ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. VATC

VATC The Warrior of Light

trade với chú nazgul kìa, đủ deut đánh nó mấy lần liên tiếp luôn,

2. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

bác VATC ko đánh U4 nữa à/hồi trước thấy bác có đánh mà

3. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

mình tech cái ion và laser có ảnh tăng được sức bắn của canon ko ta . cho hỏi thêm mình detroyerr nó xong thì đợt 2 và 3 chỉ cần mang L.Cargo wa hốt thôi phải ko ?? ( mang 3 đợt liên tiếp luôn đó)

4. hamvuib

hamvuib Mario & Luigi

nó còn def thì chết
    - Ai có kinh nghiệm raid ship kể cho anh em học hỏi coi. Sau 1 thời gian săn mình rút được các kinnh nghiệm sau , có gì sai mọi người bổ sung nha.
    + Mai danh ẩn tánh đã :D ko mang 1 cái tên alliance quá nổi tiếng
    +tra con mồi trong statistics (fleet numbers) , build colony gần nó , ko bao giờ xây colony ngay trên solar của nó làm nó nghi ngờ
    +xác định ngày giờ nó offline , ko nên gửi spy nhà nó , spy là phải đánh luôn nếu để qua ngày nó chuồn hết 80% trừ khi nó quá noobs
    +nếu có gửi spy thì gửi từ mainplanet ko nên gửi từ hành tinh mình để fleet, nhỡ có thằng nào mạnh hơn mình gần đó nó báo cho thằng đó thì khổ
    +nhỡ bị lộ rùi thì đành farm hết các colony của nó kiếm lại chút deu và res vậy --->ko đến nỗi lỗ, thường thì raid 1 thằng mấy thằng xung quanh sẽ biết trừ khi thằng bị raid ko thuộc ally và ko có lòng từ bi hỉ xả keke

5. Nuub

Nuub Legend of Zelda

hê hê chiến thuật mới nè :
    muốn mai danh ẩn tích ( hay còn gọi là biến mất khoi giang hồ ) thì làm như sau : >:)
    + xác định ngày giờ mấy đứa xung quanh offline
    + delete cai' main planet >:) hoac cai planet bi no de y'
    + đợi 7 ngày sau quay ra , xây colony thật xa cái cũ hoặc căn giờ xây colony ngay cạnh chõ cũ cũng được ( nhớ phải căn cho tàu đến truớc lúc hành tinh delêt thật sự)
    ngay luc do' thì rename account

===> hê' hê' thê' là có thể thoất khỏi gánh nặng ( có thù dai voi thằng nào chẳng hạn )

cách này còn phải dùng thêm đièu nua nhu :
    xay them cai ' colony xa cho~ cu~ roi` up building cac' kieu , ém res, ships ở do nua roi` van chuyen the nao` thi` tuy`

tro` nay` co nhuoc diem la` ton rat nheu` res

mong cac bac thuc hien thanh cong >:) va` thoat' khoi con no. kho' doi` nao` do'

>:) co' len chiaki :D chơ' dại mà làm nha , hay làm cũng dươc cang tổt

6. Nuub

Nuub Legend of Zelda

ah` cách này còn không nên áp dụng với những palnet nào building lvl wa' cao ( phi' )
    nhất là bác nào có nanite fac thì nên làm vụ này:D

7. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Tôi còn có cách hay hơn, del luôn cái accont đấy đi, lập account khác, tụi nó đảm bảo ko biết lại có thêm noob protection :D

8. hamvuib

hamvuib Mario & Luigi

trời bàn luận cái kiểu nghỉ chơi áp dụng thành công hì hì, có 1 cách nữa gọi 1 thằng làm mồi nhử để nó vác tàu đánh tính thời gian nó quay về thật chính xác <--- cái này vô cùng khó thường thì 2 máy cạnh nhau mới làm nổi thôi ko thì phải thật ăn ý và chính xác

9. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

:O tui hỏi ko ai trả lời hết . Tui có cách này : spy hành tinh nào mình muốn tấn công nó thoải mái . Sau đó spy qua hành tinh khác của nick mình muốn đánh hoặc gửi message wa cho nó . Đủ 10 cái là nó ko còn biết mình có spy nó hay ko . Đang farm mấy thèn ở toạ độ 5 bên U4 . Tụi nó mỏ trâu bà cố .

10. em_tin

em_tin The Warrior of Light

vậy còn mệt hơn... :)) nó tưởng mình spam quậy nó... nó đánh cho bõ ghét chơi :))

11. chocobo_pet

chocobo_pet Donkey Kong Lão Làng GVN

Hê hê HA die toàn bộ roái Op2 đâu roài cuối tuần là tui xin chuyển qua đó. 2 đứa em còn lại vừa bị thằng [Cronos]Sir Alexandre thịt hết fleet cung tiền cho nó xây missile tầm khoảng 50 quả bắn sang mình mới mang fleet trả thù được. Hy vọng có moon từ giờ đến cuối tuần ...

12. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

ờ wa LM Vina chơi đi cho đông zui
    đang chuyển wân wa nhà DloveD sống ;)) sao mấy thằng có 1000+ BS nó thích soi mình thía ko bít
    Resources on Colony [2:490:6] at 06-13 11:30:18
    Metal: 995864 Crystal: 300720
    Deuterium: 1392020 Energy: 5960
    Fleets
    Battle Ship 1199 Espionage Probe 36
    Solar Satellite 57
    Defence
    Missile Launcher 11 Small Laser 6624
    Gauss Cannon 15 Ion Cannon 69
    Plasma Cannon 3 Small Shield Dome 1
    Large Shield Dome 1 Anti-ballistic Missile 20
    Chance of counterespionage:100%

ko trốn thì toi :D

13. chocobo_pet

chocobo_pet Donkey Kong Lão Làng GVN

T_T chán quá lại ko có Moon mất bao nhiêu là tài nguyên. Chán quá cả tuần vừa rối ít online chả làm gì cả point ko lên mấy.
    The following fleets are facing each other at 06-14 13:59:10, as it came to a battle:

Attacker Thuyvan [x:xxx:xx]
    S.Cargo 47
    L.Cargo 4
    L.Fighter 1.862
    H.Fighter 11
    Esp. Probe 583

Defender ChicoboVN [x:xxx:xx]
    L.Cargo 189
    L.Fighter 1.336
    Cruiser 100
    B.Ship 739
    Col. Ship. 3
    Recy. 160
    Esp. Probe 700
    Bomber 10
    Sol. Sat 100
    Dest. 5
    Miss. 250
    S.Laser 50
    H.Laser 50
    Gauss 30
    Ion.C 50
    Plasma 50
    S.Dome 1
    LS.Dome 1

Witty Comment

Attacker Thuyvan [x:xxx:xx]
    Destroyed

Defender ChicoboVN [x:xxx:xx]
    L.Cargo 189
    L.Fighter 1.280
    Cruiser 100
    B.Ship 739
    Col. Ship. 3
    Recy. 160
    Esp. Probe 382
    Bomber 10
    Sol. Sat 77
    Dest. 5
    Miss. 229
    S.Laser 48
    H.Laser 50
    Gauss 30
    Ion.C 50
    Plasma 50
    S.Dome 1
    LS.Dome 1

The defender has won the battle!

The attacker has lost a total of 8.377.000 Units.
    The defender has lost a total of 634.000 Units.
    At these space coordinates now float 1.781.400 Metal and 908.100 Crystal.
    The chance for a moon to arise from the debris is 20 %

14. em_tin

em_tin The Warrior of Light

sao bác xui thế... làm 4-5 đợt vẫn chưa có moon ::(
    mà ogame dạo này nhảm nhỉ.. quảng cáo skin mới ko ai mua bay giờ cho spy cả moon :D

15. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

phải kiếm tiền chứ =))...mà nè, trong top fleetsize của u2 cũng nhiều 'đồng chí' quá chứ...hợp lại thì ngon phải biết...

16. VATC

VATC The Warrior of Light

hồi đó có nhưng mà bỏ rồi, bây h chỉ tập trung vào uni2.
    Ion và lazer tech thì ko giúp được gì đâu. Còn khi mình kill fleet nó thì có thể đem cargo qua hốt ress, nhưng nếu nó có defence thì ko được đâu. Thường thì 70% defence có thể sửa chửa sau khi bị đánh, nên cẩn thận

17. Nuub

Nuub Legend of Zelda

uýnh nó nếu gặp def thì spy thêm lần nữa coi nó sửa được nhiu def rùi tùy cơ mà uýnh típ , thường là :
    trân1: tàu chiến chay
    trân2,3: tăng thêm cargo ( chú ý là đến trận 3 thì nó còn ít res lắm nên ko cần nhìu cargo , mà như tui thì tui ít oánh tới 3 trận liền ):D

uýnh nó nếu gặp def thì spy thêm lần nữa coi nó sửa được nhiu def rùi tùy cơ mà uýnh típ , thường là :
    trân2,3: tăng thêm cargo ( chú ý là đến trận 3 thì nó còn ít res lắm nên ko cần nhìu cargo , mà như tui thì tui ít oánh tới 3 trận liền ):D

18. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

:O tui thấy tụi nó post topic trong forum ogame thì trong vòng 3-4' gì đó nó chỉ cần mang cargo qua mà hốt hàng hà . Kì zdậy ta ??

19. hamvuib

hamvuib Mario & Luigi

đúng các bác đánh 2 đợt liên tiếp cách nhau gần 1 phút thử coi bảo đảm def của nó teo hết trong 1 thời gian ngắn hình như ko có hồi phục chứ ko phải def được sửa lại ngay đâu

20. Nuub

Nuub Legend of Zelda

hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta hay wa ta
    dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D dzậy thì phải áp dụng ngay :D
    cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá cám ơn bác nhá
    #>:)