ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. SWAK13

SWAK13 T.E.T.Я.I.S

Đừng xử nó,để tui xem hành tinh nó thế nào cái đã,coi chừng bị hội đồng nha.
    Mà ông súng phòng thủ chưa mà la?
    À,à,sau 1 hồi tìm hiêu,hành tinh của ông này tên là Horo
    Địa chỉ 5:85:11
    Chưa có đồng minh.
    He he anh em vô đánh hội đồng đi.

2. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

Thôi thôi mấy bác ơi ! Xây dựng lực lượng cho chắc cái đã, oánh mà làm j` ?
    Mà cho tui hỏi 1 cái ... lúc tui chuyển tiền (sau khi lựa chọn 1 lúc xong) nó báo :" Multialarm!. This planet can not be target of flights " Thế nghĩa là thế nào ? :O
    Hành tinh kia cần có điều kiện gì thì mới nhận khoáng sản được?

3. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Có thể là bạn quá yếu, vì vậy không thể gửii tài nguyên cho thằng mạnh được :D
    Mà thằng mà bạn muốn gửi là ai mà dữ thế :))

4. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

:)) em_tin score bao nhiêu rồi? đã trong top 1500 chưa ?
    hic hic T_T mình yếu quá, đánh mãi mà điểm vẫn cứ be bét (mãi mới xuống rank 4900)
    em_tin hay ông kiss kess có exp j` thì chỉ cho anh em đi !

5. em_tin

Có kinh nghiệp gì đậu, có nhiêu tài nguyên đem xài sach :D
    Tui cũng mới chơi à, score có 300 chứ nhiu, tank 43000 :D, còn kém lắm

6. fx_87

fx_87 Youtube Master Race

7. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên u phải down skin về máy rồi giải nén đã
    sau đó vào option nhập đường dẫn ở trong máy

8. mylifeisskidrow

mylifeisskidrow Mr & Ms Pac-Man

tặng cậu 10 cái Battle Ship nhé .

1. các bạn chỉ việc thay cái Skin đó vào phần Skin Path thôi không cần down về máy ( nếu bạn dùng công cộng ) , còn nếu bạn dùng ở nhà thì down quách về dùng cho nhanh .
    2. Multialarm!. This planet can not be target of flights là chế độ các admin sử dụng để quản lý các fleet theo đúng luật :
    áp dụng với chuyển tiền :
    - Không được chuyển cho người chơi có điểm cao hơn
    - Chỉ được chuyển cho người chơi có điểm cao hơn khi người đó bị tấn công và phải cùng trong một liên minh ( nhưng không được vượt quá số thiệt hại va phải thông báo đầy đủ cho các admin ) .
    áp dụng với tấn công
    - Không được tấn công một hành tinh quá 3 lần ( chỉ được tấn công quá 3 lần khi người bị đánh xúc phạm bạn hoặc các liên minh tuyên chiến với nhau trong FORUM - sau khi các admin xác nhận ) .

Tuy nhiên cái đó bị lỗi và nó thường vặc cả vào các hành tinh bình thường ( :D nên đừng có kêu gào làm chi khi tự nhiên các bạn bị nó , hay tự an ủi mình thì hơn ) .

Sau một thời gian Multialarm!. This planet can not be target of flights sẽ có thể hết tuỳ vào :
    - Các admin thấy bị lỗi và sửa nó
    - Bạn có nhiều hoat động trong Ogame khi đó hanh tinh của bạn sẽ dần bình thường ( như kiểu đi nhiều thì nó mới trơn số ý ) .

Tuy nhiên Multialarm!. This planet can not be target of flights không phải hành tinh nào cũng bị ( tức là đối với người chuyên tiền cao điểm hơn bạn ) . Nó cũng có cái lợi là một số kẻ thù không thể tấn công bạn được ( vậy cái nào là lợi hơn ? ) .

9. mylifeisskidrow

Thông kê về Ogame :
    *Hiện có khoảng 50 người Việt Nam chơi Ogame trong đó phần lờn là Hà Nội với các cự học sinh Ams , thành viên lớp BK57 - K49 trường Đại Học Bách Khoa HN .
    *Trước đây Anti War là liên minh mạnh nhất sau đó đến LOTUS nhưng chưa liên minh nào vượt qua con số 100 trong bảng xếp hạng ( một điều mà nếu chỉ huy cao nhất của LOTUS biết điều hơn thì nó đã có thể xảy ra )
    * 5 Việt Nam mạnh nhất là :
    huuduong : trong top 1000 đang là lãnh đạo của Anti War
    heoanot : trong top 1000 đang là lãnh đạo cấp cao của LOTUS
    mylifeisskidrow : trong top 1000 đang là thành viển của liên minh LOD ( liên minh nước ngoài )
    vukasim : trong top 1100 , hiện đang solo nhưng có thể sẽ gia nhập LOD
    heroforgteen: trong top 1400 , hiện đang là thành viên của LOTUS
    tividentrang : không rõ thứ hạng ( chắc chắn trong top 1500 ) , đang là lãnh đạo cấp cao của LOTUS .

mylifeisskidrow và vukasim đều đã từng là thanh viên của Anti War và là chỉ huy của LOTUS .

10. mylifeisskidrow

Hiện tại tôi đang có ý định down skin về sửa lại ( vì có một số nó bị hỏng và xấu wá ) .

Nếu bạn có ý định chơi Ogame bi giờ thì tốt nhất hãy đợi Uni 2 đã , chứ bây giờ các bạn đăng ký vào Uni 1 chỉ là mồi cho cá rỉa mà thôi .

Khi Uni 2 ra đời , tôi sẽ quay lại với ý kiến về một liên minh Viêt Nam thống nhất ( tất nhiên sẽ là một trong những liên minh mạnh nhất ) . Điều mà tôi đã cố làm ở LOTUS nhưng không thành .

11. mylifeisskidrow

1. Có , nó sẽ báo trong Oveview ( với dòng chữ màu đỏ là bị các hoạt động bất lợi , Xanh là các hoat động có lợi ) , và cuộc tấn công đó sẽ được tường thuật lại cho bạn trong Mess .
    2. Đã trả lời
    3. Đã trả lời
    4. Giống như khi đi đánh nhau khác là tick vào TRADE và gõ số tài nguyên vào các ô metal , crystal và Deu ...

12. mylifeisskidrow

Tất cả các công trình đều trong phần Building ( bạn vào Technology để xem cho rõ , đó là nơi cho bạn biết bạn cần phải có những cái gì để có những cái gì )
    Muốn biết được điểm nhau thì có 3 cách :
    hỏi trực tiếp #>:)
    đợi lên top 1500 thì mới biết được :cool:
    trong cùng một liên minh :D

Điểm của Ogame tính là 1000 tài nguyên các loại ban tiêu = 1 điểm ( đối với người chơi )
    1000 điểm thành viên = 1 điểm của liên minh ( đối với liên minh )

13. em_tin

Thì trước mắt cứ chơi Uni1 tìm hiểu trước cho rồi, sao này qua Uni 2 đỡ bỡ ngỡ :D .............. chà anh lên đây pót nhìu qua ta :D

14. lord_death

lord_death Youtube Master Race

cac anh oi
    em moi choi
    em o 5:237:7
    du`ng danh em
    toi ngiep em lam

15. Op2

Op2 C O N T R A

Các vấn đề có lẽ đều đã được em_tin và mylifeisskidrow giải đáp.
    em_tin đang nộp đơn và Anti War đúng không? Mình xin góp ý một chút: Nếu bạn vào Anti War thì sẽ không được copy và post những thông tin của Anti War lên diễn đàn như bạn từng làm với LOTUS.

Mình tự giới thiệu nhé: DloveD - Leader (& Founder) of Anti War.
    Ogame vốn là một trò chơi của Đức, bạn nào biết tiếng Đức có thể chơi phiên bản Đức. Bản tiếng Anh hiện mới có một Universe thôi, còn bản tiếng Đức thì có hàng chục cái rồi.
    Phần lớn người Việt Nam đều được học qua tiếng Anh, mà mình cũng đang chơi bản tiếng Anh nên ở đây mình xin góp ý về bản tiếng Anh thôi nhé.

Lúc mới đầu chơi thì có lẽ các bạn cứ yên tâm xây mỏ và năng lượng thôi. Vì để đi đánh một hành tinh khác cần có một lượng deuterium đủ dùng làm xăng cho tàu di chuyển. Nếu các bạn cứ giữ tiến độ xây dựng mỗi ngày một lần là đủ để giảm tài nguyên xuống mức không đáng để đối phương tấn công.

Khi các bạn nhìn vào Galaxy sẽ thấy có 4 loại màu nick khác nhau:
    - Đỏ: Mạnh hơn bạn nhiều lần (có cách tính tỉ lệ nhưng thấy cũng không cần thiết phải nêu ra).
    - Trắng: Tương đương bạn (nhưng đừng tưởng bở, ví dụ nick mạnh nhất màu trắng với mình, nhưng họ búng cái mình bay khỏi trò luôn).
    - Xanh nhạt: Yếu hơn bạn nhiều.
    - Xanh đậm: Để chế độ Vacation Mode (thường có giá trị 2 ngày, không làm được gì nhưng cũng không ai làm gì được mình.

Các bạn sẽ không thể do thám, tấn công... với đỏ và xanh nhạt. Lí do là để cho fairplay, cái này chỉ có lợi cho các bạn thôi. Tuy nhiên khi điểm các bạn cao, ngay cả nick đứng đầu (www battecorps com, Kohrah) cũng hiện màu trắng với các bạn, lúc đấy sự khốc liệt của chiến tranh mới bắt đầu. Ví dụ đối phương có 500 Battle Ship, họ chia làm 5 phần 100 đánh bạn liên tục. Đặc biệt đã từng có 1 đối thủ của tôi xây một cái Colony phụ ngay cạnh hành tinh chính của tôi để làm chỗ đóng quân. Tiếc là chỗ đấy có cả hành tinh chính người đứng thứ 2 liên minh tôi nữa nên địch delete cái Colony ấy rồi.

Về số lượng người Việt Nam tham gia chơi Ogame thì mình không dám chắc (thỉnh thoảng dạo chơi Galaxy nhìn thấy nhiều cái tên rất Việt Nam, gửi tin nhắn mà bặt vô âm tín hết!!!). Anti War thì tất nhiên là mình biết rồi, còn lại LOTUS là một liên minh Việt Nam khác được sáng lập từ ý tưởng của 3 người: tividentrang, mylifeisskidrow và heoanot (cả ba đều có ít nhiều dính dáng đến Anti War trước kia). Theo cái bảng thông báo mới nhất trên Anti War thì LOTUS hiện có 22 thành viên, xếp hạng khoảng 105, bạn nào muốn đông vui thì viết đơn đăng kí đi thôi.

Nói thêm về phần xây dựng. Các bạn muốn biết để xây được cái này cần những cái gì gì thì vào Tecnology. Ban đầu thì có những thứ cơ bản sau:
    - Để xây được trong Research Lab thì xây cái Research trong Building.
    - Để xây được Fleet và Defense thì: Xây Robotic Factory level 2 ---> xay Ship Yard.
    - Player mạnh vẫn có thể dùng Missile Launcher và Small Laser (khoảng vài nghìn cái gì đấy) nên yên tâm là không lo hàng chất lượng dởm hoặc nhà quê.

Chẳng biết còn gì cần nói nữa không? Để lúc khác vậy.

Chúc các bạn Việt Nam chơi thành công.

16. mylifeisskidrow

thế nào Op nếu Uni 2 mở , Anti War và LOTUS có về chung một nhà chứ ? Tôi vẫn giữa ý định đó .
    Nhân đây cũng hỏi các bạn luôn các bạn có đồng ý về một liên minh thống nhất của người Việt Nam không ?

Việc tôi bất đồng quan điểm với heoanot đã làm cho LOTUS yếu đi ( ngày càng có nhiều thanh viên của LOTUS bỏ đi thi phải ) đó cũng là một phần lỗi của tôi và tôi mong được sửa chữa nó trong Uni 2 .

Op là một lãnh đạo tốt ....

17. QUY1110

QUY1110 Youtube Master Race

Em Cung Muon Vao Lien Minh Nua.
    5:242:10

18. Ambassador

Ambassador Nhí Ù Mập Ú

Cho hỏi chút sao vào phần building không thấy phần cho xây ship yard, có phải xây robotic nó mới cho xây ship yard kô?

19. Op2

Op2 C O N T R A

Đúng, cái này mình cũng vừa nói ở trên.

Bạn phải xây Robotic Factory level 2 thì Ship Yard mới hiện ra.

20. VATC

VATC The Warrior of Light

hehe, chơi những game download về nhiều quá nên bây giờ cũng thử chơi 1 số game web base.

Vừa chơi được 3 ngày thôi, và chỉ có 70 điểm, vừa làm đơn gia nhập vào LOTUS ::)