Overlord, ai chơi thì vào!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 8/7/07.

1. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Ấy ấy! bác nói thế chưa đúng đâu! nó còn cắt gân bác nữa chứ không phải nắn gân đâu!

Em nói thế không phải là không có lý! Bác cứ chơi đến phần tìm cái cổng ở Hevean Park đi! Hu hu! Gặp mấy đứa con gái mắt sáng như điện! nó bắt mình bắt cái thằng mình mặc áo tu sĩ màu đỏ mình giết ở phần 1 đó. Bọn nó đang đứng trong đống lửa nhảy múa như mấy thằng bị điên.

Chỗ này bác cho mấy con sát thủ xanh đứng trên mỏn đá. Đợi nó chạy qua rùi thịt chết. Sau đó cho mấy con đỏ khênh xác nó đặt vào cái bàn trùi.

Chỗ này bọn con gái nó bắt bác lau bàn ăn cho chúng nó (chúa tể bóng tồi gì ngu zzzaay????hix) sau khi lau xong đến đoạn cắt hoa hồng! Bác phải cắt trong thời gian quy định! chỗ này mới thật cắt gân nhau nè bác!

2. thanhtung85

thanhtung85 Youtube Master Race

bâc đọc hướng dẫn này ở đâu ra vậy mà biết rõ thế? bác chơi hết cửa chưa?còn nhiệm vụ nào cắt gân người khác như thế nữa không?

3. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Seach trên google cái "damn" walkthrough của Raising Hell mà không có! Lên trên này thì các bác bảo là tắc chỗ đó! ai cũng tắc! Em tới chỗ này cũng tắc ức chế quá nên bỏ mất nguyên nửa ngày để mò! Hix! chứ có chỗ nào đâu mà đọc hướng dẫn hả bác?

Chơi chưa hết! mới lấy được mấy cái bộ đồ unquite rởm! Em đang bí chỗ cắt cỏ (lawn and wam) cái chỗ ở Heaven Park đó! bác nào biết chỉ em! chứ không phải đợi tới thứ 7 và chủ nhật này em mới có thời gian mò! Cuối năm công việc bận quá cứ phải mang việc về nhà làm thêm!

Mà loáng thoáng em nghe đâu trên gamefag có nói là thanh kiếm cuối của unquite ngon lắm! các bác cố kiếm! Ai chơi tới chỗ cắt cỏ giúp em cái!

4. lay

lay Persian Prince

Xin bác Builder cho cái hướng dẫn cụ thể được không, game gì mà như là phiêu lưu giải đố kiểu Siberia với Still Life, khoai tệ

5. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

@lay: Hướng dẫn chỗ nào bác nhỉ! Cái thằng béo lăn vào cái xe hả?

Thế này nhé! bác cứ để ý dùm em! thằng béo đó lăn vào xe bật đi bật lại tới một lúc nào đó dừng lại nổ bùm một nhát! Bác cứ lấy ba thằng đệ của mình, cho nó cầm vào cái xe! bác nhìn vào hướng cái xe và ấn shift để cho cái nút số 3 trên cái xe nó sáng lên(tất nhiên 3 con minions vẫn giữ cái xe nhé). Sau đó bác ấn đồng thời cả 2 chuột(tất nhiên vẫn giữ shift không nhả ra tới khi nào không muốn xe di chuyển nữa) bác giữ như vậy đẩ chuột lên thì xe đi xuống, kéo chuột xuống xe đi lên(chuối')
    Như vậy là di chuyển được cái xe rồi! tiếp theo là canh me thế nào cho thằng béo nẩy lung tung va vỡ 4 cái vách chắn 4 cái thanh quay thôi. Bác để ý nhé, chỗ cái xe ở có vát 2 cạnh ở hai bên, bác đẩy sao cho cái cạnh vát đó nằm ở giữa đường đi của thằng béo!Tức là nơi giao cắt của cạnh tròn với cạch vát của cái xe nằm đúng nề của đường lăn, như thế nó sẽ lăn lung tung! 1 lần chưa được bác cứ đợi chút! rồi mấy lấn sẽ đựoc thôi. Chú ý là khi nó năn vỡ một cái mà không phải 4 cái, nó nổ thì bức vách tự động liền lại.
    Chúc bác may mắn!

6. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Hà! Hiện tại tớ đã mò ra được một trang web hướng dẫn chơi trò này! nó là forum Codemaster! Trong đó chủ để là Raising Hell discussion! và đây là địa chỉ!
    http://community.codemasters.com/forum/forumdisplay.php?f=906

Trong đây nó cũng nói tới những cái mà mọi người hay thường bị kẹt và cũng hướng dẫn cụ thể! Tất nhiên là bằng tiếng anh!
    Các bác tham khảo nhé! Có gì em sẽ dịch và tổng hợp sau!

7. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Đã hoàn thành xong game! sau đây là một số nơi trong game có thể mắc(kẹt)! Em tổng hợp luôn.
    Cảnh 1: Thực ra chỗ này chỉ ai cũng chỉ có thể kẹt ở chỗ thằng béo thôi! Mà vấn đề này đã được giải quyết rất cụ thể phía trên không nhắc lại nữa!
    Cảnh 2: !Xin lỗi các bác là em đánh tiềng anh nó không chuẩn! Nhưng không sao! ai cũng hiểu là được! Cái màn chỗ mấy thằng người lùn đào vàng-Golden Hill thì phải. Khi tìm cái asybass đi vào hell, các bác sẽ thấy tượng thằng lùn cầm búa bằng vàng, nó chính là cái các bác phải phá ra để lấy cái tượng mặt người được đúc chìm trong đó! Đi thẳng sẽ tìm đươc túi vàng, dùng túi vàng này dụ được mấy thằng người lùn ngay cái hang phía dưới, dụ chúng nó tới gần bức tượng vàng bằng cách điều khiển mấy thằng đệ cầm túi tới đó. Trong khi bọn ngưòi lùn đập phá bức tượng thì bọn xương sẽ tấn công, bảo vệ chúng nó.

Ở chỗ này sẽ có 3 đoạn phải đi tìm túi vàng như vậy, một cái đi thẳng đầu tiên, cái này rất dễ. Mắc chăng là cái phía bên tay phải. Khi các bác vào sẽ thấy một tấm đá chắn đường mà các con minión có thể đi qua, đi qua chút nữa sẽ thấy một cánh cổng bằng sắt, sau đó là một cần quay mở cổng! ngoài ra không có gì khác. Vậy các bác điều khiển đám đệ đi qua tấm vách đá, lò dò tìm cần quay để mở cổng hoặc ngay sau cổng đá là quả mìn. Có thể điều khiển con đệ lấy mình để cổng đá để phá.
    Điều nữa sau khi bác bác đi một chút sẽ để ý thấy một vách đá minions không qua được nhưng có các quả mìn bên trong! Lưu ý là mình có thể dùng chưởng lửa để đánh nổ mìn! Vậy cast một nhát cho nổ, sau đó sẽ hiện ra các quả mìn, dùng quả đó để sang vách đá bên canh phá nó, các bác sẽ lấy được bộ quần áo lửa! Tức là khi quái đánh mình sẽ bị lửa thiêu! khá tốt khi luyện soul!
    Như vậy có thể tạm gọi là hết chỗ bí trong này, nhưng lưu ý là mỗi khĩ tượng vàng nổ, mảnh vàng văng ra đè chết mấy thằng người lùn phá tượng, các bác lên tới lụm nhé. Ối tiền đấy.

Cảnh 3: Evernight Forest! Màn này các bác sẽ phải đóng kịch! Có 3 act, ai thích tham gia cả 1&2 thì xài, còn không thì mình đóng act 3(vai chính). Màn này rất ngộ, nhưng lưu ý muốn sang phía bên kia thì phải qua sân khấu, sau đó điều khiẻn minion đẩy bức phông sân khấu lui lại phái sau tới khi nào không lui được nữa là do có vật cản. Các bác phải tìm cách đẩy mấy tấm đá cản đường dẹp vào và đẩy tiếp vách tới tận cùng. Sau khi đẩy tấm vách lần đầu sẽ hiện ra bức tường đá, tận dùng mìn phía đối diện và dùng minion phá nó.
    Khi đến được cái xe, phải tìm 3 thanh đòn bằng gỗ lắp vào nó, điều khiển minion đẩy cái xe theo đường ra sân khấu làm act 3! Còn vị trí các thanh rất đơn giản.Các bác tự tìm. nhưng lưu ý là màn nào cũng có con trùm thần chết.Nên không đánh chết nó là không qua màn được đâu.

8. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Canh 4: Royal Hall???!
    ơ sau khi em chơi tới cảnh này ngán tận cổ luôn, khuyến cáo những ai nóng tình thì nên dùng chuột ghẻ, em mất con chuột yêu quý chỗ này. Lý do rất đơn giản! lũ làm game mất dạy cân não nhau quá.
    Bác vào chỗ này ở Heaven Peak! vào đó thì sẽ tới một nơi toàn đàn bà con gái, lũ này hành hạ chúa tể bóng tối(là các bác đó) nào là phải lau bàn ăn cho chúgn nó cho sach, nào là cắt cỏ làm vườn, nào la diệt chuột.ac..ac....
    Màn một là các bác tìm thằng tu sĩ mặc áo đỏ đã kill ở trước, chúng nó đang nảy tưng tưng ở chỗ dung nham, điều khiển con Green đứng chỗ vạch sáng kill nó, đưa con đỏ lấy nó lắp vào bàn lau sau đó điều khiển qua lại để lau bàn ăn của chúng nó cho sạch. Xong màn 1.
    Part2: Hô Hô. Cắt cỏ. 30 s thôi! chỉ có từng đó thời gian để cắt sạch toàn bộ số cỏ trong vườn, qua thời gian là làm lại. Cái này em mất 2 ngày để tập, đi mất 1 con chuột.Hix!
    Sơ đồ bãi cỏ:
    A A A A
    A A A
    A A A A

A A A A A
    Như vậy theo kinh nghiệm của em thì thứ tự cắt sẽ là
    13-14-15-16
    12-11-10
    6 -7- 8- 9
    5 -4- 3- 2- 1 <-Bàn cắt
    Nhớ là cắt một lần sạch luôn vì các bác không có đủ thời gian quay lại đâu, mang thăng tu sĩ lắp vào máy cắt nhé.
    Part 3: Diệt chuột. Kinh nghiệm mang 50 thằng sát thủ Green đi. 10 thằng lắp vào máy chà và điều khiển. 40 thằng còn lại là cho chúng nó đứng ở khoảng đất trống ngoài cái bàn. Chúng nó sẽ tự động đánh chuột và ốc sên. Mỗi lần con ốc sên nổ thì văng nhớt lung tung làm bẩn bàn ăn! Sau khi kill hết thì phải làm sạch bàn ăn trước khi chúng nó hiện lại! Như vậy các bác phải làm sạch sẽ mới qua được.
    Hô hô! sau khi qua được thì sự thú vị nhất của trò chơi mới bắt đầu! đó là bắt bớ, giết tróc. Gái đó các bác tha hồ bắt bớ, nhớ là phải bắt hết nhé (^_^), đốt sạch, cướp sạch, giết sạch, đó là tinh thần làm việc của em! Bé không tha, già không thương, bé thì mềm, lớn thì bùi! Em tẩn tất.
    Còn lại rất dễ qua, các bac tìm tiếp nhé.

9. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Cảnh thứ 5: Sa mạc! Em ghét sâu ở đây tuy đã nướng hết lũ sâu nhưng cũng mất thời gian quá.
    Sau khi tìm được 4 cái tường ở 4 cảnh trước, các bác sẽ hỏi là nó đi đâu, nó sẽ hiện ở samac, dúng 4 cái đó để kích hoạt cái cổng cuối cùng để vào được miền đất cuối cùng nơi có con sâu to nhất sống. Và nơi đây cũng là nới tồn tại thanh kiếm mạnh nhất game.
    Các bác vào thì sẽ xảy ra cuộc chiến sống còn, hàng đàn xương, ở màn nomal thì thấy đơn giản, nhưng với màn Lengend là vấn đề lớn đấy! Sau khi thịt xong bọn đấy, thằng quân sư già sẽ nói là nó không tin rằng thằng chúa tể đó có thể sống sót, nó nói nó đã chọn đúng người<- thằng khốn nạn quá! toàn nói đểu nhau! há há!
    Sau đó, bác sẽ vào một hang động, nơi đây có 3 cái dây neo chắn lối đi, 1 cái vách đá và ngoài ra không có gì khác! Chỗ này theo đánh giá của em là sẽ có người bí đường! Các bác có để ý treo trên tường là những thằng nông dân trốn mình xuống đây không? Trừng phạt chúng nó bằng cách lây red để đốt!
    Đùa thôi nhưng nó chính là mấu chốt để đi qua chỗ này đấy, ngay cạnh mấy cái chắn đó là thằng người, đốt nó sẽ có ánh sáng, cây sợ sáng, nó sẽ co lại nhường nối cho bác đi.
    Bên cạch bức tường đá là 2 thằng người, nướng chả nó đi, thì bức từong đá sẽ vỡ ra, đi qua bình thường.

Sau cảnh đó tới cảnh thằng khổng lồ boss gần cuối ở phần overlord 1, bị giam ở đấy, đốt cúng 1 lúc cháy hết tất cả bọn người xung quanh thì sẽ hiện ra thằng nguời xương húc, dụ nó húc đổ tấm tường giam thằng khổng lồ đó để đi qua.
    Tới màn khoai nhất của game! cắt gân gamer. Các bác để ý nhé, bên phải và trái đều có 5 cái cột, và chỗ gần cửa lúc các bác vào là có 2 cái. Vị chi là 12 cái. Các bác phải làm sao điều chỉnh cả 12 cái cột cùng xuống trong 10s để cháy cùng lúc 12 thằng ngừoi thì mới có thể mở được cửa! Nhớ là các bác có 10s!Chỉ 10 s thồi! kinh nghiệm của em là dúng thật nhiều minions tràn qua mấy cái cột đớ, hì! Tương đối ức chế! làm nhiều lần mới được. Chống chỉ định cho ai bị bệnh đau tim và nóng tính! ^^
    Kinh nghiệm của em là như sau:
    sơ đồ cột

* * * * * * * * * *
    * *
    Điều khiển toàn bộ minion của mình chạy qua cột theo sơ đồ
    ->2->3 4 5 6 -> 7 8 9 10 11->
    1 12<-
    ^
    Khi các bác tràn qua cột thì nó sẽ tự động rút xuống, với mỗi cột sẽ tồn tại trong 10s, như vậy cột thứ nhất làm xong phải trong 9s phải làm được cột thứ 12 cháy. Cháy 12 cột sẽ mở đuợc cổng.
    Tiếp tới là màn đấu trùm, các bác đánh không lại nó đâu, để đệ mình thịt thôi, minh đánh nó có mất tí máu nào đâu!^^ Mà nó dã mình thì đau lắm.
    Cách đánh: Việc cần làm là làm co con boss đó tức giận điên cuồng,bằng cách đưa 1 con minion ra dụ, khi boss đánh thì rút về ngay kèo nó chết,boss sẽ cắm đầu nó xuông đất. Sau đó, đánh nó bằng Minion, rất quan trọng đấy, việc này sẽ làm boss mất máu, nên dùng khoảng 5 con,tớ thì tớ lầy cả 50 con luôn ^^, sau đó con boss sẽ gồng lên hất bọn đệ xuống, và vầng hào quang vàng bao phủ quanh boss trong khoảng vài giây. Lúc này ngay lập tức gọi tất cả đệ về, nhớ là tất cả kéo nó cạp cho cái là đi hết đấy.
    (lúc này là boss summon mấy con xương ra đánh-tất nhiên là thịt nó rồi) Sau đó đưa bọn đệ đó qua cái cột có thể đứng cạnh hoặc đứng sau nó. Và giữ overlord đứng cạnh bức vách sát tường. Boss sẽ húc cái cột. Nếu nó không gồng mình vàng vàng, thì làm lại. Cứ làm như vậy với 3 cái cột còn lại thì sẽ kết thúc nó nhanh thôi. Đó là cách em thịt nó, bác nào biết cách hay hơn, share lên cho anh em.

Lưu ý: Dùng bộ giáp tăng 100% hồi máu sẽ khó chết hơn là dùng các bộ giáp khác.

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

11. lay

lay Persian Prince

Cái phần cắt cỏ khoai toé khói luôn, cắt mãi mới hết, đến lúc cắt được nhìn con chuột trông thảm quá

12. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Thật RA MÀ NÓI! Cái trò này chơi rất hay! nhưng tớ nghĩ có cho tiền tớ cũng không dám chơi lại nữa! Thứ nhất tớ khám phá gần như đủ về game: đã đúc đủ loại kiếm, giápv.v...! thứ 2 căn bản là hell raising nó khoai quá! chơi lại chắc không đủ kiên nhẫn và háo hức như lần đầu (vì khám phá game mà)

Như đã nói, tớ còn phần Lengend chưa chơi vì thấy hơi nhàm! thứ nhất là quái quá mạnh, thứ 2 tự nhiên chơi lại từ đầu, hơi oải!
    Tiện đây hỏi luôn! ai chơi Legasy of Kain chưa! Nội dung nói về ma cà rồng! Nó gồm 4 phần, đánh giá phần 4 hay nhất! hiện tại đang được làm tiếp phần 5! Tớ chơi xong 4 phần lâu rồi nhưng vẫn rất mê mệt trò này! Tiện hỏi xem ai có cùng sở thích hem!

13. lay

lay Persian Prince

Cái này hơi khoai phần nhảy nhót (đặc biệt là phần chơi của thằng Raziel) và giải đố, căn bản chỉ tại cái camera. Nhưng tớ thấy game này khá hay, cốt chuyện tốt, phong cảnh đẹp nữa

14. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

:D Đang háo hức chờ phần tiếp theo của nó xem thế nào! 3 phần đầu đánh chậm rì rì, phần 4 thì tăng tốc độ đánh lên! Mình thích các game này ở chỗ là nó phổ tính thần thoại, mình có thể đòng vai thần thánhv.v..làm những việc mà mình không làm nổi ngoài đời-> xả steest!??

Với game overlord này! thì mình được làm chúa tể địa ngục và hắc ám, nhưng phải nói là cảnh của game này đẹp thật đấy. Đôi lúc đang đi mà phải đứng lại ngắm! Nhất là lúc ở cái làng đầu tiên khi thằng over lỏd được cứu! đẹp mê hồn! tớ chỉnh mã cấu hình mà nhìn thấy cả hạt bụi bay lơ lửng trong không khí khi bị nắng chiếu vào! Thật thế là cùng!:devil:

15. thanhtung85

thanhtung85 Youtube Master Race

hic. các bác chơi xong rùi à? tôi vân đang lẹt đẹt chưa chơi tiếp bận quá. đúng là game này chỉ chơi 1 lần rùi ko dám chơi lại lần nữa.

16. NokiaN87

NokiaN87 Youtube Master Race

chơi mãi cuối cùng cũng finished game ,chắc chuyển qua game khác chơi quá , chơi chán game này rồi .

17. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Tớ card 8600gt 512mb mà toàn phải chọn custom để chỉnh cấu hình cho low xuống. Trò này nặng quá!

18. truongtam20t

truongtam20t Youtube Master Race

mấy pác ơi cho em hỏi ở tp hcm muốn mua bản Overlord Rasing Hell
    lại đâu mua dzậy . Em kiếm nhiều tiệm lam' rồi mà hok có làm ơn chỉ dùm
    Thank trước nha ^^

19. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

1 dãy Bùi Thị Xuân đấy :| 166 hay 164 chỗ nào chả có, bạn ở đâu trong tp HCM , sao kỳ vậy :| đi đại tiệm game cùi bắp mà cũng có mà, lấy từ nguồn chung là Q1 và internet thui :)

20. HellBlade

HellBlade Youtube Master Race

các pác ơi
    tui chơi phần overlord rasing hell có phần đất là mellow hills abyss
    đến đoạn làm nổ thằng Melvin thì đã qua dc đoạn đầu rùi (đoạn giết con bí ngô trùm í).Sau khi quay cái cần mở típ đường đi thì ko đi dc nữa (đoạn có mấy thằng Hafling cook,cừu ở dưới),bít là phải làm nổ thằng Melvin típ song ko bít thế nào nữa
    Các pác chỉ giúp (đoạn sau có gì nữa các pác chỉ nốt)
    Thx nhìu