OC Zone- Tất cả mọi việc liên quan tới OC hãy vào đây

Thảo luận trong 'Phần cứng' bắt đầu bởi TerminatorT-X, 11/5/08.

1. hung361995

hung361995 Youtube Master Race

Các bro cho hoi con main P5G41C-M LX cho cho chỉnh vcore trong bios , vậy còn cách nào khác để chỉnh ko???

2. bimap95

bimap95 Donkey Kong

Cho hỏi có cách nào cho phép VGA tăng vcore hay chỉnh thêm giới hạn xép xung được ko (hình như flash bios thì phải). HIS 6950 của mình nó cho ép xung ít quá có 840 hà mà ko có mục chỉnh vcore nữa.

3. HD 8k

HD 8k Youtube Master Race

cái này phải Flash BIOS rồi .

4. leonaldo

leonaldo Donkey Kong

sr post bài lộn, mong mọi ng` thông cảm

Chỉnh sửa cuối: 10/5/12
  5. lehuutri123

lehuutri123 Dragon Quest Lão Làng GVN

cho mình hỏi cái, mình muốn OC nhưng k biết nên lên bn là vừa, có ai có kn giúp hộ:

a4-3300 APU tích hợp Radeon HD6410d
    Ram 4gb nhưgn share cho card nên còn 3gb.
    Main ECS a55f

6. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

^ lên thấy đủ xài là đc, hàng của bạn ngon đấy

Chỉnh sửa cuối: 17/6/12
  7. anhtuananhhn

anhtuananhhn Youtube Master Race

Trước tiền có vài lời muốn nói:
    1. W32 đã hòan thành 90% OC guide cho Core 2, tiếc là ko 100% vì đã bị 1 nhát chém phải tạm duỡng sức 3 tháng. vì thế bây giờ sẹ tạm thay mặt anh em tư vấn về việc OC. anh em nào có khả năng thì hãy vào giúp Ter.
    2. Những bài hướng dẫn hay tạo thành 1 cái Guide như W32 sẽ được lưu trữ lại để mọi ngừơi có thể xem.
    3. Tháng 7 hàng năm ở HCM đề có tổ chức Expo- hội chợ CNTT, trễ hơn HN vào Tháng 4.
    Nhưng năm này đặc biệt sẽ có tổ chức 1 cuộc thi OC. các diễn đàn khác có thể sẽ tham gia, có thể diễn đàn chúng ta cũng sẽ tham gia vì thế anh em nào chưa từng OC hoặc đã OC mà muốn tham gia thì cứ vào đây để bổ sung kinh nghiệm.
    Có thể tất cả sẽ nghĩ mình chưa oc bao giờ nên nghĩ oc rất khó và rất dễ chết đồ. Ter xin nói rằng OC ko khó và cũng ko dễ.
    + Dễ: chỉ cần có niềm đam mê về OC, bạn có thể sẽ trở thành 1 OCer trong thời gian ngắn. Lý thuyết về OC hiện giờ tương đối đầy đủ để có thể vọc.
    + Khó: Ngại, và sợ.
    Mình chỉ mới OC từ tháng 12-2007, kiến thức chỉ cần gặp nhau 2 đến 3 hôm là gần như bạn có thể nắm 80-85%. Còn lại chính là kinh nghiệm ngồi trên máy để OC. Mình từ OC Club của Amtech vì thế muốn OC CLub sẽ phát triển vì thế nếu được thì bạn hãy tham gia OC Club xem như tạo nên sức mạnh của 1 Cộng Đồng OCer VN. chúng ta có sân chơi, có niềm đam mê để theo đuổi thì vẫn vui hơn là ngồi nhà nhìn người khác làm mà ko bít cái đó làm sao làm được. Ter ko ép buộc ai cũng phải tham gia. Bạn muốn phát triển cộng đồng OC, xin mời bạn vào OC Club với Ter. Bạn muốn là 1 cá nhân OCer riêng lẽ, hãy vào đây đóng góp cho mọi người mà ko cần tham gia OC Club.
    Lợi thế khi Tham gia OC Club:
    + Bạn chưa có kinh nghiệm se được các Pro hướng dẫn và OC
    + Đượ sử dụng và OC trên những thiết bị mà vượt quá tầm kinh tế mà bạn có thể mua về dùng hay nói cách khác là Hi-end.
    + Bạn sẽ được chơi các Project Crazy như lấy World Record, sử dụng các phương tiện OC hạng nặng như Dry Ice hay Liquid Nitrogen.

Còn về Cuộc thi OC tại Expo 2008, đây sẽ là nơi bạn thi thố tài năng với nhau về sự hiểu bít về OC, về Hardware. Đã thi thì sẽ có giải thưởng, theo mình bít thì lần này sẽ do các ông lớn tài trợ như GIGABYTE hay ASUS.

8. Anh Phương Baby

Anh Phương Baby Fire in the hole!

CPU AMD athlon II x3 440
    Main ASRock 880GM-LE
    ram 4g
    HIS HD 6850
    FSP hexa 500w
    Định lắm thêm con cooler A70 để OC
    Mình định OC CPU lên cao chút mà newbie chưa biết gì cả. Đọc mấy bài hướng dẫn vẫn thấy rối.
    Cho mình hỏi CPU mình OC lên bao nhiêu là ngon mà chạy 24/7 vẫn tốt. OC CPU có ảnh hướng đên con VGA rời ko @@? main của mình OC có đc ko?
    Ai hảo tâm hướng dẫn cho mình sơ qua cách OC dàn của mình với thx nhiều:x

9. Newbie5

Newbie5 Youtube Master Race

Mình ko rành về mấy cái OC này. Muốn hỏi là nếu như OC bằng phần mềm ví dụ như trong Catalyst Control Center hay MSI Afterburner thì những thông tin đó sẽ chỉ được lưu trong Windows hay nó cũng lưu trong phần cứng luôn ?

Cụ thể là bây giờ nếu mình Ghost máy, cài lại Windows, gắn card đồ họa đó sang máy khác thì nó sẽ chạy ở mức như Default hay vẵn ở trạng thái OC ?

10. Anh Phương Baby

Anh Phương Baby Fire in the hole!

Default .

11. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Các bác cho hỏi, mình mới mua con main MSI B75MA-P45, bios của nó có 3 modes là ECO, Standard và OC Genie II. Thấy quảng cáo là cái OC Genine này rất đơn giản và hiệu quả, tuy nhiên mình chưa dám thử vì sợ hỏng máy (mù tịt về vụ OC). Liệu mình có thể bật cái OC mode này lên được ko hả các bác? Nó có nguy hiểm gì ko :|

12. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

cái đó dành cho CPU dòng k thôi chứ cpu thường như con G850 có bật lên thì cũng ko tăng được xung nhịp lên đâu

13. MaiHoangSupport

MaiHoangSupport The Warrior of Light

Với main B75 và CPU G850 thì OC Genie II bật lên có tác dụng ép xung tự động với VGA tích hợp trong CPU thôi, còn bản thân CPU thì vẫn nguyên xi.

14. Warfield

Warfield Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

cho mình hỏi với,mấy này tập tành OC CPU
    Nhà có con CPU E5200 2.5Ghz,nguồn 480w,main G31
    Thử OC lên 3.5Ghz,lên bt,máy báo 2.5 Ghz- 3.5Ghz,nhưng đểu cái là lúc bật máy lên thì khỏi vô mạng,phải restart máy + tắt đi bật lại modem (theo thứ tự máy mình:modem -> cục phát wifi -> PC) thì mới vào web đc,ko hiểu tại làm sao?:5cool_bad_smelly:

15. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

Máy mình
    Main Intel G33 (Ram 2)
    Intel Core 2 DUO E7400 2.8GHZ
    Ram 4 GB (Ram 2)
    VGA HIS 7750 Fan 1GB
    Nguồn Acbel 450W
    -mình chơi The witcher 2 hơi bị giật giật, tính OC để mượt hơn, nhưng tìm hiểu 1 hồi thì biết main intel cũa mình ko cho OC, giờ mình phải làm sao đây các bạn, thay main khác thì nên thay main gì???? và có cần làm thêm gì nữa ko?
    [​IMG] [​IMG]

16. kdlinhkienlaptop

kdlinhkienlaptop Youtube Master Race

Uppppppppppppppppppppppppppppppppppp

17. rhxshine92

rhxshine92 Youtube Master Race

ko biết các bác ở đây những người xài main Z như Z77, Z87 các hãng có ai bị hiện tượng double boot ko nhỉ. Main mình Z87 D3HP OC test stable mấy lần đôi khi bị double boot (là main chạy 1 hồi vài giây rồi tự restart lại).