7. hoibideptrai

hoibideptrai The Chosen Undead Lão Làng GVN

Làm quá chục năm sau còn chả nhớ tên bạn cùng lớp peepo_dead

8. Gia đình bạn

Có this có that thôi, có đứa lười cũng có đứa chăm. Có đứa kém cũng có đứa giỏi.
    Vô trường tốt thì thấy thành phần ưu tú nó nhiều hơn, trường làng trường chợ thì thành phần quậy và hiếu động đông hơn.

9. oblivion

oblivion シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Trường làng trước đây như Yên Hoà, Nhân Chính, Nguyễn Thị Minh Khai, Kim Liên ở HN giờ là mơ ước của nhiều người.

10. liinyxl

liinyxl Legend of Zelda

Con em họ tao 2k7 còn mặc áo Đoàn bình thường đẹp gấp mấy lần mấy con này. có vậy không mà cũng lên báo. Bọn lều! pepe-30

11. KQHA0051

KQHA0051 The Warrior of Light

Chào anh họ vợ !kojima

12. Hakurei

Hakurei T.E.T.Я.I.S

Ăn mạnh nhé, ngon ngọt quá dichoi

13. hgiasac

hgiasac snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Suy đồi quá peepo_angry

le-tri-an-va-truong-thanh-truong-marie-curie-4-1716529708.jpg le-tri-an-va-truong-thanh-truong-marie-curie-10-1716529713.jpg

14. hgiasac

Nữ sinh Chu Văn An xúng xính váy áo dự lễ trưởng thành

Hà NộiCác nữ sinh THPT Chu Văn An, Hà Nội thu hút bởi vẻ ngoài lộng lẫy khi khoác lên mình những bộ cánh được đầu tư kỹ lưỡng tại buổi lễ trưởng thành.

Hàng trăm học sinh lớp 12 trường THPT Chu Văn An (Tây Hồ - Hà Nội) tham dự Lễ trưởng thành - Vòng gỗ 113, niên khóa 2020-2023 vào tối 20/5.

Để đánh dấu sự kiện quan trọng này, nam thanh nữ tú của THPT Chu Văn An chuẩn bị những trang phục đẹp nhất thay cho bộ đồng phục quen thuộc. Các bạn nữ trang điểm, diện váy dạ hội và giày cao gót, còn hội nam sinh mặc suit và đi giày tây bảnh bao, lịch lãm dự tiệc.

Nguyễn Tuệ Phương (váy đỏ) diện những bộ cánh bắt mắt cùng hội bạn thân lớp 12 Sử. 'Điều đáng nhớ nhất là dịp lớp em đi chụp ảnh kỷ yếu ở Huế trong vòng hai ngày một đêm. Khoảng thời gian đó, mọi người có cơ hội nói chuyện, tâm sự với nhau nhiều hơn. Sau khi trở về, cả lớp hiểu thêm về nhau, gắn bó và đoàn kết hơn nữa.

Em mong muốn thi đậu Học viện An ninh. Nhiều người bảo con gái không hợp với an ninh lắm nhưng em nghĩ phù hợp hay không là do mình. Và em có niềm đam mê với ngành nên sẽ nỗ lực hết sức để đạt được ước mơ đó'. Phương tâm sự.

Ninh Phương Linh (váy đen), học lớp 12 Văn, có những cảm xúc đặc biệt khi tham dự Lễ tri ân năm nay: 'Điều tiếc nuối nhất có lẽ em chưa bày hết trò nghịch ngợm ở trường, chưa đi hết các khối lớp chụp ảnh với từng bạn hoặc ke đầu giữa sân trường...

Tuy lớp 38 thành viên, chỉ có duy nhất một bạn nam, em không cảm thấy buồn. Lúc đầu em nghĩ, một lớp đồng đều cả cả nam lẫn nữ cảm giác chơi sẽ vui hơn. Em từng có ý định chuyển lớp vì sự không đồng đều đó. Sau khoảng thời gian học chung, em đã thay đổi suy nghĩ và tuổi trẻ của em trở nên quý giá hơn khi có những người bạn cũng như lớp học tuyệt vời như vậy'.

Để chuẩn bị cho tiệc prom, Phương Linh cùng những người bạn đi xem hết các shop bán, cho thuê quần áo ở phố Xuân Thủy (quận Cầu Giấy), Đặng Văn Ngữ (quận Đống Đa) nhưng không tìm được chiếc nào ưng ý. Cuối cùng, Phương Linh chọn được chiếc váy đen này khi đi mua sắm một mình.

Linh chia sẻ, sau khi tốt nghiệp THPT Quốc gia, cô sẽ đi du học Mỹ ngành truyền thông.

'Em dành một tháng lên ý tưởng từ trang điểm, váy vóc làm sao để mình nổi bật và thu hút trước đám đông. Em không muốn thua kém bất kì ai trong buổi lễ đặc biệt này', Nguyễn Khánh Chi (ngoài cùng bên trái) lớp 12D1 nói.

Các nữ sinh Chu Văn An đều chọn cho mình những bộ váy đẹp nhất để dự buổi lễ quan trọng.

Lưu Đỗ Ngọc Ánh (váy xanh) chụp hình lưu niệm cùng người bạn thân vào những giây phút cuối cùng của thời học sinh.

'Năm lớp 11, cả lớp đi Tam Đảo hai ngày một đêm và chúng em đã có những khoảnh khắc thật đẹp cùng nhau. Hôm nay ngày cuối cùng ở Chu Văn An, em nuối tiếc, không muốn trưởng thành, em muốn ở bên các bạn, thầy cô mãi tuổi 18', Ngọc Ánh cho biết.

Là một học sinh có thành tích học tập xuất sắc ở trường với điểm trung bình môn đạt 9.9 và có nhiều giải thưởng, huy chương cấp Thành phố và Quốc gia, Trần Gia Linh (bên phải) lớp 12 Địa là một trong số hai học sinh THPT Chu Văn An được kết nạp Đảng vào ngày 19/5.

'Đây là vinh dự của em khi được nhà trường lựa chọn để trở thành Đảng viên. Em sẽ cố gắng hơn nữa để không phụ lòng sự kỳ vọng của thầy cô, gia đình dành cho mình', Gia Linh chia sẻ.

Đoàn Thùy Linh học lớp 12A2, xúng xính váy công chúa tại buổi lễ.

'Hồi cấp hai em là một người ít nói, rụt rè và Chu Văn An đã giúp em trưởng thành, hướng ngoại, năng động và có thể là chính mình. Ba năm học tại ngôi trường này, em cảm giác mình chưa tận hưởng hết được tất cả khoảnh khắc hạnh phúc. Em tiếc nuối khi chưa sống hết mình, đang còn nhiều điều ngại ngùng.

Hôm nay, em muốn mình là cô bé xinh đẹp nhất, những gì em chưa dám thể hiện trước đây thì nay em sẽ làm.

Ước mơ lớn nhất của em đó là trở thành ca sĩ. Em đã có cơ hội tiếp xúc, cọ xát, làm việc với nhiều người giỏi trong ngành. Và có cơ hội đứng ở nhiều sân khấu lớn. Sắp tới, em phải trau dồi, học hỏi nhiều hơn nữa, hy vọng những ước mơ đó sẽ thành hiện thực', Linh nói.

'1.000 ngày ở Chu Văn An là khoảng thời gian hạnh phúc nhất trong thời thanh xuân của em. Sắp tới, em sẽ đi du học Canada ngành y tá', Hoàng Lê Minh Châu, lớp 12 Sinh (bên trái) cho biết.

'Để bản thân xuất hiện thật lộng lẫy, chỉn chu nhất em đã lên ý tưởng phối layer mất gần một tuần', Nguyễn Phương Minh, học lớp 12 Địa (bên phải) cho biết. 'Sau khi bế giảng buổi sáng xong, em về nhà trang điểm, thử đồ mất ba tiếng, sau đó có mặt ở trường lúc 18h30 để dự tiệc, không có thời gian để nghỉ ngơi',

Một cặp nam thanh nữ tú lưu lại những khoảnh khắc của đời học sinh.

https://ngoisao.vnexpress.net/nu-sinh-chu-van-an-xung-xinh-vay-ao-du-le-truong-thanh-4607810.html

JCH thích bài này.
  15. hgiasac

Nữ sinh THPT Kim Liên chưng diện đi dự tiệc chia tay tuổi học trò

Hà NộiKhác với hình ảnh mặc đồng phục thường thấy suốt ba năm học, các nữ sinh lớp 12 diện trang phục dạ hội trong buổi tối chia tay thời học sinh.

Học sinh Kim Liên ăn mừng tưng bừng trong bữa tiệc chia tay

Tối 22/5, tiệc chia tay - Kim Lien Prom Night - dành cho học sinh khối 12 (khóa K47) của trường THPT Kim Liên (quận Đống Đa) diễn ra tại sân trường với sự tham dự của học sinh, phụ huynh và các thầy cô giáo.

Với chủ đề 'Boundless', BTC mong muốn những người trẻ dám khám phá, bay cao, vượt qua mọi giới hạn và luôn tự tin khẳng định bản thân dù ở bất kỳ đâu.

Không còn khoác lên mình những bộ đồng phục thường ngày, các nam thanh nữ tú Kim Liên diện trang phục dạ hội.

Nữ sinh K47 dự lễ trưởng thành kiêm tiệc chia tay kết thúc ba năm học niên khóa 2020 - 2023.

Nguyễn Ngọc Thùy Trang (váy đen) học lớp 12A13, cho biết: 'Suốt ba năm học, em cảm thấy hạnh phúc khi gặp được nhiều người bạn, thầy cô hết lòng giúp đỡ. Em dành sự yêu quý cho giáo viên bộ môn toán bởi cô luôn nhiệt huyết với học sinh. Hy vọng sau khi ra trường, em có nhiều thời gian về thăm cô hơn. Đây là lễ trưởng thành, ai cũng muốn mình xinh đẹp nhất, kỷ niệm dấu mốc tuổi 18 nên em dành một tuần chọn được chiếc váy ưng ý. Từ 14h, bọn em đã trang điểm, làm tóc để có diện mạo chỉn chu, tỏa sáng nhất trong buổi lễ quan trọng đời học sinh'.

Nguyễn Thị Khánh Linh, lớp 12A13, nổi bật với váy công chúa, tạo điểm nhấn bằng chiếc vương miện.

Quỳnh Trang, lớp 12A12 (đeo kính) tạo dáng chụp ảnh lưu niệm cùng bạn bè trước khi bước vào kỳ thi căng thẳng. 'Em là chủ nhiệm CLB KliC-Kim Liên Icy Crew. Vào tháng 4/2023, nhóm doạt giải nhì tại giải đấu nhảy đối kháng cho học sinh cấp 3 - High School Best Dance Crew phạm vi Hà Nội. Điều đó khiến em luôn tự hào và hãnh diện về CLB hiphop của mình', Trang nói. Tại đêm tiệc, Quỳnh Trang cùng ba người bạn mặc trang phục biểu diễn cho một tiết mục nhảy.

'Vào năm lớp 11, đại dịch Covid-19 bùng phát mạnh mẽ khiến bọn em phải học trực tuyến trong vòng một năm. Khoảng thời gian đó, em không được đến trường gặp thầy cô, bạn bè. Nhiều sự kiện, buổi lễ quan trọng của THPT Kim Liên phải hủy bỏ. Ba năm cấp ba vốn dĩ không dài, Covid-19 khiến điều đó trở nên ngắn hơn.

Điều đáng nhớ nhất là dịp lớp em chụp kỷ yếu ở Hải Dương. Đó là lần hiếm hoi cả lớp có mặt đông đủ chụp ảnh cùng nhau. Khoảng thời gian đó, mọi người được ở bên nhau trò chuyện, tâm sự, hiểu về nhau nhiều hơn trước khi ra trường. Ngoài ra, có ghé qua đền thờ Chu Văn An (Chí Linh, Hải Dương) để xin đỗ đạt ở kỳ thi sắp tới', Nguyễn Đan An Dương (ở giữa) lớp 12A8 tâm sự.

'Trải nghiệm của em ở trường Kim Liên có thể không giống với mọi người do em là thành viên ban chấp hành đoàn trường, nhiệm kỳ 2021-2022. Đôi lúc có phần mệt mỏi, khó khăn hơn khi phải đảm nhiệm nhiều công việc cùng lúc như tham gia đoàn, hoạt động phong trào nhưng vẫn đảm bảo được việc học đạt kết quả tốt. Tuy nhiên, em cảm thấy vui và biết ơn trường Kim Liên cho em nhiều kinh nghiệm, cơ hội phát triển bản thân hơn.

Hiện em thấy hạnh phúc khi đến ngày mình phải trưởng thành, bước qua cánh cổng đại học và vào đời. Thêm chút tiếc nuối khi sắp xa góc sân, ngôi trường và con người nơi đây', Nguyễn Ngọc Khánh Hà (váy đen) nói.

'Vào năm học lớp 10, em đoạt á quân Giọng hát hay Kim Liên, điều đó khiến em luôn tự hào. Sau khi tốt nghiệp THPT Quốc gia, em đi du học Cộng hòa Czech ngành logistic', Trần Bảo Linh, lớp 12A11, nói.

'Ba năm qua, em cảm thấy bản thân chưa thật sự cố gắng hết sức trong việc học tập. Bây giờ là khoảng thời gian gấp rút, em cần nỗ lực, thúc đẩy bản thân hơn trong việc học để có thể đỗ vào trường Ngân hàng hoặc Kinh tế Quốc dân mà em luôn mơ ước', Nguyễn Thục Uyên (đội vương miện) học lớp 12A5 cho biết.

Võ Hồng Ánh (váy đen) lớp 12A14 rạng rỡ chụp ảnh kỷ niệm bên cô bạn thân. 'Điều tự hào nhất có lẽ là em trở thành học trò của cô Nguyễn Thị Hồng Thắng - giáo viên bộ môn Văn, đồng thời là giáo viên chủ nhiệm. Cô là người ân cần, luôn quan tâm chăm sóc chúng em. Dù lớp có mắc lỗi, cô luôn bỏ qua, nhẫn nhịn để mọi người có cơ hội trưởng thành và sửa sai. Để có trang phục lộng lẫy, diện mạo chỉn chu, em đã lên ý tưởng, chuẩn bị cách đây ba tuần. Từ 14h, em bắt đầu đắp mặt nạ, sau đó đi trang điểm, làm tóc và có mặt ở trường lúc 18h', Hồng Ánh tâm tư.

'Em có tham gia một CLB nhảy và trong suốt ba năm qua em đã đóng góp rất nhiều giúp nhóm có đạt nhiều thành tựu ở các giải đấu. Thanh xuân của em ở Kim Liên đã trọn vẹn, em đã sống hết mình, không hối tiếc bất kỳ điều gì. Em luôn biết ơn ngôi trường này đã giúp em trưởng thành, phát triển bản thân nhiều hơn', Nguyễn Bích Ngọc (bên phải) lớp 12A2 cho biết.

https://ngoisao.vnexpress.net/nu-si...di-du-tiec-chia-tay-tuoi-hoc-tro-4608415.html

16. YeuBeNhieu73

YeuBeNhieu73 SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

3 em bên phải :5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin

Gia đình bạn thích bài này.
  17. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Gu mình thích mấy em mang đồ Casual bình thường. Nhìn váy áo xúng xính ko nứng nổi pikapika

JCH thích bài này.
  18. Công Chúa Gió

Công Chúa Gió Mayor of SimCity

anh già rồi , ko lên đc thì nói thẳng , mắc gì đổ thừa do em nó bận đồ pikapika

19. JCH

JCH C O N T R A

Chê lần 2

20. Gia đình bạn

Xinh quá cháu ơi worry-117

Thằng bạn đéo thích bài này.