Offline cuối năm, fan Heroes tham gia nào

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi heroes_of_might, 19/1/07.

1. jackychun

jackychun Mega Man

Huang_song dạo này spam kinh ^^. Anh em có khỏe k, qua tết rồi chưa gặp nhỉ... Lâu lắm mình cũng ko chơi Hero rồi

2. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Tớ cũng đang tiếc thời kì Heroes tối ngày đây. Không ngờ càng ngày công việc càng chồng chất. Giờ hầu như chỉ đủ thời gian vào forum và suy nghĩ các câu hỏi của mọi người.

Vừa giải được câu hỏi của 32tst khá thú vị. Mọi người ai có hứng thú thì xem qua.
    http://hotgamevn.net/forum/showthread.php?t=4476&page=42

Bao giờ Arabia đi học tiếp ấy nhỉ. Trước khi đi anh em box Heroes gặp nhau tí nữa đi. Lần này ít người thôi và ... không free. Bàn chuyện Heroes là chính :D

3. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Hehe.
    Thấy chưa.
    Em đã bảo là không xài Giáp xương là rất bất lợi mà.
    Giúp quân mình Cast 1 mớ phép vô người Azuze Dragon và Mass Slow.
    Như vậy mới đảm bảo để mình Blid tiếp con AD thứ 2.
    Vậy mà lảo 32tst lại bảo Speed9 là nó đã cắn được quân mình rùi :D
    Mà nó đã bị Blind rùi thì chọn DK với Double Damage thì cool hơn đó.
    Đeo thêm cái 2Ring+speed nữa thì speed sẽ là 9+2=11 Hơn hẳn AD rùi.
    Cảm ơ Jackychun anh em dạo này vẫn khỏe và vẫn máu như ngày nào :D

4. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Trước hết cám ơn vì đã hỏi thăm, sau đó là:
    Tên TiTan đã trả lời thay anh em rồi đó. Hì hì, dạo này bác thế nào? Có khỏe không? Hôm nào đi chơi H3 thì rủ em nha.

Em vừa xem qua bài của bác thấy rất hay, nhưng em có cách giải khác khá nhanh và an toàn, chiến thuật thì gần giống bác thôi. Em xin trình bày như sau:
    Trước hết em chọn tướng là Sir Mullich(tăng speed cho quân)
    Tướng của em gồm các phép sau:Bốn phép cơ bản Đất, nước, lửa, khí. Phép Intelligence(để gấp đôi lực ấy mà), phép Ballictic(Để dùng phá thành), cuối cùng là Wisdom và Leadership. Chỉ số của tướng là 30,30,30,30 và không có lever nào cả.

Các báu vật gồm:Armor of Damned(bộ ma đó mà),Orb of Vulnerability(ngọc đen để Azuze chịu phép), và cuối cùng là Ring of the magi(đeo cái này vào và đánh Blind thì 50 turn sau cũng chưa thể tỉnh lại=)) ).

Quân gồm 98 Naga Queen, 1 Wyvern Monarch(vịt nâng cấp ấy mà) và 1 Arch Mage(để tiết kiệm Mana trong trận đánh).
    Trước khi vào trận thì nhân đôi Mana cho tướng, như vậy em có 1260 Mana

Vào trận:
    -Bộ ma cast slow cho 2 stack Azure Dragon(AD), tiếp theo thì em hóa mù một con.
    -Một con xông lên, dùng Naga Q (lúc này là Speed 9) táng luôn--->Đi 2 em.=))
    -Lượt mới thì em mù nốt thằng AD còn lại.

-Sau đó thì Disrupting Ray đến khi Defense AD xuống 0 (cái này là ăn cắp ý tưởng của bác Mod đấy. Hì hì)

-Tiếp đó em thực hiện một loạt các phép sau: Clone NagaQ, clone "Vịt", sau đó Anti-Magic cho "Vịt" chính, tiếp theo là tăng speed, rồi clone ArchMage, sau đó lại anti-magic cho Mage chính, tiếp theo là prayer. Cuối cùng là tăng sức tấn công cho quân mình tối đa có thể.:whew: Tất cả các bước này xong thì em có một đạo quân như sau: Một cái bóng của "Vịt" speed 23; 2 con Naga Q giống hệt nhau speed 18; 3 con còn lại(gồm 1 vịt và 2 mage) speed 14. Hì hì, chắc là các bác sốt ruột rồi hả vì mãi vẫn chưa táng nhau, vậy đố các bác biết em làm thế để làm gì? và cách làm của bác Mod thì không an toàn ở chỗ nào?

-Bây giờ vào vấn đề chính, lượt turn mới, bóng của "vịt"(gọi thế cho nhanh nhé) tấn công, do AD đang mù nên không phản, sau đó tới 2 em Naga Q phạt lấy được:hug: (mỗi lần Naga Q "phạt" là AD mất 12 con, 2 lần là mất 24 chú), ngay sau đó nếu có cơ hội thì lại mù ngay con AD. Em nói là "nếu có cơ hội" nhé, và chắc chắn sau lượt này AD lại mù.
    -Lượt turn tiếp theo lại lặp lại như thế, tuy nhiên nên nhớ rằng chú "vịt" của chúng ta có "độc", vì vậy sau 2 lần đánh ra độc là toàn bộ AD về máu 500 hết(máu cứ tụt dần từ 1000-->900-->800...-->500 thì dừng). Lúc này mỗi NagaQ "phạt" mất 24 AD, 2 lần là 48 chú. Chung quy lại là cứ 1turn thì giết 48 chú.
    Các bác cho ý kiến về cách này nha, em đã thử rồi và rất khả thi. hehehe

Huhuhu...aaaaa
    Xin lỗi bác Mod, em theo cái Link của bác dẫn sang hotgame, xem được đáp án đầu(dùng trâu ấy mà) rồi quay lại Gamevn post bài này. Hix, mất hơn 2 tiếng cả thử và post bài, làm xong hí hửng đăng lên rồi qua Hotgame xem các bác cãi nhau ra sao. Không ngờ kéo xuống thì thấy có bài "đáp án 2" của bác Mod cũng dùng 2 stack NagaQ, xấu hổ quá:'> . Đúng là múa rìu qua mắt thợ... Bây giờ về đây sửa bài và xin lỗi bác Mod, thật tình là em không có ăn cắp đáp án 2 đâu vì trước khi post bài trên thì em chưa biết là bác đã post bài tương tự rồi. Lỗi là do em không chịu xem kĩ, mong bác thông cảm.

5. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Cách của bác khá hay.
    Tuy nhiên nếu thay bằng Death Knight vơi khả Năng Double damage thì lại càng hay hơn nữa.
    Cách của bác khá hay là có thêm chú vịt để hút sinh lực đối thủ :D

6. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Chú cứ thích DK, nhưng anh thích NagaQ hơn, Naga muôn năm, 6 tay như một. haha

7. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Đánh bằng naga là nhất rồi. Chắc chắn chẳng có cách nào đánh nhanh hơn naga. Tuy nhiên dùng phép tăng thêm 50 lượt là hơi lãng phí.

8. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Bác cho em 3 đồ, tội gì không xài chứ. Để em xem có cách nào nhanh hơn NagaQ không, nếu có thì chỉ có thể dùng "Cây" trói AD rồi cho chúng nó tự phạt lẫn nhau mà thôi. Để em thử đã nhé

9. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Không được xài phép Berseck mà.
    Nhưng DK speed hơn Naga và Double Damame thì rất là khủng khiếp.
    Chơi con Ngựa ma còn sướng hơn là chơi Rồng xương nữa đó :D
    Đáp án đã được giải rùi.
    32tst cho anh em coi mã số giải đố của ông đi chứ.
    Xem có tối ưu bằng cách của anh em nghĩ không?

10. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Bác heroes bảo bao giờ đi chơi nhỉ, phải cho địa điểm và địa chỉ cụ thể đi chứ. Ko free thì ko sao. Miễn ấm cũng là được

11. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Đúng đúng, không Free cũng không sao mà, miễn là anh em gặp nhau thì vui rồi, lại còn bàn về Hero nữa chứ:hug:

12. MeanTitan

MeanTitan Mr & Ms Pac-Man

reply xin đi off của mình bên hotgame bị lờ đi, chán ghê -.-'.
    Sang bên này xin tiếp vậy :D, anh em nào chủ trì thì cho xin 1 chân nhé, đứng cạnh học mót cũng được khá kinh nghiệm rồi :P

13. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Chẳng lẽ lại có chuyện đó. Vậy thì phải xin lỗi bạn rồi.
    Khoảng cuối tuần sau anh em box Heroes gặp mặt tí nhé. Giờ giấc và địa điểm tớ sẽ thông báo sau. Gặp mặt một nhóm nhỏ, vui vẻ là chính thôi :D

14. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Bác heroes ơi, ko hiểu sao ko post đc bên hotgame, tạm trả lời bên này trước. Có gì mai copy lại sang bên đấy.

Đánh 1000 em AA đấu với 1000 BD. Tới lượt BD đi.

Vậy tớ có 6 stack nhé. Lần lượt khè chết 5 con Angel còn lại và blind em AA lại rồi làm gì thì làm.... Được chưa bác heroes of might?

Còn nếu bác muốn biết cụ thể thì ....

Tớ hóa slow cho cậu để giảm speed nhé.

Quân tớ lúc đó sẽ còn 5 5 20 30 40 593 100 đúng ko? Theo thứ tự lần lượt đánh.

Đầu tiên tớ giảm def của cậu xuống 0 cho dễ đánh.(DISRUPTING RAY)

Tiếp theo 3 ô đầu khè bị đánh phản lại chết sạch. Tới ô chính 593 con AA > 100 mà khè thì ... chắc chết tầm 300 em AA. Tiếp theo lại blind lại.

Chờ 99 lượt trôi qua. lúc đó phép COUNTERSTRIKE của cậu hết tác dụng. Lại hóa slow rồi cho em rồng 40 con khè 1 nhát, (ko có fire) nên AA phản đòn chết thẳng chẳng. Cho em 593 khè 1 nhát rồi blind lại. AA chắc còn tầm 400 em.

Lúc đó 400 em AA của bác có chống nổi 600 em của tớ ko?

15. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Đó chỉ là 1 cách thôi, tớ còn vô số cách khác hay hơn để giải quyết trận như thế này. Cậu mà ko cast antimagic thì tớ đập kiểu gì cũng chết.

16. [NVP]_Mito

[NVP]_Mito Mr & Ms Pac-Man

12 năm sau có ông nào muốn off nữa không ?

KgZ and nguyenchilinh87 like this.
  17. ngoi_sao_cuabien

ngoi_sao_cuabien T.E.T.Я.I.S

Chờ 20 năm lại off 1 phát nhỉ

18. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Chú Ngọc vẫn chơi Heroes ah.

19. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Em ở HP méo có ai chơi chung :D, game nào cũng lủi thủi 1 mình