One Piece : thành viên thứ 10 của nhóm mũ rơm là ai đây ?!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi 1251992, 9/5/11.

?

aiday

1. Jinbei

43 phiếu
    28.3%
  2. Hachi

1 phiếu
    0.7%
  3. Rayleigh

1 phiếu
    0.7%
  4. Moria

2 phiếu
    1.3%
  5. Bon-chan

12 phiếu
    7.9%
  6. 1 ai đó oda sẽ giới thiêu khi nhóm luffy vào new world

33 phiếu
    21.7%
  7. nhóm mũ rơm dừng lại ở thành viên thứ 9

25 phiếu
    16.4%
  8. ko biết,nhân vật nào đó cứ từ từ rồi cũng đến

35 phiếu
    23.0%
  1. chan han

chan han Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nếu đúng là thành viên cuối mới là boss cũ như bác này nói thì giờ đoán thế nào được .
    Mà SH đủ 9 thành viên rồi mà ?!

2. tienlapro

tienlapro Crash Bandicoot Lão Làng GVN

à vâng, nếu các bác gọi trận 1 thằng còn trâu sức đánh 1 thằng bất tỉnh rồi là 1 trận đánh thì mình ko còn gì để nói nữa=))
    luffy đập cho thằng Morgan bất tỉnh xong , zoro bay lại cho 1 phát liễu, và thế là anh Zoro có 1 trận đánh theo kiểu " chiến đấu riêng"
    khi mình đưa cái phần zoro ko đánh là đã bôi đen cái khúc này ở trên rồi mà vẫn còn gân cổ cãi =))
    lol =))
    và đây, "tag along" của bạn=))
    http://www.mangareader.net/103-2324-19/one-piece/chapter-217.html
    đơn giản vì trước khi đó 2 người đã là thành viên của SH rồi, đánh nhau để cứu nakama, thế chứ thật sự bác nghĩ cả team đánh arlong với CP9 để làm cái gì? kiểu như làm đơn, sính vật ,hôn ước để làm đám cưới chắc?
    lol, thế bác định nghĩa xem " random" ở đây là thế nào xem nào=)), nói thẳng ra trong cái thế giới OP hàng hà vô số người, đứa nào gặp Luffy cũng đều tính là"random" cả nhé=)), chẳng qua là do Oda ưu ái mô tả tính cách những nhân vật mà ông ấy thích hơn thôi, ví dụ điển hình thợ sửa tàu sao chả phải icebirg(đúng chính tả ko nhỉ) mà là Frankie ( đừng nói vì là thị trưởng, ) hay như trận thằng với Fox ấy:))
    có đứa nào ở trên sunny mà ko có nhiệm vụ này=))
    btw, Zoro là swordman thì lúc bình thường trên tàu làm gì dc ngoài ngủ + chơi, dùng kiếm chém tàu chơi à =)), nói thẳng ít ra Zoro còn luyện tập trên tàu, còn brook trên tàu thì chả có cảnh nào là đàn cả nhé ( tất nhiên ko tính lúc mới vừa nhập team), ừ thì 3 năm thì anh ấy còn trở thành ca sĩ nhưng sau đó cũng từ bỏ bà rồi
    và đã nói rất rất nhiều lần cũng như mới quăng cái link kia lên , ko phải cứ vào SH là phải đánh boss, chẳng qua vì đây là shounen nên mới có đánh nhau để hấp dẫn người đọc, ok?
    nó là legendary power, chỉ biết đến công dụng là gọi seaking, đơn giản vì người cá đầu tiên có năng lực đó + shirahoshi chỉ sống dưới biển, còn trên bờ , hay trên trời vẫn chưa biết có khả năng gọi được mấy con thú lv cao ko nhé, khả năng này là ko thể laọi trừ , vì dù sao đó cũng là 1 loại năng lực dùng âm thanh mà summon beast , khả năng biến hóa tùy tính thế rất nhiều
    và mình nói thế cũng ko hề có ý nói rằng shirahoshi nên nhập team =))
    SH nếu xét về mặt giấy tờ , tình cảm thì đã có đủ 10 thành viên từ lâu rồi=))

Chỉnh sửa cuối: 14/6/11
  3. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

chap 439: 3rd and 7th person
    chap 489: The eighth

4. tienlapro

luffy quăng đi đâu ?

5. Mèo_Bµn

Mèo_Bµn Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Luffy Zoro Nami Usopp Sanji Chopper Robin Frankie Brook :-?

ngồi đếm tay cũng thấy đủ 9 rồi :-?

6. tienlapro

thật ra là 10 ......
    vivi nữa ........

7. 0014

0014 Mr & Ms Pac-Man

@tien bác đưa cái link đó ra thì tôi nhắc bác xem luôn chap sau, page 8. Robin đã nói rõ ràng rằng "vì không còn nơi để đi nữa nên mới gia nhập SH". Link đây : http://www.mangareader.net/103-2325-8/one-piece/chapter-218.html
    Robin từ nhỏ đã phải né tránh và nghi ngở tất cả mọi người chung quanh mình, nếu chỉ vì thằng boss bị đánh mà tin tưởng ngay vào kẻ lạ mặt thì phí công chính quyền truy nã mất ~20 năm trời quá. Đúng không ? Đến sau khi Luffy kêu Sogeking bắn cháy lá cờ của chính quyền thì Robin mới thực sự đặt niềm tin vào Luffy, từ đó dẫn đến cuộc chiến với CP9. Xin lỗi bác chứ lúc đó Robin không thay đổi suy nghĩ mà nhảy béng xuống cái vực trước mặt để chết thì không có trận đánh với CP9 nữa rồi.
    Nami càng rõ hơn, đến trước khi đánh Arlong còn chôm thuyền của Luffy nữa mà. Trận đánh với Arlong, Luffy đánh là vì Nami. Chính điều này đã làm thay đổi cách suy nghĩ của Nami về Luffy, dẫn đến chuyện thực sự xem Luffy như là bạn.
    Về cái câu bôi đen thì có thể là không đúng, nhưng nếu bác nói cả lúc đó Zorro không đánh gì thì lại càng sai. Thứ nhất, đó là lúc Zorro được giới thiệu skill. Nếu không làm sao bác biết Zorro xài 3 kiếm ? Thứ hai, Morgan lúc đó còn tỉnh táo, đếm tới đếm lui từ đầu đến cuối ăn có 3 hit mà xỉu thì tội cho Morgan quá, không lẽ Morgan yếu đuối thế sao.
    Bác bảo định nghĩa nhân vật random thì đây, những nhân vật không tên tuổi + có tên tuổi nhưng không đóng vai trò quan trọng lắm đối với câu chuyện và kể cả những nhân vật mới xuất hiện chưa có đất diễn.
    Còn vì sao nói Zorro là người giữ thuyền, nói vậy chưa chuẩn lắm, nói là người bảo vệ thuyền khỏi bị cướp thì có lẽ rõ ý hơn ? Trong nhóm, Zorro luôn là người đánh đuổi đám tép riu muốn cướp thuyền còn gì. Lúc mới bắt đầu gặp Buggy, Zorro đã đánh 3 thằng muốn cướp thuyền, rồi ở đảo trên trời, Zorro cũng là người đi theo thuyền vào đền tế thần, lúc ở water 7 cũng Zorro bảo vệ thuyền khỏi đám đàn em của Franky đấy thôi. Thử hỏi trong nhóm đã có ai làm được như thế ?
    Chap 626 page 10, Otohime có nói Mermaid là người cá, đương nhiên bình thường có thể giao tiếp với cá thông qua sóng âm trong nước. Cá thì hiểu sóng âm của cá, còn nói động vật trên cạn mà cũng hiểu nữa thì ... cái này bác đem lên apforum mà hỏi thử đi rồi xem tụi nó phán thế nào, còn tui thì tui không nói về vấn đề này nữa.

8. 1251992

1251992 The Warrior of Light Lão Làng GVN

boa đánh vào đâu thì hóa đá tới đó phải ko,sao lúc dùng haki đá smoker sao ko thấy gì nhỉ.Hình như smoker với ace ko có haki
    p/s: theo cá nhân em thấy gear sencond của luff khởi nguồn từ khi đánh nhau với thằng Bellamy thì phải.Bellamy nó có buff nhanh vai ra thế mà vẫn 1 hit về làng

Chỉnh sửa cuối: 15/6/11
  9. ham_vui242

ham_vui242 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

mới xem spoil

[spoil]mới xem spoil, tụi nó bảo Zoro mở mắt và xuất gear 5 >_<
    [/spoil]

10. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

chắc zoro mù đường bẩm sinh nên mới để ở lại giữ thuyền thường xuyên :))
    8-}

11. zhou2

zhou2 Youtube Master Race

enel bông nhiên tù mat trang xuống nước làm thành viên thứ 10 :D

12. Mèo_Bµn

thực ra là 11.........

con cá voi nữa :>

13. diudiu

diudiu Guest

^ 13 lận ấy , Oda nữa :))
    hôm nay thứ tư rồi ko biết có Spoil chưa nhỉ , đợi dài cổ .
    Mà king Nepture yếu nhỉ , hay tại vì cũng có cảm nhận nhóm của Sh ko có ý xấu nên ko xuất toàn lực .

14. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

zoro là thuyền phó khi luffy đi vắng thì Zoro sẽ điều hành nhóm

còn bác tiến pro xoắn vụ zoro thì bác quá là thiển cận. Tất cả các dòng truyện tranh khác những chap đầu chỉ là 1 sợ khởi đầu mới mẻ nên bác cần phải có cái nhìn khách quan hơn 1 chút.... so với những truyện khác thì OP như thế đã là lôgic lắm rồi,chẳng nhẽ ở ngay mấy tập đầu mà bác đòi phải có 1 trận chiến thật ác liệt mới được sao

còn bác xoắn vụ zoro không có FB thì kiến thức đọc OP của bác đúng là cần phải tiếp thu thêm nhiều đấy,tôi kiến thức còn hạn hẹp nhưng mà bác lí luyện kiểu cùn đuối lí chê bai ý kiến này nọ mà không có những phát biểu đóng góp.....rồi lập luận đưa ra không hợp lôgic tí nào

5: mỗi nhân vật sẽ có đối thủ để chiến đấu riêng. Post bài đôi lúc cũng có chỗ chưa chính xác vậy mà bác xoắn chi li thế...không khách quan hơn 1 chút được sao ?
    - việc nami lúc đó chưa có cuộc chiến đơn giản là lúc đó chưa có chút thực lực nào. Nếu bắt nami phải có 1 cuộc chiến lúc đó thì bác định cho nami thể hiện gì ? kĩ năng chiến đấu là gì ? Đâu cứ nhất thiết phải hội đủ 7 tiêu chí tôi đưa ra ? những tiêu chí đó có thể có,có thể không. Nếu bác tìm được ra điều gì hay thì thử nêu ý kiến ra được không ? theo bác những tiêu chí như thế nào thì mới có thể gia nhập SH ?

- việc Robin cũng tương tự: lúc đầu robin gia nhập SH do Luffy mời vào nhóm,nhưng những thành viên còn lại chưa thật sự khâm phục....vì thế có thể xem như Robin chưa là 1 thành viên chính thức....nhưng sau này trải qua những chuyến phiêu lưu cùng SH thì mọi người đã coi Robin là 1 thành viên chính thức rồi...... như thế thì có gì phải xoắn về vấn đề này được ?

15. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

mới có spoiler, đang đợi trans ^^

edit:

credit: Aohige (Apforums)

[spoil]Ch Cleaning time
    (as in big time to clean up)

At the town of sweets, fume-e of queen Otohime continues
    Hodi declare himself as the new king.
    He demands anyone who wish to befriend humans to be banished
    He broadcasts image of Neptune being held captive. He says he'll execute Neptune within there hours.
    The box containing the petition signature is with him, and anyone whose name is on it will be executed one by one.
    At the end of the speech, he leaves a message for the strawhats.
    He's going to execute Zoro, Usopp, and Brook by waterboarding
    He shows the wanted poster of Luffy, and says it'll make a fine example of a 400 million bounty head

Meanwhile at the depth of the forest of sea....
    Robin notices the poneglyph here is different from the ones she saw in the past.
    It's witten like an apology letter, and she can't tell who it's aimed for.
    Who could this be? Joy boy.
    Meanwhile at the forest of sea...
    Luffy celebrates his bounty increase to 400 million while Nami scolds him for it
    Shirahoshi heads back with Megalo but is stopped
    Luffy, carefree as usual, starts to go back on Megalo, leaving Shirahoshi at Sanji's protection, but is stopped by Jinbe
    Jinbe tells them they should not fight Hodi
    Chopper and Franky asks if it's because they are human. Sanji says it's confusing as hell coming from them lol
    Jinbe: that's correct... The remnants of he fishmen will hat humans even more. Leave this up to me

Luffy: Jinbe! They have our crew mates! If we leave Hodi alone, my friends would in trouble
    I have to go! If you want to stop me.... Try it!
    Jinbe: .... Since we fought together side by side, I didn't expect this from you.. I forgot you were the brother of that man
    If you refuse to stop here.... I have no other choice

Editor: battle about to erupt!?

End [/spoil]

16. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Mình thấy dùng từ tiêu chí không đúng lắm, vì trong băng luffy chẳng đặt ra tiêu chí nào cả, dùng từ "flag" thấy chuẩn hơn, và những cái "flag" này sẽ được tác giả đưa vào để người đọc dựa vào đó mà đoán già đoán non... . Dựa vào những gì mình đọc ở One Piece từ trước đến giờ thì có vài "dấu hiệu" để có thể thấy được là 1 nhân vật sẽ theo Luffy như : Là một trong những nhân vật chính trong arc đó ngoài những nhât vật trong nhóm Straw hat và đóng vai trò quan trọng, làm được gì đó trong cái arc đấy, nhân cách không quá khốn nạn và có thể là có tài lẻ gì đấy mà nhân vật khác trong nhóm không có...
    Lúc đầu mình cũng thấy là cái năng lực gọi sea king của em Shirahoshi này cũng không có gì ghê gớm lắm. Mấy con sea king đấy cùng lắm cũng chỉ giúp cho việc phá hoại mấy cái đảo hoặc tàu bè thôi chứ gặp mấy thằng thuộc hàng khủng thì chỉ có chết. Nhưng nội trong cái page này mình đã thấy "flag" cho thấy Shirahoshi sẽ đi theo Luffy rõ lắm rồi:

Năng lực em này được đề cao lên quá thể và mọi người thử ngẫm nghĩ cái câu "One day, someone will appear to guide the mermaid that can speak with the sea kings(Shirahoshi)" xem ở đây là nói đến đứa nào (câu này mình thấy trong cái bản dịch tiếng Việt 1 bạn có post ở mấy page trước là dịch sai bét; chỉ biết là 2 bản dịch làm nghĩa của câu này khác nhau hoàn toàn, không biết là bản nào dịch đúng với bản gốc hơn nhưng mình nghĩ là bản tiếng Việt dịch sai =]] ) . Năng lực em ấy được đề cao như thế này và có thể sẽ đi theo sự chỉ bảo của cái thằng làm gây ra tác động lớn, làm thay đổ thế giới, ... blah blah, thế mà vứt ở lại chỉ để bảo vệ cái fishman island có phí không? Chỉ còn mấy khúc mắc vướng víu như là em ấy làm công chúa và quá to, cái này thì chắc phải có cách thu nhỏ lại rồi vứt ẻm vào trong bể cá trên thuyền.
    Tớ cho rằng Shirahoshi sẽ gia nhập straw hat không dựa theo mong muốn, ý thích hay tiêu chí nào cả mà dựa vào chính những gì tác giả đã đưa vào. Sau vụ này mà shirahoshi không theo straw hat thật thì rõ ràng là Oda muốn troll người đọc :))

17. tienlapro

đọc bài bác kia thì may ra mình còn reply, trả lời dc , chứ đọc bài bác Shuu, nói thật mình buồn cười lắm lắm đấy =))
    Zoro là thuyền phó, đâu ra? chỉ vì Zoro vào nhóm đầu tiên? muốn mình tin thì quăng ra cái trang hay bản dịch từ những thứ do chính Oda làm ra ấy
    đã nói từ nhiều post trứơc là chả có post nào xét tính hoành tráng, epic hay plain hay blah blah cả nhé, xem cho kỹ, mnìh xoáy vào trọng tâm là Zoro trận với Mỏgan chả làm dc cái mẹ gì ngoài màn đứng nhìn Luffy bụp cả 2 cha con Morgan bất tỉnh, phát cuối lúc thằng Morgan bất tỉnh nhân sự rồi, nhưng vì thể diện(hay thù nhỉ) vẫn đứng dậy (đương nhiên trạng thái bất tỉnh), lúc đấy Zoro mới cho 1 phát FN, và như đã nói, đập 1 thằng đã gục rồi là 1 trận "chiến đấu riêng" cả Zoro lúc mới nhập SN?
    mà nói thẳng ra nhé, zoro lúc đó đã là hàng khủng của vùng biển đấy rồi , morgan chả là cái con mẹ gì với zoro khi ko có con tin đâu, chưa kể muốn vào SH thì ngoài cái danh còn phải có lực, do đó 1 cái mà cậu gọi là" chiến đấu riêng" là cần thiết để chứng tỏ mình hữu ít, tưong xứng với cái dream là 1st swordman-> mình chả thấy cái gì gọi là "hợp logic" cả, và suy cho cùng, trong Shounen, cái từ "logic" là 1 thứ rất chi là mơ hồ, đừng đem cái từ đó từ 1 bộ shounen mà quăng vào mặt mình

cái 5, đang tự bôi tro trát trấu vào mặt đấy à? quăng 1 cái lý lẽ đúng với cái lý lẽ mà mnìh đang xoắn rồi bắt thằng đó trả lời cái lý lẽ của chińh nó?
    thật là vê lù bạn, đã vào nhóm, dc chińh thuyền trửong chấp nhận , mà chưa phải là thành viên chính thức , thế thì là cái khỉ gì, nếu cả đám mà chả đủ độ tin tửơng để Robin thì đã chả cho Robin lên thuyền rồi =)) , chẳng qua có cái sự kiện mà các bạn lầm tửơng đến Robin ...à... ờ.... chưa phải" thành viên chính thức" là do Robin chưa có FB
    và hỏi thẳng, có đọc toàn bộ bài post không hay chỉ đọc cái bài ngắn nhất hoặc cái bài gần nhất mà xoắn theo kiểu
    khi mà đã có câu trả lời từ 4 page trứơc
    rồi nói thẳng 1 cái mà bạn làm mình buồn cừơi nhé, bạn quăng ra 1 đống thứ vô lý dựa trên cái lý thuyết (cứ cho là gần như đi) chả có cơ sở nào, mà mnìh chỉ cừoi mà đáp trả bạn với bạn kia( với dẫn chứng , đưong nhiên), còn bạn thì sao, à vâng, ko biết bạn fan ruột với truyện như thế nào, yêu thích OP thế nào , mà chửi thẳng vào mặt ngừơi khác là thiển cận ( cần thì hỏi cha , hỏi thầy, hỏi cô bạn, hỏi những ngừoi có học thức xem từ này nặng thế nào nhé, xem kiểu bạn dùng thì chắc chắn 100% là chả biết nó nặng thế nào rồi, còn không thì mình giải thích cho, nói ngắn gọn dễ hiểu là chửi thẳng vào mặt ngừoi khác , "mày nhìn mà dek biết suy nghĩ, thấy gì nói đó, chả khác gì khác gì thằng ngu")+ kiểu cùn đuối lí trong khi nói thật, cả 4 page ko biết bạn đọc dc bao nhiêu bài mình post + nhận sai nhé=))
    1 topic truyện tranh thì luôn luôn phải là đóng góp theo kiểu"mày như thế nào , tao theo thế ấy"?

@ bác nào ấy:
    các bạn hình như đang nhầm lẫn , Join Screw khác nghĩa với Be Nakama nhé
    về phần Zoro đánh Morgan, nói thẳng là Zoro lúc ấy trên cơ Morgan khá nhiều, vì sao? Morgan đơn giản thuộc dạng cậy quyền + cây rìu có vẻ khủng trên tay mà đánh vào tinh thần dân làng -> tạo cảm giác morgan có vẻ là khủng, nhưng thực chất nếu so đi so lại, Morgan chỉ là 1 thằng lieutenant to xác trên 1 cái đảo ko ai có sức chống cự thuộc vùng biển yếu nhất

Zoro bảo vệ thuyền(khi ko có ai)đơn giản chỉ vì đi tách khỏi nhóm ( hay có khi là đi chung với nhóm) 1 phát là lạc ngay=)), thế nên đơn giản cả nhóm phải thừong để Zoro ở lại canh thuyền, chứ nói thẳng, bảo vệ thuyền (khi biết là có chuyện)là nhiệm vụ mỗi member rồi
    truyện chưa ra, shounen tính tửong tựong cao, sao phải lên nghe 1 đám khác giảng về 1 thứ xảy ra trong thế giởi tửong tựong khi mà mọi việc đều có khả năng xảy ra nếu xét về lý thuyết thì vẫn đúng?
    btw," Nhân ngư" = Nhân+ Ngư chứ ko phải chỉ có Ngư nhé

Edit:
    @Bạn trên: mới chỉ dừng ở mức Guide thôi, khác với Lead đấy :-"mình là mình đoán cái năng lực của Shiraoshi là nguyên nhân trực tiếp gây ra sự diệt vong của Mermaid Island và đương nhiên Luffy có dính vào :-"

18. bombilonton

bombilonton Youtube Master Race

Boa hancock, đi chung cho loạn tàu

19. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

tên chap là oda đặt không phải tớ, luffy quăng đi đâu hỏi oda và brook là người thứ 8, đang chờ người thứ 9

20. Mèo_Bµn

mình hỏi thật :"Bạn ko biết hay cố tình lờ đi thế ?" :-/