ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. kien241

kien241 Youtube Master Race

Tui cũng vậy ko vào được.Có cái colony ship mà cũng bị đập tức ghê

2. concakhoai

concakhoai Youtube Master Race

PS : Đã vào lại được , may mà chưa bị đập , mới chỉ có chú lò dò sang Spy thui ! Hé hé , nếu thằng đó mà vác tàu sang thì chỉ có nước húp cháo !

3. VATC

VATC The Warrior of Light

Lúc đó server của Ogame bị down vì harddisk bị lỗi, có 2% gamer thì chơi được, 98% còn lại thì ko thể vào, nhưng nói chung bây giờ thì tất cả đã trở lại bình thường.

4. w3mg

w3mg Youtube Master Race

Có bạn nào có thể viện trợ cho mình một ít khoáng sản được không? Mình mới chơi nên chưa phát triển nhanh được. Nick của mình là convitbau, toạ độ 3:60:10

5. VATC

Trong uni 1 hay 2? Nếu uni 1 thì nhắn cho tham mưu trưởng, còn trong uni 2 thì đợi đi, LM VN chưa ai lên trên 1500 điểm mà làm gì có đồ viện trợ

6. Op2

Op2 C O N T R A

"Có bạn nào có thể viện trợ cho mình một ít khoáng sản được không? Mình mới chơi nên chưa phát triển nhanh được. Nick của mình là convitbau, toạ độ 3:60:10"

---> sao cái nick và cái toạ độ này nghe quen thế nhỉ?

7. Megaboy

Megaboy Youtube Master Race

Trời ơi , đợt đầu tui tấn công : 7 Small Cargo Ship , 4 LF and 2 HF : hốt một đống mineral về và ko gặp bất cứ sự chống cự gì cả . Lần 2 , cũng tiểi đội như thế nhưng lại nhận được cái Mess : All of ur fleets were detroyed completely at the first place . Tui ko thể hiểu nổi vì tui đã spy trước khi đánh rồi , nó ko có bất kỳ công trình phòng thủ gì cả....ai đó explains giùm tui xem nào ?

8. Op2

Op2 C O N T R A

"Tui ko thể hiểu nổi vì tui đã spy trước khi đánh rồi , nó ko có bất kỳ công trình phòng thủ gì cả....ai đó explains giùm tui xem nào ?"

---> bạn xem lại xem có đúng địa chỉ không? Hơn nữa họ có thể gửi quân từ hành tinh khác sang, để chống lại 4 LF và 2 HF thì cũng không cần gì nhiều.

9. w3mg

w3mg Youtube Master Race

Mình sắp đem đánh 1 nhà có 32 cái missile launcher. Mình có khoảng 18 cái HF và 10 cái Small cargo, có chắc thắng không bạn? Mình mới nâng cấp armor LV 5 thôi.

10. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

ủa, đánh tại sao phải đem cargo hả bạn, mình chưa đánh ai hết, mà chả biết sao mới đánh được ...

11. w3mg

w3mg Youtube Master Race

Mình mới chơi được mấy ngày thui ^^ Xin mấy bạn mylieikidrów, heoanot, òp và bạn nào nữa không nhớ nữa được ít khoáng sản, nhân tiện cám ơn mấy bạn nhiều.

Đem cargo để nó chở khoáng sản về chứ bạn? Trước tiên bạn phải có shipyard và xây probe để đi do thám (vào Technology xem thiếu cái gì (màu đỏ là thiếu). Sau đó xây cargo, light fighter, heavy fighter... để di cướp ^ ^. Mỗi tội cái tàu nó đi lâu wúa :(

Bạn nào cho mình hỏi, mình dùng cái speed sim thấy mất toàn cargo không à. Có khi nào căn giờg để HF đến trước đánh rồi khoảng mấy phút sau cargo sẽ đến chở đồ về hay không vậy?

12. sat_thu17

sat_thu17 Legend of Zelda

Cho tui lien minh với hành tinh của tui số 5:468:4
    tui đã xây dựng 1 cai solar Plant rồi nhưng muốn xây thêm cái thứ hai thì phải làm sao?
    năng lượng của hành tinh tui là 0 thì làm sao để nó tăng lại

13. sat_thu17

sat_thu17 Legend of Zelda

muốn lấy các tài nguyên có cần nhiều thời gian không và cấn ít nhất là khoảng bao lâu mới có thêm tài nguyên sau khi xây Metal Mine và Crystal Mine

14. Megaboy

Megaboy Youtube Master Race

1/ Tham gia Liên Minh
    Bạn đang chơi ở Universe nào ? Nếu là Uni 1 thì tham gia vào liên minh Hoa Sen , nếu là Uni 2 thì tham gia vào liên minh SoDa.vn .

2/ Solar Plant : mỗi hành tinh chỉ có 1 Solar Plant . Điều duy nhất bạn có thể làm là nâng cấp Solar Plant lên . Cấp độ Solar Plant càng cao thì nó sản xuất ra energy càng nhiều . Sau này , khi chơi kha khá lên một chút bạn có thể vươn đến công nghệ Fusion Plant . Đây là một công trình có chức năng tương tự như Solar Plant đó là cung cấp năng lượng hoạt động cho các công trình khai thác khoáng sản . Điểm khác biệt duy nhất là Solar Plant thì dùng năng lượng mặt trời để để chuyển hoá thành điện năng còn Fusion Plant thì dùng 1 lượng nhỏ nhiên liệu Deuterium để sản xuất ra một lượng lớn điện năng. Nói cách khác , ta có thể gọi Fusion Plant là nhà máy sản xuất điện hạt nhân và Solar Plant là nhà máy năng lượng mặt trời . Ngoài ra , để tiết kiệm diện tích của hành tinh , bạn có thể đạt đến công nghệ sản xuất Solar Satellite ( vệ tinh năng lượng mặt trời) . Đúng với tên gọi của nó ,đây là loại vệ tinh quỹ đạo được trang bị những tế bào quang điện có lá chắn có khả năng hấp thụ năng lượng từ mặt trời rồi chuyển hoá thành điện năng , sau đó gửi số điện năng chuyển hoá được về hành tinh mẹ bằng những tia sóng điện đặc biệt . Ưu điểm của Solar Satellite là có giá thành rẻ , dễ dàng chế tạo và ko giới hạn số lượng . Nhược điểm của nó là : nếu hành tinh mẹ của những vệ tinh này đang có giao tranh với ai đó thì những đơn vị Solar Satellites này sẽ là những đơn vị đầu tiên bị tiêu diệt hàng loạt .

3/Năng lượng của hành tinh : đầu tiên bạn vào phần Resources để khởi động nhà máy sản xuất điện ở mức 100% , tức là dùng hết công xuất ( lưu ý , chỉ có Solar Plant mới luôn luôn để ở mức 100% . Còn đối với Fusion Plant thì phải tùy vào tình huống mà điều chỉnh năng xuất làm việc vì công trình này tiêu phí nhiên liệu Deuterium của bạn ) . Cấp độ của những công trình này càng cao thì năng suất tạo ra điện năng càng nhiều . Ví dụ : cho công trình Solar Plant ở cấp độ 1 , năng suất sản suất điện năng là 22/1 hour tức là 1 giờ có thể sản suất ra 22 ký điện . Ở cấp độ 2 thì năng suất sản suất điện năng là 48/1 hour và cứ như thế cấp độ càng cao thì năng suất càng cao . Nếu năng lượng hành tinh của bạn là 0 ( ví dụ như 0/22 , 0/48...) có nghĩa là bạn đang dùng vừa đủ toàn bộ lượng điện năng mà nhà máy sản suất điện của bạn có thể tạo ra . Bạn cần nâng cấp tiếp nhà máy sản suất điện của mình để có thể tiếp tục phát triển .

4/Thời gian lấy tài nguyên : các công trình khai thác tài nguyên cũng hoạt động giống như các công trình sản xuất điện : cấp độ càng cao thì khai thác càng nhiều . Thời gian để 1 công trình khai thác có thể khai thác 100% số lượng khoáng sản mà nó có thể là 1 giờ đồng hồ và điều kiện để công trình có thể hoạt động 100% là cung cấp đủ điện năng cho nó hoạt động . Nếu bạn cung cấp thiếu điện năng thì tùy thuộc vào thiếu bao nhiêu điện , các công trình sẽ tự giảm năng suất làm việc cho đến khi bạn cung cấp đủ điện năng thì thôi . Nói ra thì hơi khó hiểu nhưng bạn chơi khoảng 3-4 ngày thì bạn sẽ hiểu thôi .
    Vậy ha , hy vọng là tôi đã phần nào giúp được bạn . Có gì cần hỏi thì cứ pót lên đi ha . Tôi sẽ cố gắng trả lời càng sớm càng tốt . Chúc vui !

15. VATC

Đang cần crystal và deut để xây colony ship, ai có cho vay sẽ trả tỷ lệ 3:2 hoặc có thể bàn lại sau. Chơi lại chưa đến 9 ngày đã gần có colony ;))

16. w3mg

w3mg Youtube Master Race

he, mình mới chơi có 6 ngày đã có 4 cái colony rồi nè :P
    nhìn đi nhìn lại, vị trí ngon 3-6 toàn bị chiếm mất, mấy cái còn lại toàn 1,2 với 11-12, bé tí tẹo à. Bạn đừng hy vọng nhiều quá. Không có di dân lên gala 8-9 sống cho khoẻ :D

crystal thì mình ko có nhưng deut thì bạn cần bao nhiêu?

17. halong

halong Donkey Kong

chào mấy bác.Thấy mấy bác giới thiệu hay quá nên cũng vô chơi thử.Cho mình hỏi là làm sao để leave khỏi 1 allian .Mình lỡ tạo ra 1 cái rùi .Làm sao join vào 1 liên minh như liên minh Vietnam gì đó .Mình đang chơi ở univer2 .hành tinh bonghongthuytinh .time play :1 day only .rất mong mấy bác giúp đỡ và hướng dẫn

18. nobitavuive

nobitavuive Youtube Master Race

nghe mấy ban noi' nghe hay wá, nên tui đăng kí chơi thữ ne` ( hành tinh tui là cuopbien 4:62:7 mấy bạn cho tui vào liên minh với .

19. MrDracula

MrDracula Youtube Master Race

vừa mới chơi 1 ngaỳ đã bị thằng nào oánh rùi. Tìm mãi mà k biết thằng nào đánh mình , có cách nào biết k vậy, Thank

20. nobitavuive

nobitavuive Youtube Master Race

tui moi' dang ki' lai ben univesi2 tên là cuopcan 3:175:5 các bạn đừng đánh mình nha , cho mình vô liên minh với đễ khõi bi ăn hiêp' đc ko ? cam ơn nhìu nha có gì nhắn cho mình bít nha