ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

Cứ 1 lúc thì rank mới được reset mà ! Với cả thường thì bác phải đợi xây xong cái j` rồi nó mới tăng điểm

2. chiefknight_704

chiefknight_704 Youtube Master Race

Cho hỏi Y!M của giang stupid là gì vậy , mình muốn xin cái rule
    CHo hỏi thêm chút nữa , có bạn từng nói nếu ng` điểm thấp thì ko được send tài nguyên cho ng` điểm cao đúng ko , vậy nếu bây giờ có thằng điểm cao nó đòi mình send cho nó , ko thì nó đánh , thì làm thế nào ?
    PS : nếu ở khác vùng , ví dụ 1:..:.. có send tài nguyên cho vùng 2:..:.. dược ko zậy ?

3. may24th1988

may24th1988 Youtube Master Race

YM của anh Giang ngố la:waitforthekometes

4. concakhoai

concakhoai Youtube Master Race

CHào nha ! acmilanvn đây , mới đăng ký được ! He he he , mới chơi , có gì thì giúp đỡ nha ! Hành tinh của tui nhiệt độ thấp quá , người sao sống nổi hu hu hu !
    PS : trong game tui thấy có Jump Gate , có phải là cái dùng để di chuyển nhanh phải ko , chỉ rõ dùm cái !

5. Megaboy

Megaboy Youtube Master Race

Chào các bạn . Trước hết cho mình xin lỗi vì đã làm phiền các bạn , nhất là các leaders của 2 groups : Lotus and Anti-War . Mình được biết 2 liên minh này là 2 liên minh rất mạnh . Mình sẽ rất vui mừng nếu các bạn có thể giúp đỡ cho mình 1 điều ( các bạn ko cần phải giúp nếu các bạn ko muốn nhưng thật sự là mình cần sự giúp đỡ của các bạn , mình sẽ biết ơn lắm) .
    Vấn đề là thế này : Mình và bạn mình chỉ mới vô chơi game này nên còn nhiều điều ko biết . Chính vì thế mà tụi mình đã bị một kẻ lạ mặt do thám rồi tấn công ko thươg tiếc . Kết quả là mình bị mất khoảng 2000 Metal , 3000 Crystal và 1500 Deuterium . Mình mới chơi nên mất chừng đó Mineral là rất nhiều đối với mình nên mình xót lắm . Mình và bạn mình có lên một kế hoạch tấn công đáp trả nhưng tụi minh lo là lỡ như tụi mình đánh ko thắng mà còn bị đánh lại thì chắc là tiêu mất . Nay , nghe danh của 2 VN groups này , mình xin các bạn nếu có gì thì xin giúp đỡ tụi mình một tí nha chứ tụi mình mới vô chịu ko nổi . Nếu mình thắng thì thôi nhưng nếu thua thì tụi minh chì còn cách hy vọng vào các bạn thôi . Mong các bạn giúp mình nha , mình cảm ơn nhiều lằm .
    Mình ở University 1 , planet name là Hyperion ( 5:359:9) . Nếu trong trường hợp mình ko chốn cự nổi thì mong các bạn giúp cho . Nếu tình huống đó xảy ra , mình sẽ send messege cầu cứu , mong các bạn sẽ ko làm ngơ .Cảm ơn các bạn nhiều lắm .

6. Op2

Op2 C O N T R A

Chỉ có Hoa Sen mạnh thôi, Anti War thì yếu.

Nhưng trước hết nếu bạn muốn mình giúp thì bạn phải bỏ chế độ Vacation Mode đi đã.

Sau nữa hành tinh đánh bạn ở đâu? Nếu cần thiết mình sẽ sửa Nội Qui và cử một thành viên đi đánh giúp bạn.

7. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Cho mình hỏi Nanite Factory dùng để làm gì
    thank rất nhìu ;)
    .............
    LM Vietnam bên Uni 2 đang phát triển rất tốt các bạn, hãy gia nhập ngay nhé ;)

8. Op2

Op2 C O N T R A

Anh không hiểu chú vào Anti War làm chi, anh để làm khúc gỗ hay sao không hỏi trực tiếp lại phải post lên đây?

Tăng tốc độ xây dựng.

9. em_tin

Ngoài mục đích để hỏi thì nó làm chủ đề đưa lên top, thấy nó trôi ra xa quá :D
    Cám ơn anh đã giải đáp,

10. vubu

vubu Mario & Luigi

xin hỏi mún tấn công thì vào chổ nào vậy ko biết thì sao tan công được đây ;))

11. em_tin

Muốn đánh nhau thì bạn vào phần Fleet, chọn số ship mình muốn đem đánh, số hiệu hành tinh, .................

12. bellerophons

bellerophons Mr & Ms Pac-Man

hic, pls, active cookies, sao ko dang ký đuợc vậy trời

13. thieugia19

thieugia19 Youtube Master Race

như thế nào để phái tàu đi do thám hành tinh người khác vậy các bạn? dùng tàu spy ha? tàu đó phải nâng cấp cái gì mới có.
    bữa giờ tui bị gần 20 thằng spy và 2 thangtấn công thăm dò rồi,rất may hệ thống phòng thủ ko tồi nên cầm cự được. Ai biết chỉ dùm nhé

14. VATC

VATC The Warrior of Light

Tin bùn,
    Vào ngày 20/02/2005 hôm nay, 2 cái acc của tui (1 cái trong tóp 100) vừa bị block. Hiện nay tạo acc mới vừa được 2h, có ai hảo tâm viện trợ cho 1 ít khoáng sản, sau này sẽ trả gấp 2-3 tuỳ ý.

Để nâng cấp spy thì cần nâng nhà Research Lab lên level 3, sau đó trong lab sẽ có Espionage Technology, sau khi nâng Espionage Technology sẽ có thể xây spy (Espionage Probe)

15. Constant

Constant Mario & Luigi

SAo không xậy dựng được gì hết ! Các bạn chỉ dùm coi với ! Mới tạo acc thì chỉ có vầy sao xây dựng ? Metal Crystal Deuterium Energy
    0 0 0 0/0

16. w3mg

w3mg Youtube Master Race

hic, cái game này xây lâu bà cố luôn, chờ mãi chờ mãi mới xây được 1 cái nhà, có cái xây mất 8 tiếng liền, lại còn chờ đủ tài nguyên mới xây được nữa, hic hic

Cái náy chỉ có ai chơi lâu mới khoẻ, ai mới chơi ko bao giờ đuổi kịp được :( mãi mãi là noob

17. VATC

VATC The Warrior of Light

Mới vô thì vào building, xây nhà solar plant để có năng lượng, tiếp theo là xây metal mine và crystal mine, cứ như thế xây lên, đừng để năng lượng bị âm.
    Xây Robotic Factory sẽ giảm thời gian xây dựng đi, mà game nào cũng phải tốn thời gian chứ đâu thể nói xây là xong liền, nếu thế đâu còn gì vui

18. mylifeisskidrow

mylifeisskidrow Mr & Ms Pac-Man

Tôi là thành viên thứ 4000 trong Uni1 , nhưng hiện đang đứng thứ 680 sau 2 tháng chơi ... , chả biết đã đuổi và vượt bao nhiêu người rồi .

Còn sau này có những công trình tính thành ngày cơ ( solar plant level 21 ) , mặc dù đã xây Robot level 9 roài đó . Tiền thì tính toàn lên trăm nghìn , chả biết đường nào mà lần :)) .

Cái này hãy lên forum www.ogame.qn.com hỏi hoặc gửi mess cho Tham Mưu Giang Stupid .

Chỉnh nó lên 100 % .

19. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

ủa, cái web bị con gì cắn vậy trời

20. concakhoai

concakhoai Youtube Master Race

Hé hé ! Có đồng minh ngồi chơi xơi nước rồi ! Suốt từ sáng đến giờ vào chơi mà ko được !