Onimusha trở lại????

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Nomurasan, 26/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Nếu nó lấy về Kojiro và Musashi thì ... tui mong thằng Kojiro làm protagonist ... giết chít Musashi =))
    Cái lạ là sao dòng Onimusha ko lấy những nhân vật anh hùng có thật như Yukimura Sanada làm nv chính nhỉ?

2. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

bản này sẽ do 1 geisha , làm main char ;;)

3. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Vì là anh hùng rồi nên quá chán
    tạo các anh hùng ko có thật dựa trên anh hùng có thật hay hơn

4. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Tại sao boss lại lấy những nhân vật trong lịch sử mà mc lại ko? Đây cũng là 1 điều đáng phê phán capcom.

5. Kyoyama_Anna

Kyoyama_Anna T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Ah vâng, samanosuke rất là đáng phê phán |-)...............

6. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Tại sao trong lịch sử Nobunaga bị Akechi giết mà capcom lại chỉ sử dụng 1 mình nobunaga, còn nhân vật còn lại phải bịa ra? Điều đó sẽ làm mọi người hiểu sai về lịch sử và hiểu xấu về Nobunaga. Mình ngạc nhiên khi các bạn lại mong chờ 1 series không đáng mong chờ như onimusha! Thà là Basara hay cái gì khác còn hay hơn.

7. aragon0510

Nobunaga là nhà cải cách, nhưng còn có những hành động rất tàn bạo
    Akechi là hình tượng của Samanosuke
    Game ko cần phải đi theo lịch sử, muốn hiểu Nobunaga sách vở ko thiếu, ko cần cậu phải phán
    Lại có thằng nào chơi game xong phán Nobunaga là yêu quái à

8. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

hãi, basara thì đúng lịch sử quá?, nobunaga không bị hiểu sai quá? phát biểu hài không chịu dc. Bọn tôi chỉ quan tâm cái game vì nó hay hay dở, không care capcom biến tấu cái gì, ai có đầu óc đều biết, gì mà Genma với chả quỷ vương, do you know??

không phải oni fan thì thôi đi :-"

9. aragon0510

Nói lại cho cậu, chả game nào nó cần phải làm đúng lịch sử, nó là game, còn lịch sử thế nào ai chả biết. Game nó chỉ làm theo 1 kịch bản khác lịch sử tạo hứng thú thôi
    Chơi game chiến thuật cậu có bao giờ muốn VN xâm lấn Tàu ko hay chơi VN mà cứ bị Tàu chiếm vì lịch sử Vn toàn bị thế :|`

10. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Game ra 4 phiên bản thì phải lấy cái bản gần đây nhất tiêu biểu để đánh giá. Bản gầy đây nhất đã tệ hại rất nhiều so với những phần trước thì có chắc rằng bản sau sẽ khá khẩm hơn? Nếu nó design mc theo kiểu tây lai tàu như DOD thì nó đã bựa ngay từ cái nhìn đầu tiên.

11. Kyoyama_Anna

Kyoyama_Anna T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Thấy nó bựa thì xin mời đi ra chỗ khác....cậu ko thík ko có nghĩa là cả TG ko ai thík, ok? Cậu đang áp đặt suy nghĩ lên người khác chứ ko fãi đang fát biểu í kiến cá nhân đâu :-<

Nhìn đời wa 2 con mắt bựa thì cái gì nó cũng bựa thôi cậu ah X_X|-), đá ko đc cái nội dung lại way sang chém gameplay ah =))

Đã từng thấy ai trên đời chưa từng thất bại mà đã thành công chưa....

12. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Cái nội dung mình thấy phần 2 là đỉnh nhất, còn các bạn bị đam mê làm mờ mắt nên nhìn đời bằng con mắt thiếu khách quan. Từ story, char đến gameplay ngày càng tụt lùi thì do capcom đã cạn kiệt ý tưởng chứ không phải mình nhận định chủ quan đâu bạn.

13. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

Thế bạn nghĩ mấy nhà phát triển game ngu hơn bạn kô??? chắc bạn hay đi vào "vết xe đổ" của chính bạn lắm nhỉ?

Bạn kô nhận định chủ quan thì sao lại bảo người khác thiếu khách quan, bị mờ mắt...vì đâu mà áp đặt cho người khác như thế??? Bạn cho rằng game kô hay thì bạn có thể kô chơi, người khác thấy hay thì người ta chơi. Chả nhẽ bạn cho rằng game kô hay thì nó là kô hay sao, và người khác thấy hay thì là trái ý bạn là khách quan, là mờ mắt???

14. Death Magnetic

Death Magnetic Guest

Suy luận kiểu như của bạn thì Devil May Cry 3 phải là 1 game rất dở, vì DMC 2 là game dở.

Còn về chuyện lịch sử này nọ thì có khối game hay truyện tranh Nhật Bản lôi các nhân vật có thật ra "cải biên" như Yaiba, Samurai Deeper Kyo, Dynasty Warriors...

Nhắc đến chuyện này còn nhớ đến câu bất hủ của "1 bác nào đó" liên quan đến cuốn truyện Cánh đồng bất tận của Nguyễn Ngọc Tư: "Hư cấu thì hư cấu nhưng vẫn phải dựa trên thực tế lịch sử". =))=))

15. aragon0510

Thấy Hitman 3 tệ mà Hitman 4 hay chưa =))
    Phán như thánh ấy
    Người ta làm game, ông ko làm thì sao biết dc người ta làm nó tệ đi hay nó hay hơn khi game chưa ra, ông cũng chả phải tester nhà họ
    Đừng có mà chê DMC đi theo lối mòn rồi ko hay nhé =)), vẫn điên cuồng, vẫn chỉ các chiêu chém đấy, chê đi

16. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Công bằng mà nói thì bản 3 của DMC rất thành công. Cái thành công ấy bắt nguồn từ sự tỉnh ngộ của capcom khi tưởng rằng tạo ra series action đỉnh thì có thể nhờ nó tiếp tục hốt bạc mà ko cần chăm chút chất lượng và kết quả là đống sh!t phần 2 đã làm họ vỡ mộng.

Mình nghĩ đối với series OM capcom cũng thế, 3 bản đầu đã tạo nền móng khá vững chắc để rồi phần DOD lại xuống sắc 1 cách trầm trọng. Cũng mong là phần tiếp theo nó sẽ thể hiện tốt hơn để không phụ lòng kỳ vọng của các bạn, với điều kiện là nó có ra phần tiếp theo không đã.

17. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest

Shin Onimusha tệ thì đã sao.
    Bạn chơi Oni 4 chưa mà nói thế ?
    Khi nào nó phát hành + bạn chơi rồi thì thích phán gì thì phán nhé.Đừng có ra vẻ ta đây hiểu biết,rồi chê này chê nọ.

18. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Mình có ra vẻ gì đâu :-/, chỉ đưa ra nhận xét bản thân thôi mà. Đã có thông tin gì về việc sẽ ra phần tiếp theo cho OM mà bạn chắc cú thế?

19. sokis

sokis C O N T R A

Ko thích game này thì ra chỗ khác chơi đi vào đây làm quái gì, tuy bản Shin dở thật nhưng cả 3 bản trước nó đều hay và bây h có thể ra bản 4 thì bọn fan chúng tôi mong chờ thì có sao ko, có đụng tới cái chén cơm của bạn ko.
    Còn về nội dung game là thế cũng nói dc nữa thì chẳng biết bạn đang bới lông tìm vết cái gì nữa, game mà cứ đòi y như sử sách thì về nhà lấy cuốn sách ra coi cho lành đừng có chơi game nữa.

20. Pixel

Pixel Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy nó dở thì phát biểu ý kiến, mất miếng thịt nào của bạn không?
    Không ai bắt nó làm đúng như sử sách cả, có điều đã đưa Nobunaga làm phản diện thì cũng phải đưa nhân vật có thật trong lịch sử làm mc. Đằng này capcom nó phịa ra chứng tỏ nó kém ý tưởng.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.