Overlord, ai chơi thì vào!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 8/7/07.

1. thanhtung85

thanhtung85 Youtube Master Race

2. hellboyxxx

hellboyxxx Dragon Quest

cam on chi dan~ cua thanhtung va lay nha minh se~ co' gang vay., den 2 doan nay` kho qua nen hoi nan?:whew:

3. lay

lay Persian Prince

Cái thứ 2 thì dùng đệ xuống lùa hết 4 con cừu vào trong cái lò trước khi thằng béo ăn đến đĩa thứ 3 vì cái đĩa đó sẽ rút lên và cái đĩa thứ 4 sẽ hạ xuống chứa đầy đồ ăn
    Mình đang bí ở bức tường thứ 3, nó cứ lăn đập vào cái xe gỗ mà đẩy đi không được, bó tay!!!

4. thanhtung85

oạch. mình qua được cái thứ 2 rùi, cái thứ 3 chưa chơi tới, bây giơ mới chơi đây, xem thế nào. híc đánh trò này giải đố đến là mệt.

5. vanbarbie

vanbarbie Mr & Ms Pac-Man

mình cũng bị bí ở chỗ cái xe gỗ đấy , có 4 cái tay quay phải mang ra nhưng mà nó không chịu lăn vào chỗ đấy mà có lăn vào thì mình cũng không lấy cái tay quay ra được

6. lay

lay Persian Prince

Không phải tớ mắc ở cái thứ 3, mấy cái đó dơn giản, tớ mắc ở cái đoạn lấy 4 cái thanh gắn vào tay quay để mở cửa, cái thằng béo cứ lăn vô cái xe quả mà mình xai đệ không kéo ra chỗ khác được, bạn nào chơi qua chỉ với

7. thanhtung85

đúng là khoai thật. hình như chưa ai qua được thì phải.

8. lay

lay Persian Prince

Ặc! Hay game bị lỗi, cái xe gỗ thấy hiện số 3 nên mình gọi 3 thằng đệ vô nhưng toàn bị thằng béo nổ chết luôn chẳng kịp làm gì cả

9. thanhtung85

ko biết nữa, nghĩ mãi chẳng có cách nào. làm gì mà lỗi, ai cũng bị mắc đoạn đó mà, có ai qua được đâu

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Tình hình anh em cùng nát óc chỗ này mà chưa ai qua đc ::( trên gamefaqs cũng chưa có HD --> bó tay T_T

11. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Sao trò này nặng thế. Card 8600gt 512mb mà set ở High giật đùng đùng!

12. thanhtung85

làm gì mà đến nỗi thế? máy của tui E4300, 1gb 667,256mb 1650pro ddr3. để ở high.mà chơi vẫn mượt mà đó thôi, có làm sao đâu. bác thử tắt hết ứng dụng xem nào.

13. lehoang15tuoi

Đã phải chọn custom để chỉnh setting xuống low hết mới chơi được :)
    Máy nhà em cùi bắp, pen4 với 1gb ram.

14. thanhtung85

kỳ nhỉ? với card như của bác mà chơi vẫn giật đùng đùng sao? bác xem lại coi. híc

15. thanhtung85

trời! mọi người bí cửa rùi chuyển sang chơi trò khác hả? ko thèm quan tâm tới ORH nữa rùi. alo. bà con có ai chơi ko?

16. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

hì! mình nói nè:
    bạn cho một đồng các minoons của mình đứng bên trên! còn mình cầm theo 3 con! chọn chỗ nào đứng cho khéo kẻo thằng bóe nó lăn phải. Sau đó cho 3 con đệ của mình vào cái xe! rui bạn thực hiện điều khiển nó kéo xe đi!
    Nhơ là giữ Shift vào cái xe! ấn 2 chuột để di chuyển cai xe lên xuống! chúc thành công! bản mới này nó bắt mình phải thực hiện mini game đẩy xe chứ không cho mình ngồi chơi xơi nước đâu các bác:D
    Xin lỗi! minh mới vào nên spam thêm bài nữa! các bac thông cảm! khi mà đẩy xe bằng chuột! nhơ cẩn thận nướng đệ mình như chơi đó! nó lăn mà không có gì bật lại! đứng lại nổ luôn! tớ mật 9 con đệ vị khoản ngu này! mà cho tớ hỏi luôn! mình nhặt được cái rùi unquiet gi gì đó! ép ra thấy nó đánh yếu quá! chỉ được cái làm cho quái mù chạy lung tung! Như thể thà dùng rùi cũ cho rồi! hi vọng chơi tiếp có vũ khĩ xịn hơn!

17. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Bạn đẩy chiếc xe sao cho cạnh 45 độ của nó nằm trên đường lăn của tên béo! một lần không được bạn cứ chỉnh từng chút một! Khi nó lăn phá vỡ 1 cái cửa thì bạn cũng không lấy đuwocj tay quay đâu vì thằng béo đó nổ! các cửa tự động liền lại! như vậy phải căn sao cho thẳng béo lăn liền một mạch vỡ bốn cửa! như vậy thì hoàn thành Mini game này! Tớ đúc kết sau khi chơi xong game này! Đồ mới che ăn quai gì gì đó toàn hàng lởm! xài cái cũ ngon hơn! ai thích có sưu tập thì xài! còn không thì thôi!

18. lehoang15tuoi

Cái quest đó là quest chính hay quest phụ vậy? Em đang bắt đầu chơi Overlord mà nghe các bác nói thế thấy hãi quá!

19. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

À! đấy là nhiệm vụ tuần tự của nó! cứ chơi đi bạn! bí chỗ nào lên đây hỏi anh em! ai biết chỉ ngay!
    Được cái thấy game cách chơi mới lạ! hay ra phết! lũ quỷ hơi mất dạy! bạn để ý mà xem! chúng nó hay chửi thề! nhất là khi một con nào mình nỡ tay làm cho nó đứng ở vị trí không tốt lắm hoặc bị đánh! nó chửi:"Get damn it" ^_^
    Ngộ nhất là chơi đến đoạn lùa bầy cừu vào lò để giết thịt làm 3 cái đĩa thức ăn. Thằng béo ục ịch đi qua! mình và đám đệ đứng giữa đường cản nó! nó đi qua thì cả đám đệ nhao nhao lên đấm đá đánh vào mông thằng đó! hài không thể chịu nổi! :devil:

Chơi đến cái đoạn làm diễn viên act 1, arct2 và cuối là arct 3. Để ý nhé. act1&2 nếu mình đứng bên nào chạy ra thì sẽ là đồng minh bên đó! Giết người đối phương oe oé! vô lý úi chịu được :devil:

20. lay

lay Persian Prince

Bác Builder nói mới hiểu ra, hay thật. Chưa có game nào nắn gân mình ác như vậy từ trước đến nay