Onimusha 4 game yêu thích nhất của tôi

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi DragonSon, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vietchau237

vietchau237 Youtube Master Race

ai chỉ mình giết thằng trùm cuối mặc bộ vét màu trắng với, giết hoài mà nó không mất máu, cứ lơ lửng ở trên không thôi,

2. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cái này phải có đôi mới hiệu quả cha nội ạ....[-x
    O_o , hơi giống em chút
    em là :
    Art charm (giảm 50% tiêu thụ oni magic)
    Secret charm (giảm 25% tiêu thụ oni magic)
    --> dùng ko tiếc 1 chút gì MP luôn ,vì hồi lại mà :))
    Ring + 40% combo att
    dây hồi HP MP OP
    hoặc
    đeo đủ 4 charm
    peace ,joy ....gì gì ấy ,sức mạnh tốt đỉnh luôn

đó là mánh của tui đấy ,chứ ko phải là đi trước sau đâu :D

3. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

>_< mánh mun gì phải đi mới bít level 90 lụm dc cái rì chứ mà sao tui chỉ lụm dc có dragon of peace hay oni of peace ah ko lụm đủ 4 cái dc >_<
    Còn appraise item thì chả thấy item nào cần cả +_+

4. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

sao cái đĩa 1 của mình nó load chậm quá đĩa 2 thì bình thường ra mi mi đổi về cũng rứa à. Đĩa 1 mình vô chơi bấm chụp hình 1 cái là đứng máy luôn mấy game khác nó bình thường.

5. Rikymaru

Rikymaru Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ me pass để mở cánh cữa thứ 2 trong vòng số 13 coi mở hoài ko thể nào mờ được ,trước cái cửa đó có 6 căn nhà đó ,mỗi căn nhà có 1 tấm tranh đấy

6. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

tức là đeo 2 cái hả ?
    nếu đi lên những tầng cao hơn thì cái này đâu có giúp ích gì nhiều phải hông, mà mấy bác nói cái gì charm đó giảm lượng MP dùng tuyệt chiêu phải là comsumption hông ? tui kiếm được cái lucky charm giảm 25% MP và cây kiếm Gleam giảm thêm 50% nữa, tổng cộng 75%, phải hông ?
    tới khúc này tui cũng bí, toàn mò đại từ đầu đến cuối, thằng bạn tui chơi kế bên mà tui mò ra pass xong nhưng của nó lại ko dùng được, hình như mỗi người chơi mỗi khác á

7. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

cai pass đấy là như thế này (mấy người này chơi mà kg đọc hướng dẫn manual lượm dc sao hả?):

1/ Chẳng cần biết thấy hình gì trong 6 căn nhà đó,cái quan trọng là bật bản đồ lên và sếp thứ tự nhà như sau: 6-5-4-3-2-1

2/ Bất kể thấy hình gì thì chỉ cần nhớ những hình : Cá Voi - Voi - Gấu.

3/ Nhớ vị trí nhà 3 con này và đánh số vào.

8. Thedevilxn

-Mí item mà đòi pair thì nó phải equip hai nhân vật thì mới tác dụng trong khi đi dark realm chỉ đi 1 mình +_+
    -Lucky charm giảm 25% khi dùng oni magic cộng với Gleam nữa là 75% nhưng gleam ko dùng dc từ level 60 trở lên đâu monster trâu lém vũ khí AP tối thiểu phải trên 100 thì break critical tụi nó mới mau chết.Tốt nhất là ông đi soki đến lv50 để lấy dc cây excalibur rùi max cây đó lên mà đi đảm bảo 50 level đầu đi như đi dạo ^__^
    -Sau cùng cũng đi xong jubei rùi đi hết 100 level chả phải en máu rì hít nhưng mà hơi lạm dụng break critical thì phải từ level 60 trở đi cứ xài magic suốt lâu lâu làm vài phát critical kiếm lại mp và hp or deflect critical +_+ ,đúng là từ tầng 80 thì mới thấy rõ sức mạnh của critical hix mí em từ tầng này thì break critical nó 2-3 lần mới chết trong khi critical 1 phát nó hy sinh luôn >_< .Hix jubei lift attack và chiêu dragon móc xoáy lên anti air như shit khi gặp mí con pháp sư xài lift thì đánh ko tới còn xài dragon thì lock on vô camera xoay tới xoay lui làm ko ra điên lên dc T_T ,dù sao cũng an ủi là còn con roberto anti air ngu hơn jubei -> thằng này chắc khỏi di lun wá jubei mất 3h30' còn thèng này chắc 4h+ mới xong dc

Còn mí cái pass tại cảng thì như vầy:
    -Pass 1 là xem 3 tranh trong khu nhà kho đầu tiên và đếm số thú trong tranh rùi sắp xếp từ lớn tới nhỏ.
    -Pass 2 thì như phải lấy từng cặp số theo số thứ tự nhà như sau: căn nhà kho đối diện điểm save là 1 tiếp theo là 2 3 4 5 6 ,căn nhà thứ 5 thì phải cần Ohatsu mới mở dc còn căn thứ 6 phải nhờ roberto.Đếm số thú của mỗi nhà ko và đánh số thứ tự như vầy 1-X 2-X 3-X 4-X 5-X 6-X
    X là số thú trong tranh và nó thay đổi mỗi lần chơi lại nên ko có số nhất định.Sau khi xếp ra thì lấy 3 số thứ tự nhà có số thú trong tranh nhỏ nhất vd: 1-2 2-3 3-4 4-5 5-5 6-6 thì mình lấy 3 số là 1/2/3 rùi đem số này nhét vô cửa theo thứ tự từ nhỏ tới lớn hay từ lớn tới nhỏ wên gùi >_<

9. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

hông ai chỉ dùm mình hả :D làm sao kh ăc phục lỗi đĩa chạy chậm đây,

10. Thedevilxn

1-Đổi đĩa cho đến khi nào load bình thường thì thui(coi chừng bị người bán đĩa cho en dép =)))
    2-Mua máy mới ^^

11. WhiteWarrior_FF

WhiteWarrior_FF C O N T R A

may anh chi oi chi em voi' em bí rùi !
    vua wa dia 2 la em tiu luon rùi em di toi khuc toa lau dài rùi nè dap3 cai may' bat 3 cai nua nhung sao cua ko mo vay nè kiem và ảmor em nang mã rùi co the choi bang tieng anh mà chi can vào option chinh cái laguage lai là xong rùi co ai di toi dia 2 ròi pm em nha whitewarrior_findlove cám ơn nhiều

12. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Hê hê..
    Vì bộ công cụ ghép hai chủ đề của GVN mình hình như đã quá lỗi thời nên.. cứ ghép là hỏng!!
    Nên tốt nhất là.. không ghép!!
    Lock topic này, bà con chuyển qua topic kia há!! Hai Onimusha 4 ở cùng 1 đất là dễ.. vác Ma Đao chém nhau lắm :))!!
    Cho thằng Oni này vào.. tù đã ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.