ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. mylifeisskidrow

mylifeisskidrow Mr & Ms Pac-Man

thông báo cho acc trong Uni 1

Hiện nay trong Uni 1 tôi không chơi nữa vậy bạn nào muốn sở hữu acc này thì hãy liên lạc với tôi ( mylifeisskidrow ) ... acc có 33 K điểm , đứng trong top 700 ( chắc sắp rơi xuống top 800 roài ) , có 8 colony và ... mỗi ngày bị đánh một lần .... có thêm 2 ông bạn đến từ Ba Lan và Hi Lạp luôn .

Ai thích thì sài nhé không thì cho bạn tui kiếm xiền đấy .

2. Megaboy

Megaboy Youtube Master Race

Có thể gửi cho tui cái account đó được ko ? Email cho tui nha , address là minhtriluong@yahoo.com hay là PM cho tui cũng được.Tui có khả năng online 13-14 tiếng mỗi ngày nên tôi nghĩ tôi có thể quản lí tốt account của bạn. Cảm ơn bạn nhiều .

3. GASS

GASS Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi có thể cho mình cái ACC đó được không vậy mình mới chơi nên cái hành tinh của mình nó ... he he quá bạn cho mình cái hành tinh của bạn được không mình cảm ơn nhìu
    mail của minh` : tommy9999@gmail.com
    quên ai can invise Gmail thì cứ mail cho mình mình sẽ gửi cho

4. xTidusx

xTidusx Youtube Master Race

Anh em có clan nào mạnh không hả để anh em nhờ cạnh coi ! đứng 1 mình nguy hiểm quá ! nó đánh không còn xác luôn !
    Mình yếu quá mới chơi chưa đầy 1 ngày nữa nè ... anh em cứu coi !

5. Megaboy

Chơi chưa đầy 1 ngày thì nó ko thèm đánh đâu...yên tâm đi....

6. VATC

VATC The Warrior of Light

Thì LM Viet nam đó, vào phần alliance, kiếm tên LM là Viet nam, rồi đăng ký gia nhập.

Vừa lên 1k điểm, vui qué :x . Mà có ai rảnh đánh giùm thèng 2:334:4 đê, thèng đó có vài chiếc crusier, quậy colony tui hoài àh.

7. sat_thu17

sat_thu17 Legend of Zelda

tui đang ở uni 2 có ai wa lien minh ko?
    đang nghèo

8. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

tui muon' zo^ Lm th`i sao ?
    aaaaaaaaaaâ

9. GASS

GASS Mr & Ms Pac-Man

oài tui ở uni 1
    uni 1 có liên minh của Vn không zịa cho tui zô zới mới chơi sọ bị bắt nẹt lém he he he
    b-)

10. xTidusx

xTidusx Youtube Master Race

Mình ở Uni 2 vô liên minh Việt Nam đuợc không vậy anh em ... ! chừng nào thì mình biết nó có thể đánh ... để chuẩn vài chục ship thủ chứ ! kekekek

11. mylifeisskidrow

do cái tài khoản của tôi trong Uni 1 luôn bị đánh , cho các bạn thì cũng chẳng phát triển được thêm ( lần tấn công ít nhất là 45 tàu 30 la Batlle Ship , lần đông nhất là 425 tàu trong đó 400 Battle ship 10 L.Cargo , còn lại là Cruiser ) .... vì vậy tôi để đó cho các bạn kiếm tiền , không chuyển cho ai nữa ...

TOạ độ : 3:331:12 , cứ vác cargo đến mà đánh không còn phòng thủ đâu .

Trong Uni 2 liên minh của chúng ta có tag name là : Viet Nam

12. Lê Minh Đức

Lê Minh Đức Mr & Ms Pac-Man

Làm thế nào để xây được fusion plant vậy? Tôi đã xây đủ điều kiện mà trong phần building không thấy hiện ra là sao?

13. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Đừng nên xây cái đó, mình xây lên lvl 6 rồi ... nhưng thấy xây cái đó nhảm quá

14. VATC

VATC The Warrior of Light

Muốn có fushion plant thì phải xây Deuterium Synthesizer(level 5) và Energy Technology(level 3).

Sau này nếu muốn biết cần cái gì để có cái mới thì vào Technology coi, có hết đó.

15. Megaboy

Hahhahha...bạn nói Fusion Plant là nhảm thì coi chừng bạn bị lầm to đấy.....bạn thử ko dùng Fusion Plant xem tốc độ phát triển của bạn là bao nhiêu ?

16. halong

halong Donkey Kong

-Fusion Plant :(A nuclear fusion reactor that produces one helium atom out of two deuterium atoms using extremely high pressure and very high temperature.) tạm dích như sau : là 1 lò phản ứng hạt nhân mà nó sản xuất ra một nguyên tử helium từ 2 nguyên tử đơteri bằng cách sử dụng áp suất cao và nhiệt độ rất cao

-Robotic Factory
    (Robotic factories provide cheap and reliable construction units which can be used to construct or upgrade any planetary structure. Every level of upgrade to the robotic facility increases the efficiency and the number of robotic units that aid construction.) tạm dịch : RF cung cấp những đơn vị xây dựng rẽ và đáng tin cậy ,Những đơn vị này có thể được sử dụng để xây dựng hoặc nâng cấp bất cứ cấu trúc thuộc về hành tinh.Càng nâng cấp RF thì càng tăng mức ảnh hưởng và tăng số lương những đơn vị giúp cho việc xây dựng =>Ở đây theo mình nghĩ cái RF này mới giúp làm cho sản xuất nhanh vì nó tăng số lượng unit xây dựng -worker

-Energy Technology
    By understanding the technology of different kinds of energy, many new and advanced technologies can be adopted. Energy Technology is of great importance to a modern research lab.
    dịch tạm : Nâng cấp cái này càng cao lv thì càng làm cho energy của chúng ta tăng cao hơn.

17. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

xin hỏi game này đánh theo kiểu fantays như lineage hay chơi dàn quân như starcraft hay chơi như loạn 12 sứ quân/

18. mylifeisskidrow

chắc là giống với Loạn 12 xứ quân hơn ....

chả biết , cứ thấy điểm của tôi tăng đều đều , Vệ Tinh Mặt Trời là con dao hai lưỡi .

19. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

game này mình thấy cứ ngồi thủ ở nhà là ngon, xây ship ra bị nó đập cái mất hết chả còn gì ráo

20. superman_weekend

superman_weekend Mr & Ms Pac-Man

sau khi nghe moi nguoi noi chuyen o day minh cung bat dau choi.Nhung ma co ai chi gium minh xay the' nao la tôt nhất ko .Voi lai sao tai nguyen len cham wa',co' ai co' long` tot thi gui cho minh it tien voi'.Minh choi o universe 2, Hanh tinh ten monkeyplanet (3:308:10)